ผู้เขียน หัวข้อ: คุยเรื่องหนัง ในโรงภาพยนต์  (อ่าน 14064 ครั้ง)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
Re: คุยเรื่องหนัง ในโรงภาพยนต์
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08 เมษายน 2015 / 09:00:27 AM »
ช่วงนี้ดูหนังไปหลายเรื่อง แต่fast7 เป็นอักเรื่องที่ผมยังไม่คิดจะไปดูในโรง  ::)

เห็นตัวอย่างแล้ว ผมงงเนื้อเรื่องไปหมด  :-\
ไปดูวันนี้ก็ได้น้องเจอร์รี่ วันพุธ 100.- ใช่ป่ะ ถ้าหนังไม่โดนจะได้ไม่เสียดายเงินมาก 55555

ปล. พี่ว่าสนุกดีนะ  :P
ผมมีบัตรลดอยู่แล้วอะครับ แต่เดาต้องไปสนุกแน่ๆ
แล้วก็เหลือ insurgent ที่ยังไม่ได้ดู เริ่มเบื่อพอทเรื่องแบบนี้แล้วครับ ที่จะมีคนนึงที่แตกต่างแล้วก็ทำสิ่งที่แตกต่าง
เหมือน harry potter,hunger game,maze runner 

แต่เรื่อง drivergent นี้คือ ตัวเอก ดูจะมั่นในพลังอะไรนั้นมากเลย  :-[ :-[

ออฟไลน์ Venage

• Jr. Member
  • **
Re: คุยเรื่องหนัง ในโรงภาพยนต์
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 08 เมษายน 2015 / 09:03:31 AM »
ปีนี้ผมรอ AVENGER AGE OF ULTRON ครับ หนังหลักเลย ตามด้วยของแถม ANT MAN แค่นั้นจบ
แต่ตอนนี้มีอีกเรื่องที่รอมานาน........STAR WARS FORCE AWKENS ฉายก่อนอเมริกาด้วย 17 ธันวาคม ( ก็ยังนานอยู่ดี  :-\ )
May the money be with you

ออฟไลน์ shanao

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08 เมษายน 2015 / 10:06:56 AM »
ไปดูFast7มาล่ะครับ บทบู๊มันดี แต่เนื้อเรื่องยังไม่ค่อยแน่นตามฟอร์ม  :P
แต่แอบเสียดาย ไหนๆก็อุตส่าห์ให้ฌอน(พระเอกภาค3)โผล่มา(ตั้งฉากนึง) น่าจะปูบทให้เป็นตัวหลักภาคต่อไปแทนเฮียพอลซักหน่อย

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08 เมษายน 2015 / 10:42:01 AM »
 >>> Avengers : Age of Ultron >>>Madmax>>>   Tomorrowland>>>    San Andreas>>>   Insidious: Chapter 3>>>Jurassic World >>>   Terminator Genisys>>>   Minions>>>Antman>>>   
Pixels>>> Fantastic Four >>>    The Man from U.N.C.L.E.>>>   
Hotel Transylvania 2>>>   Crimson Peak>>>   007 Spectre>>>Snoopy:The Peanuts Movie>>>
The Hunger Games: Mockingjay - Part 2>>>   The Martian (หนังRidley Scott)>>>Star Wars :Force Awaken  >>>Mission: Impossible - Rogue Nation
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เมษายน 2015 / 10:43:39 AM โดย VpV »

ออฟไลน์ Modsystem

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08 เมษายน 2015 / 11:26:12 PM »
>>> Avengers : Age of Ultron >>>Madmax>>>   Tomorrowland>>>    San Andreas>>>   Insidious: Chapter 3>>>Jurassic World >>>   Terminator Genisys>>>   Minions>>>Antman>>>   
Pixels>>> Fantastic Four >>>    The Man from U.N.C.L.E.>>>   
Hotel Transylvania 2>>>   Crimson Peak>>>   007 Spectre>>>Snoopy:The Peanuts Movie>>>
The Hunger Games: Mockingjay - Part 2>>>   The Martian (หนังRidley Scott)>>>Star Wars :Force Awaken  >>>Mission: Impossible - Rogue Nation

ทำมัยมันเยอะขนาดนี้ :o
น่าว่าได้หาดูในnet  ::)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 09 เมษายน 2015 / 04:03:51 AM »
ทำไมรายชื่อหนังเน้นตัวแดงที่ตาวอล่ะ  หริอประมุขจะย้ายไปด้านมืดซะละ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 09 เมษายน 2015 / 11:28:25 AM »
ทำไมรายชื่อหนังเน้นตัวแดงที่ตาวอล่ะ  หริอประมุขจะย้ายไปด้านมืดซะละ
ด้านมืดแอบเก็บไว้ในใจเป็นสายรอง จากฮีโร่อยู่แล้วครับพี่อั๋น ;D
รอมานานมากกว่าภาคนี้จะมาครับ อยากดูวันพรุ่งนี้เลยจริงๆ  :-[

