ผู้เขียน หัวข้อ: [วีโชว์โร่]LEGO Justice League - Gotham City Breakout boxset with Nightwing!!!  (อ่าน 131528 ครั้ง)

ออฟไลน์ HiluxVigo™

• Full Member
Re: [VpV Studio] >>>ฟิกจาก Lego DC Justice League 2015 !!!<<< หน้า 1 ถึงหน้า 2 ^_^
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 25 มกราคม 2015 / 04:30:22 PM »
โอยยย มาดูกระทู้นี้แล้ว กิเลสมาเลยครับ
พยายามจะเลือกเก็บ เพราะมันออกมาเยอะเหลือเกิน
แต่เล่นทำออกมาสวยทุกตัวเลย ..เครียดคับ งานนี้  :-[

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: [VpV Studio] >>>ฟิกจาก Lego DC Justice League 2015 !!!<<< หน้า 1 ถึงหน้า 2 ^_^
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 01:42:52 AM »
quote author=King Roster link=topic=28.msg3078#msg3078 date=1422094781]
ฝั่ง dc ปีนี้มีแต่ชุดโดนๆทั้งนั้นเลย
[/quote]
โดนเต็มๆครับ นี่ยังจะมีBatman 2015 มาเป็นดาบ2อีกครับ 

อยากได้ฟิก Supergirl เดียวต้องไปหามาบ้าง ;D
คุ้มจริงๆ สำหรับสาวแกร่งคนนี้ครับ

ข้าน้อยขอคาราวะท่านประมุขวี!!!!!    (คุณวีจัดหนักเลยนะนี่ อิอิ)
ขอบคุณครับท่านรอง ท่านรองก็ไม่น้อยหน้าประมุขเลยนะครับ ได้ข่าวว่าผบ.ของท่านรองออกกฎอัยการศึกห้ามช๊อปเข้าบ้านแล้วนิครับ (แนะนำให้เปิดโกดังแบบพี่พลครับ รอดจากผบ.ชัวร์   )

ชอบฟิกที่มีปีกสีทองค่ะ  สวยดี   
ปล. แต่ปีกน่าจะทำให้แข็งๆไปเลย  เหมือนปีก Chima
บางปีกข้อดีคือไม่หนักและงอ บิดได้เหมือนปีกจริงๆครับ พี่ปลา 

อยากได้ ลุงโอลิเวอร์ ควีนจังเลยครับ ท่านประมุข 
พี่เอก แห่งรายการ "ฝันเป็นจริง" ช่วยได้ครับ คุณชิ้ว 

โดนฟิกสายฮีโร่หลายตัวเลย มีแต่สกีนสวยๆทั้งนั้น  :-[
ใครพลาดDCปีนี้ เสียดายจริงๆครับ ถึงไม่สายฮีโร่ก็ซื้อไว้ได้นะครับ เพื่อลูกในอนาคตครับ 8)

wonder woman กับ supergirl นี่พลาดไม่ได้แล้วครับ
captain cold ก็สวยเหมือนกันเลยยครับ   
สาวกฮีโร่ห้ามพลาดครับ

ทุกชุดต้องเก็บอย่างน้อย 1 ตัว ปีนี้ DC การตลาดสุดยอดมากอะ 
เก็บ2ตัวก็ได้ครับ

ปีทองของsuperhero จริงๆ :o
ปีทองเลโก้ฮีโร่ แต่สำหรับสาวกเป็นปี(เสีย)เงินครับพี่มด   :P

Green Arrow ทำไมหัวต้องเหลืองขนาดนั้น ไม่ชอบสีวิกเบย ส่วนตัวอื่นชอบหมดเลย ช่วงนี้งบขาดแคลนมาก คงค่อยๆเก็บไปทีละนิดละหน่อย
อันที่จริงในComics ผมแกท๊องทองมากมายเลยล่ะครับ ;)

เยอะมากครับวี ขืนเก็บฮีโร่ด้วยสงสัยเงินมีเท่าไหร่ก็ไม่พอ
ต้องค่อยๆเก็บครับพี่ทศ ตอนนี้ผมพักเก็บเงินรอAvengers ทีเดียวครับ  ;)

โอยยย มาดูกระทู้นี้แล้ว กิเลสมาเลยครับ
พยายามจะเลือกเก็บ เพราะมันออกมาเยอะเหลือเกิน
แต่เล่นทำออกมาสวยทุกตัวเลย ..เครียดคับ งานนี้  :-[
ไม่ต้องเครียดครับ เดี๋ยวมันก็ลอยมาเองแบบไม่รู้ตัวครับกอล์ฟ ;)

ออฟไลน์ TKO

• VIP
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 28 มกราคม 2015 / 07:43:50 PM »
อ่านกระทู้นี้ เครียดเลย จริงๆ
แย่ยิ่งกว่าการไม่มีตังค์ คือยังไม่มีเธอ ,,, แฮ่!!!!!!!

