ผู้เขียน หัวข้อ: [วีโชว์โร่]LEGO Justice League - Gotham City Breakout boxset with Nightwing!!!  (อ่าน 131470 ครั้ง)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
พี่ระมี superhero ครบทุกตัวเลย  :o

ออฟไลน์ pongza

• Full Member
  • *
ซื้อฟิกแถมแผ่น ไม่ใช้ ซื้อแผ่นแถมฟิก :P

แผ่นผมเห็นมีขายแล้วที่เซเว่น

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
พี่ระมี superhero ครบทุกตัวเลย  :o
มีพ่อของเฮียซุปมั้งที่ไม่ได้จัดมาครับ เพราะในหนังเป็นจิตสำนึก+คอมพิวเตอร์อะ
แต่ว่าถ้ามีโอกาส จะหาไว้ดีกว่าอนาคตเผื่อราคาพุ่งเป็นไม่คาดคิดอีก ::)

ซื้อฟิกแถมแผ่น ไม่ใช้ ซื้อแผ่นแถมฟิก :P
แผ่นผมเห็นมีขายแล้วที่เซเว่น
ขอบคุณครับ หนังเปิดดูรอบเดียวเก็บขึ้นหิ้งเลยครับ :P
วันหน้าวันหลัง ต้องใจเย็นหน่อยแหละ พวกฟิกแถมหนัง หรือไม่ก็แถมกับหนังสือเนี้ยะ เข็ดๆๆ :-[

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
[VpV Studio] >>>VpV News 2015 vol.4<<<
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 11:36:32 AM »
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
VpV  News 2015 ฉบับที่ 4

ของเชิญรับชม
VpV News
รู้เยอะ รู้มาก รู้เกินไปแล้ว   >:(

ข่าวสาร ของดาราประจำTBC ประจำเดือนมีนาคมคร้าบ  :-*

1.พรรคงบพันหวังซื้อหมื่น จับเฮียโก้ ขังเดี่ยว เนื่องจากแซวประมุข "บ้ากล้าม"!!!

โดนเป็นรายแรกไปเรียบร้อยแล้ว นั่นคือ เฮียโก้ พ่อค้าคนจริงแห่ง Zero Shop ศิษย์สำนักขำๆ ที่เผลอไปแซวเจ้าประมุขเพี้ยนแห่งงบพันหวังซื้อหมื่น ว่า เป็นพวก บ้ากล้าม คงเพราะพฤติกรรมของประมุขเพี้ยน ที่ชอบวิ่งออกกำลังกายตามสาวๆ และวิดพื้นวันละ5,555พันครั้ง นั้นเอง  :-*
    แถมเฮียโจ้ยังล่อลวงเจไดชิ้ว LegoknightZรองประมุขอันดับ2 สุดหล่อเล่าเอาการ ไปถ่ายแบบหวิวแนวม่วงเหลืองกับนายแบบชายสุดฮอต คิวๆ ChuiChui  อีกแนะ  :o (ทำกับท่านรองอันดับ2ได้ลงคอ  :'( )
    พรรคงบพันหวังซื้อหมื่นที่พึ่งว่างจากการทัวร์คอนเสิร์ต จึงกลับมา จัดการลักพาตัวเฮียแกไปขังเดี่ยว เป็นเวลา3วันซะเลย งานนี้พี่ใหญ่แห่งสำนักขำๆ พี่อั๋น vyJo ก็ออกมาปฏิเสธการช่วย เพราะมองว่าเหตุการณ์นี้เป็นเรื่องส่วนบุคคลกับกลุ่มบุคคลเท่านั้นเอง   ::)
   ใครที่ต้องการเข้าเป็นสมาชิกพรรคงบพันหวังซื้อหมื่น ดูแลสมาชิกอย่างถึงพริกถึงขิง ก็มาสมัครได้สำนักงานพรรค หน้าโกดังจรัญได้เลยครับ  ;) (สมัครเสร็จ Shop โดยใช้Paypolต่อเลย  8) )

