ผู้เขียน หัวข้อ: [วีโชว์โร่]LEGO Justice League - Gotham City Breakout boxset with Nightwing!!!  (อ่าน 131462 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongza

• Verified Member
  • Full Member
  • *
Re: [VpV] >>>VpV News 2015 vol.2<<< หน้า3
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:16:37 AM »
รู้เยอะ รู้มาก รู้เกินไปแล้ว 555+ :P

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Re: [VpV] >>>VpV News 2015 vol.2<<< หน้า3
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:46:16 AM »
ได้อ่านข่าวตั้งแต่เช้าเลย อิอิ  :P
คอนเสิร์ตBig Tiggr &Big Friends นี่จะออกเป็น DVDไหมคะ เพราะคิดว่าไปดูไม่ได้ อยู่ไกลค่ะ  ;D

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:07:35 AM »
5555555 ข่าวรู้ลึกรู้จริงมาอีกแล้ว อิ_อิ
พรรคกระยาจกนี่น่ากลัวจริงๆ  8) 8) 8)
 :P :P :P

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:11:15 AM »
คอนเสร์ตนี้ไม่ตีกันเองตายเลยหรอครับ :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:41:13 AM »
ข่าวแรงมากๆเลยท่านประมุข  ;)
พี่พลเหมาๆ ร้ายกาจมากๆ

ปล. รีวิวสตาร์วอร์ ต้องขอรอดูพี่กุ้งแล้วครับ  ;D

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:49:29 AM »
ยักษ์ขาวเยติ ไม่ร่วมงานคอนเสิร์ต Big Tiggr ด้วยเหรอครับ ท่านประมุข ?

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 08:53:40 AM »
อิอิ ตกลงมันคือค้อมหรือค้อนอะ ขอเอาไว้ทุบพี่เสือแทนได้มะ... :D
ส่วนเพลงของพี่เสือนี่เพลงไรอะ ไม่เห็นรู้จักเลย สงสัยจะเก่ามากสินะ... :P

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:00:19 PM »
ผู้กำกับรายนี้กวนได้ใจมากคับ
จะโดน super heroes เล่นงานซะแล้ว  :)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:57:34 PM »
หมดกัน เจอพลซูเปอร์เหมาไปแล้ว ทีนี้คงไม่เหลืออะไรให้ซื้อแล้วสิ   :-X
เพลงเก่าจัง เก่าไปเป็นสิบ ๆ ปีเลยนะ  :o
โชคดีของด้านมืดกับฮีโร่ครับที่พี่พลยังไม่ลงมาเหมาครับพี่ทิค  ;D

รู้เยอะ รู้มาก รู้เกินไปแล้วจริงๆ  :) :) :)
ผมกลับมาแน่นอนครับ ไม่ได้หนีหายไปไหน แต่ไม่มี MOC ฉากใหญ่ๆ นะครับ อันนั้น แหล่งข่าวคงพลาดไปหน่อย
ส่วนรีวิวชุดต่างๆ ของปี 2015 ก็คงตามมาเมื่อพร้อมครับ  :) :) :)
แผนปล่อยข่าวลือ ให้พี่กุ้งต้องMOCตามข่าวไม่สำเร็จสินะครับเนี้ย :-[
แต่ไม่เป็นไรครับ มีคุณเอกับเจไดชิ้วอยู่หาแผนให้พี่กุ้งMOCได้ใหม่ยากครับ 8)

พลเพิ่มความร้ายกาจเข้าไปอีกแล้ว  เหมาความไวแสงสีเสียง  :P :P :P
The Flash Pol กันเลยทีเดียวครับ  :-\

ชุด UCS แต่ให้ฟิกธรรมดาๆ มาหลายตัว ทำเอาคะแนนลบกระดิกขึ้นมาเลย  แบบนี้ชุดนี้ก็เหลือแค่ฟิกป๋านิก ยานใหญ่โต ห้องลับ และก็เพลทอัพราคา เท่านั้นสินะ จากที่เดิมมีระดับความน่าสอยอยู่ที่ 60% ตอนนี้ลดเหลือซัก 48% ซะละ

ว่าแต่เพลงอัลบั้มไรของพี่เสือเนี่ย เพลงฮิตยุคอโยธยาเหรอไงอ่ะ
ระดับพี่อั๋น แค่น่าสอย10%ก็สอยเรียบแล้วสินะครับพี่  :P

เพลงวัยรุ่นสมัยนั้น ใช้จีบสาวกันทั่วบ้านทั่วเมืองเลยนะครับพี่อั๋น  :o

รอชมคอนเสริท์ บิ๊กฟิกฯ กับ รีวิวจากด้านมืด นะครับ..  ;)