ออฟไลน์ mrkornk

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 28 มกราคม 2015 / 09:40:45 PM »
รีวิวไวมากๆ  เป็นประโยชน์มากเลยครับ

ว่าแต่ Cyborg นี่ทำไมเปลี่ยนหมวกแล้วทรงผมแกต่างไปล่ะ  จากยาวๆกลายเป็นสั้นหยิกเลย  :)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 12:48:41 AM »
อ่านกระทู้นี้ เครียดเลย จริงๆ
ค่อยๆเก็บไปครับ ;)

รีวิวไวมากๆ  เป็นประโยชน์มากเลยครับ

ว่าแต่ Cyborg นี่ทำไมเปลี่ยนหมวกแล้วทรงผมแกต่างไปล่ะ  จากยาวๆกลายเป็นสั้นหยิกเลย  :)
ขอบคุณครับ

Cyborgที่ให้มาโล้นเลยครับ จะหาผมสั้นหยิกก็หาไม่ได้เลยครับ  :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
[VpV Studio] >>>Lego DC Justice League 2015 !!!<<<
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 11:04:23 AM »
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
Lego DC  Justice League 2015 !!!

ตั้งแต่ ได้Justice League 2015มายังไม่มีโอกาส ถ่ายรูป โชว์ออฟเลยครับ วันนี้เลยเอาซะหน่อยครับ  ;)

การต่อสู้เบาๆของ คู่แค้นตลอดกาลครับ  :-*

มีBat-Familyแล้ว Super-Familyก็ไม่น้อยหน้าครับ  ;)

ฮีโร่สาวฝั่งDC ทั้ง 3 ครับ   (ยังมีStarfire ที่จะออกมาเร็วๆนี้อีกนะครับ) ;D

2คู่หูคู่ฮา ได้ออกโรงซะกะทีครับ

เมื่อวายร้ายระดับแนวหน้าของDC มาอยู่ที่นี่ ฮีโร่ชาวDCคงต้องต้อนรับซะหน่อยครับ  :-*

ปิดท้ายด้วย ทีมวายร้ายจอมพลังครับ  >:(

ว่าจะแนะนำตัวละครทั้งฮีโร่ และวายร้ายMarvel&DC แต่ละตัวในกระทู้หน้าครับ เผื่อใครที่อยากลองเก็บฟิกฮีโร่ดูครับ
ส่วนตัวผม ถ้าฐานะมั่นคงกว่านี้ คงหาCity ให้ฮีโร่อยู่บ้างละครับ  ;)

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ  ;D
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
บาจาเยอะขนาดนี้ นักเจ็บตัวในตำนานจะนิ่งเฉยได้เยี่ยงไร   :P

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
Re: [VpV Studio] >>>Lego DC Justice League 2015 !!!<<< หน้า III
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 12:57:04 PM »
วี เอาสาวเข้าสังกัดอีกแล้ว ว่าแต่รักๆยอมได้ไงนี่

ออฟไลน์ Modsystem

• *
Re: [VpV Studio] >>>Lego DC Justice League 2015 !!!<<< หน้า III
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 01:37:12 PM »
ภาพจบ เหมือนเหล่าดาวร้าย มารับคำสั่งใครบางคนนะครับ คนที่รู้ว่าใครคนนั้นคือ_ใคร 8)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 03:49:55 PM »
วี เอาสาวเข้าสังกัดอีกแล้ว ว่าแต่รักๆยอมได้ไงนี่
อ้างว่ารับดาราสาวๆเพิ่มมาดึงเรตติ้งการ์ตูนก็รอดแล้วครับพี่ทศ  :P