2. คุณปลา เตรียมเปลี่ยมโฉมใหม่ ในการ์ตูน คนเพี้ยนหล่อเทวดา :D

หลังจากเป็นเจได มานาน คุณปลา Colour12 แห่งโครงการหมู่บ้าน ฟาร์ม เมืองหิมะ สีน้ำ จะเปลี่ยนโฉมใหม่ เนื่องจากจะให้เข้ากับบทที่ได้รับ ในการ์ตูนVpV Mini Story คนเพี้ยนหล่อเทวดา นั่นเอง
   ทั้งนี้ คุณปลา ถือเป็นจอมยุทธหญิงระดับแนวหน้าของยุทธภพมาโดยตลอด มีบทไปรับเชิญในการ์ตูนหลายสำนัก ไม่ว่าจะเป็น Pumpkin Studio หรือLegoknightZ Comics ครับ โฉมใหม่ของคุณปลาจะเป็นเช่นไร บทใหม่ของคุณปลาจะเป็นแบบไหน ติดตามได้ใน VpV Mini Story  เร็วๆนี้ครับ  ;)

3. พี่เจี๊ยบ งงงง ทำไมตนถึงได้เป็นสมาชิกพรรคงบพันหวังซื้อหมื่น ล่ะหือ   :o

เป็นข้อสงสัยของชาวTBC พอสมควร เมื่อ พี่เจี๊ยบ Jeaba เจ้าพ่อแนวการซื้ออย่างพอเพียง ผู้รังสรรค์ดุ๊กดิ๊กการ์ตูนแฝงแนวคิดรักษ์โลก (เรื่องล่าสดคือ "เกาะที่ถูกลืม") ไปเป็นสมาชิกพรรคงบพันหวังซื้อหมื่น ที่ภาพพจน์พรรคอู้ฟู่พอสมควร ขัดกับบุคลิกของพี่เจี๊ยบครับ  ::)
   ทางVpV News  ได้สอบถามไปทางเจ้าประมุขเพี้ยน ถึงเหตุการณ์นี้ เจ้าเพี้ยนบอกมาเพียงแค่ว่า ต้องรอติดตามใน
การ์ตูน คนเพี้ยน หล่อเทวดา ตอน พรรค งบพันหวังซื้อหมื่น บทที่5 จะตอบข้อสงสัยนี้ได้แน่นอนครับ ใครที่สงสัยว่าพี่เจี๊ยบ เข้าพรรคเจ้าเพี้ยนได้อย่างไร ติดตามได้เร็วๆนี้ครับ (บทที่2 ลงวันที่16 คร้าบ)  ;)

4.ประมุขเพี้ยนเผย เคล็ดลับเรียกLego เข้าบ้าน!!!

หากทุกท่าน กำลังมองเคล็ดลับแห่งมวลจักรวาลเลโก้ ที่จะทำให้ท่านได้ครบทุกธีม ทุกกล่องที่หวังไว้ วันนี้ทางvpV News มีเคล็ดลับดีๆมาบอกครับ
   ตามเคล็ดลับตำนานTBC ควรซื้อฟิก4เทพไว้ชาบู บูชา และถวายเลโก้ที่แต่ละท่านชอบ จะช่วยให้ท่านสมหสังดังที่หมายครับ รายชื่อฟิกเสริมบารมีจะถูกเรียกว่า  "4เทพดูดเลโก้เข้าบ้าน จนต้องสร้างโกดังเก็บ" มีดังนี้ครับ

1.ฟิกvyJo จะเสริมเรื่องงบประมาณในการซื้อครับ ท่านจะมีงบประมาณในการซื้อเลโก้แบบไม่มีวันหมด   :-*
สิ่งที่ต้องถวาย คือ Mr.Gold เป็นประจำ หรือถ้าไม่มีMr.Gold ให้ถวายฟิกหรือพาร์ทสีChrome gold (ฟิกหรือพาร์ทสีChrome gold ใช้แทนMr.Goldได้แต่ต้องเยอะหน่อย)

2.ฟิกTiggr(ได้ทั้งฟิกแบบใหญ่และแบบเล็ก) จะเสริมเรื่อง ผบ.ให้ใจอ่อน ปล่อยให้คุณซื้อของเข้าบ้านแบบไม่จำกัด จะไม่ขัดไม่ขวางใจท่าน และมีบารมี มีแต่พ่อค้าเข้ามาเสนอขายในราคาถูกๆด้วยครับ :-*
สิ่งที่ต้องถวาย พาร์ทMOC ทุกชนิดครับ ถ้าจะให้ดี ต้องเป็นMOC รถถังTiger1และ2ครับ หรือพาร์ทที่ใช้ต่อ ชุด6068 ก็ได้อยู่ครับ  :D

