ผู้เขียน หัวข้อ: My Lego Corner เสนอตอน Songkran Scene : สวัสดีปีใหม่ไทยนะคะคุณย่า  (อ่าน 54641 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: My Lego Corner
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 10:52:34 PM »
:-[ มารอชมครับ :-[

ลงให้ชมแล้วนะครับ... ;)

สวยสุดๆเลยครับพี่พล :-*

ขอบคุณครับน้องทัช

สวดยอดเลยคุณภณ มีเอกลักษณ์ของตัวเองไม่เหมือนใคร ผมคิดว่าจะเริ่มซื้อพาร์ทมาต่อเองมั่งเเล้วครับประหยัดงบ ไม่ต้องเเกะมือ1ที่มีเเละฝึกตัวเองด้วย^^

อิอิ ใจจริงผมอยากแกะมือ 1 มาต่อแบบพี่อุ๋ยมากกว่านะครับ

พี่พลเหมาๆตัวจริง  ;)
ที่หาพาร์ทมาต่อ ไม่ใช่ว่าจะไม่มีเซตนี้ แต่เก็บกล่องจริงๆเอาไว้
แล้วหาพาร์ตมาทำเอง พี่พลเท่สุดๆไปเลยครับผม  ::)

ไม่มีจริงๆ เลยต้องหาพาร์ทมาต่อเองเนี่ย... :-\

ไม่น่าเชื่อว่าระดับ Sir Pol เหมา ๆ จะไม่เคยต่อโมดูล่าร์ ที่เห็นเหมา ๆ มาอย่างละ 4-5 กล่องเอามาดองไว้เฉย ๆ เลยรึ   :o

ก็คนหาเช้ากินค่ำนิ จะเอาเวลาว่างที่ไหนมาต่อล่ะ... :P

cafe corner หลังเดียวในโลกเลยครับ การใช้พาร์ทแทนไม่ได้ทำให้เสน่ห์ลดลงเลยครับ
ผมว่าดีซะอีกเป็น modular ในแบบของเราเอง ผมเองก็อยากได้ CC มากๆ เลย
เห็นแบบนี้แล้วอยากหาพาร์ทที่หาง่ายและไม่แพงมาสร้าง CC บ้างจัง  :)

เอาเลยครับ สนับสนุน ติดขัด อยากรู้ตรงไหนสอบถามมาได้เลยนะครับ

ส่วนที่ไม่น่าเชื่อคือละเอียดระดับพล แถมเสาะหาพาร์ทขนาดนี้แล้ว ยังแตะหมื่นเลยเหรอเนี่ย พาร์ทชุดนี้มันโก่งราคากันจริงๆ  หรือว่าแท้จริงแล้วตอนพี่ต่อ MS มันก็แพงแบบนี้หว่า (ตอนนั้นไม่คิดว่างบจะมากขนาดนี้ หุหุ) เปลี่ยนใจไปตามพี่เสือละกัน ชุดนี้ปล่อยไปดีกว่า  :P  ไม่งั้นก็ต้องโมกันแบบเยอะหน่อย ของพลยังออกมาเหมือนเดิมหมดนิ เปลี่ยนแต่สีหน้าต่างเหลือง สงสัยนี่ก็อาจจะเป็นเหตุที่ MS พี่ก็หน้าต่างเหลือง อันเดียวกันเปล่าหนอ จำไม่ได้ละ

อาจจะยังพยายามไม่พอมั้งพี่ ราคาเลยยังสูงอยู่... :-\
เพราะผมรีบๆ สั่งมาด้วยแหละ ถ้าค่อยๆ สั่งมาเรื่อยๆ ค่อยๆ ดูไปจริงๆ ก็อาจจะได้ราคาต่ำไปกว่านี้อีกหน่อย
แต่ผมเชื่อว่าผมจะหมดไฟก่อนแน่นอน เลยต้องยอมแพงขึ้นมาหน่อยอะ
เรื่องหน้าต่างเหลืองก็ใช่แหละพี่ เพราะหน้าต่างขาวแบบ CC ราคาแพงมากอะ... :-\

ส่งหลังนี้เข้าประกวดครับ ^O^ สร้างมั่วๆ กับลูก ขำๆ ครับ : )

ตอนนี้ขึ้นชั้น 3 แล้ว บริคชักจะไม่พอ >.<~
ได้ดูจากในนี้แล้ว สร้างได้สวยงามมาก มีกำลังใจต่อเยอะเลย
ส่วนคุณลูกอยากได้ Parisian Restaurant ไว้ค่อยเจอกันนะ
(ยังมีเวลาเก็บตังค์ อีกหลายปีน่าจะยังไม่ไรไทร์)

