ผู้เขียน หัวข้อ: รวมรูปบริคจีนใหม่ๆ  (อ่าน 100499 ครั้ง)

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
Re: รวมรูปบริคจีนใหม่ๆ
« ตอบกลับ #340 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2015 / 04:48:22 PM »

ออฟไลน์ Venage

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #341 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2015 / 06:03:11 PM »
รวมยี่ห้อและจุดเด่นครับ
1. Decool (ทำตัวที่ยี่ห้ออื่น ไม่ค่อยทำ แต่ข้อต่อหลวม)

2.SY aka sheng yeaun ( สกรีน ข้อต่อดีหมด)
2.1 sembo (ยี่ห้อย่อยของ SY ทำแบบไม่ละเมิดสิขสิทธ์ เช่น ตำรวจ ทหาร ซึ่งคุณภาพเหมือน SY)

3.lele (ทำพวกเซ็ทแปลกๆ และน่าซื้อ เช่น T rex ตัวเบิ้มๆ)

4. JLB (คุณภาพไม่ดี)

5.xinz (เอาของยี่ห้ออื่นมาต่อยอด เช่น เพิ่มฟิกในชุด hulkbuster ให้ครบทีม)

6.DLP (ก็อย่างที่เห็น)

7.Dargo (งามมาก ติดแค่ข้อต่อ ทำพวกแปลกๆสวยๆ แต่ชอบเล่นตัวออกแต่ฟิกใส)

8.doll  :-\

9.SL toy:-\

10.OK :-\

11.IQ block :-\

หมดละครับ เท่าที่คิดออกก็ประมาณนี้
May the money be with you

ออฟไลน์ TongKung

• Verified Member
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #342 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2015 / 10:29:13 AM »
เดี๋ยวนี้ กล่องใหญ่ๆก็โดนเหรอเนี้ย

ออฟไลน์ Nikolaus

• Newbie
  • *
  • บางครั้งคนเราก็อยากทำตามใจตามจินตนาการบ้าง
« ตอบกลับ #343 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2015 / 05:25:29 PM »
นอกจากแนวฮีโร่ที่จีนออกตามปกติแล้ว ช่วงนี้เริ่มมีแนวสงครามโลกครั้งที่ 1และ 2 ปนๆกันออกมาบ้างแล้วครับ

มาทั้งเยอรมัน

อเมริกัน

แบบรวมสารพัดชาติ

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #344 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2015 / 07:27:48 PM »
อยากให้ออกทหารญี่ปุ่นจัง :-[

• Newbie
  • *
  • บางครั้งคนเราก็อยากทำตามใจตามจินตนาการบ้าง
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2015 / 08:28:23 PM »
อยากให้ออกทหารญี่ปุ่นจัง :-[

ออกแล้วไงครับ ในเซ็ตแปดตัวมีตัวหนึ่งเป็นทหารญี่ปุ่นครับ (แถวล่างตัวที่สาม) นอกนั้นก็มีจีนคอมมิวนิสต์ จีนก๊กมินตั๋ง อังกฤษ อเมริกา รัสเซียและ เยอรมันครับผม

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #346 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2015 / 08:55:27 PM »
หุหุ ดูๆ ก็น่าสนนะแต่เหลือบตามองไปที่ความเห็นก่อนหน้านี้ คงต้องคิดหนัก หรือต้องเห็นรีวิวแบบชัด ๆ ก่อน

...
...