3.ฟิกPol เสริมเรื่องที่เจัดก็บเลโก้ของท่าน เมื่อซื้อมาแล้ว ท่านจะมีที่เก็บแบบไม่สิ้นสุด จนต้องเปิดโกดังเก็บกันเลยทีเดียว  :-*
สิ่งที่ต้องถวาย กล่องNIB (New in Boxหรือสภาพใหม่ทั้งกล่อง) ทุกกล่อง ทั้งชุดเก่า และชุดใหม่ครับ จะคลาสสิก หายาก หรือ มีขายชิ้นเดียวในโลกยังไงก็ต้องNIB เท่านั้น จะธีมไหนก็ได้ กล่องเล็กกล่องใหญ่ ได้หมดครับ  ;)

4.ฟิกGoong จะเสริมชุดUCS และ การสร้างกองทัพฟิกตามฝันของท่าน จะสร้างมีเมืองและมีประชากรเยอะแยะไม่ว่าจะธีมไหนดังที่ท่านหวังได้  8)
สิ่งที่ต้องถวาย ชุดจากด้านมืดทั้งหมดทั้งมวลครับ ยิ่งเป็นUCS จากด้านมืดแล้ว ท่านจะเห็นผลในเร็ววันเร็วคืน มีฟิกวันละ100 ตัวเข้าบ้านกันเลยทีเดียวครับ :-*

เอาละครับ ใครอยากมีโชคในการเก็บเลโก้ด้านไหน หรืออยากจะมีในทุกๆด้าน ก็หา"4เทพดูดเลโก้เข้าบ้าน จนต้องสร้างโกดังเก็บ" มาไว้บูชาได้เลยคร้าบ  :P

พบกันใหม่ฉบับหน้า ครับ ;D
ติดตามข่าวฮอตฮิต ประจำบอร์ดได้ เรื่อยๆ ในVpV  News ฉบับต่อไปนะครับ
ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มีนาคม 2015 / 04:21:54 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ pongza

• *
Re: [VpV Studio] >>>VpV News 2015 vol.4<<<
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 11:53:15 AM »
"4เทพดูดเลโก้" ขนาดนั้นเลยหรอเนี่ย :o :o :P :P

ออฟไลน์ Venage

• Jr. Member
  • **
Re: [VpV Studio] >>>VpV News 2015 vol.4<<<
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 12:29:46 PM »
ผมคงเหมาะกับฟิก tiggr กับฟิก vyjo และฟิกgoong มั้งครับ  8) เพราะ 1.บ้านผมที่เหลือเฟือ
2.งบไม่มี 3.ผบ.ไม่ยอมให้ซื้อเข้าบ้านเพราะข้อ 2.(ไม่งั้นก็ยืมงบคนอื่นซะเลย >:()
ผมมีฟิก tiggr อยู่ทำไม ผบ. ยังใจแข็งไม่ยอมให้ซื้ออยู่เลยละครับ 555
May the money be with you

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 12:51:03 PM »
ผมคงต้องมีฟิกgoongละครับ ;D
ส่วนฟิกvyjoของถวายโหดเกิน :-\

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 02:23:32 PM »
รู้สึกว่าที่คุณโก้แซวตอนนั้น ไม่มี ล.ลิง กับ ไม้โท นี่ครับ :P

ขอเผ่นก่อนนะครับ แบบว่ามีธุระพอดี :P เอ๊! ฉันอยู่ข้างใครเนี่ย :P

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 03:25:48 PM »
55555555 อ่านแล้วฮามากๆเลยครับ  :P :P :P
ชั่งเป็นข่าวล่ามาแรงจริงครับกระผม อิอิ

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 04:24:20 PM »
บูชาทุกฟิกสงสัยจะจนอีกนานครับ  :P

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 05:07:50 PM »
ทวยเทพlego!! ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 06:26:48 PM »
"4เทพดูดเลโก้" ขนาดนั้นเลยหรอเนี่ย :o :o :P :P
ต้องลองบูชาดูครับ  ;)