ไปชมกันครับคุณซาบี้  :D

รู้เยอะ รู้มาก รู้เกินไปแล้ว 555+ :P
ขอบคุณครับ
รู้ทุกเรื่อง (ยกเว้นเรื่องจริง) น่ะครับคุณพงษ์

ได้อ่านข่าวตั้งแต่เช้าเลย อิอิ  :P
คอนเสิร์ตBig Tiggr &Big Friends นี่จะออกเป็น DVDไหมคะ เพราะคิดว่าไปดูไม่ได้ อยู่ไกลค่ะ  ;D
มีเป็นOrange-ray disc ครับ ความจุแผ่นละ55GB 5ชั่วโมงเต็มๆเลยครับพี่ปลา  ;D

5555555 ข่าวรู้ลึกรู้จริงมาอีกแล้ว อิ_อิ
พรรคกระยาจกนี่น่ากลัวจริงๆ  8) 8) 8)
 :P :P :P
พรรคเรา ไหลลึกๆ ดึกๆไม่หลับไม่นอนอยู่แล้วครับท่านรอง 8)

คอนเสร์ตนี้ไม่ตีกันเองตายเลยหรอครับ :P
พี่ทิค อยู่ไม่กล้าตีกันหรอกครับ  ;D

ข่าวแรงมากๆเลยท่านประมุข  ;)
พี่พลเหมาๆ ร้ายกาจมากๆ

ปล. รีวิวสตาร์วอร์ ต้องขอรอดูพี่กุ้งแล้วครับ  ;D
เหมาเร็วสุดๆ  ชั่วโมงนี้ต้องพี่พลครับคุณชิ้ว  ;)

ยักษ์ขาวเยติ ไม่ร่วมงานคอนเสิร์ต Big Tiggr ด้วยเหรอครับ ท่านประมุข ?

ติดพายุหิมะครับพี่ขยัน อาจจะมาเร็วๆนี้ครับ 8)

อิอิ ตกลงมันคือค้อมหรือค้อนอะ ขอเอาไว้ทุบพี่เสือแทนได้มะ... :D
ส่วนเพลงของพี่เสือนี่เพลงไรอะ ไม่เห็นรู้จักเลย สงสัยจะเก่ามากสินะ... :P
ค้อน "มโยเนียร์" ครับ นอหนูหนีไปเที่ยวครับ พี่พล  :P
พึ่งไปถามพี่ทิคมา พี่ทิคบอกปกติพี่พลก็ุบพี่ทิคอยู่แล้วอะครับ
"ทุบสถิติการเหมา" นั่นเองครับ  :o
ปลเพลงพี่ทิค ยังฮิตกันในวัยรุ่นถิ่นเมืองเหนืออยู่เลยครับ ก๋ากา  :)

ผู้กำกับรายนี้กวนได้ใจมากคับ
จะโดน super heroes เล่นงานซะแล้ว  :)
ฮีโร่ไม่ถือคนบ้า ไม่ว่าคนหล่อหรอกครับกอล์ฟ 8)

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 11:23:53 PM »
คนที่รองเพลงแปลกๆน่าจะเป็นประมุขvนะ เพราะเริ่มปี ก็เก็บฟิกฝั่งdcได้เพียบเลย 8)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2015 / 05:02:10 PM »
คนที่รองเพลงแปลกๆน่าจะเป็นประมุขvนะ เพราะเริ่มปี ก็เก็บฟิกฝั่งdcได้เพียบเลย 8)
เพลงนี้พี่ทิคแต่งเองร้องเองเลยนะครับพี่มด
ส่วนตัวชอบเพลง"มาเป็นแม่เสือของฉันเถอะนะ"ครับ
ท่อนที่ว่า "หากไม่เป็นการรบกวน ก็ขอชวนเธอมาเป็นแม่เสือของฉัน ถูกใจเธอมานานรู้ไหม  ก็คิดวาช่วยทิคหน่อยแล้วกัน " ท่อนนี้ร้องกันทั่วเมืองเลยครับ ;)

ออฟไลน์ TKO

• VIP
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:11:20 AM »
ยักษ์ขาวเกเร   :o
แย่ยิ่งกว่าการไม่มีตังค์ คือยังไม่มีเธอ ,,, แฮ่!!!!!!!