ออฟไลน์ Venage

• **
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2015 / 09:52:35 PM »
เอามาฝาก Jerry ครัช

เหมือนของแท้ทุกประการ
May the money be with you

ออฟไลน์ Emerald Knight

• **
« ตอบกลับ #348 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2015 / 09:55:40 PM »
เข้าใจคิด เอาหน้ากากโคลนมาย้อมแมวเป็น Dr.fate งี้เลย :P
ในวันที่ฟ้าสว่างและคืนอันมืดมิด จะไม่มีความชั่วใดลอดพ้นสายตาข้าไปได้ ขอให้เหล่าผู้บูชาความชั่วจงระวังพลังข้า ลำแสงแสงกรีนแลนเทิร์น

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #349 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2015 / 10:11:18 PM »
หัวเหลืองนี้นึกถึง เจ้าหัวถุง... เลย  ??? ???  :P

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #350 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2015 / 11:47:26 AM »
หุหุ ดูๆ ก็น่าสนนะแต่เหลือบตามองไปที่ความเห็นก่อนหน้านี้ คงต้องคิดหนัก หรือต้องเห็นรีวิวแบบชัด ๆ ก่อน

...
...

ผมสั่งมาแล้วทั้งสองยี่ห้อครับ Doll กับ Duo le pin toy เดี๋ยวไว้จะมารีวิวให้ดูแบบชัดๆเลย   :) :) :)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #351 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2015 / 01:18:09 PM »
ได้รับของแล้วครับ ของ Duo le pin toy เท่าที่ดูงานโอเคเลยนะครับ ลวดลายคมชัดพอได้เลย ไม่ต่างกับตัวละสี่ห้าร้อยที่ผมเคยซื้อเท่าไหร่ การประกอบก็แน่นหนาดีไม่หลวมครับ ว่าแล้วก็จับคัสต้อมเล็กๆ เปลี่ยนหัวและมือเหลืองแบบเลโก้ครับ

มินิฟิกทหารเยอรมัน

มินิฟิกทหารญี่ปุ่น โกโบรินั่นเอง

มินิฟิกทหารอเมริกันครับ ตัวกลางนั่นเป็นของคัสต้อมเลโก้แท้ครับ ตัวละสี่ร้อยกว่าบาท เทียบกันดูกับของจีนตัวซ้ายและขวา

แถมท้ายด้วยมินิฟิกทหารจีนก๊กมินตั๋ง กับทหารจีนคอมมิวนิสต์ครับ

• *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #352 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2015 / 03:55:37 PM »
ขอบคุณครับ ดูแล้วคุณภาพดีงาม สกรีนสวยน่าสนใจมากเลย
ขอถามสักนิดครับ เปลี่ยนเอามือของเลโก้นี่ใส่ได้พอดีเลยใช่ไหมครับ แล้วหาซื้อในไทยได้ไหมครับ ราคาตกประมาณตัวเท่าไร

จริง ๆ ชุดนี้ผมเห็นมีอีก 3 ตัว (ทั้งหมดมี 8 ตัว) ขอลงเพิ่มให้นะครับ
Credit : http://mybrickstore.blogspot.com/

1. ตัวนี้จริง ๆ น่าจะเป็นชุดของทหารอังกฤษนะ แต่หมวกดันให้มาอะไรก็ไม่รู้

ลองดูชุดทหารอังกฤษจริง ๆ กัน ของทหารอังกฤษจุดเด่นจะเป็นกระเป๋าใส่กระสุนอันใหญ่ที่เอวทั้งสองข้าง

2. Officer ทหารเยอรมัน ในชุดนายทหาร หน้าเหมือน Hitler

3. ทหารรัสเซีย เสียดายน่าจะให้ปืน PPsh 41 มาด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธันวาคม 2015 / 04:04:18 PM โดย Tiggr »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #353 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2015 / 04:37:08 PM »
ขอบคุณครับ ดูแล้วคุณภาพดีงาม สกรีนสวยน่าสนใจมากเลย
ขอถามสักนิดครับ เปลี่ยนเอามือของเลโก้นี่ใส่ได้พอดีเลยใช่ไหมครับ แล้วหาซื้อในไทยได้ไหมครับ ราคาตกประมาณตัวเท่าไร

จริง ๆ ชุดนี้ผมเห็นมีอีก 3 ตัว (ทั้งหมดมี 8 ตัว) ขอลงเพิ่มให้นะครับ
Credit : http://mybrickstore.blogspot.com/