ผมคงเหมาะกับฟิก tiggr กับฟิก vyjo และฟิกgoong มั้งครับ  8) เพราะ 1.บ้านผมที่เหลือเฟือ
2.งบไม่มี 3.ผบ.ไม่ยอมให้ซื้อเข้าบ้านเพราะข้อ 2.(ไม่งั้นก็ยืมงบคนอื่นซะเลย >:()
ผมมีฟิก tiggr อยู่ทำไม ผบ. ยังใจแข็งไม่ยอมให้ซื้ออยู่เลยละครับ 555
ได้ถวายอะไรบ้างไหมอะ  ::)

ผมคงต้องมีฟิกgoongละครับ ;D
ส่วนฟิกvyjoของถวายโหดเกิน :-\
พี่เองก็เน้นฟิกพี่Goong ครับ พลพรรคฮีโร่มาเพียบ  ;)

รู้สึกว่าที่คุณโก้แซวตอนนั้น ไม่มี ล.ลิง กับ ไม้โท นี่ครับ :P

ขอเผ่นก่อนนะครับ แบบว่ามีธุระพอดี :P เอ๊! ฉันอยู่ข้างใครเนี่ย :P
555 ที่ปรึกษาเล่นท่านประมุขซะแล้ว :P

55555555 อ่านแล้วฮามากๆเลยครับ  :P :P :P
ชั่งเป็นข่าวล่ามาแรงจริงครับกระผม อิอิ
ขอบคุณครับท่านรองอันดับ1  :P

บูชาทุกฟิกสงสัยจะจนอีกนานครับ  :P
ของถวายแรร์ๆทั้งนั้นครับ :-[

ทวยเทพlego!! ;D
"4เทพดูดเลโก้เข้าบ้าน จนต้องสร้างโกดังเก็บ" ครับพี่มด สนใจสักชุดไหมครับ 555  :P

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 08:01:21 PM »
4เทพดูดเลโก้เข้าบ้าน จนต้องสร้างโกดังเก็บ    :o  น้องวีคิดได้ไงเนี่ย 5555555555
ขอ ชาบู  ชาบู เลยค่ะ  เขียนข่าวได้ฮามากๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 08:37:14 PM »
4 เทพดูดเลโก้ ฟิก Tiggr นี่ไม่น่าจะเข้าคอนเซ็ปต์นะครับ เพราะมีแล้วทำเรื่องเบิกซื้อยาก ผบ.ไม่อนุมัติ หรือเงินช็อตขาดมือก็มีบ่อย

แต่ถ้าจะเอาไว้บูชาจริง ๆ แค่ฟิก Pol 100 โล ก็น่าจะตั้งรับเลโก้กันไม่หวาดไม่ไหวแล้ว อิอิ  :P

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 08:44:31 PM »
รอบนี้มีแค่ 4 ข่าว แต่ข่าว4 ก็เล่นเอาข่าวอื่นหมองไปเลย 555

สงสัยประมุขจะโดนโฆษณาขายของพวกนี้ โผล่มาให้เครื่องตัวเองบ่อย อิอิ

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 09:20:52 PM »
ตอนนี้ แค่เงินจัดหาฟิกฯ "4เทพดูดเลโก้เข้าบ้าน"  ยังไม่มีเลยครับ..  :'(

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 09:58:50 PM »
อัยยะ!!! ท่านประมุขลงข่าวด่วนข่าวเด่นวันไหนเนี่ยยย???
ใช่เลยครับ พี่โก้ ควรจะโดนขังลืมไปเลยยิ่งดี กับแค่ผมทิ้งเลโก้ไว้ที่โต๊ะ
แล้วเดินไปซื้อเบอร์เกอร์กับพี่อั่นและพี่ทศเท่านั้นเอง กลับมาพี่โก้ก็เอามาถ่าย 18+ และเป็นแบบที่พี่โก้ชอบซะได้นี่:-\

จริงๆ ผมว่ามีอีกคนนะครับท่านประมุข พี่นูบ ไงครับ อิอิ  8)

ปล.ช่วงหลังๆท่านรองอันดับ 1 แอบขนของเข้าบ้านเยอะมากๆ ผมแอบเห็น UCS หลายกล่องเลยครับ  >:(

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 14 มีนาคม 2015 / 01:07:17 PM »
ดีใจจัง กลายเป็นฟิกเครื่องรางไปแล้ว  :) :) :)

