ผู้เขียน หัวข้อ: My Lego Corner เสนอตอน Songkran Scene : สวัสดีปีใหม่ไทยนะคะคุณย่า  (อ่าน 54635 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: My Lego Corner เสนอตอน [Review] 10190: My Market Street
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 02 มกราคม 2016 / 07:01:20 PM »
ก็เป็นไอเดียที่ดีเลยนะ หาพาร์ท 2 ชุดพร้อมกันไปเลย ประหยัดค่าส่ง แถมพาร์ทอาจมีซ้ำบ้าง (เดาว่าไม่เยอะ เพราะสีต่าง) อันนี้เหตุเกิดหลังจากจัด CC มาครบแล้วใช่ป่ะ

หัวสิงห์โครมนี่เป็นพาร์ท custom ป่ะอ่ะ

โค้งระเบียง เอาอันนั้นมา โอเลย อิอิ ดูดีกว่าของพี่เยอะ

ตอนจัด CC ใกล้จะครบนี่แหละพี่ แล้วก็คิดได้ว่าควรจะจัดอีก 2 หลังนี้มาเลยดีกว่าเพื่อประหยัดค่าส่ง
ใช่ครับหัวสิงห์โครมเป็นพาร์ท custom อะ
เรื่องรั้วระเบียงก็เกิดจากพาร์ทที่แพงๆ นั่นแหละพี่ เลยอยากรู้ว่ามันเอามาทำอะไร พอรู้ว่ามาทำรั้วรู้สึกว่ามันดูแปลกๆ ไงก็ไม่รู้ เลยลองหาอันอื่นมาแทนดู... :)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
Re: My Lego Corner เสนอตอน [Review] 10190: My Market Street
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 02 มกราคม 2016 / 07:44:06 PM »
หูยยยยยย นี่มีนชุดหายากของจักรวาลตึกแถวหนิครับพี่พล เค้าว่ากันว่าถ้าใครไม่ร้ายกาจจริงๆไม่สามารถสร้างเองได้เลย  >:( >:( >:(

หูย2 บริคหัวสิงโตยังเงางามอ่ะน่าอิจฉาสุดๆ

หูย3 ตลาดพี่พลนี่น่ากลัวมากๆ มีการถลกหนังหัวคนมาขายได้ ทั้งผมม่วงผมเขียว โหดร้ายสุดๆ  :-\ :-\ :-\

หูย4 คิดไม่ออกแล้ว ขอบคุณที่มา review ตึกสวยๆครับพี่พล อิอิ (โชคดีนะเนี่ยที่ผมไม่เล่นตึกแถว>_<)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 02 มกราคม 2016 / 09:33:26 PM »
หูย5 เดี๋ยวพี่จะฟ้องม๊าว่าเอแอบเอาเลโก้เข้าบ้าน... :P

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 02 มกราคม 2016 / 10:10:18 PM »
สวยงามครับ แม้จะดัดแปลงจากต้นแบบไปบ้าง แต่ก็ยังงาม  :) :) :)
การรวบรวม Part จาก BrickLink มาต่อเองนี่ สุดยอดมากเลยครับ ถ้าไม่ใช่เจ้าพ่อโกดังจรัญ คงทำไม่ได้แน่

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 02 มกราคม 2016 / 10:19:53 PM »
 :o สมเป็นเสี่ยพล สั่งพาร์ทครั้งเดียว ทำตึกได้ 2 โหล

ปล.1 พาร์ทChromeหัวสิงโต ถ้าไม่มีที่ให้ใช้ เอามาแจกน้องๆก็ได้นะครับ  ;)

ปล.2 สรุปตอนนี้มี Modular ครบเซตรึยังครับพี่ หรือมีโปรเจคสร้างตึกไหนต่อ
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ tuktik

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 02 มกราคม 2016 / 10:21:32 PM »
โอ้ววววเพิ่งเห็น
กำลังเก็บ parts มาต่ออยู่เลยกะว่าครบจะเอามาโชว์บ้าง โดนตัดหน้าซะนี่

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 03 มกราคม 2016 / 01:38:37 PM »
สวยงามครับ แม้จะดัดแปลงจากต้นแบบไปบ้าง แต่ก็ยังงาม  :) :) :)
การรวบรวม Part จาก BrickLink มาต่อเองนี่ สุดยอดมากเลยครับ ถ้าไม่ใช่เจ้าพ่อโกดังจรัญ คงทำไม่ได้แน่

ขอบคุณครับพี่กุ้ง
รวบรวม part จาก BL ใครๆ ก็ทำได้ครับ ผมก็ลอกเลียนแบบมาจากเจ้าแม่ปลา พัทยา นี่แหละครับพี่... :-[

