ผู้เขียน หัวข้อ: [วีโชว์โร่]LEGO Justice League - Gotham City Breakout boxset with Nightwing!!!  (อ่าน 130640 ครั้ง)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: [วีโชว์โร่]76030 Avengers Hydra Showdown+76032 Avengers Quinjet City Chaseหน้า12
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2015 / 11:52:18 AM »
ไม่ได้เข้ามาอ่านซะนานสตูดิโอนี้มีดารานักแสดงมากมายจริงๆครับ
ทั้งสวยทั้งเท่ทั้งนั้นเลยครับ
ขอบคุณครับพี่หมอนูป  ;D

ฟิก Ultron มันมีกี่ร่างกี่แบบเหรอครับ (ถามไปงั้นๆ ไม่สนหรอก)

ฟิกหมอโชมีออกมาด้วยมั้ย (ถ้ามีก็น่าสนเลย)

ผ้าคลุมเหลือง Vision นี่ ไม่ค่อยคุ้นเลย เคยมีฟิกตัวอื่นมะเนาะ  ใช่โรบินป่ะ
Ultronลูกกระจอก ร่างที่Ultron ย้ายร่างไปอยู่ได้อย่างอิสระ มี3ตัวจากชุด76029
Ultron Mark 1 ร่างเปิดตัวที่Avengers Tower
Ultron Prime ร่างที่ใช้ช่วงกลางเรื่องถึงก่อนท้ายเรื่อง
Ultron Ultimate ร่างที่ใช้ตอนท้ายเรื่อง ครับ

ฟิกหมอโช อยากให้ออกมาเหมือนกันครับ กลัวSDCC อยู่เหมือนกัน  :-\
ผ้าคลุมวิชั่น บางพิเศษ มีชุดเดียว ชุดนี้เองครับพี่อั๋น  ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
[วีโชว์โร่]5002125 The Amazing Spider-Man 2 Electro Polybag ซองนี้ที่รอมานาน!!!
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2015 / 01:06:31 PM »
VpV Studio สตูดิโอคนเพี้ยน
ภูมิใจเสนอ
VeeShowRo วีโชว์โร่
5002125 The Amazing Spider-Man 2 Electro  Polybag ซองนี้ที่รอมานาน!!!

เจ้าซองนี้ มีขายที่ToysRus เมืองนอกครับ เมืองไทยรอตามข่าวครับผม  ;)
โดยElectro เป็นตัวร้ายหลัก ใน The Amazing Spider-Man 2 ถือว่าเท่ใช้ได้ในระดับหนึ่งครับ 8)

มาชมรีววกันดีกว่าครับ
ภาพหน้าซองครับ

ด้านหลังซอง

ในซองมีแค่นี้ครับ

ประกอบร่าง!!!

ด้านหลังครับ

เอามาเทียบกับพี่จีน(ด้านขวา) ซะหน่อยครับ

เทียบกันปอนด์ต่อปอนด์ !!!  :-*

เอาหัวจากการ์ตูนมาใส่ก็เท่ไปอีกแบบครับ ;)

เอาเป็นว่า สมการรอคอยกันเลยทีเดียวครับ โชคดีที่เจ้าตัวนี้ไม่ไปออก SDCC ไรเทือกนั้นไม่งั้น คงได้แต่มองครับ :-[
สำหรับสาวกควรมีอย่างยิ่งครับ ราคาตอนยังไม่วางจำหน่ายนี่ 3พันขึ้นเลยนะครับ ถ้าหมดไปจากตลาดแล้วไม่อยากจะคิดเลยราคาจะเท่าไร  ::) รีบหามาครอบครองกันครับ  ;)

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ  ;D

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
Re: [วีโชว์โร่]5002125 The Amazing Spider-Man 2 Electro Polybag หน้า13
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2015 / 01:38:42 PM »
ว้าว! ท่านประมุขรีวิวได้ถึงใจถึงอารมณ์จริงๆ :D

ส่งไปช่วยดอยส้มด้วยครับ ได้ยินมาว่าไฟดับอยู่อ่ะ ซ่อมยาก อิอิ :P

ขอบคุณที่มารีวิวให้ได้ชมกัน :)

ออฟไลน์ goong

• Full Member
  • Love LEGO so much.
Re: [วีโชว์โร่]5002125 The Amazing Spider-Man 2 Electro Polybag หน้า13
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2015 / 05:56:28 PM »
ประมุขวีรีวิวแบบเชียร์ซื้อลูกเดียวเลย  :) :) :)

ออฟไลน์ pongza

• Verified Member
  • *
« ตอบกลับ #244 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2015 / 07:03:48 PM »
เดียวต้องไปหามาไว้บ้างแล้ว :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2015 / 09:05:41 PM »
สั้น ๆ เลย อยากได้ อยากด้ายยยยย  ... 

