ผู้เขียน หัวข้อ: [วีโชว์โร่]LEGO Justice League - Gotham City Breakout boxset with Nightwing!!!  (อ่าน 131461 ครั้ง)

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
  • CastleMania
Re: [VpV Studio] >>>VpV News 2015 vol.4<<<
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 14 มีนาคม 2015 / 05:41:55 PM »
 :o เพิ่งมาเห็นวิธีการบูชาที่ถูกต้อง ก่อนหน้านี้ทำผิดมาตลอดเลย
มิน่า จะซื้อแต่ล่ะที โดนจำกัดงบตลอด  :'(
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: [VpV Studio] >>>VpV News 2015 vol.4<<<
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 14 มีนาคม 2015 / 08:12:03 PM »
รู้เยอะ (แต่เพี้ยน) รู้มาก (แถมมั่ว) รู้เกิน (ความจริง) ไปแล้ว... :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 16 มีนาคม 2015 / 09:41:54 AM »
:o เพิ่งมาเห็นวิธีการบูชาที่ถูกต้อง ก่อนหน้านี้ทำผิดมาตลอดเลย
มิน่า จะซื้อแต่ล่ะที โดนจำกัดงบตลอด  :'(
พี่หมอเอ่ยอยู่ใกล้พี่ทิคอยู่แล้ว เข้าโครงการงบลับพี่ทิคได้เลยครับ 8)

รู้เยอะ (แต่เพี้ยน) รู้มาก (แถมมั่ว) รู้เกิน (ความจริง) ไปแล้ว... :P
ขอบคุณครับพี่พล ข่าวแบบนี้รอกระบวนการกรองข่าว จะทำให้ช้าและคาดเคลื่อนได้ครับ  ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
VpV Studio สตูดิโอคนเพี้ยน
ภูมิใจเสนอ
VeeShowRo วีโชว์โร่
ฟิกAvengers :Age of Ultron อเวนเจอร์กรีฑาทัพ ขจัดอัลตรอน !!!

เหล่าอเวนเจอร์ ร่วมมือกันปราบไฮดร้าให้สิ้นซาก โทนี่ สตาร์ค ฮีโร่หัวใสประดิษฐ์อัลตรอนมาปราบเหล่าร้ายแทนกลุ่มฮีโร่อเวนเจอร์ แต่ที่ไหนได้ อัลตรอนกับมองว่ากลุ่มอเวนเจอร์อันตรายต่อโลกมนุษย์ เลยจะกำจัดอเวนเจอร์ทิ้งซะงั้น  :o
เรื่องราวจะเป้นไงต่อ รับชมกันได้ในโรงภาพยนตร์ 29 เมษายน 1 ทุ่มเป็นต้นไปครับ  ;)

เอาละเกริ่นมาซะเยอะ มาดูMini figure ของทางLego ที่อิงมาจากหนังเรื่องAvengers :Age of Ultron กันดีกว่าครับ  ;D
76029 Iron Man vs. Ultron

1.iron Man Mark 45  เป็นMarkที่โทนี่ใช้บู๊ในช่วงครึ่งหลังของหนังครับ  ;)

2.Ultron Sentry วายร้ายลูกน้องของUltron มีเยอะมากในหนังครับ สาวกควรมีอย่างต่ำ10ตัว  :-* 

3.Ultron Sentry officer ลูกน้องUltron ที่คุมUltron Sentry ตัวฟิกเหมือนกันหมด มีเพิ่มพาร์ทมาต่อเพิ่มเท่านั้นเองครับ  ;D

ชุดนี้ต้องซื้อเพราะMark 45 จริงครับ  8)

76030 Avengers Hydra Showdown

1.Hawkeye ฮีโร่แม่นธนู แถมมีธนูหลายชนิด อีกแนะ :o

เทียบกับตัวเก่าซะหน่อยครับ

2.Thor บุตรเทพเจ้าโอดินแห่งแอสการ์ด ผู้ถือค้อมสายฟ้า มโยเนียร์ มาอยู่โลกหลังเหตุการณ์โลกาทมิฬ  ;)

เทียบกับฟิกเก่าครับ

3.Hydra Henchman วายร้ายทหารไฮดร้า ลายใส่ถือเป็นการบ่งบอกว่าในหนังวายร้ายพวกนี้จะใช้วิทยาการของเอเลี่ยนภาคแรกครับ  ;)