:o สมเป็นเสี่ยพล สั่งพาร์ทครั้งเดียว ทำตึกได้ 2 โหล

ปล.1 พาร์ทChromeหัวสิงโต ถ้าไม่มีที่ให้ใช้ เอามาแจกน้องๆก็ได้นะครับ  ;)

ปล.2 สรุปตอนนี้มี Modular ครบเซตรึยังครับพี่ หรือมีโปรเจคสร้างตึกไหนต่อ

เวอร์แระ 2 โหล... :P
ตอนนี้ก็ครบเซ็ทแล้วครับ สำหรับโมดูล่า... ;D

โอ้ววววเพิ่งเห็น
กำลังเก็บ parts มาต่ออยู่เลยกะว่าครบจะเอามาโชว์บ้าง โดนตัดหน้าซะนี่

จะทำรีวิวตั้งนานแล้วอะ กะจะทำต่อจาก green grocer เลย แต่เพิ่งมีเวลานี่แหละ... :'(

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
My Lego Corner เสนอตอน [Review] 70732: City of Stiix
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 18 มกราคม 2016 / 09:52:13 AM »
Lego 70732: City of Stiix
Theme: Ninjago
Year: 2015
Pieces: 1,069
Minifigures: 9
Price: US $99.99

ซื้อจาก TRU CTW เนื่องจาก sale พอดี ราคาที่ลดแล้วพร้อมใช้คูปองลดอีก ทำให้ราคาใกล้เคียงกับที่ US เลย
และชุดนี้เป็นชุด exclusive ของ TRU ด้วย... ;)

============================================================================
ด้านหน้ากล่อง

ด้านหลังกล่อง

ด้านข้างกล่อง
มินิฟิกพร้อมรายชื่อ เจ้าตัวสุดท้าย skreemer ไม่ได้นับเป็นมินิฟิกนะครับ มันจะมีฟิกโครงกระดูกสีขาวอีกตัวที่ไม่ได้อยู่ในรูปนี้ที่นับอยู่ใน 9 ตัว

กล่องนี้มี มอก. ด้วย นานๆ จะมีกะเค้าซะทีที อิอิ

============================================================================
แกะกล่องออกมา
มีบริค 8 ถุงที่มีหมายเลขกำกับ และถุงที่มีพาร์ทโดยเฉพาะของเรือ กับ เพลทสีฟ้า 8x16

คู่มือในถุงพร้อม sticker ส่วนใบเรือแยกมาอีกถุงนึง

ถุงที่ 1
ได้มินิฟิก 3 ตัว พร้อมยานแว้น และ โครงเรือที่ยังไม่เสร็จ

มินิฟิกตัวขวาสุดมีสองหน้า แถมใช้พาร์ทช่วงล่างแบบที่กำลังฮิตอยู่ตอนนี้ด้วย

ถุงที่ 2
เสร็จเรือ 1 ลำที่ต่อเนื่องมาจากถุงที่ 1

ถุงที่ 3
ได้มินิฟิก 3 ตัว และเจ้า skreemer พร้อมหอปืนใหญ่และหอกังหัน

น้อง Arya เอ๊ย Nya มีสองหน้า

หลังจากถูกด้านมืด เอ๊ย เจ้า skreemer ครอบงำ เลยต้องพยายามหา UCS มาครอบครองให้ครบให้ได้ อิอิ... :P

หอปืนใหญ่และหอกังหัน

ถุงที่ 4
ได้มินิฟิก 3 ตัว ที่เหลือของ set นี้

ผู้ร้ายพอถอดหมวกแล้วหน้าเหมือนเมายามากเลย หุหุ

เริ่มต่อฐานทัพกลางน้ำของชุดนี้แล้ว

ถุงที่ 5, 6, 7, 8
เป็นการต่อฐานทัพกลางน้ำของชุดนี้จนเสร็จ ลองมาดูทีละชั้นกันนะครับ
ชั้นล่างเป็นคุก ที่มีพาร์ทภูเขาปิดอยู่ แต่สามารถเลื่อนเปิด ปิดได้โดยหมุนพาร์ทสีแดงที่อยู่ด้านหลังของฐานนี้

