ผู้เขียน หัวข้อ: [วีโชว์โร่]LEGO Justice League - Gotham City Breakout boxset with Nightwing!!!  (อ่าน 130653 ครั้ง)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
เจ๋งมากๆเลยครับท่านประมุข
แต่ยังเล็กไปครับจัดเพิ่มอีก6ชุดเลยครับ :P
งบพันคงอีกห่างไกลครับ  :-[

โห นี่มันแฟลตดินแดงอ๊ะป่าว  ประชากรหนาแน่นมาก อิอิ
ตั้งชื่อเป็น VpV คอนโดสตูดิโอแทนแล้วครับพี่อั๋น  :P

:) นึกถึงคุกอวกาศ กับ ฐานทัพฮีโร่บนดวงจันทร์...  :o
เหมือนหนังการ์ตูนอวกาศเมื่อ20ปีที่แล้วจริงๆด้วยครับพี่เจี๊ยบ 8)

คอนโดหลังใหญ่นี้ มีผู้พักอาศัยอยู่ในตึกกันอย่างสบาย :)
ยกเว้นเจ้าของตึก ต้องอยู่ข้างนอก ยืนมองพระอาทิตย์ตกดิน :-\
5555  ทำไมเจ้าของตึก ถึงใส่กางเกงม่วงล่ะครับ   ;D  :P
นั้นบะสิครับ ผมนี่ก็เพิ่งจะสังเกตุเหมือนกัน อิอิ  ::)

ปล.ผมว่าต้อง moc ให้ใหญ่กว่านี้ครับ จำนวนสมาชิกิหมือนจะอยู่กัน
ค่อนข้างแออัดมากๆ 5555  :P
เขาไม่ใช่Vulkนะ  :P

ปล.ใหญ่กว่านี้ ยกลำบากละครับท่านรอง2  :-[

พี่ระน่าจะเปลี่ยนแต่ละชั้นเป็นแบบยกเปิดแบบ modular น่าจะมองเห็นได้หลายด้านกว่านะครับ  ::)
ดูท่าทางจะแออัดสงสัยฟิกเยอะเกิน 555
ไม่เคยต่อModular อะ ตอนต่อไม่มีแปรน ตัวเป็นมั่วOCเลยงานนี้ 555  ;)

พี่ว่า 76038  Attack on Avengers Tower ต้อง x 4++.... นะเนี่ย  เยอะและแน่นมากๆเลยค่ะ  :o
ในอนาคตจะพยายามครับ แต่คิวShopเยอะมากครับ กลัวจะหยุดแค่2.5เองครับพี่ปลา ;D

ท่านประมุขจะออกมาแถลงข่าวเย็นนี้ครับ (เห็นมีแอบบอกว่านี่เป็นแค่ยอดหอคอยเท่านั้น ชั้นใต้ดินที่เก็บยานกำลัง MOC อยู่ อิ_อิ)

ปล. เท่ไปเลยครับ ใส่ฟิกได้เยอะมากๆ  :o
ยังแกลบอยู่เลยครับท่านรอง  ต้องทำตามคติพรรคต่อไป ซื้อเลโก้จนเงินบาทสุดท้าย :'(

เพิ่มความสูงอีกสัก 3 ชั้น แจ่มเลยครับ
ขอเพิ่มความสูงด้วยครับ  :)
ถ้ามีโอกาส อยากจะ5ไปเลยครับ ;D

พอยืนกันเยอะๆ ฟิกเยอะจริงๆ
นึกไปถึงสนามกีฬามีกองเชียร์มายืนกันเยอะๆ
หรือตั๋วconcert 25ใบ หว่า____ ;D
แถลงข่าวเย็นนี้ เหตุเลิกกับรักรัก รึเปล่า  ;D
แถลงข่าวจริงๆ คงจะเป็นข่าว เพิ่มรักรักอันดับ2 มากกว่าครับพี่มด  :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
วีโชว์โร่ ชุด
76039 Ant-Man Final Battle

ฮีโร่ย่อส่วนได้ แต่ไม่เล็กนะครับ!!!

