ผู้เขียน หัวข้อ: [วีโชว์โร่]LEGO Justice League - Gotham City Breakout boxset with Nightwing!!!  (อ่าน 130637 ครั้ง)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: [วีโชว์โร่]5002946 Iron Man Mark 33 Silver Centurion!!! ซองนี้พี่รัก หน้า17
« ตอบกลับ #340 เมื่อ: 29 เมษายน 2016 / 06:14:52 PM »
ออกมาซะเยอะแยะให้เหนื่อยตามกัน โชคดีที่เราไม่ยุ่ง อิอิ

นี่ถ้าหยิบมาทั้งฝูง แยกชิ้นเอามาใส่ชามคนๆ ให้เข้ากัน คนธรรมดาที่ไม่ใช่ประมุขวีจะจับกลับมาต่อใหม่ได้ถูกมั้ยเนี่ย

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
Re: [วีโชว์โร่]5002946 Iron Man Mark 33 Silver Centurion!!! ซองนี้พี่รัก หน้า17
« ตอบกลับ #341 เมื่อ: 29 เมษายน 2016 / 07:50:23 PM »
ปีนี้ Iron man ครบยังๆ

ออฟไลน์ HiluxVigo™

• Full Member
« ตอบกลับ #342 เมื่อ: 30 เมษายน 2016 / 08:44:08 AM »
หนทางอีกยาวไกลเลย กว่าของแท้จะทำครบทุก Mark  :-[

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • *
« ตอบกลับ #343 เมื่อ: 30 เมษายน 2016 / 02:20:46 PM »
ผมยังไม่ซื้อนะครับ กลัวโดนดัดหลัง
มาคิดๆว่า กว่าlegoจะทำครบ
ไม่แน่ว่า iron manถ้าความนิยมยังไม่ตก
อาจจะมีออกไปถึง mark ไหนต่อไหน หรือไม่ก็เปลี่ยนชื่อรุ่น
อาจจะปาไปถึง 100รุ่นเลย!! เก็บกันเหนื่อย เพราะหนทางไม่มีที่สิ้นสุด
แต่ถ้ารุ่นนี้มีจับลงsetเล็กๆขึ้นมา(เหมือนmark7) ก็คงหวดเหมือนกัน

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #344 เมื่อ: 30 เมษายน 2016 / 09:18:18 PM »
ผมยังไม่ซื้อนะครับ กลัวโดนดัดหลัง
ไม่แน่ว่า iron manถ้าความนิยมยังไม่ตก
อาจจะมีออกไปถึง mark ไหนต่อไหน หรือไม่ก็เปลี่ยนชื่อรุ่น
อาจจะปาไปถึง 100รุ่นเลย!! เก็บกันเหนื่อย เพราะหนทางไม่มีที่สิ้นสุด
แต่ถ้ารุ่นนี้มีจับลงsetเล็กๆขึ้นมา(เหมือนmark7) ก็คงหวดเหมือนกัน

ตัวนี้เอาไปเทียบกรณี Mark7 ไม่ได้ครับ

เพราะถ้าเป็นตัวที่แถมมากับเกม เลโก้ยังไม่เคยหักหลังมาก่อน

เทียบจากเกมที่เคยออกมาแล้ว (เท่าที่ผมนึกออก)แถมมินิฟิกตามนี้ครับ

The Lord of the Ring --------------- แถม Elrond
  Hobbit --------------------------------- แถม Bilbo ชุดนอน (ไม่ฮิต)
  Batman2 ----------------------------- แถม Lex luthor  (ฮิต)
  Batman3 ----------------------------- แถม plastic man
  marvel super heroes ---------------- แถม Iron Patriot (ฮิตมากกกก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เมษายน 2016 / 09:26:01 PM โดย HiluxVigo™ »

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2016 / 02:06:15 AM »
รายละเอียดฟิกดีจริงๆครับ :D

• *
« ตอบกลับ #346 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2016 / 07:49:41 AM »
แต่mark7 ก็เป็นกรณีศึกษาได้ นิดๆนะครับ
ไหนจะตัวอโศก(hobbit) ที่ออกในงาน การ์ตูนบ้านเค้า

แต่ถ้าเป็นมุมมองด้านราคา อยากให้ราคาลงมา5-700.- จะหวดเลยสักตัว!!