พาร์ทใหม่ (รึป่าวหว่า?) เอาไว้ใช้ทำดาวกระจาย

Chip A9 for iOS อิอิ... :-*

ไล่ต่อขึ้นไปทีละชั้นจนเสร็จ

นำทั้งหมดมาประกอบกัน

ชักภาพหมู่ซะหน่อย

นำมินิฟิกมาเข้าฉาก

ความเห็นส่วนตัว
มินิฟิกฝ่ายผู้ร้ายของ Ninjago season นี้ทำออกมาสวยดี เลยไม่แปลกที่พี่จีนจะ copy ตามออกมาแทบทุกชุดของ season นี้เลย
ใครที่อยากสร้างกองทัพนินจาผี ก็อาจจะพึ่งพาของจีนได้เพื่อความประหยัด เพราะจากที่มีคนมารีวิว ก็ดูไม่ค่อยแตกต่างจากของแท้เท่าไรเลย
สามารถเอามาเล่นร่วมกันได้อย่างกลมกลืน แต่อย่าเอามาหลอกขายกันนะจ๊ะ...  >:(

ป.ล. ชุดนี้จริงๆ แล้วต่อเสร็จและถ่ายรูปไว้ตั้งแต่ตอนปีใหม่ (ต่อจาก Market Street) แต่เพิ่งจะมีโอกาสได้มารีวิวตอนนี้นะครับ... :-[

เรทติ้งแบบสำนักขำๆ
ความคุ้มค่า: 9.5

ความสวยงาม: 9.0

ความเพลิดเพลิน: 9.5

คะแนนเฉลี่ย: 9.33 (เต็ม 10)

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่รับชม พบกันใหม่รีวิวหน้า สวัสดีจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มกราคม 2016 / 12:44:19 PM โดย Pol »

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
Re: My Lego Corner เสนอตอน [Review] 70732: City of Stiix
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 18 มกราคม 2016 / 10:33:35 AM »
ดูคุ้มอ่ะพี่พล แบบว่า set ใหญ่มากๆ มินิฟิกก็เยอะ ว่าแต่ ไอพาร์ทสีเขียวๆทั้งหลายเรืองแสงได้ป่ะครับพี่

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับพี่พล ขอบคุณที่จะส่ง skreemer มาให้ผมด้วยนะครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ กิกิกิกิกิกิกิ  :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
Re: My Lego Corner เสนอตอน [Review] 70732: City of Stiix
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 18 มกราคม 2016 / 11:33:06 AM »
รีวิวได้ละเอียดและต่อเนื่องดีมากเลยครับ :)

ชอบเจ้าผีสีเขียว skreemer ด้วย เหมาะกับเป็นบริวาร คอยรับคำสั่ง :-*

ปล. ตอนเห็นชุดนี้ลดราคา ก็แอบสนใจอยู่ แต่แล้วก็ตัดใจในที่สุด :-\

เหตุผลคือ ไม่มีเหตุผล :-*

ขอบคุณครับสำหรับรีวิว :D

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 18 มกราคม 2016 / 11:44:17 AM »
ดูคุ้มอ่ะพี่พล แบบว่า set ใหญ่มากๆ มินิฟิกก็เยอะ ว่าแต่ ไอพาร์ทสีเขียวๆทั้งหลายเรืองแสงได้ป่ะครับพี่

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับพี่พล ขอบคุณที่จะส่ง skreemer มาให้ผมด้วยนะครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ กิกิกิกิกิกิกิ  :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[

ก็คุ้มนะ ถ้าไม่คุ้มคงไม่ซื้อหรอก อิอิ
พี่เกรงว่า ถ้าส่งไปให้เอ แล้วม้าจะ screaming แทนอะดิ กิกิกิกิกิกิกิ... :P

รีวิวได้ละเอียดและต่อเนื่องดีมากเลยครับ :)

ชอบเจ้าผีสีเขียว skreemer ด้วย เหมาะกับเป็นบริวาร คอยรับคำสั่ง :-*

ปล. ตอนเห็นชุดนี้ลดราคา ก็แอบสนใจอยู่ แต่แล้วก็ตัดใจในที่สุด :-\

เหตุผลคือ ไม่มีเหตุผล :-*

ขอบคุณครับสำหรับรีวิว :D

ขอบคุณครับพี่ ฟังดูมีเหตุผลมากครับ... :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 18 มกราคม 2016 / 12:51:22 PM »
รวยมากๆเลยครับพี่พล  :o

เห็นคุกแล้ว น่าสงสารคนติดนะครับ เท้าเปื่อยแน่นอน มีน้ำแฉะๆอยู่ในคุก
ฟิกสีเขียว ตัวร้ายสวยมากๆเลยครับพี่พล  ;)

ขอบคุณสำหรับวิวดี เอ้ยยย!! รีวิวนะครับ  :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 18 มกราคม 2016 / 01:02:51 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ มีทั้งเงินมีทั้งเวลาต่อชุดใหญ่ ๆ เล่นอย่างสบายใจ คนหาเช้ากินค่ำบางวันก็อดกินอย่างผม ให้อิจฉาเสียเหลือเกิน   :'(

