ผู้เขียน หัวข้อ: [วีโชว์โร่]LEGO Justice League - Gotham City Breakout boxset with Nightwing!!!  (อ่าน 130646 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zarbee

• Full Member
  • ชอบเลโก้มากๆ
Winter soldier เป็นฟิกที่อยู่ในรายชื่อฟิกที่ผมเก็บแบบเอาเป็นเอาตายเลยครับ (รายชื่อทั้งหมดคือ winter soldier,gorilla grodd,star-lord,darkseidและmr.goldครับ)(ฟิก2ตัวหลังนี่ขาดตลาดมากเลยครับ)

mr.gold คุ้นๆว่า ใน BrickLink ราคาอยู่ที่ 37,xxx ครับ  :-\ :'(

ออฟไลน์ mrkornk

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
ทหารหนาวแขนโหด กับน้องเนินมาเรีย  :-[

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
เล่นของแพงอีกแระท่านประมุข
ตกลงเดือนนี้กินอะไรดีครับ อิอิ... :P

ออฟไลน์ Venage

• **
โอ้ คุณzarbee37,XXXผมสู้ไม่ไหวครับ มีที่ราคา 3XX มั้ยครับ 55. ตอนนี้.                                     
Winter soldier = ยังคงนั่งจ้องจออยู่เหมือนเดิม เพราะท่านประมุขขายในราคา 1,XXX รอจีนแล้วกัน
Gorilla grodd= มีแล้วครับ ซื้อจาก brick provider(ขอบคุณคุณอ้นด้วยนะครับ)
(ตอนนี้อัดฟิกแทนตัวผมอยู่ครับ)
star-lord = นั่งจ้องจอเหมือนกัน ไม่ได้หายากอะไร แต่โผล่มาในเซ็ทราคามหาโหด
Darkseid = จ้องจออยู่นานมาก จนเมื่อวานสั่งของคุณอ้น (พร้อมกับอาวุธในเซ็ท 76028)เย้ อยากได้มากที่สุดในรายชื่อเลย
Mr.gold=จ้องจอแน่นอน
พี่ทิค เอ้ย tygulah = ตอนแรก งง ว่ามาจากไหน จนรู้ว่ามาจากธีมที่เลิกขายแล้ว สั่งของคุณอ้นไปครับ
Winter soldier เป็นฟิกที่อยู่ในรายชื่อฟิกที่ผมเก็บแบบเอาเป็นเอาตายเลยครับ (รายชื่อทั้งหมดคือ winter soldier,gorilla grodd,star-lord,darkseidและmr.goldครับ)(ฟิก2ตัวหลังนี่ขาดตลาดมากเลยครับ)

mr.gold คุ้นๆว่า ใน BrickLink ราคาอยู่ที่ 37,xxx ครับ  :-\ :'(
May the money be with you

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
เห็นท่านประมุขเอาฟิก Rare ราคามหาโหดมาให้ดู กระผมก็ได้แต่มองเสมือนตินตินมองนกอินทรีย์   :-[
จะให้ไปถอย 76042 UCS SHIELD Helicarrier เลย ก็ไม่ไหว
แค่ฟิก 5 ตัวในชุดนี้ ยังต้องจินตนาการเอาเลยครับ   ;D

ว่าแต่ ทางโกดังจรัญ จะถอย 76042 มากี่ลำครับ แล้วจะเอามา MOC ให้บินได้แบบนี้ป่ะ ถึงจะสมศักดิ์ศรีของสำนักขำ ๆ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
เพิ่วรู้ว่า ทหารฤดูหนาว มีสกรีนข้างขาอีก เท่จริงๆครับ  :o
อะไรนะ ท่านประมุขไม่จัดยานเฮอร์เพราะจะเก็บเงินจัด ทหาร ตัวนี้ให้กับลูกน้องในพรรคทุกคนหรอครับ
ท่านประมุขใจดีจังเลย ขอให้จงเจริญๆ  ::)
ถ้าได้รถเบนซ์ อิชิตัน จะซื้อแจกลูกพรรคทุกคนเลยครับ 8)

