ผู้เขียน หัวข้อ: รวมรูปบริคจีนใหม่ๆ  (อ่าน 100486 ครั้ง)

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
Re: รวมรูปบริคจีนใหม่ๆ
« ตอบกลับ #360 เมื่อ: 04 เมษายน 2016 / 11:03:47 PM »
ของDนี้มันดีจริงๆๆ :-*

ออฟไลน์ Zarbee

• Full Member
  • ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #361 เมื่อ: 04 เมษายน 2016 / 11:34:00 PM »
ค่าย D (ที่ไม่ใช่ดีทแฮล์ม) น่าสนนะ ยิ่งตัวฟิกนายทหารนะ แหล่มเลย
ฟิกที่เห็นของ D ผมว่าเป็นทหารเยอรมันหมดเลยนะครับ แต่ 3 ตัวนั้นให้หมวกมาผิดหรือหมวกให้มา (เกือบ) ถูกแล้ว เพราะอาจจะเป็นทหารพลร่มที่มารบที่นอร์มังดี เพราะชุดที่ใส่เป็นลายพรางนอร์มังดี หรือลายพรางฤดูหนาว (ไม่แน่ใจกับสองอันนี้) กับลายพรางต้นไม้ของทหาร ss (แต่เป็นสีใบไม้ร่วง)

อันนี้ลายพรางฤดูหนาวหรือลายพรางนอร์มังดี ที่ดูเหมือนทหารอเมริกาใส่ครับ ภาพด้านขวาเป็น Accessories ของทหารพลร่มในสมรภูมินอร์มังดี ตัวผ้าจะเป็นลายขีด ๆ แนวตั้ง (ดูเพิ่มเติมจากใน Credit ก็ได้)

อีกอันที่เป็นทหารเยอรมันใส่ เหมือนกับลายพรางต้นไม้ของพวก ss

Credit : https://www.pinterest.com/derekficker/german-camo-ww2/

ปล. กระสอบทรายหรือกระสอบข้าวสารครับ ใหญ่มาก   :D

ขอบคุณ สำหรับข้อมูลดีๆครับ
ว่าไปแล้วรู้สึกทึ่งกับ ทหารเยอรมันในช่วงสงครามโลกจริงๆ เครื่องแบบเหมือนผ่านการออกแบบจากดีไซน์เนอร์ชั้นยอด สวยเก๋ เท่มีระดับมาก แถมยังหลากหลายตามแต่ลักษณะภูมิประเทศอีก เหมือนใส่ใจกับการออกแบบมากๆไม่ใช่ออกแบบส่งๆไป..

The Romance Of The Three Kingdoms minifigures มาแล้ว..!!
« ตอบกลับ #362 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2016 / 03:10:47 PM »
The Romance Of The Three Kingdoms minifigures
ยี่ห้อ Enighten
มีสองชุด ชุดละ 8 ตัว (มีม้าชุดละ 2ตัว)

ฐานมีที่เสียบรูปการ์ดด้วย.. วางแล้วดูเท่มาก..

ซื้อมาต่อแล้ว 3 ตัว.. อืมม์.. คุณภาพฟิกฯระดับกลางๆ ข้อแขนหลวมบ้าง คับบ้าง แต่ชอบพวกพาร์ทเสริมทั้ง หมวก เครา และ อาวุธ
รวมๆแล้ว.. อยากเก็บเพราะพาร์ทเสริมเท่านั้นเอง.. ตัวฟิกฯคงต้องไปใช้เลโก้แท้ๆดีกว่า.. :)

ออฟไลน์ macc ngow

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #363 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2016 / 09:29:00 AM »
ซื้อจากไหนครับ

« ตอบกลับ #364 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2016 / 09:31:50 AM »
เป็นร้านแผงลอยหลังกระทรวงคลังครับ.. มาเฉพาะวันพฤหัส

แต่ถ้าร้านนี้เอามาขาย คาดว่าคงมีขายที่สะพานเหล็กด้วย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #365 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2016 / 05:30:40 PM »
แอบมาสะพานเหล็กพอดี มีขายอยู่แค่สองร้าน ร้านนึงขายทั้งบอกซ์ 16กล่องแดง หรือ 16กล่องเขียว จะได้ซำสองเซต
อีกร้านขาย16กล่อง แดงแปดเขียวแปด ครบพอดีเลยครับ

« ตอบกลับ #366 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2016 / 11:47:00 PM »
ขายทั้งกล่องนี่รวมเท่าไหร่ครับ..
ผมซื้อที่นี่กล่องละ 25 บาท  :)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #367 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2016 / 01:53:54 AM »
อิอิ ออกมาแบบนี้ LEGO ได้แต่มองเลย
จีนน่าจะทำออกมานานแล้วนะ ไม่รู้รอไร