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2015 / 12:22:26 AM »
ยักษ์ขาวเกเร   :o

กำลังนวดให้พี่ทิคเฉยๆครับ ;)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
[VpV] >>>VpV News 2015 vol.3<<<
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2015 / 12:16:25 PM »
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
VpV  News 2015 ฉบับที่ 3

ของเชิญรับชม
VpV News
รู้เยอะ รู้มาก รู้เกินไปแล้ว   >:(

ข่าวสาร ของดาราประจำTBC ตั้งแต่ระดับHuman Being ไปจนถึงNewbie ประจำเดือนแห่งความรัก+ตรุษจีนคร้าบ  :-*

1.พี่KayanกับVpV จัดคอนเสิร์ตขอบคุณหลังการ์ตูนงบพันหวังซื้อหมื่นตอนแรกกระแสแรง!!!

กระแสพรรคงบพันหวังซื้อหมื่น ดีเยี่ยม จนใบสมัครเข้าพรรคหมดเกลี้ยงกันเลยทีเดียว เหตุเพราะคนเพี้ยน หล่อเทวดา ตอน พรรค งบพันหวังซื้อหมื่น บทที่1 การ์ตูนเรื่องแรกฉลองบ้านใหม่ของVpV Studio งานนี้ทางRockstar พี่ขยัน Kayan ร่วมกับประมุขเพี้ยนVpV ร่วมกันจัดคอนเสิร์ต ขอบคุณแฟนการ์ตูน และเชิญชวนติดตามบทอื่นๆที่จะตามมาเร็วๆนี้ครับ โดยในคอนเสิร์ต จะมีเพลง "เสี่ยงบาทา" เพลงที่ประมุขกับพี่ขยันร้องร่วมกันด้วยครับ ใครยังว่างๆสุดสัปดาห์นี้ไปร่วมงานกันที่ทำการพรรคงบพันหวังซื้อหมื่นได้เลยคร้าบ   ;)

2. ชิ้วเล็กควรออกจากฝั่ง เจไดชิ้วลั่นขอแตกไลน์กับเขาบ้างคร้าบ :D

สุดท้ายเจไดชิ้ว  LegoKnightz รองประมุขอันดับ2แห่งพรรคงบพันหวังซื้อหมื่นแตกไลน์เก็บธีมโจรสลัดเพิ่มจนได้หลังทำให้ชาวTBCลุ้นมานานว่า จะอยู่หรือจะไปจากด้านมืด
   เท้าความไปในอดีต เจไดชิ้วช็อควงการมาแล้วด้วยการโล๊ะไลน์ฮีโร่ ซะเกลี้ยงตับ ในปลายปี2014 แล้วเร็วๆนี้ ก็มีข่าวหลุดฉลองปีใหม่2015ว่าเจไดชิ้ว จะโล๊ะสตาร์วอร์ ทิ้งอีกไปเก็บโจรสลัดกับปราสาทผ่านการทาบทามของพี่อั๋น vyJo เจ้าสำนักขำๆและพี่ทศ แห่งPumpkin Comics จนเดือนนี้เจไดชิ้วก็ประกาศแตกไลน์โจรสลัดเพิ่มอย่างเป็นทางการโดยยังเก็บด้านมืดไว้อยู่ครับ  ถือว่าจบข่าวไปได้ด้วยดี หวังว่าจะไม่มีข่าวโล๊ะอะไรอีกในอนาคตนะครับคุณชิ้ว  ;)
(แต่จะโล๊ะทั้ง2ไลน์ มาเก็บฮีโร่ ทางประมุขเพี้ยนก็ยินดีคร้าบ  ;D )

3. ประธานาธบดีบริกเกอร์เปิดThai Brick Clinic ใหม่ ใจกลางกรุงTBCityดึง3นายแพทย์ชั้นนำร่วมงาน

เนื่องจากสวัสดิการของชาวยุทธภพ TBC  ทางประธานธิบดี บริกเกอร์ Bricker ก็ได้จัดสร้างคลีนิคดูแลสุขภาพแห่งใหม่ขึ้นครับ โดยดึงนายแพทย์สุดหล่อมากฝีมือถึง3ท่าน มาร่วมงานครับ โดยเปิดให้บริการตั้งแต่พรุ่งนี้เป็นต้นไปครับ ส่วนนายแพทยืทั้ง3 มีพี่หมอSking พี่หมอกิตติ KittyUltra และพ่อลูกอ่อน(น้องฟรังค์น่ารักมาก) พี่หมอDaNoob มาค่อยดูแลชาวยุทธภพและสิ่งมีชีวิต ตั้งแต่ปลาโลม่า ไปจนถึงมังกรกันเลยทีเดียวครับ  :-*