นึกว่าหน้า Winter Soldier จะเป็นหน้าเจ้าเพี้ยน :P
แบบนั้นเอาไว้แถมกับโปรโมชั่นPaypolครับ  :P

เจ้ยอยากดั้ยยยย วินเท่อโซนเย่อ
จัดทั้งชุดเลยครับคุณแจน ;D

สมกับเป็นท่านประมุขผู้มีบารมี สำหรับข้าพเจ้าได้เตรียมงบไว้แล้ว 8) :P
กะว่าจะซื้อช่วงฤดูหนาวนี้ (winter) อิอิ แต่ถ้าใครมีขายก่อนก็ไม่แน่ครับ :-\
ขอบคุณที่นำมาให้ชมกัน :)
ขอบคุณครับพี่ขยัน รอถูกๆจะส่งให้ถึงบ้านพี่เลยครับ  ;)

ดูดีกว่าพี่จีนเยอะเลยครับ :D
ของจริง แจ่มสุดแยู่แล้วครับ  ;)

โหยยย อิจฉางะ!!
ฝากติดตามด้วยเลย!
เม.ยนี้ อาจราคาลงมาหน่อยหนึ่งครับ อิๆ 8)

ท่านประมุขจัดหนักอีกแล้ว! ซื้อเรือบินเพื่อเอาของแต่ของแถม แล้วก็เอาเรือบินไปขายกิโลละ2.- คริๆๆๆๆๆๆๆๆ :P :P :P
กิโลละ2บาท หมายถึง ทอง2บาทใช่ไหมครับท่านรอง :P

ฟิกสาวๆนี่ Vpv ไม่เคยพลาด  ;D
แค่นี้ก็นอนหลับล่ะครับ 8)

ชอบฟิกผู้หญิงค่ะ สวยดี  :D
สวยๆงี้ต้องจับเป็นฟิกพี่ปลาครับ ;D

หูยๆ ประมุขระซื้อของแพงอีกละ อันนี้เค้าขายฟิกแล้วแถม Helica หนิ

ของแถมไม่เอามาโชว์ด้วยเหรอครับ หรือยังขี้เกียจต่อ
เรือบินผมมิอาจเอื้อมครับ คงต้องปล่อยให้สาวกเป๋าหนักจัดไปแทนละครับ :-[

ทหารหนาวแขนโหด กับน้องเนินมาเรีย  :-[
เนินอะไรนะครับ อิๆ 8)

เล่นของแพงอีกแระท่านประมุข
ตกลงเดือนนี้กินอะไรดีครับ อิอิ... :P
ข้าวก้นบาตรครับพี่พล :-[

[/quote]
[/quote]
พี่มีครบล่ะ  8)

เห็นท่านประมุขเอาฟิก Rare ราคามหาโหดมาให้ดู กระผมก็ได้แต่มองเสมือนตินตินมองนกอินทรีย์   :-[
จะให้ไปถอย 76042 UCS SHIELD Helicarrier เลย ก็ไม่ไหว
แค่ฟิก 5 ตัวในชุดนี้ ยังต้องจินตนาการเอาเลยครับ   ;D

ว่าแต่ ทางโกดังจรัญ จะถอย 76042 มากี่ลำครับ แล้วจะเอามา MOC ให้บินได้แบบนี้ป่ะ ถึงจะสมศักดิ์ศรีของสำนักขำ ๆ

ระดับพี่ทิค มีPaypolแบบ VIP รูดปื้ดเดียว โกดังจรัญก็ส่งขึ้นเครื่องเช้า เย็นรับได้แล้วครับผม  8)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
VpV Studio สตูดิโอคนเพี้ยน
ภูมิใจเสนอ
VeeShowRo วีโชว์โร่
Batzarro ฟิกวายร้ายคล้ายๆBatman แถม จากDVD !!!

