ผู้เขียน หัวข้อ: รวมรูปบริคจีนใหม่ๆ  (อ่าน 101045 ครั้ง)

ออฟไลน์ zenonball

• Newbie
  • *
Re: รวมรูปมินิฟิกจีนใหม่ๆ
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 27 มกราคม 2015 / 11:06:29 PM »
ตอนแลกร้านประจำบอกว่ามี tenkai knight ของยี่ห้อ lele เปลี่ยนใหม่แล้วจากฟิก lego ธรรมดา เป็น ฟิกแบบตามlinkนี้ได้เลยครับ
รีวิว โดย legojang ครับ https://www.youtube.com/watch?v=SrhNn2Nj0xY

Tenkai knight ยี่ห้อ Lele ผมได้มาแล้วครับ รายละเอียดใกล้เคียงของแท้ แต่ติดตัวตัวสีฟ้าหน้ากากไม่ตรงรุ่นของแท้ กับได้ตัวสีแดง แต่ตรงตัวเป็นลายสกรีนของสีฟ้า ไม่แน่ใจว่าหลุด qc หรือเป็นทุก lot ใครซื้อแล้วรีวิวหน่อย เด่วผม review ในส่วนที่ได้มากำลังลังเลว่าจะซอยใหม่ดีมั้ย

ออฟไลน์ Itokin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 27 มกราคม 2015 / 11:27:58 PM »
S.1 ของ bozhi ครับ แต่ก็ยังไม่ค่อย้นียนเท่าไหร่นะครับ บางตัวสีเลอะๆ ก็มี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 28 มกราคม 2015 / 12:19:32 AM »
Review fig tenkai knight ของ LELE ครับ
รุ่นนี้ copy ของแท้มาแบบแท้ๆเลย ไม่เหมือน wave1 ที่เป็นแนว lego มีทั้งหมด 6 ตัวนะครับ
4 ตัวเองเป็น version pheonix ส่วนตัวร้าย 2 ตัว

กล่อง

ข้อดีนะครับ
1. ราคาถูก ตกกล่องละ 20-25 ของแท้เกือบ 300 บาทต่อตัว
2. เนื้องานใกล้เคียงของแท้ ระบบพับตัว fig ok เลย
3. ชิ้นใสสีสวยถูกใจเลย

ข้อเสีย
1. ลงสีบางตำแหน่งเลอะเทอะ
2. มีรอยครีบส่วนเกินเยอะตามตัว fig
3. ข้อนี้ไม่แน่ใจว่าผมเจอคนเดียวรึเปล่าหรือเป็นทุกกล่อง คือตัวสีแดงที่เป็นตัวเอง ตรงตัว fig ต้องสกรีนลายเป็นสีแดง แต่ใน lot ที่ผมได้ตัวดันสกรีนลายและสีเป็นสีฟ้า ทำให้มีตัวสีฟ้าซ้ำ 2 ตัว
แต่ในส่วนอุปกรณ์อื่นๆครบตรงตามตัว ไม่แน่ใจว่าหลุด qc มารึเปล่า
4. ตัวเอกที่เป็นสีฟ้า หมวกที่ให้มาไม่ตรงกับรุ่น เป็นการเอาหมวกของ version 1 ที่ออกแนวทรงลีบๆมาทำสีใหม่ไม่สวยงามเหมือนของจริง

โดยรวมถือว่าน่าสะสม ใครซื้อแล้วลอง review ให้ดูอีกทีนะครับ ถ้าของผมหลุด qc ว่าจะไปถอยใหม่อีก lot  :D

ออฟไลน์ giant101

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 28 มกราคม 2015 / 06:35:00 AM »
 :)เมื่อวานนี้เข้าไปสะพานเหล็ก ซอมบี้มาแล้วนะครับ

ออฟไลน์ TKO

• VIP
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 28 มกราคม 2015 / 08:24:56 AM »
 เหมือนจะหลงรักจีนบ้างแล้ว ;D
แย่ยิ่งกว่าการไม่มีตังค์ คือยังไม่มีเธอ ,,, แฮ่!!!!!!!

ออฟไลน์ oakato

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 28 มกราคม 2015 / 12:56:01 PM »
Review fig tenkai knight ของ LELE ครับ
รุ่นนี้ copy ของแท้มาแบบแท้ๆเลย ไม่เหมือน wave1 ที่เป็นแนว lego มีทั้งหมด 6 ตัวนะครับ
4 ตัวเองเป็น version pheonix ส่วนตัวร้าย 2 ตัว

กล่อง

ข้อดีนะครับ
1. ราคาถูก ตกกล่องละ 20-25 ของแท้เกือบ 300 บาทต่อตัว
2. เนื้องานใกล้เคียงของแท้ ระบบพับตัว fig ok เลย
3. ชิ้นใสสีสวยถูกใจเลย

ข้อเสีย
1. ลงสีบางตำแหน่งเลอะเทอะ
2. มีรอยครีบส่วนเกินเยอะตามตัว fig
3. ข้อนี้ไม่แน่ใจว่าผมเจอคนเดียวรึเปล่าหรือเป็นทุกกล่อง คือตัวสีแดงที่เป็นตัวเอง ตรงตัว fig ต้องสกรีนลายเป็นสีแดง แต่ใน lot ที่ผมได้ตัวดันสกรีนลายและสีเป็นสีฟ้า ทำให้มีตัวสีฟ้าซ้ำ 2 ตัว
แต่ในส่วนอุปกรณ์อื่นๆครบตรงตามตัว ไม่แน่ใจว่าหลุด qc มารึเปล่า
4. ตัวเอกที่เป็นสีฟ้า หมวกที่ให้มาไม่ตรงกับรุ่น เป็นการเอาหมวกของ version 1 ที่ออกแนวทรงลีบๆมาทำสีใหม่ไม่สวยงามเหมือนของจริง