วีโชว์โร่ ชุดนี้ มารีวิวนอกสถานที่ ถ่ายนอกStudio เป็นชุดที่ 2 แล้วครับ ชุดก่อนคือ [วีโชว์โร่]76036 Carnage's SHIELD Sky Attack นั่นเองครับ  ;)

สำหรับใครที่ยังไม่ไปดูแต่อยากเก็บไว้ก่อน เนื้อเรื่องก็ประมาณว่าScott จะไปขโมยชุดHank Pym แต่Hank Pymขอให้ร่วมมือ เพื่อไม่เทคโนโลยีย่อส่วนที่ตัวร้ายจะเอาไปใส่ในชุดYellow Jacket สำเร็จ เพราะจะมีผลร้ายตามมานั่นเองครับ  ;D

เอาละมาชมรีวิวกันครับ
หน้ากล่อง ตามที่เห็นกันบ่อยๆ ขนาดกล่องปานกลางไม่หนักมากครับ

ภาพหลังกล่อง มีลูกเล่นต่างๆ ในชุดนี้ครับ

แกะมามี 2 ถุง ปีกมดยักษ์1คู่ คู่มือ1เล่ม สติกเกอร์1 และ การ์ตูน1เล่ม

การ์ตูนที่ให้มาเป็น2เรื่องควบครับ อีกเรื่องเป็นเป็นSpider-Man2015 โดยกลับหัวแยกเนื้อเรื่องกันครับ   :-*

ฟิกที่ให้มาชุดนี้ครับ
Scott Langในชุด Ant-Man (ไม่มีพาร์ทผมมาให้นะครับ แต่ในหนังทรงประมาณนี้)
Hank Pym ในชุดAnt-Man Black Out Version (ไม่มีพาร์ทผมมาให้นะครับ เอาวิกจ่ามดมาใส่ไปก่อน :D )
Darren Cross ในชุด Yellowjacket

ด้านหลัง+หน้าตาฟิกอีกด้านครับ

หมวกของฟิกแต่ละตัวครับ ส่วนตัวคิดว่าเลโก้ดีไซน์กระจกไว้ในหมวกเลย เป็นการพัฒนาที่แจ่มมากครับ  ;D

เอาหมวกมาใส่ครับ เท่สุดๆครับ

ถุงแรก ต่อเสร็จจะได้ตามนี้ครับ

ได้บริกแบบเล็ก และแบบใหญ่ครับ  :-*

นี่คือAntManแบบยังไม่ย่อส่วนครับ ชุ

ขนาดย่อส่วนแล้วครับ (ยังไม่ได้ติดสติกเกอร์เลโก้ จะทำให้บริกเหมือนกว่าเดิมครับ)

ถุงที่2 ต่อเสร็จจะได้ตามนี้ครับ

พูดถึงชุดAnt-Man Black out version นิดหนึ่ง ตอนแรกผมนึกว่า มันคือWasp 

เพราะไปเจอConcept Art มาคิดว่าใช่แต่หมวกไม่ใช่

ค้นตั้งนานจนไปเจอ ประมาณว่าชุดนี้คือชุดที่ใส่อำพรางตัวในที่มืด แต่เหมือนจะไม่ได้ใส่มาในหนัง

และอีกอย่างคือ ชุดนี้เหมือนจะเป็นตอนจบเดิมของAntManที่ผู้กำกับคนก่อนวางไว้ด้วย พอผู้กำกับคนนั้นออกเส้นเรื่องเปลี่ยน เจ้าชุดนี้เลยหายไปด้วยครับ ::) ยังไงก็แล้วแต่ เจ้าเพี้ยนยึดไปใส่แล้วเพราะชอบมากชุดดำๆแบบนี้  :P

มาดูเจ้า Antony บ้าง เจ้านี้เป็นมดพาหนะประจำตัวพระเอกครับ พระเอกตั้งชื่อให้ ในหนังมีสีฟ้าๆแบบนี้ครับ

ขนาดตัวไม่น้อยเลยครับ

Action ซะหน่อย!!!!  8)

คู่แค้น  :-*

สำหรับชุดนี้ ใครที่ไปดูAnt-Man มาแล้วชอบ สนุก หาซื้อไว้ติดบ้านไว้ครับ
แอบเสียดายที่Legoไม่ได้ทำชุด Wasp มาในชุุดนี้ เพราะWaspรุ่นลูกจะได้เปิดตัวในAnt-Man ภาค2แทนครับ  :-[