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
Re: [วีโชว์โร่]76030 Avengers Hydra Showdown+76032 Avengers Quinjet City Chaseหน้า12
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2015 / 09:31:12 PM »

ฟิกพี่โต๋นี่ มันหายากแถมแพง ขอปล่อยไปครับ อย่างน้อยมีเวอร์ชั่นหัวใสแล้ว ก็โอละสำหรับสายคาสเซิลอย่างเรา อิอิ

Ultronลูกกระจอก ร่างที่Ultron ย้ายร่างไปอยู่ได้อย่างอิสระ มี3ตัวจากชุด76029
Ultron Mark 1 ร่างเปิดตัวที่Avengers Tower
Ultron Prime ร่างที่ใช้ช่วงกลางเรื่องถึงก่อนท้ายเรื่อง
Ultron Ultimate ร่างที่ใช้ตอนท้ายเรื่อง ครับ

ฟิกหมอโช อยากให้ออกมาเหมือนกันครับ กลัวSDCC อยู่เหมือนกัน  :-\
ผ้าคลุมวิชั่น บางพิเศษ มีชุดเดียว ชุดนี้เองครับพี่อั๋น  ;D

โห นี่มัน Ultron เหรอเนี่ย  ผมนี่นึกว่า ฟรีซเซอร์ เลย

ในหนังก็เห็นมัน upgrade เกินหนนึง แต่ไม่นึกว่า 2 ชั่วโมงกว่า มันจะอัพตั้ง 3 รอบ
Dragonball สู้กันเป็นเดือนๆ กว่าจะแปลงร่างครบ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #247 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2015 / 10:57:29 PM »
ว้าว! ท่านประมุขรีวิวได้ถึงใจถึงอารมณ์จริงๆ :D

ส่งไปช่วยดอยส้มด้วยครับ ได้ยินมาว่าไฟดับอยู่อ่ะ ซ่อมยาก อิอิ :P

ขอบคุณที่มารีวิวให้ได้ชมกัน :)
ขอบคุณครับพี่ขยัน  ;D

วายร้ายขึ้นดอยพี่ทิคไม่ได้ครับ เพราะเป็นดอยแห่งความดี พี่ทิคน่าจะกล่าวไว้  :-*

ประมุขวีรีวิวแบบเชียร์ซื้อลูกเดียวเลย  :) :) :)
งานนี้สาวกควรซื้อไว้จริงๆครับพี่กุ้ง ;)

เดียวต้องไปหามาไว้บ้างแล้ว :P
จัดเลยครับคุณพง ;)

สั้น ๆ เลย อยากได้ อยากด้ายยยยย  ... 

ฟิกพี่โต๋นี่ มันหายากแถมแพง ขอปล่อยไปครับ อย่างน้อยมีเวอร์ชั่นหัวใสแล้ว ก็โอละสำหรับสายคาสเซิลอย่างเรา อิอิ

โห นี่มัน Ultron เหรอเนี่ย  ผมนี่นึกว่า ฟรีซเซอร์ เลย

ในหนังก็เห็นมัน upgrade เกินหนนึง แต่ไม่นึกว่า 2 ชั่วโมงกว่า มันจะอัพตั้ง 3 รอบ
Dragonball สู้กันเป็นเดือนๆ กว่าจะแปลงร่างครบ
สายปราสาทควรเก็บAge of Ultron ครับพี่อั๋น ดูจากภาพด้านล่าง  8)

ในคอมมิค Ultronหลายร่างมากครับ เผลอๆ ในอนาคตUltron อาจกลบมาอีกในฉบับหนังในฐานะรองบอส  ;)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2015 / 08:33:30 AM »
ก็สวยดีนะเนี่ย เดียวค่ยอสอยละกันไม่มีก็ไม่ได้  ::)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #249 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2015 / 05:34:51 PM »
พึ่งเห็นอ่ะคุณวี!!!!! พี่จีนแกเหลือร้ายจริงๆ ถ้ามองผ่านๆคิดว่าท่านประมุขมี2ตัว!!!!!!