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #368 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2016 / 08:22:06 AM »
ขายทั้งกล่องนี่รวมเท่าไหร่ครับ..
ผมซื้อที่นี่กล่องละ 25 บาท  :)
ปกติซื้อสะพานเหล็กกล่องละ15 แต่เนื่องจาก สามก๊กนี่ มีขายอยู่แค่สองร้าน เลยได้มาแพง 16กล่อง600ครับ
รู้ว่าแพงแต่ต้องยอมเพราะร้านอื่นไม่มีเลย....แงๆๆ

« ตอบกลับ #369 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2016 / 11:31:00 AM »
น่าเสียดายจัง.. แถวนี้ขายถูกก็จริง แต่ไม่ครบ..มีแต่เศษๆมาไม่กี่กล่อง.. :(

สงสัยต้องรอสักสอง-สามอาทิตย์ ค่อยไปสะพานเหล็ก น่าจะมีเข้ามาเยอะแล้ว.. ราคาน่าจะถูกลง

• Newbie
  • *
ถ่ายรูป กวนอูและจูล่ง มาอวดครับ
« ตอบกลับ #370 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2016 / 01:52:43 AM »
น่าจะเป็นจูล่ง......นะครับ พื้นหลังถ่ายแล้วไม่ขาวเลยแงะๆ

ตัวนี้หละกวนอูแน่นอน อันนี้ถ่ายแล้วได้หลังขาว สวยเลย

ส่วนตัวนี้น่าจะเป็นจิวยี่ เพราะข้างหลังการฺ์ดที่แถมมา เป็นรูปศึกผาแดง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น คือ เดานะครับ  เพราะอ่านภาษาจีนไม่ออก

« ตอบกลับ #371 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2016 / 01:58:25 PM »
ดูๆแล้ว พาร์ทหมวก กับ อาวุธ มันน่าเก็บจริงๆแฮะ..  ;)

จิวยี่หน้าเขียว แสดงว่าเป็นลูกครึ่งอ๊อคป่าว??  :D

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #372 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2016 / 08:18:40 AM »
อยากได้แฮะ ...

ออฟไลน์ qooaon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #373 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2016 / 11:15:29 PM »
พวก SY  Decool เค้ามีเวปไซด์ของเค้ามั้ยครับ ว่าตอยนี้มีอะไรออกมาใหม่บ้างแล้ว

ออฟไลน์ Venage

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #374 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2016 / 03:34:58 PM »
พวก SY  Decool เค้ามีเวปไซด์ของเค้ามั้ยครับ ว่าตอยนี้มีอะไรออกมาใหม่บ้างแล้ว
ถ้ามีคงโดนบล็อกไปแล้วครับ
เพราะว่าตอนนี้เลโก้เริ่มออกมาตราการปราบจีนแล้ว (เท่าที่ทำตามกฏหมายได้เพราะเล่นเปลี่ยนชื่อซะ..)
เนื่องจากตามกฏหมาย ถ้าเปลี่ยนชื่อก็ถือว่าสินค้าคนละแบบ แจ้งจับไม่ได้
แต่ตอนนี้ lepin จะโดนแล้วเพราะใช้โลโก้กับกล่องคล้าย/เหมือนเลโก้
( แต่sy มีเฟซแล้วนะ แต่มีคนแฉว่าเพจปลอม)
May the money be with you

ออฟไลน์ qooaon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #375 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2016 / 04:17:31 PM »
เพราะว่าตอนนี้เลโก้เริ่มออกมาตราการปราบจีนแล้ว (เท่าที่ทำตามกฏหมายได้เพราะเล่นเปลี่ยนชื่อซะ..)
เนื่องจากตามกฏหมาย ถ้าเปลี่ยนชื่อก็ถือว่าสินค้าคนละแบบ แจ้งจับไม่ได้
แต่ตอนนี้ lepin จะโดนแล้วเพราะใช้โลโก้กับกล่องคล้าย/เหมือนเลโก้
( แต่sy มีเฟซแล้วนะ แต่มีคนแฉว่าเพจปลอม)

ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างครับ เด๋วนี้ก๊อบกันน่ากลัวมาก เหมือนเดี๊ยะ.....
แต่คุณภาพบริคก็ยังไม่มีใครเท่า lego อยู่ดี คุณภาพบริคจีนดีสุดตอนนี้น่าจะเป็น star diamond

ออฟไลน์ Venage

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #376 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2016 / 05:55:22 PM »

ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างครับ เด๋วนี้ก๊อบกันน่ากลัวมาก เหมือนเดี๊ยะ.....
แต่คุณภาพบริคก็ยังไม่มีใครเท่า lego อยู่ดี คุณภาพบริคจีนดีสุดตอนนี้น่าจะเป็น star diamond
ใช่ครับสมัยนี้ดูผ่านๆไม่ได้เลยคุณภาพก็พัฒนามากอย่าง sy เมื่อก่อนยังทำแขนเหลี่ยมเอย ขาเตารีดเอย
ตอนนี้คุณภาพดีสุดเรื่องฟิก ส่วนบริคดีสุดของ decool รองลงมาก็ lepin
ปล.ผมเห็นยี่ห้อ pogo ทำฟิก mr.gold กับ c3po chorme มาแล้ว น่ากลัวจริงๆ
May the money be with you