มีแค่ 3 จากชุดนี้ครับ

76031 The Hulk Buster Smash

1.Hulk นักวิทยาศาสตร์ที่กลายร่างเป็นฮีโร่ทรงพลังเพราะผลจากรังสีแกรมม่าในร่างกาย

ถือว่าทำได้ดีเลยทีเดียวครับ สีเนื้อฮัคใหม่จะเหมือนGreen Goblin ส่วนตัวชอบทั้งเก่าและใหม่เลยครับ ;)

2.Scarlet Witch สาวที่มีพลังพิเศษจากการทดลอง สามารถควบคุมวัตถุและสะกดจิตได้ครับ :-*

2สาว ที่ยกให้เป็น ฮีโร่สาวแห่งปีของทั้ง2ค่ายเลยดีกว่าครับ  8)

3.Ultron Prime สุดยอดวายร้ายผู้ทำให้Avengers แตกกระเจิงเลยทีเดียว ได้ข่าวว่าแค่ร่างPrimeก็ร้ายสุดยอดแล้วครับ >:( (แอบเอาหมวกUltron Sentry officer มาใส่ค่อยเหมือนในหนังหน่อยครับ   ::) )

4.iron Man Mark 44 - Hulk Buster  หุ่นยนต์ยักษ์ที่โทนี่ สร้างไว้เผื่อเวลที่ต้องรับมือกับฮัคครับ

ด้านข้างครับ

ด้านหลัง

ตรงฝาเปิด - ปิด ส่วนหัวครับ

ห้องบังคับ

ใส่ฟิกไอรอนแมนเข้าไปพอดีเลยครับ

จะปิดล่ะนะ

ปิดแล้ว  ;)

เทียบ กับ ฮัคซะหน่อยครับ

สูงนักใช่ไหม ต่อตัวสู้ซะเลย  :P

เทียบกับMOC Groot ที่ผมจับย่อส่วนซะหน่อยครับ  8)

ตรงขาแปลกๆ เลยลองทำใหม่ดูครับ ::)
ยิ่งสูงขึ้น กลับไปเป็นแบบเดิมดีกว่า  :-[

เอาแอ็กชั่นงามๆซะหน่อยดีกว่าครับ Hulk vs Hulk Buster !!!  :-*

เจ้าเพี้ยน ขอขึ้นเป็นสิริมงคล ซะหน่อยนะครับ  :P

5.iron Man Mark 43 สินค้ายังมาไม่ถึง เอารูปเป้นทางการของLegoมาประกอบไปก่อนนะครับ :-[

ถือเป็นชุดสุดคุ้มทีเดียวเลยครับ  :-*

76032 The Avengers Quinjet Chase

1.Captain America ฮีโร่ผู้ถูกฉีดยาวิเศษทำให้มีพลังกำลังเหนือมนุษย์พร้อมโล่คู่ใจ

เทียบกับลายเก่าซะหน่อยครับ

2.Black Widow อดีตนักฆ่ากลายมาเป็นสายลับ ฝีมือและความเร็วของเธอ ทำให้ได้กลายเป็นฮีโร่สาวคนเดียวในอเวนเจอร์ ครับ  :-*

เทียบกับชุดเก่าครับ

3.Vision แอนดอร์ยที่ถือเป้นไม้ตายเด็ดของกลุ่มอเวนเจอร์ที่จะใช้ล้มUltron ครับ สามารถทะลุผ่านสิ่งของต่างๆได้ ;)

ในการ์ตูน วิชั่นคบกับScarlet Witch ครับ ในหนังหวังว่าจะไม่มีฉากแบบนี้นะครับ :-\

4.Ultron Ultimate  วายร้ายUltron ร่างชุบแร่ชนิดเดียวกับที่ทำโล่กัปตันครับ

ฟิกนี้ หัวใสๆ แต่ก็ยังมีสกรีนตรงแก้มทั้ง2ด้วยครับ  :-*

5.iron Man Mark 43  (ออกมาเป็นชุดที่2 แล้วนะเนี้ย ::) )

