ผู้เขียน หัวข้อ: My Lego Corner เสนอตอน Songkran Scene : สวัสดีปีใหม่ไทยนะคะคุณย่า  (อ่าน 54642 ครั้ง)

ออฟไลน์ legoake

• Full Member
Re: My Lego Corner เสนอตอน [Review] 70413: The Brick Bounty
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2015 / 07:33:42 PM »
ปลาฉนากครับ  ;D

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
  • CastleMania
Re: My Lego Corner เสนอตอน [Review] 70413: The Brick Bounty
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2015 / 08:37:24 PM »
 :o พี่พลจะมีเรือโจรสลัดซ้ำกันไปทำไมตั้งหลายลำน่ะ
เอามาแจกน้องๆดีกว่า  ;D
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2015 / 09:06:20 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิว ถ้าเทียบกับชุดก่อน ๆ หน้านี้ เรือลำนี้คุณพลให้กี่คะแนน
ว่าแต่ สมกับเป็นเจ้าของโกดังจริงๆ ชุดเดียวไม่พอ ต้องมีเบิ้ล จะมีทำไมตั้งหลาย ๆ ๆ ๆ ชุด   :-X

:o พี่พลจะมีเรือโจรสลัดซ้ำกันไปทำไมตั้งหลายลำน่ะ
นั่นแหละ เป็นสิ่งที่สมควร เอามาแจกพี่ ๆ น้อง ๆ ดีกว่านะ   :-*

ออฟไลน์ tuktik

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2015 / 09:07:47 PM »
อืมมมม..... สวยกว่าที่คิดไว้นะเนี่ย แต่ดูค่อนข้างเล็กกว่าเดิม

Lego ให้เอาหลายๆชุดมาต่อกัน นี่ดีนะ ทำให้เราต้องซื้อทุกชุด.....

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2015 / 09:18:31 PM »
ไม่รู้คิดไปเองรึป่าว แต่รู้สึกเหมือนเสาใบเรือมันสูงไปน่ะ เรือสำเภาแบบนี้รุ่นอื่นๆก็สูงอย่างนี้ป่าวครับ??

ยังไม่มีเรือรบเลยสักลำ.. ว่าจะจัดอิมพีเรียล ก็..แพงไปแล้ว...  :'(

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2015 / 09:59:00 PM »
โหวว ผมโดนอะครับ  :-\ ห้องที่แสนกว้าง กับมินิฟิกสวยๆ
น่าเอามา moc แบบ sci-fi มากๆครับพี่พล

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2015 / 10:41:32 PM »
รีวิวละเอียด
รูปถ่ายมากมาย และสวยงาม เก็บรายละเอียดได้ทุกซอกทุกมุมเลย
มีการแนะนำให้เห็นชุดที่เกี่ยวข้องก่อนหน้าด้วย เยี่ยมครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2015 / 10:59:57 PM »
ปลาฉนากครับ  ;D

ขอบคุณครับพี่เอก... :)

แล้วหมอเอ่ยจะมีปราสาทไปทำไมตั้งหลายๆ หลัง เอามาแจกพี่ๆ ดีกว่า... :P

ขอบคุณสำหรับรีวิว ถ้าเทียบกับชุดก่อน ๆ หน้านี้ เรือลำนี้คุณพลให้กี่คะแนน
ว่าแต่ สมกับเป็นเจ้าของโกดังจริงๆ ชุดเดียวไม่พอ ต้องมีเบิ้ล จะมีทำไมตั้งหลาย ๆ ๆ ๆ ชุด   :-X

นั่นแหละ เป็นสิ่งที่สมควร เอามาแจกพี่ ๆ น้อง ๆ ดีกว่านะ   :-*

เอ๊ะ พี่เสืออ่านรีวิวยังไงเนี่ย ก็ให้คะแนนไปแล้วไง 9.33 คะแนน... >:(
สิ่งที่สมควรเอามาแจกพี่ๆ น้องๆ ก็คือกองน้อยๆ ของพี่เสือนั่นแหละ... :P

อืมมมม..... สวยกว่าที่คิดไว้นะเนี่ย แต่ดูค่อนข้างเล็กกว่าเดิม

Lego ให้เอาหลายๆชุดมาต่อกัน นี่ดีนะ ทำให้เราต้องซื้อทุกชุด.....

