ผู้เขียน หัวข้อ: My Lego Corner เสนอตอน Songkran Scene : สวัสดีปีใหม่ไทยนะคะคุณย่า  (อ่าน 54632 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: My Lego Corner เสนอตอน My Cafe' Corner (Continue)
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:06:19 PM »
ของมาถึงแล้วให้โอนยังไง รบกวน PM มาหน่อยนะครับพี่ ขอบคุณมากครับ... ;D

ออฟไลน์ legoake

Re: My Lego Corner เสนอตอน My Cafe' Corner (Continue)
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:24:09 PM »
ของมาถึงแล้วให้โอนยังไง รบกวน PM มาหน่อยนะครับพี่ ขอบคุณมากครับ... ;D

PM จ๊ะ  ;D

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
My Lego Corner เสนอตอน [Review] 40148 : Luna New Year
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2015 / 11:28:43 PM »
Lego 40148: Luna New Year
Theme: Creator
Year: 2015
Pieces: 99
Minifigures: -
Price: N/A

ต้อนรับตรุษจีนปีนี้ ก็ขอ review ด้วยชุดพิเศษนี้ละกันนะครับ
ชุดนี้เป็นชุด Promotion ช่วงเดือนกุมภาพันธ์ 2015 ของ TRU Hong Kong เมื่อเราซื้อ Lego ครบ $800 HKD ขึ้นไปแล้วนำใบเสร็จไปแลกชุดนี้มา ตามใบโฆษณาข้างล่างนี้เลย

ก็นับว่าเป็นจังหวะที่ลงตัวพอดีที่ได้ไป HK ในช่วงดังกล่าว ก็เลยยอมซื้อของใน TRU ซะหน่อย ถึงแม้จะแพงกว่า DRU เอ๊ยย In's Point ก็ตามเถอะ แต่เพื่อของแถมนี่เนอะ... :P

มาดูกันเลย ตามความเข้าใจแรกคิดว่าเป็นแพะซะอีกเพราะปีนี้ปีมะแม แต่พออ่านจากหน้ากล่องอ้าว Sheep แกะ นี่นา

หลังกล่อง

เปิดออกมาดู เอ๊ะมีซองอะไรด้วย... :o

ซองแต๊ะเอียนี่นา แต่ไม่ยักมีเงินใส่ซองมาด้วยแฮะ... :-\

คู่มือ 1 เล่มกะบริค 2 ถุง

ด้านหลังมีสรุปพาร์ทไว้ ก็ไม่มีพาร์ทอะไรที่หายากเลย สามารถหาซื้อพาร์ทมาต่อตามได้ง่ายๆ เลยครับ

พาร์ทเหลือ

เสร็จในส่วนแรก ได้ตัวแกะมาก่อน
น่ารักดีอะ ชอบๆ... :-[

ดูหลายๆ มุมหน่อยละกัน

โชว์บั้นท้ายหน่อย

มาทำในส่วนของฐานกันมั่ง

เสร็จแล้วจ้า นำแกะมายืนบนฐานเต๊ะท่าถ่ายรูปได้เลย

- จบแล้วคร้าาบ -

เรทติ้งแบบสำนักขำๆ
ความคุ้มค่า: 10 (เพราะได้มาฟรี อิอิ)

ความสวยงาม: 9.5

ความเพลิดเพลิน: 9.0

คะแนนเฉลี่ย: 9.5 (เต็ม 10)

หมายเหตุ: หลักเกณฑ์ในการให้คะแนน เป็นไปตามแนวทางสำนักขำๆ อิงจากท่านเจ้าสำนัก อาจไม่ตรงกับแนวทางการประเมินของท่านนะจ๊ะ

ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้ เลโก้ตั่วตั่วไก๊... ;D

ออฟไลน์ January28

• Verified Member
  • *
  • Bottoms up!
Re: My Lego Corner เสนอตอน [Review] 40148 : Luna New Year
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2015 / 11:50:58 PM »
ฐานแกะไฮโซมั่กๆ

ซินเจียยู่อี่ ซินนี่ฮวดไช้ พี่พลแจกซองแดงด้วยครับ เม้นแรก อิอิ

ออฟไลน์ HiluxVigo™

Re: My Lego Corner เสนอตอน [Review] 40148 : Luna New Year
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:32:39 AM »
สงสัยมีซองแต๊ะเอีย ไว้ทำไม
หรือเลโก้จะบอกว่า setนี้ เอาไว้แจกแทนแต๊ะเอียกันนะ  ;D