สวยเลยครับ เค้าโครงออกแนว Green Grocer รึป่าวครับ?
เรื่องบริคไม่พอ นี่ปัญหาของโมดูลาร์เลยครับ เพราะต้องใช้เยอะมากในการก่อกำแพง
ยังไงก็เอาใจช่วย ขอให้เสร็จสมความตั้งใจนะครับ

มีแห่งเดียวในจักรวาลเลย สุดยดเลยครับพี่พล :-*

จักรวาลเดียวนะ ไม่มีคู่ขนาน อิอิ

Moc หลังนี้อยู่เหมือนกันค่ะ  ;D ;D ;D
ใกล้เสร็จแล้วรอพาร์ทอีกแค่ 30 ชิ้นเอง ไม่คิดว่าจะได้เห็นของพลก่อนนะเนี่ย  อิอิ  :D

สรุปคือกล่องจริงๆเก็บไว้ใช่ไหมคะ  หลังนี้แค่ Moc ให้ดูเป็นตัวอย่าง  :P

รอดูของพี่ปลาเหมือนกันครับ สรุปงบมาด้วยนะ อยากรู้อะ
กล่องจริงไม่มีพี่ มีแค่นี้แหละครับ... :'(

สวยมากเลยครับ ;D

ขอบคุณมากครับ

พะพะพะพะพี่พลสำเร็จ บิ๊กโปรเจคไปอีกคนแล้ว >_< สุดยอดมากเลยครับ ผมว่าหลังนี้สวยดีนะครับ ^_^

ขอบคุณครับน้องแพนด้า Calla ก็สำเร็จไปหลายโปรเจคแล้วไม่ช่เหรอครับ อีวอคเอย รถตะกุยทรายเอย อิอิ

สวยมากครับพี่พล   ;D
หลังต่อไปจะทำสีอะไรดีครับ  :P

ไม่ใช่สีส้มแน่นอนอะ... :P

ขนาดหาชิ้นส่วนเองยังใช้เงินสูงขนาดนี้ นับถือความพยายามเลยครับ
ตัวงานดูดีไปอีกแบบครับ ว่างๆต่อเป็นสีทองให้พี่อั๋นบ้างสิครับ  :P :P :P

พี่ทศต่อเป็นสีส้มให้พี่เสือก่อนจิ... :P

สุดยอดครับ มีความพยายามสูงส่งจริงๆ สวยหรูไปอีกแบบกับ รร สีสดใส

ขอบคุณมากครับคุณติ๊ก... :)

:D ชื่นชมยอมรับในความพยายามน่าภูมิใจที่ได้ผลงานชิ้นเดียวในโลกไม่ต้องเหมือนใคร..นับถือจริงๆครับ

ขอบคุณอาจารย์มากครับ... ;D

สุดยอดมากจริงๆ ออกมาสวยสดใสเลยด้วย ปรบมือดังๆเลยค่ะ :)

ขอบคุณมากครับพ้ม... ;)

เน้นสีแดงๆ ดูดีมีเสน่ห์นะ ในความรู้สึกผม

สีแดงถ่ายรูปขึ้นเหมือนกันนะครับ แต่สีส้มจะร้ายนะครับ... :P

ออฟไลน์ legoake

Re: My Lego Corner เสนอตอน My Cafe' Corner
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 11:09:32 PM »
part พี่สั่งจากเมกา ขึ้นเครื่องปลอดภาษีกับ บ. รับนำเข้า ( ภาษีที่เข้าไทยเกิน 1,000 บาท ) มา เลย repack คิดแต่น้ำหนัก  ซึ่งยอมรับว่าทาง USA  part ในร้านมีครบมากกว่าและใหม่
ส่วน part จากยุโรป เน้นไม่เกิน 1,300 บาท เข้าไทยเลย หลบภาษีขาเข้าเช่นเดียวกัน

สุดท้ายถึงบางอ้อว่า   ขอมี part ให้ครบดีว่า ถึงราคาบางตัวสูงกว่าร้านอื่นก็ตาม

ทำให้รู้สัจธรรมว่า part ทุกตัวสำคัญหมดแม้ว่าบางตัวจะ ปิดทองหลังพระก็ตาม  ;)

เล่นเลโก้ก็นิพพานระหว่างวันได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม 2015 / 11:18:06 PM โดย legoake »