1. ตัวนี้จริง ๆ น่าจะเป็นชุดของทหารอังกฤษนะ แต่หมวกดันให้มาอะไรก็ไม่รู้

ลองดูชุดทหารอังกฤษจริง ๆ กัน ของทหารอังกฤษจุดเด่นจะเป็นกระเป๋าใส่กระสุนอันใหญ่ที่เอวทั้งสองข้าง

2. Officer ทหารเยอรมัน ในชุดนายทหาร หน้าเหมือน Hitler

3. ทหารรัสเซีย เสียดายน่าจะให้ปืน PPsh 41 มาด้วย

ครับที่ผมใส่มือและหัวเลโก้ก็โอเคอยู่ครับไม่หลวม ในไทยยังไม่ค่อยเห็นมีขายครับ ผมสั่งมาจากนอกชุดนึงราวๆสามร้อยกว่าครับ แปดตัวคุ้มอยู่ครับ เมื่อก่อนผมซื้อมินิฟิกคัสต้อมสงครามโลก ตัวละ 400+ ครับ อันนี้ถูกกว่าได้แปดตัวเลย การสกรีนก็ใช้ได้เลยครับ เสียตรงหมวกไม่ค่อยเหมือนครับ แต่ได้ปืนกับตัวฟิกก็คุ้มแล้ว หมวกสั่งเพิ่มไม่เท่าไหร่

ตอบแบบเป็นข้อครับ

1.ใช่ทหารอังกฤษจริงๆครับ แต่หมวกมั่วมา เอาหมวกทรงเยอรมันสงครามโลกครั้งแรกมาใส่ จริงๆต้องหมวกทรงจานบินครับ เสียดายที่ไม่ให้ปืนลีเอนฟิลด์ครับ
2.เป็นลุงอดอลฟ์ จริงๆครับ แต่ผมว่าจะเอาไปโมเป็นตัวอื่นครับ
3.เสียดายที่ไม่ให้ PPSH-41 เหมือนกันครับ แต่อย่างน้อยได้โมซิน นากังก็คุ้มแล้วครับผม

« ตอบกลับ #354 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2015 / 08:38:41 PM »
hitlerกับทหารรัสเซียจะให้มาสองหน้าทำไมเนี้ย
ในเมื่อมันปิดด้านหลังไม่ได้ :-[

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #355 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2015 / 09:05:12 PM »
hitlerกับทหารรัสเซียจะให้มาสองหน้าทำไมเนี้ย
ในเมื่อมันปิดด้านหลังไม่ได้ :-[

เห็นด้วยครับ  :( :( :( ผมเลยจับเปลี่ยนหัวทุกตัวเลย ไม่ชอบแบบหลายหน้า 555+

ออฟไลน์ Armata

• Newbie
  • *
    • TK ของเล่นมือสอง
« ตอบกลับ #356 เมื่อ: 09 มีนาคม 2016 / 03:03:25 PM »
แนวทหารเยอะมาก ของยี่ห้ออะไรดีสุดครับแนวนี้

ออฟไลน์ Zarbee

• Full Member
  • ชอบเลโก้มากๆ
Re: รวมรูปบริคจีนใหม่ๆ รีวิว ทหารเยอรมัน สองยี่ห้อ
« ตอบกลับ #357 เมื่อ: 04 เมษายน 2016 / 01:19:06 PM »
วันอาทิตย์ไปสะพานเหล็กมา พบว่ามี มินิฟิก ทหารเยอรมันเข้ามา 2 ยี่ห้อ คือ Doll และ D

เลยเอามาเปรียบเทียบให้ดูกัน ในแบบที่คล้ายๆกันนะครับ และสิ่งที่แตกต่างกัน
เริ่มจาก ค่าย D ในเซ็ท จะให้ทหารเข้าใจว่าเป็น US มาด้วย 3 ตัว ซึ่งต่างจาก ค่าย Doll ที่ให้มาแต่ทหารเยอรมันล้วนๆ
ภาพด้านหน้าและหลังครับ