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:51:46 AM »
ฐานสวยมากๆเลยครับพี่พล :-*
ส่วนแพะ เอ้ยย แกะน่ารักดีครับ อิอิ  :P

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:47:19 AM »
น่ารักดีเหมือนกัน

ปีมะแม รู้สึกว่าแต่ละประเทศจะนับเป็นแพะบ้างแกะบ้าง หรือว่านี่เป็นที่มาของสำนวน จับแพะชนแกะ

ออฟไลน์ marco_o

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2015 / 08:28:51 AM »
มีของนำโชคเเบบนี้ สงสัยว่าปีนี้คุณ Pol จะได้เลโก้ชุดหนักๆตามมาอีกเพียบครับ ^^

ออฟไลน์ tuktik

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:27:14 AM »
มีแล้ว 1 ตัว ต้องจัดให้ครบ 12 ราศีแล้วหละ

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2015 / 12:07:03 PM »
ราศีจับ สงสัยได้เปิดอีกโกดัง เฮงๆครับ :D

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2015 / 12:13:27 PM »
พี่พลไม่เอาซองแต๊ะเอียใช่ป่ะ งั้นขอนะ  ;D
ปล. ใส่เงินมาด้วยนะพี่  :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:53:44 PM »
ชุดนี้ก็น่ารัก  ชอบแกะเหมือนกันค่ะ  ;D
รูปที่เปิดฝากล่อง นึกถึงกล่องขนมเค้กเลย เปิดฝาบน อิอิ   :P
ปล.ซินเจียยู่อี่ ซินนี่ฮวดไช้ ค่ะ  ;)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2015 / 08:41:44 PM »
 :P :P :P พี่พลมีแถมมาตั้ง 9 ตัวแหนะ ให้ผมตัวนึงสิครับ อิอิ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:19:30 PM »
พี่พลเอาซองให้หมอเอ่ยไปแล้ว

งั้นผมขอตัวแกะก็แล้วกัน ไหน ๆ ก็ "ไม่มีพาร์ทอะไรที่หายากเลย สามารถหาซื้อพาร์ทมาต่อตามได้ง่ายๆ เลยครับ"   :D

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:01:45 PM »
คนจีนใช้ปีแกะแทนแพะหรือเปล่า

ออฟไลน์ AWESOME

• **
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2015 / 03:19:22 PM »
  เจ้าแกะนำโชคน่ารักดีครับ   ซองสีทองก็สวยอ่ะ 

ออฟไลน์ mrkornk

• *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:14:30 PM »
โห โปรโมชั่นดีจริงๆที่โน่น  บัตรสมาชิกได้แจกอั่งเปาด้วย  :-[

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2015 / 01:55:21 PM »
ฐานแกะไฮโซมั่กๆ

ซินเจียยู่อี่ ซินนี่ฮวดไช้ พี่พลแจกซองแดงด้วยครับ เม้นแรก อิอิ

อิอิ เอาไปแต่ซองนะ ส่วนตังค์ไปเอาที่พี่เสือ... :P

สงสัยมีซองแต๊ะเอีย ไว้ทำไม
หรือเลโก้จะบอกว่า setนี้ เอาไว้แจกแทนแต๊ะเอียกันนะ  ;D

ป่าว เลโก้จะบอกว่าให้เอาเงินที่ได้แต๊ะเอียมาซื้อเลโก้ดีกว่า... :P

ฐานสวยมากๆเลยครับพี่พล :-*
ส่วนแพะ เอ้ยย แกะน่ารักดีครับ อิอิ  :P

ขอบคุณครับ... :)

น่ารักดีเหมือนกัน

ปีมะแม รู้สึกว่าแต่ละประเทศจะนับเป็นแพะบ้างแกะบ้าง หรือว่านี่เป็นที่มาของสำนวน จับแพะชนแกะ

นั่นดิพี่ มีความเป็นไปได้สูงเลยนะ สำนวนนี้น่ะ... ;D

มีของนำโชคเเบบนี้ สงสัยว่าปีนี้คุณ Pol จะได้เลโก้ชุดหนักๆตามมาอีกเพียบครับ ^^

ยังจะมีชุดหนักๆ ตามมาอีกเหรอครับพี่ ไม่ไหวแล้วอะ... :-\

มีแล้ว 1 ตัว ต้องจัดให้ครบ 12 ราศีแล้วหละ

มันออกมาแค่ราศีเดียวเองไม่ใช่เหรอ หรือผมพลาดอะไรไปหว่า... ::)