แต่ให้ชุดAnt-Man Black out versionและพ่อตาHank Pym มาผมว่าก็โอเคมากแล้วสำหรับชุดกลางชุดเดียวจากหนังเรื่องนี้ครับ   ;)

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ  ;D
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
ขอนิ๊ดหนึ่ง มันอดไม่ได้ :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กันยายน 2015 / 06:43:04 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
รีวิวของท่านประมุขมีรายละเอียดดีมากครับ :P ขอบคุณที่มารีวิวให้ชม

ชุดนี้ไม่พลาดแน่นอนครับ ต้องหามาครอบครองให้จงได้ :o

คงอีกไม่นานครับ :-*

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
ดูหน้ากล่องผ่านๆ ไม่เคยสังเกตว่ามีบริกยักษ์มาให้ด้วยเลยนะเนี่ย อิอิ

หนังยังไม่ได้ดู ก็กดดูผ่านๆ ไปก่อน พยายามไม่อ่านอะไรที่เกี่ยวกะรายละเอียดนัก  :P

ป่านนี้ละ คงต้องรอดูแผ่นละล่ะ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  เห็นชุดแล้วเท่จริง ๆ นะ  หนังเหนิงก็ไม่ได้ดูกับเค้าแต่ดีไซน์ชุดนี้เลโก้ทำได้โดนตามาก ๆ

Antman = Modsystem หรือเปล่าครับ  :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
ว้าวๆ ท่านประมุขกลับมาแล้ว  ;D
หนังสนุกใช้ได้เลยครับ ตอนสุดท้าย
ท่านระน่าจะทำการ์ตูนบู้ๆสักหน่อยนะ  ::)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
AntMan หน้าตาแบบนี้นี่เอง  :D
ปีกมดยักษ์ ใหญ่มากๆเลยค่ะ  หนังท่าทางจะสนุก ต้องหามาดูบ้างแล้วค่ะ  :P

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
Darren Cross นี้เขาแถมผมมาให้เลยนะครับ  :P

ออฟไลน์ January28

• Full Member
  • *
  • Bottoms up!
ไม่พลาดด้วยประการทั้งปวง เป็นชุดขนาดเล็ก-กลางที่ perfect มากชุดหนึ่ง

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
รีวิวของท่านประมุขมีรายละเอียดดีมากครับ :P ขอบคุณที่มารีวิวให้ชม

ชุดนี้ไม่พลาดแน่นอนครับ ต้องหามาครอบครองให้จงได้ :o

คงอีกไม่นานครับ :-*
ขอบคุณครับท่านที่ปรึกษา รอนิดแต่คุ้มครับ ;D

ดูหน้ากล่องผ่านๆ ไม่เคยสังเกตว่ามีบริกยักษ์มาให้ด้วยเลยนะเนี่ย อิอิ

หนังยังไม่ได้ดู ก็กดดูผ่านๆ ไปก่อน พยายามไม่อ่านอะไรที่เกี่ยวกะรายละเอียดนัก  :P

ป่านนี้ละ คงต้องรอดูแผ่นละล่ะ
วันหยุดยาวนี้ เช้าAnt-Man เย็นMission Impossible:Rogue Nation ครับพี่อั๋น  ;D

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  เห็นชุดแล้วเท่จริง ๆ นะ  หนังเหนิงก็ไม่ได้ดูกับเค้าแต่ดีไซน์ชุดนี้เลโก้ทำได้โดนตามาก ๆ

Antman = Modsystem หรือเปล่าครับ  :P
ใช้กลยุทธ์ ซื้อไว้ก่อน ค่อยดูทีหลังครับพี่ทิค  ;D

ว้าวๆ ท่านประมุขกลับมาแล้ว  ;D
หนังสนุกใช้ได้เลยครับ ตอนสุดท้าย
ท่านระน่าจะทำการ์ตูนบู้ๆสักหน่อยนะ  ::)
ขอบคุณครับท่านรองชิ้ว ช่วงนี้กลับมาว่างพอดี
เรื่องการ์ตูน จะทำแบบบู๊เลือดสาดเหมือนเดิม ติดตามชมครับ   8)

AntMan หน้าตาแบบนี้นี่เอง  :D
ปีกมดยักษ์ ใหญ่มากๆเลยค่ะ  หนังท่าทางจะสนุก ต้องหามาดูบ้างแล้วค่ะ  :P
หนังสนุกดีครับพี่ปลา ซื้อไว้ก่อนครับ หนังสนุกแน่นอนครับผม  ;D