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2016 / 03:46:05 PM »
ออกมาซะเยอะแยะให้เหนื่อยตามกัน โชคดีที่เราไม่ยุ่ง อิอิ

นี่ถ้าหยิบมาทั้งฝูง แยกชิ้นเอามาใส่ชามคนๆ ให้เข้ากัน คนธรรมดาที่ไม่ใช่ประมุขวีจะจับกลับมาต่อใหม่ได้ถูกมั้ยเนี่ย
ยังไม่ขนาดEncyclopedia เคลื่อนที่คร้าบ ถามปุ๊บยังมีไปหาข้อมูลบางชุดเลยพี่ 555 :P

ปีนี้ Iron man ครบยังๆ
ทีมกัปตัน จะไม่ครบได้ไงครับพี่  :P

หักหลังเท่าที่จำได้ มี Superman กับ Azog ตัวComics con ทั้งคู่ครับ
แล้วก็ซองแรคคูนพูดได้กับElectroเป็นซองแถมซื้อครบ 75$ แล้วเอามาขายในToysRUS 3.99$
สุดท้ายพวกแถมDVD ตอนแรกนึกว่าไทยจะไม่เอาเข้า สั่งไปตัวละ650 DVDไทยขาย450--550บาท
หลังหักกันระนาวครับ 5555  ฮือๆๆ :-[ :-[ :-[

รายละเอียดฟิกดีจริงๆครับ :D
ร่วมมือกับข้าเราจะครองจักรวาลฮีโร่ด้วยกัน  8) 8) 8)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
[วีโชว์โร่]LEGO DC Comics Character Encyclopedia คัมภีร์ครอบจักรวาลDC!!!
« ตอบกลับ #348 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2016 / 10:15:58 PM »
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
วีโชว์โร่
LEGO DC Comics Character Encyclopedia
คัมภีร์ครอบจักรวาลDC!!!

วันนี้วันดี เป็นวันสำคัญของชาวพุทธ แล้วชาวโลก
นอกจากวันนี้เป็นวันประสูต ตรัสรู้และปรินิพพานแล้ว
วันนี้ยังเป็นวันที่เตือนว่า มนุษย์เรา เกิด เรียนรู้ความจริงที่เป็นประโยชน์ และ ตาย
เป็นวัฏจักรธรรมชาติของชีวิตมนุษย์นั่นเอง  :-*

คัมภีร์เล่มนี้ ก็เช่นกัน (เข้าเรื่องซะที) คัมภีร์นี้จะบอกทั้งหมดเกี่ยวกับจักรวาลLEGO DC Comics
และคำภีร์เล่มนี้ก็คือ LEGO DC Comics Character Encyclopedia

ซึ่งก่อนหน้านี้ LEGO Batman: the Visual Dictionary ซึ่งผมเกิดในTBCไม่ทันเก็บครับ (แต่ตามเก็บฟิกทัน ;) )

ปกหน้า/ สัน / ปกหลัง

เล่มนี้แถม ฟิก Pirate Batman
ซึ่งไปโผล่ในหนังDVD LEGO JUSTICE LEAGUE: COSMIC CLASH
(ในComicsและThe Brave and the Boldก็มีครับ)

ฟิกนี้ จะถึงฝังไว้ในปกหนาๆครับ

แกะออกมาแล้วมีฟิกและอาวุธอีก2

อีกหน้าเป็นหน้ายิ้มๆ

ด้านหลังครับ

มาดูกันดีกว่ามาแต่ละหน้ามีอะไรบ้าง ก็ตามสารบัญครับ  ;)