ชุดนี้ก็คุ้ม อีกเช่นกันครับ  :-*

76038 Attack on Avengers Tower

ชุดนี้ มี 1.iron Man Mark 43 และ 2.Thor  ที่เคยออกในชุดก่อนหน้าแล้วครับ

3. สินค้ายังมาไม่ถึง เอารูปเป้นทางการของLegoมาประกอบไปก่อนนะครับ :-[

4.   Iron Legion (2 ฟิก) Mark ที่ โทนี่คิดค้นขึ้นเพื่อช่วยงานฮีโร่อเวนเจอร์ครับ

***ชุดนี้ผมกะจัดแบบNofig 2ชุดมาMOCครับผม  ;) ***

76041 The Hydra Fortress Smash
ชุดนี้ มี 1.Hulk  2.Thor 3.Hydra Henchman ที่เคยออกมากับชุดด้านบนๆแล้วครับ

4.Baron Von Sturker วายร้ายที่นำกองทัพไฮดร้า ปะทะ อเวนเจอร์ครับ  >:(

พลพรรค รัก ไฮดร้า  ที่เคยออกมา เยอะเหมือนกันนะครับ องค์กรนี้  :-*

5.Quicksilver พ่อหนุ่มลมกรด แฝดพี่ของScarlet Witch วิ่งเร็วสุดในจักรวาลMarvelครับ

สองพี่น้องจะมีบทบาทในเรื่องนี้มากน้อยแค่ไหน ติดตามชมกันในโรงภาพยนตร์ได้เลยครับ

ครบเรียบร้อยโรงเรียนอเวนเจอร์แล้วครับ สำหรับLego Marvel Avengers :Age of Ultron ถือว่าเก็บรายละเอียดต่างๆ ของฮีโร่ในหนังได้ครบถ้วน ใครที่รอของเข้าห้างรอหน่อยนะครับ เมษายนนี้เข้าไทยแน่นอนครับ  :-*

ส่วนตัวผมคงรอเก็บกองทัพลูกสมุนUltronอีกนิดอีกหน่อย  กับชุด76032 แบบเต็มชุด แล้วก็MOC Avengers Tower  No Fig *2 เท่านั้น (เหมือนจะน้อย  :-[ )

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มีนาคม 2015 / 03:45:27 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
ละเอียดมากๆเลยครับท่านประมุข
ฟิกก็เหมือนในหนังมากขึ้น :-*

ออฟไลน์ Venage

• Jr. Member
  • **
ฟิกสวยมากเลยครับ  ;) เท่ห์มาก 8) แต่ส่วนตัวผมเก็บ vision,hulk,baron stocker และ ultimate ultron แค่นั้นพอ  ;)
May the money be with you

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
อิจฉามากๆๆ นี้ซื้ฟิกแยกออกมาเลยเหรอท่านวีเพี้ยน  :o

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
ยังไม่ได้ซื้อ ไม่มีเงินครับ  :-[

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
ท่านประมุข จัดหนักตามเคยนะครับ  :)
ผมนี่นั่งเฝ้ารอท่านประมุขสร้างเมืองเลยครับ อิอิ

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
ฝั่ง marvel ฟิกสวยใช้ได้เลย ::) แต่ขอเก็บฝั่ง dc ก่อนดีกว่า :P

ออฟไลน์ pongza

• *
ลายละเอียดดีมากเลยนะเนี่ย :-*

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
ละเอียดมากๆเลยครับท่านประมุข
ฟิกก็เหมือนในหนังมากขึ้น :-*
ขอบคุณครับ  ;D

ฟิกสวยมากเลยครับ  ;) เท่ห์มาก 8) แต่ส่วนตัวผมเก็บ vision,hulk,baron stocker และ ultimate ultron แค่นั้นพอ  ;)
อ้าว 2พี่น้องละ?  :o

อิจฉามากๆๆ นี้ซื้ฟิกแยกออกมาเลยเหรอท่านวีเพี้ยน  :o
ระดับเสี่ยแบงค์ แค่คิดจะซื้อของก็มาวางที่หน้าบ้านแล้วล่ะครับ อยู่ที่ว่าจะยอมซื้อหรือเปล่า  8)

ฟิกซื้อแยก เกือบทุกชุดเลยครับ ยกเว้น76032 ต้องซื้อทั้งกองแน่นอนครับ  :-*

ยังไม่ได้ซื้อ ไม่มีเงินครับ  :-[
เอาไปเล่นไลน์อื่นหมดซินะนั้น >:(

ท่านประมุข จัดหนักตามเคยนะครับ  :)
ผมนี่นั่งเฝ้ารอท่านประมุขสร้างเมืองเลยครับ อิอิ
ขอบคุณครับท่านรองอันดับ2  ;D
เมืองสร้างได้ไม่กี่วันเกรงจะโดนพังเพราะฮีโร่สู้กันนี่สิครับ :-[

