ผู้เขียน หัวข้อ: [วีโชว์โร่]LEGO Justice League - Gotham City Breakout boxset with Nightwing!!!  (อ่าน 130648 ครั้ง)

ออฟไลน์ HiluxVigo™

• Full Member
Re: [VpV Studio] ฟิกจาก Lego DC Justice League :76025 Green Lantern vs. Sinestro!!!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 09:47:08 AM »
Batman ดูดีมีระดับมาก ดูแล้วเกิดกิเลสเลย
เดี๋ยวต้องไปหาซื้อมามั่งละครับ  :)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
[VpV Studio] ฟิกจาก Lego DC Justice League :76026 Gorilla Grodd Goes Bananas!!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 12:35:11 PM »
76026 Gorilla Grodd Goes Bananas

ชุดนี้ผมเก็บแค่ 3 ตัวเช่นกันครับ

1.Wonder Woman
สาวชนเผ่าอเมซอนที่มีเชื้อสายเทพปรกรนัม ทำให้เธอแข็งแกร่งกว่ามนุษย์ทั่วไป มีเชือกวิเศษสามารถทำให้ศัตรูพูดความจริงได้ครับ

หน้าอีกฝั่งครับ

ด้านหลังครับ

ลองเทียบกับลายเก่า แล้วดูบู๊มากขึ้นครับ 

2. Captain Cold
ใครได้ดูซีรีย์ The Flashคงรู้จักดีครับ ส่วนใครยังไม่ได้ดู เขาคือวายร้ายที่ใช้น้ำแข็งโจมตีฝั่งตรงข้ามครับ โดยปืนแช่แข็งประจำกายครับ (ปืนผมทำเองครับ  ;) ) กัปตันเย็นเย็น เป็นวายร้ายประจำซีรีย์Flashครับ  ;)

หน้าที่ 2

ด้านหลังครับ เหมือนโดเรมอนเลย  :P

3. Gorilla Grood
ใครดูPlanet of the Apes คงพอนึกภาพลิงพูดได้ออกครับ Grood คือลิงพูดได้ ฉลาดและโหดเ***้ยมครับ คู่ปรับตลอดกาลของFlash มาในซองเหมือนBigfigทั่วไปครับ

ออกมาประกอบร่างแล้วครับ  :-*

ด้านหลังเรียบๆครับ

ฟิกคราวๆ จากชุดนี้ครับ Flashจากปีเก่าครับ  ;) (คนขับรถขนกล้วยไม่ได้จัดมาครับ  ;D )

ชุดนี้ควรเก็บวายร้ายทั้ง2ไว้ และพ่วงWonder Womanที่ดูจริงจังขึ้น ซึ้งในชุดมีBat-Robotด้วยครับ(เอามาสู้HulkBusterสินะ  :P ) ยานล่องหนอีกนะ ใครงบถึงจัดทั้งชุดไม่เสียดายเงินแน่นอนครับ  ;)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
[VpV Studio] ฟิกจาก Lego DC Justice League :76027 Black Manta Deep Sea Strike!!!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 12:36:25 PM »
76027 Black Manta Deep Sea Strike

ชุดนี้คิดแล้วคิดอีก เลยได้มาแต่Black Mantaครับ

Black Manta
อดีตทหารผู้เชี่ยวชาญด้านการต่อสู้ ผู้อยู่เบื้องหลัง ศึกระหว่างแอนแลนติสกับโลกมนุษย์ครับ
เขามีชุดที่สามารถดำน้ำลึกได้ ทักษะการต่อสู้ มีมากพอจะประจันหน้ากับAqua-man ได้เลยครับ  :-*
หัวนี้ไม่ได้มีในชุดนะครับ ผมเอามาจากฟิกจีนครับ มีหน้าเดียวพอดี เข้ากันได้เลยครับ

ใส่แล้ว ดูเหมือนในการ์ตูนเลยครับ  ;)

นี่คือBlackManta ในการ์ตูนครับ

เวลาถอดออกมาจะประมาณนี้ แต่Legoจะไม่มีหัวด้านในครับ :-X

ในชุดมีฟิกประมาณนี้ครับ ส่วนตัวรอแบทแมนชุดดำน้ำจากปีที่แล้วเดินทางมาอยู่ครับ  ;)