ประมาณเดิมแหละคุณติ๊ก แต่ดูเพรียวกว่าเดิมหน่อยนะผมว่า
เลโก้ก็อย่างนี้แหละ ร้ายเหมือนพี่เสือเลย... :-\

ไม่รู้คิดไปเองรึป่าว แต่รู้สึกเหมือนเสาใบเรือมันสูงไปน่ะ เรือสำเภาแบบนี้รุ่นอื่นๆก็สูงอย่างนี้ป่าวครับ??

ยังไม่มีเรือรบเลยสักลำ.. ว่าจะจัดอิมพีเรียล ก็..แพงไปแล้ว...  :'(

รูปถ่ายมันอาจจะหลอกตาไปหน่อยมั้งครับพี่ แต่เรือลำอื่นๆ ก็สูงประมาณนี้แหละครับ ถ้ามีใบเรือ 2 ชั้น เพราะมันจะถูก fix ไว้ด้วยขนาดใบเรืออยู่แล้วน่ะครับ
เรืออิมพีเรียลมันจะดูสมส่วน เพราะลำเรือมันใหญ่พอดีด้วยอะครับ... :D

โหวว ผมโดนอะครับ  :-\ ห้องที่แสนกว้าง กับมินิฟิกสวยๆ
น่าเอามา moc แบบ sci-fi มากๆครับพี่พล

อิอิ ดีใจที่น้องเจอร์รี่โดนนะครับ... ;)

รีวิวละเอียด
รูปถ่ายมากมาย และสวยงาม เก็บรายละเอียดได้ทุกซอกทุกมุมเลย
มีการแนะนำให้เห็นชุดที่เกี่ยวข้องก่อนหน้าด้วย เยี่ยมครับ  :) :) :)

ขอบคุณพี่กุ้งสำหรับคำชมครับ... ;D

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2015 / 06:04:05 AM »
คู่มือหนาแบบนี้ก็กลัวจะหลุดออกมาเป็นแผ่นๆ ในอนาคตใช่ไหม  ........---->  พี่รับฝากค่ะ อนาคตจะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องคู่มือหลุดให้ช้ำใจ  ;D

รีวิวสวยอีกคนแล้วนะเนี่ย  ;)
ฟิกสวยดีนะ  เรือก็สวยค่ะ  แต่ดูพาร์ทน้อยๆ เหมือนยังต่อได้อีก น่าจะมีถุง7 เพิ่มอีกนิดเนอะ  :P

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2015 / 01:10:00 PM »
เห็นแล้วก็อยากต่อเรืออีกละ

แต่ของพี่ไม่เก่ง ต่อออกมาแล้วคงไม่ค่อยสวยอ่ะ คู่มือก็ระวังๆ คงไม่หลุด อิอิ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2015 / 01:16:42 PM »
รีวิวได้สุดยอดเลยครับพี่พลเหมาๆ ชุดหายาก ชุดเก่าๆ พี่พลมีเพียบ ระเบิดกรุมารีวิวอีกนะครับ  :-*

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2015 / 08:30:06 PM »
ใบเรือเป็นสีด้านเดียว เป็นอะไรที่ทำร้ายจิตใจมากครับ ชุดใหม่เป็นแบบนี้ทุกลำเลย  :'(

ความสวยของเรือ ยิ่งรุ่นใหม่ ยิ่งสวยน้อยลง (ความเห็นส่วนตัว)

แต่ที่ให้เต็ม10 คือ มินิฟืกครับ โดยเฉพาะโจรสลัด น่ารักทุกตัวเลย  :)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: My Lego Corner เสนอตอน การ์ตูนสำนักขำๆ ตอนที่ 2
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2015 / 11:52:32 PM »
ร้ายจริงๆ
สำนักขำๆร้ายที่สุด
ชิ้วม่วงมากครับ
เหมือนผมจะแอบโดนพาดพิงแฮะ  ::)

ว้าวๆ เรือโจรสลัดสวยมากๆเลยครับ พี่พล น้องขอ :P
มารีวิวก่อน โจอี้ด้วย 555
รีวิวได้ระเอียดยิบ ขอบคุณสำหรับรีวิวครับผม  8)

ออฟไลน์ danoob

• Jr. Member
  • *
    • www.muangthongpet.com
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 08:00:20 AM »
เรือสวยมากครับรีวิวภาพชัดเจนมาก
อยากให้เลโก้ทำชุดทหารเรือที่ไซด์ประมาณนี้ของฝั่งทหารเรือจัง
มีแค่ imperial flag ship แต่ไม่มีเรือลูกมาช่วยรบเลย