ภาพจบ เหมือนเหล่าดาวร้าย มารับคำสั่งใครบางคนนะครับ คนที่รู้ว่าใครคนนั้นคือ_ใคร 8)
รายนั้นฮีโร่ยังขยาดครับพี่มด (ชะอุ๊บ)  8)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
[VpV Studio] >>>76042 UCS S.H.I.E.L.D. Helicarrier<<< หน้า III
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 11:07:31 PM »
ย้ายมาไว้ที่นี่ละกันครับ เนื่องจากVpV News ลือเป็นที่แรก  8)

76042 UCS S.H.I.E.L.D. Helicarrier

หลังจากมีข่าวลือครั้งแรกมาที่ VpV News และแล้ว ก็มาถึงเวลาเปิดตัวอย่างยิ่งใหญ่อลังการซะทีครับ  ;)

กล่องนี้ มีจำนวนบริกถึง 2พันเกือบ3พัน เลยครับ สมกับเป็นUCS ทีเดียว  :-*

ฟิกทีให้มาถือว่าจัดเต็มกันเลยทีเดียวครับ
1.Steve Rogers หรือกัปตันอเมริกาครับ

2.Nick Fury กับชุดสีดำ ที่ทุกคนรอคอยมานานครับ  ;)

3.Maria Hill ตามคาด  :P

4.Black Widow แบบเดียวกับในชุดปกติครับ

5.Hawkeye แบบเดียวกับในชุดปกติครับ

และแค่ฟิกRare ทั้ง3 ตัวไม่พอ มี Micro -Figure ซะด้วยคร้าบ
1.ironman
2.กัปตันอเมริกา
3.Hawkeye
4.Nick Fury
5.เจ้าหน้าที่ S.H.I.E.L.D. (8ฟิก กันเลยทีเดียวครับ  :-* )

สภาพทั้งยานครับ ใหญ่มากครับ  :-*

มีห้องลับอยู่กลางยานครับ  :o

ด้านในห้องลับคือ ห้องบัญชาการครับ  :-*

ดูด้านล่างซะหน่อยครับ  ;)

ป้ายบอกรายละเอียดครับ เท่สุดๆ  8)

ทั้งชุดนี้วางจำหน่าย เดือนมีนาคม สนนราคาที่349.99$ ครับ  ;D

ส่วนตัวคงเก็บฟิกFury กับHill แค่2ตัวก่อนละ่ครับ นอกนั้นคงปล่อยไปตามกำลังทรัพย์ เงินหมื่น สำหรับผมช่วงนี้รู้สึกจะเกินเอื้อมอยู่ครับ  :-[

สาวกคิดเช่นไร จะจัดสักหน่อยไหม แสดงความคิดเห็นได้เลยครับ  ;)

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 11:19:25 PM »
สนใจแต่ฟิกครับท่านประมุข ถ้าราคาโดดไปไกล ก็คงแต่ได้มองตาปริบๆ ครับ :-[ :-X :-* :'(

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 30 มกราคม 2015 / 12:18:24 PM »
สนใจแต่ฟิกครับท่านประมุข ถ้าราคาโดดไปไกล ก็คงแต่ได้มองตาปริบๆ ครับ :-[ :-X :-* :'(
เก็บแต่ฟิกHill กับFury พอล่ะครับ 349$ ไม่ไหวจะเครียร์จริงๆครับ  :-\

แต่ถ้าวันไหนมีงบถึงก็อยากเก็บไว้สักชุดครับ  :D

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 30 มกราคม 2015 / 10:07:14 PM »
เห็นราคาแล้ว ความอยากได้ของผมก็ลดลง... :P

ตอนนี้ ผมหาข้ออ้างให้ตัวเองได้แล้วครับ... นั่นคือ นี่มันไม่ใ่ช่มินิฟิกเสกล ผ่านๆๆๆ  :-[

ออฟไลน์ AWESOME

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 31 มกราคม 2015 / 12:23:44 PM »
 76042 UCS  สวยงาม  ใหญ่โต รายละเอียดก็โอเลยครับ(แม้จะเป็นเสกลไมโคฟิก)
งบไม่พอ  คงเก็บแต่มินิฟิกบางตัว     :)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
[VpV] >>>VpV News 2015 vol.2<<<
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2015 / 11:46:01 PM »
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
VpV  News 2015 ฉบับที่ 2