Darren Cross นี้เขาแถมผมมาให้เลยนะครับ  :P
Ephraim Goodweather จากซีรีย์The Strainเลยนะครับ

The Strain ซีรีย์นี้สยองดีแนะนำ ของ   Guillermo del Toro จากผู้สร้างHellboyและ Pacific Rim ครับผม  ;)

ไม่พลาดด้วยประการทั้งปวง เป็นชุดขนาดเล็ก-กลางที่ perfect มากชุดหนึ่ง
เดี๋ยวนี้LEGOทำคุ้มดีนะครับ อัดฟิกมาคุ้มดี  ;D

ออฟไลน์ Aj.Jae

• Newbie
  • รักคนอ่าน ^^
Hank Pym นี่มัน Gandalf นี่นา

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับท่านประมุข  :D
ชุดนี้ผมจัดแน่ๆครับ :Pผมเป็นอะไรไม่รู้ผมรู้สึกชอบant-manมากๆ

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick

ตอนแรกผมคิดว่าคนเดียวกันด้วยซ้ำ  :-[

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
แอนโธนี่ ฟัดกับ I-Rex ได้สบายเลย ตอนไปดูหนังก็ลุ้นให้มีภาค 2 นะครับอยากเห็น wasp อิอิ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
Hank Pym นี่มัน Gandalf นี่นา
ใช่แล้วครับอาจารย์เจ หัวMagneto ด้วยครับ เนียนจริงๆนะLEGO  :P

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับท่านประมุข  :D
ชุดนี้ผมจัดแน่ๆครับ :P ผมเป็นอะไรไม่รู้ผมรู้สึกชอบant-manมากๆ
ขอบคุณครับน้องทัธ  ;)
พี่ก็เป็นอะไรไม่รู้ รู้สึกชอบHope Van Dyne ม๊ากมากครับ :-))

ส่วนใครอยากCustom Hope Van Dyne ใช้หัวฟิกTaurielได้เลยนะครับคนแสดงเดียวกันครับผม  :-*

ตอนแรกผมคิดว่าคนเดียวกันด้วยซ้ำ  :-[
ใช่ๆ 4คนนี้แยกกันไม่ออกจริงๆ   ::)

แอนโธนี่ ฟัดกับ I-Rex ได้สบายเลย ตอนไปดูหนังก็ลุ้นให้มีภาค 2 นะครับอยากเห็น wasp อิอิ
เห็นพี่ทศพูดถึง2ตัวนั้นฟัดกัน
ก็นึกถึง Godzilla vs Megaguirusเลยครับ  :-*

ออฟไลน์ Modsystem

• *
antman = modsystem
ลุ้นให้หนังออกมาดี เพราะเหมือนชื่อเรื่องมาพันกับชื่อผมอยู่
และก็ออกมาเป็นที่น่าชื่นใจมาก ชุดนี้ผมจึงต้องหามาครอง
ตีมheroผมเก็บเฉพาะตัวที่ชอบ แต่ตัวนี้ต้องยกเซ้ต(ดีที่มีอยูเซ็ตเดียว)
reviewดีมาก ชอบที่ไปที่มารายละเอียดนักแสดง แล้วพระเอกนี่เค้าแสดงอะไรมาบ้างครับ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
antman = modsystem
ลุ้นให้หนังออกมาดี เพราะเหมือนชื่อเรื่องมาพันกับชื่อผมอยู่
และก็ออกมาเป็นที่น่าชื่นใจมาก ชุดนี้ผมจึงต้องหามาครอง
ตีมheroผมเก็บเฉพาะตัวที่ชอบ แต่ตัวนี้ต้องยกเซ้ต(ดีที่มีอยูเซ็ตเดียว)
reviewดีมาก ชอบที่ไปที่มารายละเอียดนักแสดง แล้วพระเอกนี่เค้าแสดงอะไรมาบ้างครับ
พอล รัด แจ้งเกิดจากบทรับเชิญในซีรีย์Friendsครับ

ส่วนตัวผมเห็นครั้งแรก ในเรื่องAnchorman: The Legend of Ron Burgundy (ตลกจริงๆ ใครยังไม่ดูแนะนำครับ)

