ผู้เขียน หัวข้อ: My Lego Corner เสนอตอน Songkran Scene : สวัสดีปีใหม่ไทยนะคะคุณย่า  (อ่าน 54957 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: My Lego Corner เสนอตอน [MOC] "Funny Valentine: Love Never Dies"
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: 23 มกราคม 2016 / 10:21:05 AM »
ออกมาแบบสยองน่ากลัว :-*

มีทั้งกิ่งไม้ ใบหญ้า เห็ดพิษ หนูตาย รายล้อม สร้างบรรยากาศขึ้นมากทีเดียว :-\

ขอบคุณครับสำหรับแนวทาง แต่จะไม่ลอกแน่นอน อุอุ ::)

ปล. เจ้าสาวไม่ลุกขึ้นมาทักให้เจ้าบ่าวชื่นใจบ้างเลย อิอิ :P

รอดูของพี่นะครับ... :)
ป.ล. เจ้าสาวลุกไม่ได้ครับ เพราะเส้นยึด อิอิ... :P

Moc นี้เป็นตัวเกร็ง(เก็ง)แบบนอนมาเลยทีเดียว. แถมมีนิยามความรักที่ไม่ยึดติดกับรูปกายอีกตะหาก  ;D

555 นอนกันมาเลยทีเดียว

MOC สวยอ่ะพี่พล ทำหลุมเหมือนมากๆเลยพี่(ไม่ใช่พาร์ทที่โกดังจรัญไม่สามารถทำได้นะเนี่ย!!!!)  :-[ :-[ :-[

บรรยายกาศมันดูเศร้าๆยังไงก็ไม่รู้  :'( :'( :'(

ขอบคุณครับ ส่วนที่ยากสุดก็ตรงหลุมนั่นแหละ นั่ง MOC อยู่ตั้งนาน... :-[

:) ช่วงนี้เจ้าของโกดังพิศวงไฟแรงน่าดูเลย ดีครับที่มีการตีความได้หลายแบบ (ยังกับอ่านใจผมออกนิดๆนะเนี่ย(แค่นิดๆนะ) :-[ )
นึกถึงหนังของสตีเฟ่นคิงส์ขึ้นมาทันใด...

รีบทำเพราะกะเตรียมไปทำงานใหญ่อะพี่ แต่ก็ไม่รู้ว่าจะได้ไปต่อมั้ย... :'(
แต่หนังสตีเฟนคิงนี่สนุกเนอะ... :D

ดูเหมือนออกมาเล็กๆ ไม่ใหญ่โตขึ้นไปทางแนวสูง  แต่พอดูดีๆ แล้ว ก็ใช้พาร์ทไปไม่น้อยเหมือนกันนะ กะการยกพื้นดินขึ้นมาเพื่อขุดหลุมวางโลงลงไป

มีการใช้พาร์ทได้หลากหลายทั้งพาร์ททั่วๆไปและพาร์ทเฉพาะทางต่างๆ ทำออกมาได้ดูกระชับ ไม่เว่อร์ แต่สมจริง ลงตัว ได้ใจความ และยังหักมุม เปิดหัวคนส่งผลงานคนแรกด้วยธีมสุดขั้วที่ไม่น่าจะลิงก์มาเข้าวาเลนไทน์เลยได้ซะอีก

พี่อั๋นมองขาดจริงๆ ใช่ครับพี่ ดูเล็กๆ แค่นี้แต่ใช้พาร์ทไปไม่น้อยเลยนะในการขุดหลุมลงไปเพื่อวางโลงอะ
จริงๆ ตั้งใจจะส่งซักปลายเดือน แต่เห็นพี่ปลาอยากเห็นก็เลยลงซะเลย เพื่อช่วยกระตุ้นคนอื่นให้เริ่มทำด้วยอะ เห็นเงียบๆ กันอยู่ อิอิ... ;)

จินตนาการได้ถูกใจครับ..ชอบ :D

ขอบคุณอาจารย์มากครับ... ;D

รัก นิรันดร สินะครับ  ::)