ปล. ท่านประมุขจะมีเอาซองผู้พันซานเดอร์(ที่ขายไก่บน Death Star)มา review ป่ะครับ? อิอิ

• ショッカー
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2015 / 06:30:20 PM »
พึ่งเห็นอ่ะคุณวี!!!!! พี่จีนแกเหลือร้ายจริงๆ ถ้ามองผ่านๆคิดว่าท่านประมุขมี2ตัว!!!!!!

ปล. ท่านประมุขจะมีเอาซองผู้พันซานเดอร์(ที่ขายไก่บน Death Star)มา review ป่ะครับ? อิอิ

ผู้พันคนนี้ก็เป็นฮีโร่ของแพนด้าเอ ท่านประมุขมะระรีบจัดด่วนและเปิดพรี ก่อนลูกพรรคจะเปลี่ยนข้าง อิอิ ช่วยยุครับ :)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #251 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2015 / 01:43:52 PM »

ผู้พันคนนี้ก็เป็นฮีโร่ของแพนด้าเอ ท่านประมุขมะระรีบจัดด่วนและเปิดพรี ก่อนลูกพรรคจะเปลี่ยนข้าง อิอิ ช่วยยุครับ :)
ผู้พันฉากเดียว ราคายังไม่นิ่ง จะหาพรีถูกๆให้จงได้เพื่อท่านที่ปรึกษาและท่านรองครับ ย้าก!!!  :-\

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
ช่วงนี้งบหมด ขออนุญาตลงรีวิวตัวละครเกม ในLego Batman 3: Beyond Gothamเป็นระยะๆนะครับ 8)

เริ่มจากBatmanในชุดต่างๆ ก่อน และจะไล่ตามเหล่าฮีโร่ วายร้ายๆที่เคยออกมาชุดต่างๆก่อนนะครับ

ทั้งนี้หากมีตัวละครDC ที่ไม่ค่อยรู้จัก จะได้ศึกษา เผื่อโดนใจเก็บไว้ไม่เสียหลายครับ

ส่วนการ์ตูนDC vs Marvel vs TBC จะกลับมาอีกเช่นกันครับ  ;)
http://www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=7417.msg247909#msg247909

เหล่าสาวกฮีโร่ เชิญชมกันได้ที่กระทู้นี้นะครับผม   ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิถุนายน 2015 / 11:51:01 AM โดย VpV »

• *
laptop ผมเล่นแล้วร้อนมาก  :-\ :-\

อยากจะได้คอมคั้งโต้ะสักตัว

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
laptop ผมเล่นแล้วร้อนมาก  :-\ :-\

อยากจะได้คอมคั้งโต้ะสักตัว
ปรึกษาท่านรองอันดับ2ชิ้ว เขาสิ น้องรี่  ;)
แต่งบต้อง3หมื่น+นะ ต่ำกว่านั้นท่านชิ้วไม่รับให้คำปรึกษา  :P :P :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
[วีโชว์โร่]76036 Carnage's SHIELD Sky Attack ชุดเล็ก คุ้มฟิก คุ้มยาน!!!
« ตอบกลับ #255 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2015 / 10:01:46 PM »
VpV Studio สตูดิโอคนเพี้ยน
ภูมิใจเสนอ
VeeShowRo วีโชว์โร่
76036 Carnage's Shield Sky Attack ชุดเล็ก คุ้มฟิก คุ้มยาน!!!