เขาชอบรับบทเป็นเพื่อนพระเอกอยู่บ่อยๆ(Forgetting Sarah Marshall,This Is the End )
แสดงนำอยู่บ้าง(I Love You, ManกับThis Is 40 หนังออกแนวตลกบทพูด+ชีวิตหน่อยๆ )
พอล รัด วนเวียนอยู่กับหนังของผู้กำกับ จัดด์ แอพะทาว ที่สร้างชื่อให้เขาสุดๆ คือเรื่องThe 40-Year-Old Virgin นี่แหละครับ

รับบทเป็นก๊วนเพื่อนพระเอก  ซึ่งคนแสดงเรื่องนี้เดี๋ยวนี้ก็แสดงนำหนังใหญ่กันหมด (Seth Rogen และJonah Hill ;) )
พอด รัด และผู้กำกับคนก่อนของAnt-Manสนิทกับจอน ฟาฟวโรผู้กำกับiron Man  อีกด้วยครับ ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
[วีโชว์โร่]Lego DC Superheroes :Batman 3 Beyond Gotham เตรียมรีวิวฮีโร่ในเกม!!!
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: 02 กันยายน 2015 / 12:27:26 AM »
เครียร์แล้ว
Batman 3 Beyond Gotham
 รอรีวิวพร้อมประวัติฮีโร่ในเกมเร็วๆนี้ครับ  ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
[วีโชว์โร่]Justice League:Attack of the Legion of Doom DVD BoxSetมีไว้ตามเทรนด์!
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: 10 กันยายน 2015 / 09:04:21 PM »
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
VeeShowRo วีโชว์โร่
Lego DC Super Heroes ตอน
Justice League: Attack of the Legion of Doom Box Set!!!

สาวกมีไว้ไม่ตกเทรนด์!!!

วีโชว์โร่ ชุดนี้ มารีวิวนอกสถานที่ ถ่ายนอกStudio เป็นชุดที่ 3 แล้วครับ ชุดก่อนคือ [วีโชว์โร่]76039 Ant-Man Final Battle  นั่นเองครับ  ;)

โดยภาคนี้เป็นภาคต่อ ของ Lego DC Comics Super Heroes: Justice League vs. Bizarro  League ;D

โดยได้รีวิวไปแล้ว
http://thaibrickclub.com/board/index.php/topic,28.msg6991.html#msg6991

เอาละมาชมรีวิวกันครับ
Justice League: Attack of the Legion of Doom Box Set ก็มาขายในไทยอีกตามภาคแรกครับ
และสืบเนื่องJustice League vs. Bizarro  Leagueขายดีเป็นเททิ้งเทขว้าง ในBox Setนี้จึงแถมฟิกมาให้ถึง2ตัวเลยครับ!!!  :-*

ด้านหลังกล่องครับ มีการเล่าเรื่องเบื้องต้น โดยDVD จะมีSpecial Feature ให้2อย่างด้วยครับ   

ด้านข้างครับ ภาษาและซับไตเติ้ลในDVDแผ่นนี้ มีถึง6ภาษา 7ซับกันเลยทีเดียว ใครที่ฝึกภาษานี่เหมาะมากครับ  ;)

แกะพลาสติกออกสีแหว๋วขึ้นมากเลยครับ  ;)

ด้านในมีDVD 1กล่อง MiniFigures 2 ตัวครับ โดยวิธีเอาฟิกออก แกะเบาๆจากด้านล่างครับ

ทีนี้มาถึงฟิกที่รอยคอยกันข้ามปี เพราะมีภาพหลุดมาตั้งแต่Superboyเลยทีเดียวครับ
ฟิกที่ว่านั่นคือ!!! Trickster นั่นเองครับ

Trickster เป็นตัวร้ายจอมป่วนเมือง แถมเป็นจอมวางแผนด้วยครับ (น้องๆโจ๊กเกอร์และริดเลอร์เลย)
กระแสที่LEGO จับเจ้าตัวนี้มาออก ส่วนตัวคิดว่ามาจากกระแสซีรีย์Flashเมื่อปีที่แล้วที่มีข่าวว่าMark Hamillหรือเจไดลุคจะมาปรากฎตัวในบทเดิมครับ