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 09:29:48 AM »
Legoออกแบบฟิทหารเรือได้สวยมากเลยครับโดยเฉพาะตัวหัวหน้า ;)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 11:53:13 AM »
คู่มือหนาแบบนี้ก็กลัวจะหลุดออกมาเป็นแผ่นๆ ในอนาคตใช่ไหม  ........---->  พี่รับฝากค่ะ อนาคตจะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องคู่มือหลุดให้ช้ำใจ  ;D

รีวิวสวยอีกคนแล้วนะเนี่ย  ;)
ฟิกสวยดีนะ  เรือก็สวยค่ะ  แต่ดูพาร์ทน้อยๆ เหมือนยังต่อได้อีก น่าจะมีถุง7 เพิ่มอีกนิดเนอะ  :P

ของพี่ปลาก็เต็มแล้วยังจะรับฝากอีกเหรอ
ใช่ๆ พี่น่าจะมีถุง 7 8 9 10 ไปเลย อิอิ... ;D

เห็นแล้วก็อยากต่อเรืออีกละ

แต่ของพี่ไม่เก่ง ต่อออกมาแล้วคงไม่ค่อยสวยอ่ะ คู่มือก็ระวังๆ คงไม่หลุด อิอิ

ไม่หรอกพี่ เรือก็เหมือนเซ็ทอื่นๆ แหละ ใครต่อออกมาก็สวยเหมือนกัน... ;)

รีวิวได้สุดยอดเลยครับพี่พลเหมาๆ ชุดหายาก ชุดเก่าๆ พี่พลมีเพียบ ระเบิดกรุมารีวิวอีกนะครับ  :-*

ขอบคุณครับน้องวี... :)

ใบเรือเป็นสีด้านเดียว เป็นอะไรที่ทำร้ายจิตใจมากครับ ชุดใหม่เป็นแบบนี้ทุกลำเลย  :'(

ความสวยของเรือ ยิ่งรุ่นใหม่ ยิ่งสวยน้อยลง (ความเห็นส่วนตัว)

แต่ที่ให้เต็ม10 คือ มินิฟืกครับ โดยเฉพาะโจรสลัด น่ารักทุกตัวเลย  :)

ใช่ครับ ฟิกรอบนี้ดูดีมีสีสันจริงๆ แล้วกอล์ฟจะจัดปะ หรือเลิกละ... ::)

ร้ายจริงๆ
สำนักขำๆร้ายที่สุด
ชิ้วม่วงมากครับ
เหมือนผมจะแอบโดนพาดพิงแฮะ  ::)

ว้าวๆ เรือโจรสลัดสวยมากๆเลยครับ พี่พล น้องขอ :P
มารีวิวก่อน โจอี้ด้วย 555
รีวิวได้ระเอียดยิบ ขอบคุณสำหรับรีวิวครับผม  8)

ตกลงชิ้วจะเลือก ผช หรือ ผญ เอ๊ยยย Pirate หรือ Castle หรือ SW ล่ะ
หรือจะเหมาหมดก็ดีนะ หุหุ... :P

เรือสวยมากครับรีวิวภาพชัดเจนมาก
อยากให้เลโก้ทำชุดทหารเรือที่ไซด์ประมาณนี้ของฝั่งทหารเรือจัง
มีแค่ imperial flag ship แต่ไม่มีเรือลูกมาช่วยรบเลย

ขอบคุณครับหมอนูป เรือฝั่งทหารเรือไม่ค่อยยอมออกมาเลย แต่ออกมาทุกทีก็ชื่อแต่ imperial flag ship อะนะ
ครั้งแรกออกมาลำเล็ก มาล่าสุดนี่แหละที่ออกมาลำใหญ่

Legoออกแบบฟิทหารเรือได้สวยมากเลยครับโดยเฉพาะตัวหัวหน้า ;)

อิอิ แต่พี่กลับชอบตัวพ่อครัวแฮะ

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
My Lego Corner เสนอตอน [Review] 10185.1: My Blue Grocer
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 01:35:11 PM »
My Blue Grocer

ต่อเนื่องจากตอนที่หาพาร์ทมาต่อ 10182 Cafe' Corner ตอนนั้น ในขณะที่ยังสั่งพาร์ทมาไม่ครบก็ได้รับการถ่ายทอดวิทยายุทธ์ขั้นสูงในการใช้ประโยชน์จาก BL จากท่านเจ้าสำนัก ทำให้คิดว่าเราควรสั่งพาร์ทโมดูล่าร์หลังอื่นๆ มาเพิ่มเติมไปด้วยทีเดียวเพื่อประหยัดค่าขนส่งไปเลยดีกว่า นั่นเลยเป็นที่มาของโปรเจคหลังนี้นะครับ