ของเชิญรับชม
VpV News
รู้เยอะ รู้มาก รู้เกินไปแล้ว   >:(

ข่าวสาร ของดาราประจำTBC ตั้งแต่ระดับHuman Being ไปจนถึงNewbie ประจำเดือนแห่งความรักคร้าบ  :-*

1.พี่พลเสริมSpeed Force พร้อมสโลแกนใหม่ เหมาเหนือแสงสีเสียง!!! :o

เหมาแบบปกติ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ก็ไม่ทันอยู่แล้ว ยิ่งพี่พล Sir Pol เจ้าพ่อNIBรายใหญ่ เจ้าของโกดังจรัญ ยังไปเสริมพลังความเร็ว Speed Force
โดยSpeed Force เป็นพลังเดียวกับที่The Flashใช้วิ่งปรี๊ดปราบเหล่าร้ายนั่นล่ะครับ :-* แถมแค่นั้นยังไม่พอยังไปเช่าค้อนโยเนียร์จากTHOR มาทุบปุ่มBid แข่งกับนักบิดมือไวอย่างพี่หมอเอ่ยอีก
ด้วยSpeed Force และค้อนโยเนียร์จะทำให้พี่พล กลายเป็นตำนานอย่างสโลแกน ที่ว่า  เหมาเหนือแสงสีเสียง หรือไม่ ตามติดกันได้ที่ร้าน ออนเซนและร้านชั้นนำอื่นๆในTBCได้เรื่อยๆครับ  ;)

2. Tiggr นำทัพBig Figure จัดคอนเสิร์ตสไตล์บิ๊กๆ "Big Tiggr &Big Friends" :D

ก็อย่างที่ทราบกันทั่วยุทธภพ ว่าอดีตนางงามยุทธภพอย่าง แม่เสือ ตกลงกับดักหัวใจของพี่ทิค Tiggr เพราะคารมอันแสนร้ายกาจและเพลงที่พี่ทิคแต่งมาจีบแม่เสือโดยเฉพาะ ซึ่งเพลงเหล่านั้นก็ได้รวบรวมเป็นอัลบัม
ออกวางจำหน่ายด้วยนั่นคืออัลบัม แม่เสือจร้า (2538) ที่มีเพลงฮิตร้องติดปากของวัยรุ่นสมัยนั้นอย่าง "อุบะ นางฟ้าธิดาลาวัลย์" "ใจส้มๆ" "มาเป็นแม่เสือของฉันเถอะนะ" เป็นต้นครับ
ผ่านมากว่า20ปี แล้วพี่ทิคจึงจัดคอนเสิร์ตสไตล์ทิคๆอีกครั้ง ณ เวทีพยัคฆ์ร้าย บนดอยส้มแห่งสันติ ชาวยุทธภพเข้าชมฟรีทุกที่นั่ง(ยกเว้นคนของสำนักขำๆ นั่งได้แค่หลังเวทีเท่านั้น  :o ) ใครยังไม่ทราบว่าจะไปไหนวันวาเลไทน์ที่จะถึงนี้ เชิญที่งานคอนเสิร์ตBig Tiggr &Big Friendsได้เลยครับ :D

3.ตัวแทนTBC เจรจาสงบศึกหลังชาวDCไม่พอใจโดนพรรคกระยาจกและพ้องเพื่อนยึดชุดไปใส่เล่น  :-[

เป็นเรื่องจนได้หลังเจ้าเพี้ยน และพ้องเพื่อนแอบเข้าห้องแต่งตัวนักแสดงDC เอาชุดมาแจกจ่ายเพื่อนๆ ใส่เล่นกันจน นักแสดงDCไม่มีเสื้อใส่แสดงการ์ตูนตอนใหม่ DC&Marvel : The Days of Future End
ที่ถ่ายทำตอนแรกเสร็จไปแล้ว รอลงสัปดาห์นี้ครับ ร้อนถึง พี่ปอนด์ Bricker ต้องออกมาแก้ไขปัญหา โดยจะคืนเสื้อให้นักแสดงDCในทันทีครับ ซึ่งถ้าดูจากรูป นักแสดงชั้นนำของTBCอย่างพี่ทิคTiggr พี่อั๋นvyJo คุณปลาColour12 ก็ไปเผลอใส่เสื้อของชาวDCด้วยครับ แต่ก็จากในรูปอีกนั่นแหละครับ ที่แสดงว่านักแสดงTBCทุกคนพร้อมจะคืนชุดให้เต็มทีแล้วครับ  :P

