ผู้เขียน หัวข้อ: รวมรูปบริคจีนใหม่ๆ  (อ่าน 101024 ครั้ง)

ออฟไลน์ Legolas

• Newbie
  • *
Re: รวมรูปมินิฟิกจีนใหม่ๆ
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:48:30 AM »
Groot น่าจะตัวผอมกว่านี้นะ แต่โดยรวมน่าซื้อมาเก็บดีครับ
ยังไม่มีเวลาไปสะพานเหล็กเลย เสียดายราคาแถวบ้านแพงกว่าสะพานเหล็กค่อนข้างเยอะโดยเฉพาะตัวที่ไม่ใช่มินิฟิก

ออฟไลน์ Emerald Knight

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 09 มีนาคม 2015 / 05:52:46 PM »
คนทำฟิกจีนโดนเก็บไปแล้วหรือไงนะ ช่วงนี้ไม่มีข่าวอะไรเลย ::)
ในวันที่ฟ้าสว่างและคืนอันมืดมิด จะไม่มีความชั่วใดลอดพ้นสายตาข้าไปได้ ขอให้เหล่าผู้บูชาความชั่วจงระวังพลังข้า ลำแสงแสงกรีนแลนเทิร์น

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 09 มีนาคม 2015 / 07:09:04 PM »
คนทำฟิกจีนโดนเก็บไปแล้วหรือไงนะ ช่วงนี้ไม่มีข่าวอะไรเลย ::)
อาจจะยังหยุดตรุษจีนอยู่มั้งครับ ::)

ออฟไลน์ Zarbee

• Full Member
  • ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 10 มีนาคม 2015 / 12:01:19 AM »
ร้านแถวบ้านมี Lego Kamen Rider Gaim ชุด 4 ตัววางขาย
มี ส้ม กล้วย องุ่น เมล่อน

แต่...  ดูภาพตัวฟิกที่กล่องแล้ว.. ขอผ่านดีกว่า  :-\

ว่าแล้วก็ไปค้นหารูปภาพประกอบมาให้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2015 / 12:09:52 AM โดย Zarbee »

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 10 มีนาคม 2015 / 06:15:26 AM »
เห็นด้วยคีับ ว่าเงียบมาก
ร้านแถวบ้านก็ไม่มีตัวใหม่ๆเลย

ออฟไลน์ Armata

• Newbie
  • *
    • TK ของเล่นมือสอง
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 / 10:13:58 AM »
มินิฟิกจีน แบบแนว City แบบชาวบ้านธรรมดา หรือคนทำสวนมีบ้างไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 / 10:36:27 AM »
ฟิกจีนมีอะไรมาอีกไหมครับ เงียบกริ๊บเลย  ::)

ออฟไลน์ Venage

• **
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 / 10:49:40 AM »
เห็น SY ทำอยู่ครับ ธีม city แต่ยังไม่เข้าไทยครับ รอต่อไป         
ปล.iron man ของ SY ก็ยังไม่เข้า  ล่าสุดเพิ่งจะเข้า hk เอง
มินิฟิกจีน แบบแนว City แบบชาวบ้านธรรมดา หรือคนทำสวนมีบ้างไหมครับ

ขอบคุณครับ
May the money be with you

• **
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 / 10:59:48 AM »
ไม่มีเลยครับ พี่วี ล่าสุดก็ตามที่คุณ touching x dark บอกครับ
จีนเงียบไปเดือนกว่าแล้ว ไม่มีเซ็ทใหม่เลย facebook ของจีนก็เงียบ
ส่วนใหญ่ของเข้าไทยหมดแล้ว ยกเว้น bazhi ที่จะทำ minifigure series 2 แต่เงียบ ส่วน sy ก็พวกที่ประกาศมาก็กำลังทะยอยเข้าไทยครับ
ฟิกจีนมีอะไรมาอีกไหมครับ เงียบกริ๊บเลย  ::)

ออฟไลน์ woodychai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 / 04:33:41 PM »
ใจจดจ่อรอ  IRON MAN ของ SY อยู่ครับ  แล้ว Boshi จะทำ Minifig 2 หรือครับ ดีจัง อยากให้ทำจนครบทุกซีรีส์เหมือนของจริงไปเลยเนอะ ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้ว