จุดเด่นของชุดนี้ก็คือ Brick 1x2 with groove สี sand green ซึ่งเป็นจุดตายของคนที่จะหาพาร์ทมาต่อเลยเพราะราคาแพงมาก แถมต้องใช้ถึง 56 ชิ้นเลยทีเดียว ดังนั้นเลยต้องมาลองหาดูว่ามีสีอื่นอะไรอีกบ้าง ที่สวยใกล้เคียงแล้วราคาย่อมเยาว์ ก็มาลงตัวที่สี Sand Blue นี้นั่นเอง

ปัญหาต่อมาที่พบก็คือ sand green มี brick 1x3 และ 1x8 ด้วย แต่ sand blue มีแค่ brick 1x4 และ 1x6 เอง ก็เลยต้องมากะคร่าวๆ ที่จะใช้ 1x4 กะ 1x6 มาผสมๆ กันให้ได้ 1x3 หรือ 1x8 ตามของจริง โดยที่จะต้องใช้บริค 1x1 หรือ 1x2 มาช่วยแก้ปัญหาด้วย ดังนั้นในการสั่งบริคเลยต้องเผื่อๆ พาร์ทพวกนี้เอาไว้ให้พอเพียงด้วย

มาเริ่มดูภาพกันเลยนะครับ

Part Instruction
คู่มือ Part List ที่ print ออกมาซึ่งก็ทำเหมือน Cafe' Corner นั่นเอง ใช้ในการจดบันทึกว่าชิ้นไหนสั่งจากร้านไหน เปลี่ยนเป็นสีไรมั่ง

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Parts
ไม่รู้ของจริงแยกบริคมากี่ถุง แต่ผมใส่ถุงซิปแยกไว้เป็นส่วนๆ ได้แค่ 2 ถุง อิอิ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

มินิฟิก
จากซ้ายไปขวา
เจ๊ปลา - เจ้าแม่หอพัก
Bang Gamo - เจ้าพ่อ TBC
น้องจะเข้ - ผู้พักอาศัย
พี่ขยัน - เจ้าพ่อข้อมูล

ชั้นที่ 1

หน้าร้านขายของชำและหอพักสีน้ำ

ลวดลายมังกรที่ทางเข้าประตู

กันสาดสี mediem blue (ของจริงสี blue อันแสนจะแพง.... :'()
พร้อมผักผลไม้ในลังไม้

รถเข็นเด็ก จุดต่อท่อดับเพลิง และเสาไฟ accessory ของชุดนี้

ตู้รับจดหมายก่อนขึ้นหอพัก

สามารถเดินทะลุไปข้างหลังตึกได้ เพราะไม่มีประตูปิด

บันไดทางเข้าหน้าร้าน มีบริค 2x4 dark green ซ่อนอยู่ตรงนี้ (สามารถเปลี่ยนเป็นสีอื่นได้สบายๆ เลย)

เปิดประตูเข้าไปมองเห็นตู้แช่ ชาเขียว เป๊ปซี่ สปอนเซอร์ กระทิงแดง ฯลฯ

ลายกระเบื้องในร้านสีสวยสดใส พร้อมนาฬิกาแขวนผนังข้างที่คิดเงิน กี่โมงแล้วเอ่ย?

เทคนิคการต่อตรงซุ้มเหนือทางเข้าก็เจ๋งดีเหมือนกันนะ

ด้านหลังของร้านเป็นที่เก็บเครื่องมือ จุดที่มองเห็นตะแกรงคือด้านหลังของตู้แช่ เลโก้ทำละเอียดจริงๆ
ตึกหลังนี้ใช้ base plate สี light green แทนสี green จากของจริง ไม่ใช่เหตุผลเรื่องราคาที่เปลี่ยนสีนะครับ
เพราะสี green ก็ถูกสุดอยู่แล้ว เพียงแต่ว่าตอนสั่งพาร์ทจากร้านทั้งหมดที่สั่งมาไม่มีสี green เลย แต่มี light green ก็เลยเลือกมาใช้แทน

ชั้นที่ 2
ชั้นนี้คือ climax ของชุดนี้เลยคือที่ใช้ sand green brick 1x2 with groove แต่ในที่นี้เปลี่ยนมาเป็นสี sand blue แทน

เทคนิคการต่อบันไดหนีไฟอันสุดแนว So CooL... ;)