โดยรวมถือว่าน่าสะสม ใครซื้อแล้วลอง review ให้ดูอีกทีนะครับ ถ้าของผมหลุด qc ว่าจะไปถอยใหม่อีก lot  :D

โห ดีนะ วันก่อนเกือบซื้อในห้างแล้ว แต่ราคาเหลือรับจริงๆ เลยปล่อยผ่านไปก่อน เดี๋ยวเสาร์นี้ไปพานเหล็กดีกว่า  ;D ;D ;D ;D ขอบคุณสำหรับ รีวิวครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 28 มกราคม 2015 / 06:48:12 PM »

[/quote]

โห ดีนะ วันก่อนเกือบซื้อในห้างแล้ว แต่ราคาเหลือรับจริงๆ เลยปล่อยผ่านไปก่อน เดี๋ยวเสาร์นี้ไปพานเหล็กดีกว่า  ;D ;D ;D ;D ขอบคุณสำหรับ รีวิวครับ
[/quote]

ซื้อแล้วเอามาให้ดูด้วยนะครับว่าเจอปัญหาแบบผมมั้ย

เจอตัวเอกสีแดง สกรีนลายเป็นสีฟ้า

ออฟไลน์ ALKEN

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 28 มกราคม 2015 / 08:13:16 PM »
ของผมได้แบบตรงตามกล่องเลยครับ เห็นที่ตรงคลองถมเก่ามี TENKAI KNIGHT ตัวละ 150 บาท
แบบ มินิฟิกตัวเล็ก ส่วนTITAN 750 กว่าครับ
(ถามหน่อยครับว่าใน PSPมีเกม lego marvel superhero ไหมครับ)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 28 มกราคม 2015 / 08:30:24 PM »
ของผมได้แบบตรงตามกล่องเลยครับ เห็นที่ตรงคลองถมเก่ามี TENKAI KNIGHT ตัวละ 150 บาท
แบบ มินิฟิกตัวเล็ก ส่วนTITAN 750 กว่าครับ
(ถามหน่อยครับว่าใน PSPมีเกม lego marvel superhero ไหมครับ)

ถ่ายตัวสีฟ้ากะสีแดงให้ดูหน่อยสิครับ อยากเห็น

ออฟไลน์ ALKEN

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 28 มกราคม 2015 / 08:38:30 PM »
เดี๋ยวรีวิวให้วัน พน นะครับ P Zenonball
แต่โล่ที่ผมได้มันซ้ำกันนะครับ :(

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 05:00:40 AM »
ออกกันมามากมายจริงๆ  ถ้าราคายังนิ่มๆ แบบนี้ น่ารอเก็บพวกธีมที่เลโก้ไม่ทำนะ อีกหน่อยอาจจะมีธีมอย่าง โดราเอม่อน อุลตร้าแมน สตาร์เทรค หรืออะไรแปลกๆ ออกมาเรื่อยๆ

ออฟไลน์ woodychai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 09:31:53 AM »
ธีมโดราเอมอน  กับอุลตร้าแมน ทำออกมาแล้วครับ  มีชุดละ 6 ตัว รู้สึกว่าโดราเอม่อนยังมีขายอยู่นะครับ เป็นของยี่ห้อ JLB ทั้งสองอันเลย ตอนนี้รอไอ้มดแดงอยู่

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 09:54:23 AM »
ออกกันมามากมายจริงๆ  ถ้าราคายังนิ่มๆ แบบนี้ น่ารอเก็บพวกธีมที่เลโก้ไม่ทำนะ อีกหน่อยอาจจะมีธีมอย่าง โดราเอม่อน อุลตร้าแมน สตาร์เทรค หรืออะไรแปลกๆ ออกมาเรื่อยๆ
จีนทำมาจริงๆขอตัวนี้ด้วยครับ

ตอนนี้แอบลุ้นให้ SY ทำStreet Fighterครับงานนี้  ;)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 11:28:12 AM »
จีนทำมาจริงๆขอตัวนี้ด้วยครับ

ตอนนี้แอบลุ้นให้ SY ทำStreet Fighterครับงานนี้  ;)

ผมแอบอยู่นานแล้วครับ  :-[

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 11:36:52 AM »
Street Fighter เห็นแล้วที่คลองถมล่าสุด แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นแบบในภาพรึเปล่า

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 11:56:40 AM »
Street Fighter เห็นแล้วที่คลองถมล่าสุด แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นแบบในภาพรึเปล่า
อันนั้น ของ jlb ครับ คุณภาพยังห่างกับ sy decool เยอะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 12:12:32 PM »
ชอบของ sy มากครับ
อุปกรณ์เยอะกว่า decool มาก

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 12:50:32 PM »
สตีรทไฟเตอร์ตามภาพ มันสุดยอดสวยมากๆ อย่างกับของแท้จริงๆครับ  :o
ขอ Mortal Kombat ด้วยได้ไหมครับท่าน!!!

ออฟไลน์ Takashizero

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 01:52:31 PM »
ฟิกจีนนับวันพัฒนาขึ้นเยอะมากๆ ;)

ออฟไลน์ HiluxVigo™

• Full Member
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 01:59:53 PM »
เห็นเนื้องานฟิก street fighter ของยี่ห้อ jlb แล้วครับ
คุณภาพแย่ครับ ไม่แนะนำอย่างยิ่งเลย  ::)