หน้าแรก เป็นการต้อนรับของซุปเปอร์ฮีโร่ชื่อดัง ของDC Comics

Batmanในยุคสมัยแรกๆ  :-*

ยานพาหนะในแต่ละยุค

ชุดในตำนาน จุดสุดยอดของสาวกDC   :o :o :o

ฟิกแรร์ มีภาพแบบใกล้ๆ มั่นใจได้ไม่Custom สีไม่นูนๆให้ปวดใจ  ;)

แต่ละหน้า ทำให้อยากเก็บให้ครบแบบจริงๆ  :-\

เปิดมาเรื่อยๆ เรียงตามยุคจน เข้าสู่ยก Justice League ด้วย 2 ฟิกนี้

ฟิก แรร์แบบที่เราไม่อาจเอื้อมก็มีครับ  :-*

ยาวกันจนมาถึง ปี 2016 Wave 1ครับ

Batman V Superman อันนี้ อธิบายละเอียดยิบกว่าในหนังอีก  :P

Mighty Micro  ก็มาครับ  ;)

หน้าที่ชอบมากคือ หน้าจำแนกชุดตั้งแต่ชุดแรกปี 2006 ซึ่งตอนนั้นการผลิตต่างๆของเลโก้ก็ไร้ขีดจำกัดกันแล้ว แต่ละชุดใครเก็บช่วงนั้นถือว่าโชคดีมากๆครับ  :-*

ยาวมาจนถึง 2016 มีWave 1 /Batman 66และ Mighty Micro  (Wave 2 / Wave 2.5 ยังไม่มี คงยกไปเล่มต่อๆไปครับ  ::) )

ด้านหลังมีแนะนำฝ่ายดีไซน์ ของLEGO DC Comics (น่าจะสอบถาม ถามตอบข้อมูลได้ส่วนหนึ่งครับ  :-* )

เอาละ ใครที่ยังไม่มี ลองชั่งใจดูครับ ว่าคัมภีร์และฟิกPirate Batman  ควรแก่การเก็บหรือเปล่า  ;)
ส่วนตัวผมก็ได้เก็บจากผู้ใหญ่ใจดีพี่ขยันหาเก็บไว้ให้ในราคาหลังลดแล้วจึงถือว่าคุ้มครับ
ปล.เมืองนอกขายแยกฟิกราคาเดียวกับทั้งหนังสือตอนลดราคาเลยผมว่าซื้อไว้ดีกว่า กันช้าไปนครับ
  ;)

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีคร้าบ  ;D

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Re: [วีโชว์โร่]LEGO DC Comics Character Encyclopedia คัมภีร์ครอบจักรวาลDC!!!
« ตอบกลับ #349 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2016 / 05:27:56 AM »
ชัดเจนมากๆเลยค่ะ ทุกรูปเลยแถม มีรูปฟิกแรร์ แบบใกล้ๆด้วย   ;D
ฝ่ายดีไซน์ ของLEGO DC Comics คืนคนนี้เอง ไม่เคยเห็นเลย เพราะไม่ได้ดูรีวิว youtube ธีมนี้  ;)

ปล.เดี๋ยวไว้ไปหาหนังสือนินจาโกมั่งดีกว่า  :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
Re: [วีโชว์โร่]LEGO DC Comics Character Encyclopedia คัมภีร์ครอบจักรวาลDC!!!
« ตอบกลับ #350 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2016 / 10:11:03 AM »
ชัดเจนมากๆเลยค่ะ ทุกรูปเลยแถม มีรูปฟิกแรร์ แบบใกล้ๆด้วย   ;D
ฝ่ายดีไซน์ ของLEGO DC Comics คืนคนนี้เอง ไม่เคยเห็นเลย เพราะไม่ได้ดูรีวิว youtube ธีมนี้  ;)

ปล.เดี๋ยวไว้ไปหาหนังสือนินจาโกมั่งดีกว่า  :P
ขอบคุณครับพี่ปลา  ;D
ฝ่ายดีไซน์มีอีกหลายคนในเล่มนี้ วีก็อยากไปร่วม จัดซองDC Comicsออกมาเลยครับ   :P