ผ้าม่านสี dark red แบบชัดๆ ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง
ตั้งใจถ่ายมาให้ใครบางคนดูโดยเฉพาะเลยนะเนี่ย อิอิ

หน้าต่างตรงนี้ก็เปลี่ยนไปจากของจริง เพราะของจริงใช้หน้าต่างรถไฟซึ่งแพงมากจริงๆ... :-\

เตาผิงที่ชั้น 2 และสีน้ำ (ver. แมว) ที่ใต้บันได
ป.ล. แมวตัวนี้ตรงตามของจริงเลยนะครับ ตอนแรกกะจะใช้แบบอื่นแทน แต่บังเอิญไปเห็นว่าร้านพี่เอก บ่อน้ำร้อน มีพอดี
ต้องขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับ... :)

ชั้นที่ 3
ตั้งใจถ่ายมาให้ดูเยอะๆ หลายๆ ภาพ หลายๆ มุม เพื่อที่ว่าใครอยากหาพาร์ทมาต่อเองจะได้รู้ว่าตรงไหนจำเป็นต้องใช้ part สีที่สำคัญบ้าง

ผนังที่ใช้บริค 1x1, 1x2, 1x4, 1x6 สี sand blue ผสมผสานกัน เพื่อทดแทน brick 1x3 กะ 1x8 ตามที่ได้กล่าวมาแล้วข้างต้น

บริค 2x2 dark green ที่มาแอบอยู่ใต้โดมหลังคาสามารถใช้สีอื่นแทนได้เลย
พาร์ท Hinge Brick 1 x 2 Base สี sand green ก็เช่นกัน ถูกเปลี่ยนเป็นสีดำได้อย่างไม่ลังเลเลย

ลูกกรงกันตกที่ใช้พาร์ทแก้วมาทำ ไอเดียดีจริงๆ

สิ่งที่ไม่รู้อยู่อย่างเดียวของชั้นนี้คือเฟอร์นิเจอร์ที่อยู่ใต้หน้าต่าง ข้างๆ พรมปูพื้นว่าคืออะไร
ราวตากผ้า? เครื่องควบคุมบันไดหนีไฟ? ใครรู้วานบอกทีนะครับ... ::)

นาฬิกาชั้นนี้ตรงกับชั้นล่างมั้ยเอ่ยใครจำได้มั่ง อิอิ

ชั้นดาดฟ้า

ด้านหลังจะมีมุมพักผ่อนหย่อนใจพร้อมกับเตาปิ้ง BBQ ด้วยนะ

ถ่ายราวกันตกมาฝากใครบางคนอีกที อิอิ

เอามารวมร่างกับชั้น 3

นำมินิฟิกมาเข้าฉาก
Bang Gamo กำลังจะซื้อผัก เจ๊ปลาเลยต้องรีบออกมาเก็บตังค์ โดยมีพี่ขยันคอยสังเกตการณ์เก็บข้อมูลอยู่ห่างๆ ส่วนน้องจะเข้กำลังจะรีบไปเรียน อิอิ... ;D

รวมทุกชั้น

Re: My Lego Corner เสนอตอน [Review] 10185.1: My Blue Grocer
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 01:59:45 PM »
มีภาพประกอบมากมาย ให้รายละเอียดทุกขั้นตอน ทุกมุม  :) :) :)
ทุกภาพสวยงาม และชัดเจน มีคำบรรยายที่ทำให้เข้าใจว่า ต้องการสื่อถึงอะไร
เห็นถึงความพยายามในการ moc เลยครับ
ชอบครับ ชอบ   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
Re: My Lego Corner เสนอตอน [Review] 10185.1: My Blue Grocer
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 02:44:19 PM »
งามมาก ขอยกนิ้วให้ในความละอึด(อึด+ละเอียด)ในการไล่รวบรวมพาร์ท สีฟ้าทรายนี่เอามาแทนเขียวทรายได้อย่างเนียนเลย สวยด้วยเข้ากับสีเดิมอื่นๆ ของตัวอาคารด้วย

เฟอร์ลึกลับน่าจะเป็นฮีทเตอร์แบบติดผนังนะ

ขอบคุณที่นำมาจัดแสดงอย่างละเอียดครับ

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 02:56:00 PM »

เฟอร์ลึกลับน่าจะเป็นฮีทเตอร์แบบติดผนังนะ

พอคุณอั๋นพูดมา เลยนึกขึ้นออกเลย
ผมก็ว่า น่าจะใช่นะ  ;) ;) ;)