ชุดนี้สำหรับผู้ที่ยังไม่มีAquaman และอยากได้Bat-Submarine แนะนำครับ งบซื้อทั้งชุดเอามาตั้งโชว์ฉากสู้กันใต้น้ำลึกได้ชิ้วๆเลยครับ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม 2015 / 02:32:23 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: [VpV Studio] ฟิกจาก Lego DC Justice League :76025 Green Lantern vs. Sinestro!!!
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 12:40:56 PM »
Captain Cold หน้าไม่หล่อเหมือน สกอฟิล เลยครับ หน้าแก่มากๆ อิอิ  ::)

ออฟไลน์ AWESOME

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 02:29:17 PM »
Wonder Woman ชุดนี้ดูมาดเข้มขึ้น Gorilla Grood ก็สวย (ไซด์ขึ้นนวมกับพี่ Hulk  ได้สบาย  :P)
Black Manta สกีนสวยดีครับ คล้ายการ์ตูนเลย แต่หมวกดูโตไปนิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม 2015 / 02:37:34 PM โดย AWESOME »

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 02:34:14 PM »
Captain cold!!!!!

ออฟไลน์ Emerald Knight

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 02:50:05 PM »
Wonder Woman ผมไม่ชอบตรงที่ใส่กางเกงขายาวนะครับ ::)
แต่ก็ต้องซื้อไว้ก่อนถึงจะมีลางสังหรณ์ว่าเดี๋ยวเลโก้ก็ทำแบบกางเกงว่ายนํ้าตามมาอีกก็ตาม :P
ในวันที่ฟ้าสว่างและคืนอันมืดมิด จะไม่มีความชั่วใดลอดพ้นสายตาข้าไปได้ ขอให้เหล่าผู้บูชาความชั่วจงระวังพลังข้า ลำแสงแสงกรีนแลนเทิร์น

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
[VpV Studio] ฟิกจาก Lego DC Justice League :76028 Darkseid Invasion !!!
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 04:37:57 PM »
76028 Darkseid Invasion

เป็นอีกชุดที่ผมอึ้งทันทีที่เห็น เพราะอัดแน่นไปด้วยฮีโร่ใหม่ๆ ถึง 3 ตัวและDarkseid ตัวร้ายที่ไม่คิดว่าLEGO จะทำออกมาในเร็ววันครับ  :o

ชุดนี้ผมเลยจัดมาเกือบทั้งหมดทุกตัวเลยครับ (ขาดแต่ซุปเปอร์แมนที่มีแล้ว ลายเดียวพอครับ  ;) )

1.Green Arrow
โอลิเวอร์ ควีน มหาเศรษฐีแห่งเมืองStar Cityที่ ออกมาปราบอธรรมในชุดGreen Arrowครับ มือฝีมือเด่นเรื่องการยิงธนูมากที่สุดในจักรวาลDC เลยทีเดียว   :-*
ในชุดมาพร้อมธนูประจำกายและฮู้ดแบบเปิดไปอยู่ด้านหลังครับ  ;)

หน้าที่สอง โชว์ฟันขาวๆ  ;D

พร้อมลุย!!!

2.Hawkman
คาร์เตอร์ ฮอล ผู้ที่สามารถแปลงกายเป็นHawkmanได้ เมื่อตายไปเขาก็จะกลับมาเกิดใหม่ และสามารถแปลงกายเป็นHawkmanได้ในทุกๆชาติครับ (และHawkgirlก็เช่นกัน) ฮีโร่ตัวนี้นอกจากบินได้แล้วแขนขาที่โดนตัดไปจะงอกใหม่อีกด้วยครับ  :o
ในชุดให้มาประมาณนี้ครับ มี2ปีก อาวุธและหน้ากาก ;)

อีกหน้าหนึ่งครับ ใส่แล้วแทบไม่เห็นว่าหน้าไหนเพราะหน้ากากแทบจะปิดส่วนปากครับ  ::)

ใส่ปีกแบบหุบครับ

ตอนกางปีกครับ (หน้าเอาปีกไปCustom เป็นAngel ของX-Menจริงๆครับ  :P )