ชายกับหญิงเท่านั้นนะครัช... :P

มีเพลงด้วย จะแพ้ ชนะ ก็ที่เพลงนี่แหละ ฟันธง ;D

555 ขนาดนั้นเลยเหรอครับ... :o

ให้คะแนนเพลงเต็ม10ครับ  :-* :-* :-*

ขอคะแนนผลงานด้วยสิ... >:(

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: My Lego Corner เสนอตอน [MOC] "Funny Valentine: Love Never Dies"
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: 23 มกราคม 2016 / 10:31:17 AM »
สวยมากเลยครับ เดี๋ยวผมจะพยายามหาที่ติก่อนนะ จะได้เอามาหักคะแนนเยอะ ๆ  :-*

ออฟไลน์ tuktik

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: 24 มกราคม 2016 / 02:50:56 PM »
ตามเมนท์ไม่ทันเลย มีของมาโชว์มากมายจนตามไม่ทัน

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: 26 มกราคม 2016 / 09:35:28 AM »
สวยมากเลยครับ เดี๋ยวผมจะพยายามหาที่ติก่อนนะ จะได้เอามาหักคะแนนเยอะ ๆ  :-*

พี่เสือก็ร้ายไม่มีที่ติเช่นกันครับ... :-*

ตามเมนท์ไม่ทันเลย มีของมาโชว์มากมายจนตามไม่ทัน

เพิ่งโชว์มา 1 ชุดกับ 1 มอคเองเนี่ยนะ... :P

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
My Lego Corner เสนอตอน [Review] 40207: Year of the Monkey
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2016 / 02:15:35 PM »
Lego 40207: Year of the Monkey
Theme: Creator
Year: 2016
Pieces: 165
Minifigures: -
Price: N/A

ตรุษจีนปีนี้เพิ่งผ่านไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ก็ขอ review ชุดนี้ย้อนหลังนะครับ
ชุดนี้เป็นชุด Promotion ช่วงเดือนกุมภาพันธ์ 2016 ของ TRU Thailand (เหมือนว่าที่ TRU Hong Kong ก็มีด้วยเช่นกัน) เมื่อเราซื้อ Lego ครบ 3,000 บาท ขึ้นไปแล้วนำใบเสร็จไปแลกชุดนี้มา ตามใบโฆษณาข้างล่างนี้เลย

ตอนแรกที่โปรนี้ออกมาว่ามีที่ HK ก็คิดว่าปีนี้คงไม่ได้เก็บแล้วล่ะ เพราะไม่ได้ไป HK เหมือนปีที่แล้ว... :'(
แต่เหมือนฟ้าเป็นใจ ปรากฎว่าที่ไทยก็มีโปรนี้พอดีเริ่มปีแรกเลย เย้... ;D

หน้ากล่อง

หลังกล่อง

เฉียงกล่อง

เปิดออกมาดู มีซองอั่งเปาเหมือนปีที่แล้วเลย

คู่มือ 1 เล่มกะบริค 2 ถุง

ด้านหลังมีสรุปพาร์ทไว้ ก็ไม่มีพาร์ทอะไรที่หายากเลย สามารถหาซื้อพาร์ทมาต่อตามได้ง่ายๆ เลยครับ

พาร์ทเหลือ

เสร็จแล้วจ้า น่ารักดีจัง

เทียบกับของปีที่แล้วซะหน่อย

เรทติ้งแบบสำนักขำๆ
ความคุ้มค่า: 10 (ถือว่าโปรบ้านเราถูกว่าที่ HK อีก ปีที่แล้วตั้ง $800 แน่ะ)

ความสวยงาม: 9.5

ความเพลิดเพลิน: 9.0

คะแนนเฉลี่ย: 9.5 (เต็ม 10)

ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้ อาคุงเพ่เสือไม่ร้ายนะคร้าาาบ... :P

ออฟไลน์ kan and lego

« ตอบกลับ #185 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2016 / 02:17:28 PM »
โคราชไม่มี เศร้า ครับ