ฝ่ายของทหารเยอรมัน มีนายทหาร 1 สไนเปอร์ 1 และพลทหารอีก 3

เปรียบเทียบระหว่างนายทหารของ D และ Doll จะเห็นว่าของ D เครื่องยศเต็มมาก ดูดีมีชาติตระกูลกว่ามากๆ

มาดูในส่วนของทหารกันบ้าง ถ้าสังเกตุดูดีๆแล้วจะพบว่า คอฟิกของ D จะยาวกว่านิดนึง ในส่วนของหน้าฟิก D จะให้มาแค่แบบเดียว
แต่ Doll จะให้หน้าฟิก มาสาม-สี่แบบ และ หมวกของ Doll จะมีเครื่องหมายของหน่วย SS อยู่ด้วย

ต่อไป.. เป็นการวางประกอบฉากเล่นๆ ทหาร US กับ ภาระกิจ ป้องกันร้าน คอนเนอร์ คอฟฟี่.. :D

แนวรบของทหารเยอรมัน... อ้อลืมบอกไป สิ่งที่คิดว่าโดดเด่นมากๆของค่าย D คือ กระสอบทรายที่ใหญ่มาก แถมต่อได้แน่นดีด้วย
ส่วนกำแพงเป็นของ Doll

** หมายเหตุ **
ในส่วนของพาร์ทอื่นๆ คืออาวุธต่างๆก็ให้เหมือนๆกันกับ แบบอื่นๆที่ออกมาก่อนหน้านี้ ไม่รีวิวละกัน.. :)
ในสองยี่ห้อ มีพาร์ทมือเท้าที่หลวมบ้าง คับแน่นมากๆบ้าง อยู่ในระดับที่ยอมรับได้ ไม่เลวร้ายอะไร
... ติดใจลายพรางสกรีนของ D มากๆ สวยแบบน่าประทับใจ ..
ยังไม่ได้ลองเปลี่ยนพาร์ทหน้า และมือ เป็นของเลโก้แท้ ไม่รู้ออกมาจะดูดีกว่านี้ไหม (ไม่มีหน้าและมือพาร์ทสีแบบผิวฝรั่งเลย..)

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #358 เมื่อ: 04 เมษายน 2016 / 08:07:52 PM »
ตกลงD ดีนะ
ไว้ลองหาดูบ้างหาดใหญ่ไม่รู้มีมั้ย?!

• *
« ตอบกลับ #359 เมื่อ: 04 เมษายน 2016 / 09:30:06 PM »
ค่าย D (ที่ไม่ใช่ดีทแฮล์ม) น่าสนนะ ยิ่งตัวฟิกนายทหารนะ แหล่มเลย
ฟิกที่เห็นของ D ผมว่าเป็นทหารเยอรมันหมดเลยนะครับ แต่ 3 ตัวนั้นให้หมวกมาผิดหรือหมวกให้มา (เกือบ) ถูกแล้ว เพราะอาจจะเป็นทหารพลร่มที่มารบที่นอร์มังดี เพราะชุดที่ใส่เป็นลายพรางนอร์มังดี หรือลายพรางฤดูหนาว (ไม่แน่ใจกับสองอันนี้) กับลายพรางต้นไม้ของทหาร ss (แต่เป็นสีใบไม้ร่วง)

อันนี้ลายพรางฤดูหนาวหรือลายพรางนอร์มังดี ที่ดูเหมือนทหารอเมริกาใส่ครับ ภาพด้านขวาเป็น Accessories ของทหารพลร่มในสมรภูมินอร์มังดี ตัวผ้าจะเป็นลายขีด ๆ แนวตั้ง (ดูเพิ่มเติมจากใน Credit ก็ได้)

อีกอันที่เป็นทหารเยอรมันใส่ เหมือนกับลายพรางต้นไม้ของพวก ss

Credit : https://www.pinterest.com/derekficker/german-camo-ww2/

ปล. กระสอบทรายหรือกระสอบข้าวสารครับ ใหญ่มาก   :D