• **
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 / 07:03:58 PM »
ใจจดจ่อรอ  IRON MAN ของ SY อยู่ครับ  แล้ว Boshi จะทำ Minifig 2 หรือครับ ดีจัง อยากให้ทำจนครบทุกซีรีส์เหมือนของจริงไปเลยเนอะ ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้ว
Iron man SY อีกซัก 2 สัปดาห์ก็คงเข้าไทยแล้วครับ  ;) ส่วน boshi minifigure series 2 ล่าสุด bashi ก็ได้โพสต์รูปเบลอๆสีเพี้ยน (เพี้ยนจนบางคนนึกว่า smurf เพราะสีเหมือน   :-* ) แต่ดูรูปร่างและทรงเหมือน series 2 ที่สุด :-*
แต่ต้องรอดูข่าวก่อนนะครับ เพราะตอนนี้จีนเงียบมาเกือบ 2 เดือนแล้วครับ  :-\ ยกเว้น SY ที่ของทยอยเข้าไทยครับ ;

• **
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 10:19:48 AM »
ironman SY เข้าไทยแล้วครับ เร็วมาก  8) เห็นเว็บไทยขายอยู่ครับ ironman ของ SY มาจาก ironman 3 กับ comic ครับ  :-* แต่สำหรับสาวกด้านมืดและ city รอต่อไปครับ :-\ เพราะไม่มีอะไรเข้าไทยเลย  :-\
ปล.SY ทำ micro fighther อีกแล้วครับ  :o 6 กล่อง ประมาณ 650 บาท  :-*

ออฟไลน์ legoake

« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 10:45:08 AM »
ironman SY เข้าไทยแล้วครับ เร็วมาก  8) เห็นเว็บไทยขายอยู่ครับ ironman ของ SY มาจาก ironman 3 กับ comic ครับ  :-* แต่สำหรับสาวกด้านมืดและ city รอต่อไปครับ :-\ เพราะไม่มีอะไรเข้าไทยเลย  :-\
ปล.SY ทำ micro fighther อีกแล้วครับ  :o 6 กล่อง ประมาณ 650 บาท  :-*

ขอรูปด่วนเลย  :o

เคยซื้อ TIE แก้ขัด เพราะไปเที่ยวลูกจะเอา ( ตอนนั้นยังไม่คิดการใหญ่แบบวันนี้  8) )
สรุป Minifig งานเนียบเกินคาดจากใจจริง แต่ brick ยังไม่โอเค บางครั้งหลวมต่อแล้วหลุด บางที่วางนานๆ brick ถอนตัว  ::)
แต่มันเป็นที่มาของการทำ ช้วน  :P (ชวนเล่นจับหมูซะแระ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม 2015 / 10:50:55 AM โดย legoake »

• **
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 12:54:56 PM »
micro fighther ยี่ห้อ bela ครับ ขอโทษทีครับ บอกยี่ห้อผิด รูปอยู่ที่ www.facebook.com/bankok100baht ครับ

เคยซื้อ TIE แก้ขัด เพราะไปเที่ยวลูกจะเอา ( ตอนนั้นยังไม่คิดการใหญ่แบบวันนี้  8) )
สรุป Minifig งานเนียบเกินคาดจากใจจริง แต่ brick ยังไม่โอเค บางครั้งหลวมต่อแล้วหลุด บางที่วางนานๆ brick ถอนตัว  ::)
แต่มันเป็นที่มาของการทำ ช้วน  :P (ชวนเล่นจับหมูซะแระ)

ออฟไลน์ legoake

คุณภาพที่ดีขึ้นกับคุณภาพที่ด้อยลง
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 01:24:47 PM »
micro fighther ยี่ห้อ bela ครับ ขอโทษทีครับ บอกยี่ห้อผิด รูปอยู่ที่ www.facebook.com/bankok100baht ครับ

โดนอุ้มไปแว้ว  :o www.facebook.com/bankok100baht
PM มาก้อได้ครับ

ฝากรูปนี้ไว้เพื่อให้เห็นความใส่ใจของคนทำ

กับคุณภาพในการ screen ที่จะด้อยลง  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม 2015 / 01:35:32 PM โดย legoake »

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 01:47:16 PM »
ยี้ห้อใหม่ครับแต่มันน่าจัดมากTWD

decoolกลับมาแล้วครับ

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 02:06:56 PM »
อยากให้ยี่ห้อที่ทำฟิกฯดีๆ ออกพวกไรเดอร์ จังแฮะ..

จะได้ไม่ต้อง Moc เอง..  ;)

« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 02:13:03 PM »
อยากให้ยี่ห้อที่ทำฟิกฯดีๆ ออกพวกไรเดอร์ จังแฮะ..

จะได้ไม่ต้อง Moc เอง..  ;)
ผมอยากให้legoออกเองเลยครับ ;D

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 06:25:32 PM »
ไอรอนแมน ได้เวลาออกไปหาซื้อซะแล้ว

ส่วนwalking dead ให้ zombieน้อยจัง มีแต่คน  >:(

ออฟไลน์ pumpkin

• Verified Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 07:08:29 PM »
อยากได้พาร์ทจากเซ็ตนินจาโกแฮะ