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
Re: My Lego Corner เสนอตอน [Review] 40207: Year of the Monkey
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2016 / 02:33:52 PM »
คะแนนสูงเลย อิอิ มันก็น่ารักดีนะ แต่ถ้าไม่บอกก่อนว่าลิง ก็อาจจะไม่คิดว่าเป็นลิง  ::)

ซีรี่นส์นักษัตรนี่ออกมากี่ปีแล้วอ่ะ คุ้นๆ ว่ามังกรเป็นปีแรกปะ

น้องพี่บอกว่าพาลูกกะเพื่อนจากไต้หวันไปซื้อเลโก้ ได้แถมมาเหมือนกัน เลยยกให้ลูกเพื่อนไป

อดเลย  :P

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
Re: My Lego Corner เสนอตอน [Review] 40207: Year of the Monkey
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2016 / 02:36:15 PM »
ก็น่ารักดีนะพี่ แต่ก็ไปซ้ำกับลิงจ๋อ ครีเอเตอร์ ที่ออกมาปีที่แล้วเหมือนกัน แต่เป็นลิงคนละสายพันธุ์ อิอิ

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2016 / 02:47:55 PM »
โคราชไม่มี เศร้า ครับ

ปีหน้าลงมา กทม เลยครับ อิอิ
แต่ใน กทม ก็ไม่ได้มีทุกห้างเหมือนกันครับ... :'(

คะแนนสูงเลย อิอิ มันก็น่ารักดีนะ แต่ถ้าไม่บอกก่อนว่าลิง ก็อาจจะไม่คิดว่าเป็นลิง  ::)

ซีรี่นส์นักษัตรนี่ออกมากี่ปีแล้วอ่ะ คุ้นๆ ว่ามังกรเป็นปีแรกปะ

น้องพี่บอกว่าพาลูกกะเพื่อนจากไต้หวันไปซื้อเลโก้ ได้แถมมาเหมือนกัน เลยยกให้ลูกเพื่อนไป

อดเลย  :P

555 ไม่คิดว่าเป็นลิงแล้วเป็นตัวไรพี่
ถ้านับตาม brickset subtheme Chinese-New-Year
http://brickset.com/sets/theme-Creator/subtheme-Chinese-New-Year
ชุดนี้ก็เป็นชุดที่ 3 แล้วพี่ ชุดแรก เค้านับปีงูอะ ออกเมื่อปี 2013 ปีมะเส็ง

หูยย น่าเสียดายของแถมอะ พี่น่าจะเอามาแล้วซื้ออย่างอื่นให้ลูกเพื่อนไปแทนเนอะ อิอิ... :P

ก็น่ารักดีนะพี่ แต่ก็ไปซ้ำกับลิงจ๋อ ครีเอเตอร์ ที่ออกมาปีที่แล้วเหมือนกัน แต่เป็นลิงคนละสายพันธุ์ อิอิ

แล้วนี่สายพันธุ์ไรหว่า อิอิ... :P

• *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2016 / 04:04:17 PM »
สั้น ๆ เลย "ขอ"     

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2016 / 04:04:50 PM »
ลิงตัวใหญ่จังพอเทียบกับปีแพะ  :P  น่ารักดีค่ะ  :D

ชุดนี้ก็เป็นชุดที่ 3 แล้วพี่ ชุดแรก เค้านับปีงูอะ ออกเมื่อปี 2013 ปีมะเส็ง

กล่องนี้เลยค่ะ  ที่อยากได้ ตอนนั้นเคยฝากร้านพรีแต่ยกเลิก ตอนนี้เสียดายสุดๆ ร้องไห้หนักมาก 100 รอบ  :'( :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กุมภาพันธ์ 2016 / 04:11:45 PM โดย colour12 »

• Taramizu
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2016 / 04:54:07 PM »
555 ไม่คิดว่าเป็นลิงแล้วเป็นตัวไรพี่
ถ้านับตาม brickset subtheme Chinese-New-Year
http://brickset.com/sets/theme-Creator/subtheme-Chinese-New-Year

หูยย น่าเสียดายของแถมอะ พี่น่าจะเอามาแล้วซื้ออย่างอื่นให้ลูกเพื่อนไปแทนเนอะ อิอิ... :P