ราศีจับ สงสัยได้เปิดอีกโกดัง เฮงๆครับ :D

ขอบคุณครับพี่

พี่พลไม่เอาซองแต๊ะเอียใช่ป่ะ งั้นขอนะ  ;D
ปล. ใส่เงินมาด้วยนะพี่  :P

แก๊งค์ม่วง เอ๊ย แก๊งค์ส้มมามั่วอีกแระ... :P

ชุดนี้ก็น่ารัก  ชอบแกะเหมือนกันค่ะ  ;D
รูปที่เปิดฝากล่อง นึกถึงกล่องขนมเค้กเลย เปิดฝาบน อิอิ   :P
ปล.ซินเจียยู่อี่ ซินนี่ฮวดไช้ ค่ะ  ;)

ใช่ๆ พี่ กล่องเหมือนกล่องพวกเบเกอร์รี่เลย แต่ผมว่ามันบางไปหน่อยอะ ถ้าแข็งกว่านี้อีกหน่อยจะดีมากเลย... ;)

:P :P :P พี่พลมีแถมมาตั้ง 9 ตัวแหนะ ให้ผมตัวนึงสิครับ อิอิ

มั่วแระ... :P

พี่พลเอาซองให้หมอเอ่ยไปแล้ว

งั้นผมขอตัวแกะก็แล้วกัน ไหน ๆ ก็ "ไม่มีพาร์ทอะไรที่หายากเลย สามารถหาซื้อพาร์ทมาต่อตามได้ง่ายๆ เลยครับ"   :D

จับแพะชนแกะ เป็นแบบนี้เองสินะ... >:(

คนจีนใช้ปีแกะแทนแพะหรือเปล่า

ผมก็สงสัยแบบพี่เหมือนกันครับ... ::)

เจ้าแกะนำโชคน่ารักดีครับ   ซองสีทองก็สวยอ่ะ 

ขอบคุณครับ

โห โปรโมชั่นดีจริงๆที่โน่น  บัตรสมาชิกได้แจกอั่งเปาด้วย  :-[

เสียดายครับ มัวแต่ตื่นเต้นตอนอยู่ที่โน่นลืมใช้บัตร star card ของเมืองไทยไปเลย ไม่งั้นได้ของแถมมาอีกด้วย... :'(

ออฟไลน์ legoake

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2015 / 02:15:58 PM »

มีปี งู อีกชุดแต่ไม่ประทับใจ  :(

ต่อยอดๆๆ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กุมภาพันธ์ 2015 / 02:19:41 PM โดย legoake »

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
My Lego Corner เสนอตอน [Review] 40120 : Valentine's Day Dinner
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 07 มีนาคม 2015 / 11:42:04 PM »
Lego 40120: Valentine's Day Dinner
Theme: Seasonal
Year: 2015
Pieces: 114
Minifigures: 2
Price: $9.99

ขอ review ย้อนหลังแล้วกันนะครับ เพราะเป็นของขวัญที่เอาไปเซอร์ไพรส์แฟนวันวาเลนไทน์พอดี

หน้ากล่อง

หลังกล่อง

มี 2 ซอง 2 เพลท กะอีก 1 คู่มือ

ด้านหลังคู่มือก็หลอกล่ออีกเช่นเคยกับเซ็ท 40121 Painting Easter Eggs

พาร์ทหายากแถมสีก็หายากซะด้วย หุหุ
อีกชุดที่มีพาร์ทสีนี้คือ Lego City 60075 Excavator and Truck (มี 2 ชิ้น) ชุดนี้ให้มาตั้ง 7 ชิ้นแน่ะ

พาร์ทที่เหลือ

Complete

ของรักของข้า อิอิ

ผนังด้านในก็ใช้ brick มีร่องสี sand blue เหมือน Pet Shop ด้วย

กล่องของขวัญเอาไว้ใส่แหวน lotr หุหุ

มุมใกล้

มุมไกล

ด้านหลังสวยอะ ชอบๆ

- จบแล้วคร้าาบ -... ;D

เรทติ้งแบบสำนักขำๆ
ความคุ้มค่า: 8.5

ความสวยงาม: 9.5

ความเพลิดเพลิน: 9.0

คะแนนเฉลี่ย: 9.0 (เต็ม 10)

หมายเหตุ: หลักเกณฑ์ในการให้คะแนน เป็นไปตามแนวทางสำนักขำๆ อิงจากท่านเจ้าสำนัก อาจไม่ตรงกับแนวทางการประเมินของท่านนะจ๊ะ