3.Cyborg
วิกเตอร์ สโตน นักกีฬาอเมริกัน ฟุตบอล ที่ประสบอุบัติเหตุรวมร่างกับจักรกลต่างดาวทำให้กลายเป็นครึ่งคนครึ่งมนุษย์ครับ หากเขาแยกร่างออกจากจักรกลนั้นจะเข้าICU ทันที(หากช่วยไม่ทันจะตายครับ  :-[ ) ไซบอร์กสร้างมาใช้ส่วนที่เป็นหุ่นยนต์สร้างอาวุธไฮเทคต่างๆ รวมถึงบินและดำน้ำได้ครับ  :-*
หน้าแรกจะยิ้ม ตามสไตล์วัยรุ่นโรคสวย เสื้อมีLogoตัวCชัดเจน

แต่ทำหน้าจริงจังก็เป็นนะจ๊ะ  >:(

ใส่หมวกแล้วอย่างเท่เลยครับ  8)

หันซ้ายซะหน่อย

หันขวานิดหนึ่ง  เท่มาก  ;)

4.Darkseid
ตัวร้ายระดับแถวหน้าของDC ครับ เป็นมนุษย์ต่างดาวที่มีกองทัพสามารถทำลายล้างดวงดาวได้ทั้งดวง แถมจับมนุษย์บนดาวนั้นๆไปแปลงร่างเป็นสัตว์ประหลาดลูกสมุนได้อีก ที่สำคัญลำแสงที่ยิงออกทางดวงตาติดตามเป้าหมายด้วยครับ >:(
ระดับพลังขนาดเฮียซุปคนเดียวเอาไม่อยู่ครับ ซึ่งถ้าเจ้าตัวนี้ ออกมาครั้งไหน จัสติค ลีคได้รวมพลกันเหนื่อยเลยทีเดียว  :-[

ชุดนี้มาในซองเช่นเดิมครับ  :-*

ประกอบร่างครับ อย่างเท่   :-*

ด้านหลังแบบเบาๆครับ

ชุดนี้ มีฟิกและBig ประมาณนี้ครับ คุ้มสุดๆ

เอาละ ชุดนี้ผมว่าสาวกหรือผู้ที่ต้องการเริ่มเก็บDC Superheroes ควรมีครับ เพราะอัดแน่นไปด้วยฮีโร่ และมีวายร้ายที่ฮีโร่ต้องขยาดครับ ซึ่งCyborg เป็นตัวที่ผมรอมานานแรมปี (พอๆกับGreen Lantern เลยทีเดียวครับ) ยังมีHawkman และฮีโร่ฮอตฮิตอย่างGreen Arrow อีก ชุดนี้คุ้มสุดๆ และใครงบถึงซื้อทั้งชุดก็จะได้ยานปฏิบัติการของเหล่าJustice League ได้ครอบครองด้วยครับผม  ;)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
[VpV Studio] ฟิกจาก Lego DC Justice League :76040 Brainiac Attack !!!
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 04:41:51 PM »
76040  Brainiac Attack !!!

ชุดนี้เล็งๆไว้อยู่ 2 ตัวคือ Supergirl และวายร้ายมันสมองอย่าง Brianiac ครับ

1.Supergirl
คาร่า ซอร์เอล (Kara Zor-El) ลูกพี่ลูกน้อง ของSuperman ครับ ถึงดูรูปร่างบางน่าทะนุทนอมแต่ความแข็งแกร่งระดับน้องๆ เฮียซุปเลยทีเดียวครับ(ก็มาจากดาวดวงเดียวกันอะนะ  ::) )

ถอดแบบหนัง+คอมมิค เดะๆเลยครับ  ;)

ปล่อยลำแสงได้เหมือนกันนะครับ  ;)

2.Brianiac
มนุษย์ต่างดาวปริศนา ที่ตระเวนยึดดาวไปทั่วครับ (ดาวของSupergirlก็เจอเจ้านี้ยึดไปไว้ในแคปซูปครับ  :-[ )
ความแข็งแกร่งพอๆกับเฮียซุป แต่ด้วยเทคโนโลยีในยาน ที่ล้ำสมัยมากๆ (มาจากการยึดดาวต่างๆแล้ว เอาความรู้จากดาวนั้นๆมาเก็บไว้ในสมองตน  :o ) ทำให้เป็นวายร้ายที่จัสติก ลีค รับมือยากอีก1 ครับ ถ้าจะเอาชนะ ต้องพาออกมานอกยานเท่านั้นครับ)  ;)