Batzarro นี้แถมมาพร้อมLego DC Superheroes Justice League vs Bizarro League ซึ่งก็มีมาวางจำหน่ายบ้านเราแบบไม่นึกมาก่อนเลยครับ  :o

ด้านหลังกล่องครับ

แกะออกมาแล้วครับ อยู่ในพลาสติกอย่างดีครับ ;D

หน้าแรกโชว์ฟันขาวครับ ;D

อีกหน้าหนึ่ง ทำหน้าไม่พอใจครับ   >:(

ด้านหลังครับ  ;)

เทียบกับตัวจริงซะหน่อยครับ 8)

อัพเดตพวกซอง+กล่องซะหน่อยครับผม DC เยอะกว่าMarvelจริงๆครับ  ::)

เอาล่ะครับ พูดถึงเจ้าBatZarro ตัวร้ายที่เกิดจากรังสีแยกร่าง(ตามการ์ตูนที่ฟิกตัวนี้แถมมานั่นแหละ) ส่วนพลังของเจ้านี่คนเหนือมนุษย์ เวลาบู๊ไม่ค่อยวางแผน ซึ่งต่างจากBatman ต้นแบบของเขาครับ

ส่วนใครที่เผลอพรีไป :-[ แล้วลังเลว่าจะซื้อเจ้ากล่องนี้อีกดีไหม เราก็คิดซะว่า ซื้อมาเผื่อให้คนที่พึ่งมาเก็บฮีโร่ในอีก4-5ปี ข้างหน้าก็ดีครับ
เพื่อเป็นกำลังใจให้กลุ่มNext Gen เขามาสานต่อ ธีมฮีโร่ให้เจริญรุ่งเรืองสืบไปเอย  :-* (คิดนี้ลืมเศร้าได้ครับ :'( )

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มีนาคม 2015 / 11:51:59 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You

ออฟไลน์ Emerald Knight

• **
ชื่อหนังน่าจะใช้คำว่า AND มากกว่า VS นะ หรือเพราะเป็นบิซซาโร่เลยต้องใช้คำตรงข้าม :P
ว่าแต่เลโก้จะสนใจทำกิกันต้ากับกาแลคตัสไซส์บิ๊กมั๊ยเนี่ย
ในวันที่ฟ้าสว่างและคืนอันมืดมิด จะไม่มีความชั่วใดลอดพ้นสายตาข้าไปได้ ขอให้เหล่าผู้บูชาความชั่วจงระวังพลังข้า ลำแสงแสงกรีนแลนเทิร์น

ออฟไลน์ WolFAero

• Newbie
  • *
ผ้าคลุมยังกะโดนหนูกัดมา :P :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
vampireชัดๆ
ดูโหดแท้ๆเลยครับ  ;)

ชื่อหนังน่าจะใช้คำว่า AND มากกว่า VS นะ หรือเพราะเป็นบิซซาโร่เลยต้องใช้คำตรงข้าม :P
ว่าแต่เลโก้จะสนใจทำกิกันต้ากับกาแลคตัสไซส์บิ๊กมั๊ยเนี่ย
ใช้VS ให้ดูน่าติดตามว่าจะสู้อะไรกัน มากกว่าครับ  ;)
ไซส์บิ๊กคงออกมาเป็นนาฬิกายักษ์น่าจะเหมาะกว่าครับ  ;)

ผ้าคลุมยังกะโดนหนูกัดมา :P :P
พวกตระกูลซาร์โร่ นี่แต่ละนายแนวๆนี้ทั้งนั้นเลยครับ :P

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • *
รีวิวแบบเจ็บๆ ใช่มั้ย 555

พี่ก็เกือบเจ็บเหมือนกัน ดีนะรอดไม่ได้บิทมา

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
รีวิวแบบเจ็บๆ ใช่มั้ย 555

พี่ก็เกือบเจ็บเหมือนกัน ดีนะรอดไม่ได้บิทมา
รีวิวทั้งน้ำตา เพราะข่าวว่าจะเข้าไทยเงียบกริ๊บ ทำเอาผมเลือดซิ๊บๆเลยครับพี่  :'(