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #351 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2016 / 08:11:01 PM »
อยากได้เลยท่านประมุข :-[

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #352 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2016 / 11:19:26 AM »
อยากได้เลยท่านประมุข :-[
ซื้อโลดน้องทัช  ;D

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #353 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2016 / 01:58:03 PM »
อือมมม์ เฉยๆมากเลยเล่มนี้ รอของ Marvel มาก่อน ค่อยว่ากัน แต่ไม่รู้จะออกมาหรือเปล่าเพราะหนังสือแบบเล่มใหญ่ Marvel ก็เหมือนไม่มี อาจจติดลิขสิทธิ์หรืออะไรหรือเปล่า

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
« ตอบกลับ #354 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2016 / 03:21:12 PM »
สวยงาม น่าเปิดผ่าน(ไม่อ่าน เน้นดูรูป)  โชคดีที่ตอนนี้ตัดไลน์หนังสือไปแล้ว เพราะไม่ค่อยได้อ่านซะที อิอิ รอดเสียตังไป

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #355 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2016 / 05:04:42 PM »
คุ้มมากๆ ครับ เล่มนี้ :) ซื้อฟิกแบทแมนโจรสลัดมาเป็นผู้โดยสารรถไฟ

แล้วยังได้แถมหนังสือสุดยอดมีรายละเอียดมากมาย ;)

ขอบคุณสำหรับรูปและคำบรรยายครับท่านประมุข :-*

ปล ผมช่วยหาเต็มที่เลยครับ ถ้ายังมีขาย อิอิ :-[

• *
« ตอบกลับ #356 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2016 / 01:00:48 AM »
ส่วนตัวก็ชอบbatmanนะ แต่ซื้อพร้อมหนังสือ น่าจะยังมีขายกันข้ามปี_2_3_4_5ปี คิดว่าก็น่า จะยังหาได้
 ไม่รีบ
หลายคนคงอยากรู้ประวัติbatmanคนนี้ ว่าเค้าคือใคร?มาจากไหน(อิงในการ์ตูน)
ถ้าในหนัง เราจะเห็นว่า มาจากการย้อนเวลา ซึ่งเหมือนในcomicรึเปล่า
ฝาก สาวกช่วยแนะนำหน่อยครับ
แล้ว จะมีrobin ภาคโจรสลัดด้วยมั้ย และมีใครบ้าง อยากรู้ทั้งนั้นเลย(ถามอยากเดียวเลย)  ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #357 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2016 / 12:55:38 PM »
อือมมม์ เฉยๆมากเลยเล่มนี้ รอของ Marvel มาก่อน ค่อยว่ากัน แต่ไม่รู้จะออกมาหรือเปล่าเพราะหนังสือแบบเล่มใหญ่ Marvel ก็เหมือนไม่มี อาจจติดลิขสิทธิ์หรืออะไรหรือเปล่า
Marvelเดี๋ยวมาครับ  ;)

สวยงาม น่าเปิดผ่าน(ไม่อ่าน เน้นดูรูป)  โชคดีที่ตอนนี้ตัดไลน์หนังสือไปแล้ว เพราะไม่ค่อยได้อ่านซะที อิอิ รอดเสียตังไป
ซื้อหนังสือ เอาฟิกให้น้องทัชก็ได้ครับ  :P

คุ้มมากๆ ครับ เล่มนี้ :) ซื้อฟิกแบทแมนโจรสลัดมาเป็นผู้โดยสารรถไฟ
แล้วยังได้แถมหนังสือสุดยอดมีรายละเอียดมากมาย ;)
ขอบคุณสำหรับรูปและคำบรรยายครับท่านประมุข :-*
ปล ผมช่วยหาเต็มที่เลยครับ ถ้ายังมีขาย อิอิ :-[
ขอบคุณครับ 7เทพTBCผู้ใจดีครับ  ;D