รูปร่างหน้าตาเฮียแกประมาณนี้ครับ   >:(

ด้านหลังเฮียแกครับ ออกแบบใส่รายละเอียดดีจริงๆครับ

ฟิกในชุดนี้มีประมาณนี้ครับ มาเชี่ยน กับเฮียซุปผมมีแล้วรอดไปครับ  ;D

ชุดนี้ จะเน้นยานของBrianiac ด้วยครับ (ในเกม Brianiacจะขับยานลำนี้ มาต่อสู้กับเราด้วยครับ)
สำหรับสาวกหรือคนที่เริ่มเก็บDC ชุดนี้ถือว่าเป็นชุดกลางที่คุ้มฟิกอีกชุดหนึ่งเช่นกันครับ  ;)

และนี่ก็คือฟิกที่ประเดิมปี 2015 ถือว่าออกมาได้ตรงใจผมมาก สำหรับDC 2015 Wave 1 เอาใจผมไปครองเลยครับ  :-*

สุดท้ายนี้ จำได้ว่าที่กลับมาเก็บLego ได้ตั้งเป้าเก็บDC คือเก็บJustice Leagueให้ครบ ตามภาพครับ  ;D

และจากวันนั้นถึงวันนี้ ซึ่งจะครบปีที่ 2 ของการกลับมาเก็บLego ผมก็ได้ตามเป้าพอดีเลยคร้าบ  :-*

ยังไงก็ขอให้ ทุกท่านสมหวังตามเป้าการเก็บเหมือนกันนะครับ  ;)

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ  ;D

ออฟไลน์ King Roster

• **
Re: [VpV Studio] >>>ฟิกจาก Lego DC Justice League 2015 !!!<<< หน้า 1 ถึงหน้า 2 ^_^
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 05:19:41 PM »
ฝั่ง dc ปีนี้มีแต่ชุดโดนๆทั้งนั้นเลย :)

ออฟไลน์ pongza

• Verified Member
  • *
Re: [VpV Studio] >>>ฟิกจาก Lego DC Justice League 2015 !!!<<< หน้า 1 ถึงหน้า 2 ^_^
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 05:35:12 PM »
อยากได้ฟิก Supergirl เดียวต้องไปหามาบ้าง ;D

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 08:59:17 PM »
ข้าน้อยขอคาราวะท่านประมุขวี!!!!! :o :o :o (คุณวีจัดหนักเลยนะนี่ อิอิ)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 09:05:20 PM »
ชอบฟิกที่มีปีกสีทองค่ะ  สวยดี  ;)
ปล. แต่ปีกน่าจะทำให้แข็งๆไปเลย  เหมือนปีก Chima

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 09:25:02 PM »
อยากได้ ลุงโอลิเวอร์ ควีนจังเลยครับ ท่านประมุข  :D

ออฟไลน์ AWESOME

• **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 10:13:54 PM »
โดนฟิกสายฮีโร่หลายตัวเลย มีแต่สกีนสวยๆทั้งนั้น  :-[

ออฟไลน์ thikimilks

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 10:54:52 PM »
wonder woman กับ supergirl นี่พลาดไม่ได้แล้วครับ
captain cold ก็สวยเหมือนกันเลยยครับ   :D

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 11:09:44 PM »
ทุกชุดต้องเก็บอย่างน้อย 1 ตัว ปีนี้ DC การตลาดสุดยอดมากอะ  :P

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 11:27:13 PM »
ปีทองของsuperhero จริงๆ :o

ออฟไลน์ brickprovider

• *
  • Minifigs's Collector
    • Brickprovider
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 25 มกราคม 2015 / 12:10:29 AM »
Green Arrow ทำไมหัวต้องเหลืองขนาดนั้น ไม่ชอบสีวิกเบย ส่วนตัวอื่นชอบหมดเลย ช่วงนี้งบขาดแคลนมาก คงค่อยๆเก็บไปทีละนิดละหน่อย
www.facebook.com/brickprovider ขายมินิฟิก อัพเดทเรื่อยๆครับ

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 25 มกราคม 2015 / 01:05:29 AM »
เยอะมากครับวี ขืนเก็บฮีโร่ด้วยสงสัยเงินมีเท่าไหร่ก็ไม่พอ