ก่อนอื่น แอบน้อยใจLEGO Ultimate Spider Man  หรือEarth-TRN123 ที่ไม่ออก White Tiger ให้ครบทีมสไปดี้

เพราะช่วงล่าสุดเรตติ้งWeb-Worrier ใหม่ สด และแรง จนทำให้LEGO ตอฃ้องอิงกระแสออกชุดสอดคล้องกับเรตติ้งครับ

ปีนี้ LEGO Ultimate Spider Man มาด้วยฮีโร่+วายร้าย3ชุดเต็มๆ ครับ ได้แก่
1.10687 Spider-man Hideout (Juniors)
2.76036 Carnage's Shield Sky Attack
3.76037 Rhino and Sandman Super Villain Team-up

เริ่มจากหน้ากล่อง จำลองเหตุการณ์ ตามชื่อชุดครับ

ด้านหลังกล่อง โชว์ลูกเล่นต่างๆ ที่มีในชุดครับ

ข้างกล่องมีรูป1ต่อ1ของฟิกเด่นชุดนี้อยู่ครับ

ในชุดมี2ถุง1สติกเกอร์และ1คู่มือครับ

ฟิก+พาร์ททั้งหมดครับ

คู่มือหน้าแรก เป้นการแนะนำฟิกครับ

ฟิกทั้งหมดมี Spider Man (Miles Morales) เจ้าหน้าที่SHIELDและCarnageตัวร้ายลายเพียบ (ในการ์ตูนเป็นปีเตอร์ ปากเกอร์ที่โดนสิงครับ)

ด้านหลังครับ

มาดูCarnageกันครับ สกรีนถึงเท้าและหนวดด้านหลังทำได้ดี ผมชอบมากครับ  :-*

สกรีนด้านข้างแขนด้วย ซึ่งกำลังเป็นมาตรฐานของฟิกยุคคใหม่เลยทีเดียวครับ  :-*

พาร์ทสกรีนมี2ชิ้นครับ คือใบพัดของยานSHIELDนั่นเอง  ;)

ต่อส่วนตัวเครื่อง มีที่เก็บกระสุนด้วยครับ

ประกอบเข้าหากันแล้วครับ

พาร์ทเหลือชุดนี้ครับ

เรียบร้อยครับ ต่อเพลินๆเสร็จ ตามสไตล์ชุดเล็กครับ  ;)

ประชันความหล่อกันซะหน่อย ปีเตอร์ และไมล์

แมงมุม หลากสี  ;)

ความเห็นส่วนตัว ชุดนี้เล็กก็จริงแต่ฟิกคุ้มนะครับ ตัวเอก คนใหม่ ที่ไม่ใช่สไปดี้ คนเดิม นั่นคือไมล์ โมราเลส

ส่วนตัวร้าย Carnage (ลูกของVenom) ถึงในการ์ตูนซีรีย์ จะเป็นปีเตอร์ ปากเกอร์ ที่โดนครอบงำเพื่อลดความโหดจากในComics
แต่ทางนักสะสมก็คงมองว่าเขาคือ Cletus Kasady เพราะติดตากับCarnageแบบในคอมมิคอยู่ดีครับ  :-\

ส่วนเจ้าหน้าที่ SHIELD  ติ่งต่างให้เป็น โคลสันละกันนะครับ  ::)

สรุปใครเป็นสาวกไอ้แมงมุมไม่ควรพลาดนะครับ ชุดเล็กแต่ได้ฟิกและยานคุ้มๆแบบนี้ ควรเก็บไว้อย่างยิ่งครับ  8)

ขอบคุณที่รับชม
สวัสดีครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มิถุนายน 2015 / 10:21:46 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
เห็นด้วยเลย เล็กแต่คุ้ม ได้ฟิกตัวเด่นๆ อยู่ >< ไม่สนก็ต้องสนหละเนี่ยะๆ

• ショッカー
ครับ :) จะเก็บชุดเล็กเป็นกล่องตามที่ท่านประมุขแนะนำ :D

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ขอบคุณที่มารีวิวให้ได้ชมกัน :D

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
ชุดนี้ mini fig. สวยมาเลยครับท่านประมุข (สกรีนลายข้างแขนของ hero มีมากันหมดนทาอิจฉามาก ส่วน Star Wars มักจะสกรีนลายข้างแขนให้กับ mini fig. ที่มากับ UCS.....=_=")

ขอบคุณสำหรับ review ครับผม ^^

• *
เจ๋งมากเลยครับ ของdcผมยังลอยลำกลางทะเล
AVENGERS 2 ก็ยังไม่ครบเลย  :-[

ตามพี่ระไม่ทันแล้วๆ