4.พี่กุ้ง Goong จะนำทัพนักแสดงด้านมืด กลับมาแสดงในVpV Mini Story ตามเดิม

หลังจากหายไปสักระยะ พี่กุ้งก็เตรียมกลับมาพร้อมทีมนักแสดงจากด้านมืด ทั้งเจได และซิธเช่นเดิมครับ ช่วงนี้พี่ดกุ้งอาจจะเงียบในTBCหน่อยเพราะมีโปรเจคMOCฉากต่างๆ ที่ตั้งโชว์อยู่ในใหญ่ขึ้น และเตรียมตัวกับโปรเจคเก็บStar Wars 2015 ทุกชุดพร้อมรีวิวอย่างละเอียดนั่นเองครับ ใครที่คิดถึงเจ้าสำนักด้านมืดท่านนี้รอนิดหนึ่งนะครับ เพราะพี่กุ้งจะกลับมาพร้อมโปรเจคยักษ์ใหญ่ สไตล์ด้านมืดแน่นอนครับผม
สำหรับนักแสดง ด้านมืด ทั้งหลายก็เตรียมตัวร่วมแสดง VpV Mini Story :Thai Brick Crisis  การ์ตูนอีเว้นท์ใหญ่ประจำปีของVpV Mini Storyด้วยครับ  ;)
ทั้งยังมีข่าว VpV Studio พึ่งเซ็นต์สัญญา กับนักแสดงด้านมืดหน้าใหม่ถึง3ท่าน และกำลังเดินทางร่วมแสดงในปลายเดือนนี้ อีกครับ เรียกได้ว่า นักแสดงคับคั่งกันเลยทีเดียวสำหรับVpV Mini Story :Thai Brick Crisis  ซัมเมอร์นี้ได้รับชมกันแน่นอนครับ   :-*

วันนี้ขอแค่4ข่าวใหญ่ที่ไม่รายงานไม่ได้ก่อนนะครับ พบกันใหม่ฉบับหน้า ครับ ;D
ติดตามข่าวฮอตฮิต ประจำบอร์ดได้ เรื่อยๆ ในVpV  News ฉบับต่อไปนะครับ
ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:50:09 AM โดย VpV »

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 12:03:44 AM »
หมดกัน เจอพลซูเปอร์เหมาไปแล้ว ทีนี้คงไม่เหลืออะไรให้ซื้อแล้วสิ   :-X

เพลงเก่าจัง เก่าไปเป็นสิบ ๆ ปีเลยนะ  :o

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
Re: [VpV] >>>VpV News 2015 vol.2<<< หน้า3
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 01:04:23 AM »
รู้เยอะ รู้มาก รู้เกินไปแล้วจริงๆ  :) :) :)
ผมกลับมาแน่นอนครับ ไม่ได้หนีหายไปไหน แต่ไม่มี MOC ฉากใหญ่ๆ นะครับ อันนั้น แหล่งข่าวคงพลาดไปหน่อย
ส่วนรีวิวชุดต่างๆ ของปี 2015 ก็คงตามมาเมื่อพร้อมครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
Re: [VpV] >>>VpV News 2015 vol.2<<< หน้า3
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 01:27:10 AM »
พลเพิ่มความร้ายกาจเข้าไปอีกแล้ว  เหมาความไวแสงสีเสียง  :P :P :P

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 05:06:15 AM »
ชุด UCS แต่ให้ฟิกธรรมดาๆ มาหลายตัว ทำเอาคะแนนลบกระดิกขึ้นมาเลย  แบบนี้ชุดนี้ก็เหลือแค่ฟิกป๋านิก ยานใหญ่โต ห้องลับ และก็เพลทอัพราคา เท่านั้นสินะ จากที่เดิมมีระดับความน่าสอยอยู่ที่ 60% ตอนนี้ลดเหลือซัก 48% ซะละ

ว่าแต่เพลงอัลบั้มไรของพี่เสือเนี่ย เพลงฮิตยุคอโยธยาเหรอไงอ่ะ

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 05:34:55 AM »
รอชมคอนเสริท์ บิ๊กฟิกฯ กับ รีวิวจากด้านมืด นะครับ..  ;)