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
แล้วกล่องท่านได้แต่ใดมา และได้มาเท่าไหร่  :P

ออฟไลน์ King Roster

• **
พึ่งจัดมาเมื่อวันก่อนนี่เองครับ ฟิกงามใช้ได้เลย ;) ;)

• **
ผมดูในเน็ตแล้วครับ ดูแล้วน้ำตาจะไหล เพราะ
1.มันส์มาก Darkseid ยิงเลเซอร์ได้ด้วย เจอพวกฮีโร่และวายร้ายใหม่ๆเพียบเลย(hawkman,deathstorke,batzarro,plastic man,captain cold,martain manhunter new 52)
2ฟังไม่รู้เรื่องเลย เพราะดันเป็นภาษาอะไรก็ไม่รู้ (ดูรอบสองเป็นอังกฤษแล้ว)
ปล.ทุกตัวในเรื่องหน้าตาเหมือนในเซ็ทเลย ( มีlex lutor กับ martain manhunter มาใน end credit ด้วย เหมือนประมาณว่า martain โดน lex จับไปทำอะไรซักอย่าง)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
แล้วกล่องท่านได้แต่ใดมา และได้มาเท่าไหร่  :P
ท่านพี่ขยัน ที่ปรึกษาพรรคผู้ใจดีจัดให้ครับพี่แบงค์ ;)

พึ่งจัดมาเมื่อวันก่อนนี่เองครับ ฟิกงามใช้ได้เลย ;) ;)
คุ้มค่าต่อการเก้บอย่างยิ่งครับ ;D

ผมดูในเน็ตแล้วครับ ดูแล้วน้ำตาจะไหล เพราะ
1.มันส์มาก Darkseid ยิงเลเซอร์ได้ด้วย เจอพวกฮีโร่และวายร้ายใหม่ๆเพียบเลย(hawkman,deathstorke,batzarro,plastic man,captain cold,martain manhunter new 52)
2ฟังไม่รู้เรื่องเลย เพราะดันเป็นภาษาอะไรก็ไม่รู้ (ดูรอบสองเป็นอังกฤษแล้ว)
ปล.ทุกตัวในเรื่องหน้าตาเหมือนในเซ็ทเลย ( มีlex lutor กับ martain manhunter มาใน end credit ด้วย เหมือนประมาณว่า martain โดน lex จับไปทำอะไรซักอย่าง)

คนอื่นยังไม่ดูเลย อย่าพึ่งเล่าดิ   :o
ว่าแต่มีความรู้สึกกับฟิกBatzarroตัวนี้อย่างไรบ้างครับ พี่อยากรู้แค่นั้นเอง บอกพี่เอาบุญเถอะนะครับ  :'(

• **
ขอโทษครับพี่วี พอดีผมชอบนอกเรื่องไปเรื่อย ฟิก batzarro นี่มีหลายอย่างต่างจากแบทแมนนะครับ
โดยรวมแล้ว ฟิกเท่มากครับ ( สรุป ซื้อฟิกแถมแผ่นหรือเปล่าครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มีนาคม 2015 / 11:26:53 AM โดย Venage »

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
สรุปว่ามันคือการซื้อฟิก Batzarro แล้วแถม DVD
มิน่า คำสั่งซื้อของพี่ ถึงถูกตีตกไปอย่างง่ายดาย   :'(

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
( สรุป ซื้อฟิกแถมแผ่นหรือเปล่าครับ)
อ่านที่พี่รีวิวบ้างไหมนิ 555  :P

สรุปว่ามันคือการซื้อฟิก Batzarro แล้วแถม DVD
มิน่า คำสั่งซื้อของพี่ ถึงถูกตีตกไปอย่างง่ายดาย   :'(
300-400นิดๆเองครับพี่ทิค ใช้แผนเดิมก็ได้ครับ บอกแม่เสือว่าพี่พล สั่งเกิน เลยบังคับให้พี่ทิครับไว้อะครับผม  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มีนาคม 2015 / 11:03:05 PM โดย VpV »