4.สำนักขำๆสุดทน หลังโดนป้ายส้ม มาแรมปี

เป็นอันทราบกันมานานระหว่างสำนักขำๆ ตัวแทนแห่งความมั่งคั่งของยุทธภพTBC และสำนักด้านส้มแห่งสันติ ตัวแทนความมั่นคงของยุทธภพTBC ได้ชิงการทำดีและความเป็นสำนักอันดับ1ของยุทธภพมาโดยตลอด
โดยตลอดมา ทางสำนักด้านส้ม ได้ปล่อยข่าววงในของสำนักขำๆมาโดยตลอด ทำให้สำนักขำๆโดนวิพากย์ วิจารณือย่างหนัก ยกตัวอย่างเช่น โกดังจรัญ ขุมสินค้าNIB ของพี่พล Pol รองเจ้าสำนัก/พี่อั๋น vyJo เจ้าสำนักขำซื้อทองก่อนช่วงตรุษจีน จนทองขาดตลาด ทำให้ทองราคาขึ้นช่วงตรุษจีน /และล่าสุด แก๊งค์ แบ๊งค์ ม่วง ของพี่คุณหนูแบงค์ Bang Gamo ที่เปิดที่ทำการแก๊งค์ ณ สีลมซอย4 นั่นเองครับ ด้วยการป้ายส้มที่ผ่านมาทำให้สำนักขำๆ ต้องออกโรงเช็คบิล พวกสำนักส้มในการกระทำที่ผ่านมาครับ  :-*
 คราวนี้ความมั่งคั่งหรือมั่นคง จะเป็นฝ่ายกำชัย สำนักขำๆจะกำจัดการป้ายส้มได้อย่างถาวรหรือไม่ติดตามกันต่อไปครับ  ;)

พบกันใหม่ฉบับหน้า ครับ ;D
ติดตามข่าวฮอตฮิต ประจำบอร์ดได้ เรื่อยๆ ในVpV  News ฉบับต่อไปนะครับ
ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กุมภาพันธ์ 2015 / 12:45:42 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2015 / 12:36:25 PM »
ข่าวฮิต ข่าวฮอต จริงๆเลยครับ ท่านประมุขวี  :P
จริงๆ เกือบโล๊ะแล้วด้วยครับ อิอิ แต่พลังสถิตมันช่างแกร่งกล้านัก
ยิ่งเห็นฮีโร่มี พระเอกสุดหล่ออย่างโอลิเวอร์ ควีน ยิ่งทำให้กระผมจิตใจสับสนอยากแตกไลน์
โดยเฉพาะยานเฮอริแครี่เออร์นี่มันสุดๆไปเลยจริงๆครับ

Pirate, Castle, Star Wars, Heroes และเกือบทุกธีม อยากหมด
แต่เนื่องด้วยอยู่พรรคยาจกจึงมิอาจเหิมเกินหน้าเกินตาฝั่ง สำนักขำๆได้  :-[

และด้วยพลังเจไดกลับมาเริ่มนิ่งแล้ว ช่วงนี้จะอยู่นิ่งๆจำศีลรอแอบดูของคุณเอ กับพี่กุ้ง แทนละครับ อิอิ  :P

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
Re: [VpV] >>>VpV News 2015 vol.3<<< หน้า4
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2015 / 01:03:20 PM »
555555555 ตอนบ่ายกำลังง่วงๆ อ่านแล้วตาสว่างเลยครับ ฮามากๆ ชอบครับชอบ กิกิ

ปล. ดาบคุณชิ้วน่าจะผิดนะครับ ของจริงต้องเป็นสีม่วง! 66666

ออฟไลน์ zero

• Jr. Member
  • *
Re: [VpV] >>>VpV News 2015 vol.3<<< หน้า4
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2015 / 01:59:09 PM »
ไหนข่าวสำนักม่วงละ

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2015 / 02:44:08 PM »
ตอนนี้ต้องตามตามท่านประมุขไปก่อนครับ ก็เพื่อหวัง winter soldier (เป็นมินิฟิกสุดยอดของแถมแห่งปี) ถ้าขัดใจ ประเดี๋ยวจะอดกันหมด 555+ :P :P :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2015 / 03:02:53 PM »
ข่าวฮา ๆ แก้เบื่อ แก้ง่วง อิอิ
สำนักขำ ๆ นี่ร้ายจริง ๆ ขนาดในข่าวยังร้ายไล่ทำร้ายสำนักอื่น ๆ ไปทั่ว   :-\

สรุปว่าสำนักใน TBC ต้องมีสีประจำสำนักกันด้วย สำนักส้ม สำนักขำๆ(สีทอง) สำนักสีน้ำ สำนักงบพันฯ(สีดำ) สุดท้ายสำนักน้องใหม่ สำนักม่วง !!!   :o

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2015 / 04:08:46 PM »
555 ข่าวสนุกมากครับ
สำนักขำๆนี่ชอบรังแกเขาไปทั่วเลย แค่เอาเรื่องจริงมาบอกแค่นั้นเอง  :P :P :P