อิอิ ไม่รู้ดิ หมีหางยาว ค่าง กระรอกอ้วนๆ

วันนั้นพี่ไม่ได้ไปด้วยนิ

กล่องนี้เลยค่ะ  ที่อยากได้ ตอนนั้นเคยฝากร้านพรีแต่ยกเลิก ตอนนี้เสียดายสุดๆ ร้องไห้หนักมาก 100 รอบ  :'( :'( :'(

พี่ปลาอยากได้พาร์ทสกรีนประตูอ่ะดิ (หรือมันเป็นรูปลอกหว่า)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2016 / 05:08:21 PM »
น่ารักจังเลยครับพี่พลแต่แลดูเหมือนหมีนะเนี้ย :o

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: 31 มีนาคม 2016 / 10:37:03 PM »
น่าซื้อไปให้สาว แล้วบอกว่า "ลิงจั๊กจั๊ก"   :-*

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
My Lego Corner เสนอตอน Songkran Scene : สวัสดีปีใหม่ไทยนะคะคุณย่า
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: 10 เมษายน 2016 / 03:00:45 PM »
Songkran Scene : สวัสดีปีใหม่ไทยนะคะคุณย่า

หลาน : สวัสดีปีใหม่ไทยนะคะคุณย่า ขอให้คุณย่ามีสุขภาพร่างกายแข็งแรงนะค้า
คุณย่า : จ้า หลานก็เช่นกันนะจ๊ะ ขอให้โตขึ้นเป็นคนดีของสังคมนะลูก อย่าร้ายเหมือนพี่เสือนะลูกนะ

สงกรานต์ปีนี้ก็อย่าลืมผู้สูงอายุกันด้วยนะครับ... ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: My Lego Corner เสนอตอน Songkran Scene : สวัสดีปีใหม่ไทยนะคะคุณย่า
« ตอบกลับ #195 เมื่อ: 10 เมษายน 2016 / 04:10:38 PM »
ผลงานดูดี สมกับพี่พลล้านบริก  :-*
อย่าลืมรดน้ำขออั่งเปาผู้ใหญ่กันนะคร้าบ ;D ;D

• Taramizu
Re: My Lego Corner เสนอตอน Songkran Scene : สวัสดีปีใหม่ไทยนะคะคุณย่า
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: 10 เมษายน 2016 / 04:46:01 PM »
สมกับเป็นผลงานสำนักแห่งความดี ไม่อยากบอกเล้ยว่าไอเดียมาแนวทางเดียวกันเลย

ผิดกันตรง ของพี่ยังไม่ได้เริ่ม moc เลย 555

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: 10 เมษายน 2016 / 04:55:46 PM »
ในกระทู้นี้มีรูปเพิ่มเติมด้วย :)

ขอให้คุณย่าอายุยืนยาวด้วยครับ :D

• *
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: 10 เมษายน 2016 / 08:47:26 PM »
MOC ได้สวยงาม แต่ก็ยังแฝงความร้ายตามสไตล์ของพล   :P

งานรดน้ำขอพรผู้ใหญ่ นึกถึงตอนตินตินอายุ 1 ปีเลยครับ ที่บ้านผมจัดงานรดน้ำขอพรกับคุณแม่ ลูก ๆ หลานก็ทยอยเข้ารดน้ำดำหัวคุณแม่กัน เรียงตามลำดับ ตินตินก็นั่งมองอยู่ข้าง ๆ คุณแม่ จนถึงหลานชายคนสุดท้าย พอหลานรดน้ำย่า (คุณแม่ผม) เสร็จ ตินตินก็มาเดินต่อแถวด้วย 555 ทำเป็นจะมารดน้ำย่าเหมือนกัน ตินตินคงจะคิดว่า "ผมก็หลานย่าตัวนึงเหมือนกันนะ"   ;D

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #199 เมื่อ: 10 เมษายน 2016 / 09:51:10 PM »
งดงามมินิมากๆ ครับพี่พล  :)