ดูแล้วผมยังไม่โดนใจชุดนี้นะ สงสัยไม่ใช่กลุ่มเป้าหมายเหมาของเลโก้ ทั้งชุดสวยแค่หมวกของ Nya ถ้าชิ้วไปเยือนโกดังจรัญจะหยิบติดไม้ติดมือมาฝากพี่ก็ได้นะ ขอบคุณครับ 

พลได้ชุดใหม่ ๆ ใหญ่ ๆ แล้วพวกชุดเก่า ๆ อย่าง guarded inn กับ 6080 ก็คงตกกระป๋องไม่เล่นไม่สนใจแล้ว จะยกมาฝากผมก็ได้นะครับ   

ออฟไลน์ King Roster

• **
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 18 มกราคม 2016 / 07:15:09 PM »
แนะนำให้จัด Ronin R.E.X เพิ่มอีกเซ็ทครับ  :P :P :P :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 18 มกราคม 2016 / 08:17:27 PM »
แนะนำให้จัด Ronin R.E.X เพิ่มอีกเซ็ทครับ  :P :P :P :P
ผมว่า พี่พล จัดครบเซ็ทแล้วละครับ คุณ King Roster  ;)
และที่สำคัญระดับพี่พล ไม่จัดเพียงแค่เซ็ทละกล่องด้วยสิครับ  ::)

ปล. ผมเคยไปโกดังจรัญแล้ว จึงรู้ดีว่า พี่พล รวยมากๆ เล่นทุกธีม
และกล่องซ้ำกระจายเกลื่อนกราดทั่วบ้าน  :o :o :o

ปล. เรื่องจริงผ่านจอ ไม่ได้ใส่ไข่ครับผม  :o :o :o

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 18 มกราคม 2016 / 08:17:35 PM »
ชุดคุ้มฟิกคุ้มพาร์ทวางโชว์ก็ได้MOCเพิ่มก็ดี สุดยอดเลยครับ สำหรับนินจาโกนี่เขาให้อิสระทางการออกแบบพาร์ทและฟิกเยอะดีครับ นักMOC ได้ประโยชน์ไปด้วย สมแล้วที่เจ้าของโกดังจรัญจะเลือกมารีวิว ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  ;D

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 18 มกราคม 2016 / 10:12:34 PM »
ไม่ค่อยโดนเท่าไหร่ แต่ชอบผีเขียวใสถือไส้กรอก ~

ออฟไลน์ King Roster

• **
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 18 มกราคม 2016 / 10:46:01 PM »
ผมว่า พี่พล จัดครบเซ็ทแล้วละครับ คุณ King Roster  ;)
และที่สำคัญระดับพี่พล ไม่จัดเพียงแค่เซ็ทละกล่องด้วยสิครับ  ::)

ปล. ผมเคยไปโกดังจรัญแล้ว จึงรู้ดีว่า พี่พล รวยมากๆ เล่นทุกธีม
และกล่องซ้ำกระจายเกลื่อนกราดทั่วบ้าน  :o :o :o

ปล. เรื่องจริงผ่านจอ ไม่ได้ใส่ไข่ครับผม  :o :o :o

โหดสุดๆ :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 19 มกราคม 2016 / 10:16:29 AM »
ชุดของฝ่ายผู้ร้ายนี่ช่างเข้ากันได้ดีกับสำนักขำๆจริงๆ   ::) :P :P

แล้วตกลงชุดนี้มันมีพาร์ทเรืองแสงรึเปล่าครับพี่พล
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 19 มกราคม 2016 / 12:09:44 PM »

ผมเชื่อครับ เพราะพี่พลเขามีคติในการซื้อของอยู่ แบบนี้

ของลดราคาเท่านั้นถึงจะซื้อ                                      ของที่ได้ของแถมเท่านั้นก็ถึงจะซื้อ
ถ้าไม่ลดไม่แถมแต่มีขายที่เดียวก็ถึงจะซื้อ                   หรือถ้าซื้อแล้ว เจอที่ถูกกว่าก็จะซื้อมาถัวเฉลี่ย   :o  :P

ชุดของฝ่ายผู้ร้ายนี่ช่างเข้ากันได้ดีกับสำนักขำๆจริงๆ   ::) :P :P
แล้วตกลงชุดนี้มันมีพาร์ทเรืองแสงรึเปล่าครับพี่พล
หมอเอ่ยอ่านขาดมาก ... มิน่า นินจาโกถึงเป็นธีมในดวงใจของพล คุณนุ นูป พี่อั๋น   :P