ย้อนอดีตไปปี 1990 The Flash หรือ ได้ฉายเป็นซีรีย์TV 22ตอนจบ และอีกTV Movie3ภาค 
Flash หรือBarry Allen  นำแสดงJohn Wesley Shipp พ่อกล้ามโตฮอตฮิตในสมัยนั้นนำแสดงครับ

ป๋าMark Hamill ก็ไปสวมบทเป็น James Montgomery Jesse หรือTrickster ในตอนที่12 "The Trickster"และ22   "The Trial of the Trickster"

และTV Movie The Flash II: Revenge of the Trickster ปี1991 (และออกเป็นวิดีโอหลังฉายไปแล้ว)

ส่วนตัวที่ นำมาเป็นดีไซน์ฟิก ตัวนี้นำมาจากNew 52 ครับ ส่วนจะป่วนเกรียนแค่ไหนติดตามได้ในท้องเรื่องครับ  ;)

กลับมาที่ปัจจุบันครับ มาดูฟิกแถมกัน
ด้านหน้าดีไซน์มาดี แถมพาร์ทผม สีทองทรงแจ่มดีครับ  ;D

ด้านข้าง สกรีนมาเต็ม ตามมาตรฐานใหม่ของLEGO  :-*

ด้านหลังก็พองามครับ  ;)

มาดูภายในกล่ง DVDบ้างครับ ได้DVDมา1แผ่น

นำแผ่นDVDออก จะเห็น Hall Of Justiceที่รวมพลของเหล่าJustice League ซึ่งกระดาษปกนำออกมาวางโชว์ได้ สวยดีครับ 

และสุดท้าย Vitruvius ท่านอาวุโสจากLEGO the Movie หนังใหญ่ของLEGOเหมือนปีที่แล้วครับ  8)

มาพูดถึงเนื้อเรื่องกันบ้างครับ
Justice League:Attack of the Legion of Doomพูดถึงกลุ่มวายร้ายที่รวมตัวกันเพื่อกำจัดเหล่าฮีโร่Justice League
ซึ่งเด็กดูได้ผู้ใหญ่ดูก็ได้ครับ เราจะได้เห็นพลังต่างๆของฮีโร่และวายร้ายได้ชัดมาขึ้น เช่น การโจมตีTrickster และMartian Manhunter

สรุป ความคุ้มสำหรับสาวกDC อย่างผมก็ถือว่าคุ้มครับ ได้ฟิกถึง2ตัว และหนังที่ได้มาก็ดูได้ไม่เด็กจร้าจนเกินไปดูได้เพลินๆเลยครับ และมีภาคต่ออีกนะเนี้ย  ;)
Tricksterก็เป็นอีก1ตัวร้ายของThe Flash ที่โผล่มาป่วนเรื่อยๆ (ยิ่งCaptain Coldไปเป็นสมาชิกJustice Leagueด้วยยิ่งรับบทเด่นในด้านตัวร้ายไปอีก)
ท่านใดเป็นสาวกDC ควรมีไว้ไม่ตกเทรนด์แถมเก็บไว้อีกสักชุดเผื่อYoung TBCที่จะเขาธีมนี้ในอนาคตยังได้ครับ ประมุขวีเพี้ยนวี คอนเฟิร์ม  ;D

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
วีโชว์โร่ หน้า ตัวละครจากเกมLEGO BATMAN 3: BEYOND GOTHAMครับ  :-*

ออฟไลน์ Emerald Knight

• Jr. Member
  • **
Re: [วีโชว์โร่]Justice League:Attack of the Legion of Doom DVD Box Setหน้า15
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: 10 กันยายน 2015 / 09:14:05 PM »
จริงๆไม่ชอบที่แถมมาสองตัวเลยนะ หน้าปกเลยยิ่งโดนเบียดเข้าไปใหญ่ แถมมาจากคนละเรื่องเลย
แต่เหตุผลหลักๆที่แถมเพิ่มมาน่าจะมาจาก boxset ของ The Lego Movie มันเหลือเยอะหรือเปล่าครับ :P
ในวันที่ฟ้าสว่างและคืนอันมืดมิด จะไม่มีความชั่วใดลอดพ้นสายตาข้าไปได้ ขอให้เหล่าผู้บูชาความชั่วจงระวังพลังข้า ลำแสงแสงกรีนแลนเทิร์น