ส่วนตัวก็ชอบbatmanนะ แต่ซื้อพร้อมหนังสือ น่าจะยังมีขายกันข้ามปี_2_3_4_5ปี คิดว่าก็น่า จะยังหาได้
 ไม่รีบ
หลายคนคงอยากรู้ประวัติbatmanคนนี้ ว่าเค้าคือใคร?มาจากไหน(อิงในการ์ตูน)
ถ้าในหนัง เราจะเห็นว่า มาจากการย้อนเวลา ซึ่งเหมือนในcomicรึเปล่า
ฝาก สาวกช่วยแนะนำหน่อยครับ
แล้ว จะมีrobin ภาคโจรสลัดด้วยมั้ย และมีใครบ้าง อยากรู้ทั้งนั้นเลย(ถามอยากเดียวเลย)  ;D
ระวังนะครับ 1ใน7เทพTBC คนไหนเหมาจนขาดตลาดขึ้นมาจะกลายเป็นแรร์เอา  :-\

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
[วีโชว์โร่]LEGO Justice League - Gotham City Breakout boxset with Nightwing!!!
« ตอบกลับ #358 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2016 / 09:48:20 PM »
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
วีโชว์โร่
LEGO Justice League - Gotham City Breakout boxset with Nightwing
ฟิกแถมหนังสุดคุ้ม ไม่ถึง 500 บาท !!!

เนื่องจากผู้ใหญ่ใจดี สั่งให้อีกแล้ว ของวี 1 กล่องนะครับ อีก4 กล่อง ของพลพรรคTBCชาวโคราชครับ  ;D

สนนราคา499บาทขาดตัวครับ (ข้างล่างกล่องระบุอยู่ครับ)

หลังกล่องพูดถึงเรื่องย่อครับ

ด้านในกล่องมีซองNightwing กับ กล่องDVDครับ

ด้านในซองมีลายให้ด้วยครับ  :-*

มาดูซองสุดคุ้ม Nightwing

หลังซองมีส่วนใสๆไว้ดูเล่นสำหรับคนชอบเก็บไว้ในซอง ครับ  8)

ด้านในซองมีของตามนี้ครับ

แนะนำตัว Nightwing ซะหน่อย เขาคือ ริชาร์ต ดิ๊ก เกรย์สัน โรบินคนแรก ได้เป็น1ในผู้ก่อตั้งทีมTeen Titans  ก่อนผันตัวเป็นNightwing ลุยเดียวครับ

ต่อซะเลย ด้านหน้าครับ

ด้านหลัง

อีกหน้าหนึ่งโกธรๆ ไว้บู๊ครับ

เลโก้ไนท์วิง ออกมาแล้ว 3 แบบครับ (ที่ออกมากับDVDนี้ ในเรื่องบอกว่าเป็นตอนเริ่มเป็นไนท์วิงในTeen Titans ครับ )

ส่วนตัวว่าเหมือนในInjustice: Gods Among Usครับ   ;D

ซึ่งในComicsล่าสุดก็กลับมาใช้สีฟ้าตามเดิมแต่หน้ากากก็สีฟ้าไปด้วยครับ

สรุปใครเป็นสาวกฮีโร่DC หรือมีลูกหลานสายฮีโร่ ควรซื้อไว้ครับ ในอนาคตผ่านช่วงนี้แล้วจะหายากเอาน๊า  ::)

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีคร้าบ  ;D
.
.
.
.
.
.
.
.
.
ไม่ใช่สายฮีโร่ซื้อมาCustomเอาเสื้อก็ได้ครับ  ;)

เปลี่ยนหน้ากากซะหน่อย กีกี้วิง :P

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
Re: [วีโชว์โร่]LEGO Justice League - Gotham City Breakout boxset with Nightwing!!!
« ตอบกลับ #359 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2016 / 10:16:32 PM »
อ๊าก ขำตัวประกอบตอนท้ายมาก 555+

ไนท์วิวแถมดีวีดีชุดนี้ ควรมีอยู่ในชุดสะสมอย่างมาก :-*

ส่วนตัวก็หวดมาเรียบร้อยแล้วครับ :)

ขอบคุณที่รีวิว อิอิ