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
Re: My Lego Corner เสนอตอน My Cafe' Corner
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 27 มกราคม 2015 / 04:56:59 PM »
อิอิ ของผม part ที่ปิดทองหลังพระ ถูกเปลี่ยนหมดแหละพี่ เอาถูกที่สุดเข้าไว้... :)

ออฟไลน์ mrkornk

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 27 มกราคม 2015 / 10:46:37 PM »
สั่งมาต่อเองตอนเสร็จนี่สบายตัวไปเลย 

เปิดมาเจอตึกนี้พอดี   ดีจริงๆจะได้ช่วยเติมไฟให้ผมด้วย  ของผมคาไว้จะเป็นปีแล้วอ่ะ  โครงการเล็กๆยังหาพาร์ทไม่ครบเลย  :)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
My Lego Corner เสนอตอน การ์ตูนสำนักขำๆ 3 ช่องจบ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 01:16:07 PM »

======================================== THE END ========================================

สั่งมาต่อเองตอนเสร็จนี่สบายตัวไปเลย 

เปิดมาเจอตึกนี้พอดี   ดีจริงๆจะได้ช่วยเติมไฟให้ผมด้วย  ของผมคาไว้จะเป็นปีแล้วอ่ะ  โครงการเล็กๆยังหาพาร์ทไม่ครบเลย  :)

ขอให้สำเร็จ เสร็จเร็วๆ เอาใจช่วยนะครับ... :)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 01:20:06 PM »
ยังไงพี่เสือก็ร้ายที่สุดอยู่ดี
น้องฟรังน่ารักมากครับ
  8)

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
Re: My Lego Corner เสนอตอน การ์ตูนสำนักขำๆ 3 ช่องจบ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 01:34:14 PM »
 :o มารโจ๋ มาถึงก็จุดไฟเผาตึกเลย  :-X

ยังไงสำนักขำๆก็ร้ายที่สุดอยู่ดี
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
Re: My Lego Corner เสนอตอน การ์ตูนสำนักขำๆ 3 ช่องจบ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 01:38:30 PM »
:o มารโจ๋ มาถึงก็จุดไฟเผาตึกเลย  :-X

ยังไงสำนักขำๆก็ร้ายที่สุดอยู่ดี

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 01:50:03 PM »
พี่เสือของผมถูกใส่ไฟ!!!! :'( :'( :'( (ไฟเต็มหลังเลย อิอิ :P :P)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 03:33:04 PM »
สมกับเป็นสำนักมารขำ ๆ ใส่ร้ายกันเก่งที่สุด   :-\

สำนักขำ ๆ ร้ายที่สุด
น้องฟรังน่ารักมากครับ   :D

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 03:38:06 PM »
วัยโจ๋ โผ่ลมาอย่างเทห์เบย

น้องฟรังน่ารักมาก

ออฟไลน์ zero

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 03:47:04 PM »
คุณมดโดนพี่เสือหลอกให้เข้าสำนักอีกคนเเล้ว
ยังไงพี่เสือก็ร้ายที่สุดอยู่ดี

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 03:56:17 PM »
พี่ทิคจะยึดตึกเพื่อเอาไปต่อรองกับ บัตรสมาชิกPaypolขำๆ  เพื่อจะใช้ซื้อสินค้าโซน C ที่มีUCS แบบNIBทุกชุด แน่ๆเลยครับ  :-*

พี่ทิค หรือสำนักขำๆ ใครร้ายไม่ร้ายไม่ทราบ แต่สนใจเป็นสปอนเซอร์ให้พรรคกระยาจกผมไหมครับ  8)
น้องฟรังน่ารักมาก น้องออนเซนก็เช่นกันครับ
  ;)

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 04:54:40 PM »
วัยโจ๋ นี้ขี่มังกรมาอย่างเท่เลย

เม้นตามคนอื่น :P

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 04:55:04 PM »
คุณTigger พลาดท่าเสียทีซะแล้ว  จบภายใน3ช่องด้วย :P

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 05:14:26 PM »
สั้น กระชับ รวดเร็ว ดีครับ :)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 06:11:26 PM »
พี่ทิคโดนกลั่นแกล้งอีกแล้ววววว  ;D

สำนักขำๆร้ายที่สุด

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 06:33:31 PM »
สั้นๆแต่ได้ใจความดีครับ :P

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 06:39:28 PM »
หุหุ นานๆจัดการเสือร้ายได้บ้าง

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 06:51:31 PM »
อือฮืออออออออออออออ พึ่งรู้ว่าคนรอบๆตัวนี้ด้านส้มเยอะมาก!!!   :'( :'( :'(