ออฟไลน์ mrkornk

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 14 มีนาคม 2015 / 04:34:47 PM »
แหม น่ามี VpV อีกตัว  เด่นด้านมหาสเน่ห์ สาวรักสาวหลง เรียกฟิกหญิงเข้าบ้าน  :)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 14 มีนาคม 2015 / 05:07:00 PM »
4เทพดูดเลโก้เข้าบ้าน จนต้องสร้างโกดังเก็บ    :o  น้องวีคิดได้ไงเนี่ย 5555555555
ขอ ชาบู  ชาบู เลยค่ะ  เขียนข่าวได้ฮามากๆ  ;D ;D ;D
ขอบคุณครับพี่ปลา   ;D

4 เทพดูดเลโก้ ฟิก Tiggr นี่ไม่น่าจะเข้าคอนเซ็ปต์นะครับ เพราะมีแล้วทำเรื่องเบิกซื้อยาก ผบ.ไม่อนุมัติ หรือเงินช็อตขาดมือก็มีบ่อย

แต่ถ้าจะเอาไว้บูชาจริง ๆ แค่ฟิก Pol 100 โล ก็น่าจะตั้งรับเลโก้กันไม่หวาดไม่ไหวแล้ว อิอิ  :P
งบลับTBC (Tiggr Budget Confidential ) ที่ไม่ต้องทำเรื่องเบิกล่ะครับพี่ทิค อิ_อิ  8)

ฟิกพี่ Pol มีผลงานที่เด่นที่สุดคือ โกดังขยันครับ สุดๆเลยครับ ฟิกนี้ :-*

รอบนี้มีแค่ 4 ข่าว แต่ข่าว4 ก็เล่นเอาข่าวอื่นหมองไปเลย 555

สงสัยประมุขจะโดนโฆษณาขายของพวกนี้ โผล่มาให้เครื่องตัวเองบ่อย อิอิ
ข่าว4 ถือเป็นเคล็ดลับที่ปกปิดมานานครับ ฮือฮากันทั้งยุทธภพเลยทีเดียว 555  :-*

ปล.โฆษณาขายของพวกนั้น ชวนเชื่อเฉยๆครับ แต่ "4เทพดูดเลโก้เข้าบ้าน จนต้องสร้างโกดังเก็บ " ของจริงครับ  8)

ตอนนี้ แค่เงินจัดหาฟิกฯ "4เทพดูดเลโก้เข้าบ้าน"  ยังไม่มีเลยครับ..  :'(
ตามข่าว ท่านซาบี้ จะกลับมาลงสนามกับAge of Ultron ทีเดียวสินะครับ 8)

อัยยะ!!! ท่านประมุขลงข่าวด่วนข่าวเด่นวันไหนเนี่ยยย???
ใช่เลยครับ พี่โก้ ควรจะโดนขังลืมไปเลยยิ่งดี กับแค่ผมทิ้งเลโก้ไว้ที่โต๊ะ
แล้วเดินไปซื้อเบอร์เกอร์กับพี่อั่นและพี่ทศเท่านั้นเอง กลับมาพี่โก้ก็เอามาถ่าย 18+ และเป็นแบบที่พี่โก้ชอบซะได้นี่:-\

จริงๆ ผมว่ามีอีกคนนะครับท่านประมุข พี่นูบ ไงครับ อิอิ  8)

ปล.ช่วงหลังๆท่านรองอันดับ 1 แอบขนของเข้าบ้านเยอะมากๆ ผมแอบเห็น UCS หลายกล่องเลยครับ  >:(
พี่โก้ขังนานไม่ได้ครับ เดี๋ยวมีคิวรับเชิญในการ์ตูนเจ้าเพี้ยนอีกเพียบเลยครับ  ;)
ส่วนพี่นูป ให้อภัยนะครับ เพราะน้องฟรังค์น่ารักมากครับ  ;D
ท่านรองอันดับ1 บูชา ฟิกTiggrไป ผบ.ไฟเขียวผ่านตลอดเลยครับท่านรองอันดับ2  :P

ดีใจจัง กลายเป็นฟิกเครื่องรางไปแล้ว  :) :) :)
ขอบคุณครับพี่กุ้ง  ;D

แหม น่ามี VpV อีกตัว  เด่นด้านมหาสเน่ห์ สาวรักสาวหลง เรียกฟิกหญิงเข้าบ้าน  :)
ฟิกนั้นตัวผมเองก็ บูชาอยู่ครับ ส่วนของถวายเดาได้ไม่ยากครับ 555  :P