ฝั่ง marvel ฟิกสวยใช้ได้เลย ::) แต่ขอเก็บฝั่ง dc ก่อนดีกว่า :P
เป็นกำลังใจให้เก็บคบทั้ง2ค่ายครับ คู่ใกล้ๆ น่าดูนักแลคร้าบ  :-*

รายละเอียดดีมากเลยนะเนี่ย :-*
ต่อไปสกรีนรอบฟิก แถมสกรีนเป็น3มิติ อีกครับ  ;)

ออฟไลน์ nongtodd

• Newbie
  • *
Avengers Tower  *4 เลยครับ เดี๋ยวHulkBusterเข้าไม่ได้นะครับ(หรือคุณวีจะเอาไปฝากบนHelicarrier :o)

ออฟไลน์ HiluxVigo™

มาบอกว่าสาวกควรมี sub ultron สัก10ตัว
อย่างนี้ ระดับหัวหน้าพรรคต้องจัดสักครึ่งร้อยนะครับ  :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
Avengers Tower  *4 เลยครับ เดี๋ยวHulkBusterเข้าไม่ได้นะครับ(หรือคุณวีจะเอาไปฝากบนHelicarrier :o)
ถ้า * 4 คงไม่มีที่เก็บแน่ๆครับ *2 ยังพอขยายข้างให้ฮีโร่ได้ยืนกันบ้าง เอะหรือจะ*4 ดี  :-\
Helicarrier งบไม่ถึงจริงๆครับคุณเทพ  :-[

มาบอกว่าสาวกควรมี sub ultron สัก10ตัว
อย่างนี้ ระดับหัวหน้าพรรคต้องจัดสักครึ่งร้อยนะครับ  :P
ขอมี10 ตัว กะพอแล้วครับกอล์ฟ มีมากไปเดี๋ยวจะได้กินฟิกsub ultron แทน :-[

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
แม่เจ้า!!!!!!!!! เยอะมาก ละเอียดจริง!!!!!!  :o :o :o
ขนาดผมไม่ได้เล่น โชว์โร่ ยังอิจฉาเลยครับ!!!!!!! :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
แม่เจ้า!!!!!!!!! เยอะมาก ละเอียดจริง!!!!!!  :o :o :o
ขนาดผมไม่ได้เล่น โชว์โร่ ยังอิจฉาเลยครับ!!!!!!! :P
มาอยู่ด้วยกันสิครับทานรอง

ออฟไลน์ legoake

หน้ากาก กับชุดนี่ทำไหมผมถึงคิดไปถึง โชว์เปลี่ยนหน้ากากของจีนจัง หรือเพราะ รอยขีดระหว่างตากับหน้าผากนั่นหว่า  >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มีนาคม 2015 / 11:29:16 PM โดย legoake »

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *

หน้ากาก กับชุดนี่ทำไหมผมถึงคิดไปถึง โชว์เปลี่ยนหน้ากากของจีนจัง หรือเพราะ รอยขีดระหว่างตากับหน้าผากนั่นหว่า  >:(
หน้าเรียวๆคล้ายๆกันครับ  ;)

ผมโชคดีไปMarkนี้มาครับ  ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
[วีโชว์โร่]ฟิกAvengers :Age of Ultron ไอรอน แมน มาร์ค 43 44 45 !!! หน้า9
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: 23 มีนาคม 2015 / 04:25:29 PM »
วันนี้จะมาเปรียบเทียบIron Man Mark 43 ,Mark 44 HulkbusterและMark 45 กันครับ

Iron Man Mark 43 มีใน3ชุดเลยครับ 76031 / 76032 และ76038

Mark 44 Hulkbuster มาในชุดเดียว นั่นคือ76031 The Hulk Buster Smash ครับ

Mark 45

Mark 43 กับ Mark 45

ทั้ง3 Mark ครับ  8)

รวมทุกMark กันไปเลยคร้าบ  :-*

ก็ครบไปแล้วสำหรับ Iron Man ไม่ทราบว่าจะมีWar-machine Mark 3 มาในซองหรือเปล่านะครับ  ::)

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีคร้าบ  ;D