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 09 เมษายน 2015 / 12:47:53 PM »
ผมจะรอไม่ไหวแล้วละครับ แก้ผ้ารอละ (ร้อนจัด) 555+  :P

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 13 เมษายน 2015 / 12:58:42 PM »
วันนี้game of thrones season 5 ep1 มาแล้ว ได้เวลาดูๆ  ;D

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2015 / 09:56:28 PM »
เพิ่งดู avenger วันพุธมันลด ไปดูกับลูกเลย
คิดเล่นๆว่าดูแล้วจะอยากเก็บmarvelขึ้นมาแน่ๆ และมันก็จริงตามคาด
หนังสนุกดีครับ ;)

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2015 / 08:20:27 PM »
พึ่งดู น้อง anna kendrick มาครับบบ  :-[ :-[ น่ารักที่ซู้ดดเลยย
ไม่มีสปอยนะ 555  :P

PITCH PERFECT (6.7/10)
ในความคิดผมตอนนี้อัดเยอะไปหน่อย ภาคแรกดูน่าตื่นเต้นกว่า หรือเพราะว่ามันเป็นภาคต่อเลยชินๆตากันแล้วก็ไม่รู้แหนาะ แต่มารอบนี้ ได้เห็น anna แบบทรงผมเปลี่ยนไปมาๆ โอ้ยย อันนี้สุดยอดที่สุดแล้ว  :-[ :-[

San Andreas (6.5/10)
ถ้าใครบอกว่านี้เป็น2012 ภาค2ละก็ผมบอกเลยว่าคิดผิด เต็มๆ  :D เพราะเนื้อจะเน้นๆตัวละครหลักๆแบบ hero เลยครับ แล้วก็ไม่ใช่หนังโลกแตกด้วย
เหมือนเป็นหนังความหวัง หนังครอบครัวมากกว่า หนังไมไ่ด้ลุ้นอะไรกันเท่าไหร่นะครับ ดูเพลินๆอยู่

ออฟไลน์ golf

• Newbie
  • *
  • LEGO!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2015 / 08:49:30 PM »
รอswอย่างเดียว
May the force be with you

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You

• Newbie
  • *
  • LEGO!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 05:25:01 PM »
มีใครไปดูจูราสสิก เวิล ในโรงยังครับ ผมเพิ่งไปดูมา

ออฟไลน์ Podtakorn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 05:48:26 PM »
ดูเเล้วครับสนุกมากครับ

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 08:30:50 PM »
จูราสสิก หนังเข้าวันศุกร์ เพื่อนผมบอก ห้ามไปดูเลย :o

มันบอกว่า หนังที่ไปดู มันจะกลายเป็น ไดโนศุกร์

ให้ไปดูวันเสาร์ ถึงจะเป็น  ไดโนเสาร์ !!!

ปล_สงสัยที่โรงหนังวันอื่น ไม่ต้องไปฉายเลยมั้ย ;D

• Newbie
  • *
  • LEGO!
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 08:50:53 PM »
จูราสสิก หนังเข้าวันศุกร์ เพื่อนผมบอก ห้ามไปดูเลย :o

มันบอกว่า หนังที่ไปดู มันจะกลายเป็น ไดโนศุกร์

ให้ไปดูวันเสาร์ ถึงจะเป็น  ไดโนเสาร์ !!!

ปล_สงสัยที่โรงหนังวันอื่น ไม่ต้องไปฉายเลยมั้ย ;D
55555

• Taramizu
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 09:21:29 PM »
มิน่า ถึงดูแล้วแปร่งๆ ผมไปดูวันศุกร์นี่เอง

แต่เพราะชุดเลโก้นี่แหละ แอบสปอยพลอตไปนิดนึง อิอิ แอบเดาได้หน่อยนึง

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2015 / 12:26:27 AM »
ขอนอกเรื่องนิดนุง คุยเรื่องละครไทยเรื่อง ข้าบดินทร์    :D

ที่จริงผมก็ไม่ได้ดูหรอกนะ แต่เห็นแว้บ ๆ ว่า ดัง เพราะนางเอกและพี่สาวสวย (พระเอกเราไม่พูดถึงนะครับ) ฉากหลังของเรื่องนี้เป็นเรื่องของสงครามใหญ่มากครั้งนึงของกรุงรัตนโกสินทร์ คือ สงครามอานามสยามยุทธ์ ที่สยามในยุคของพระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 3 เกณฑ์ไพร่พลกว่าแสนนาย (120,000 นาย) ไปเปิดศึกกับญวนในสมัยนั้น แต่ปรากฎว่า สงครามนี้แทบไม่เป็นที่รู้จักกันในห้องเรียนเลย สาเหตุเพราะ...

อิอิ อยากรู้ ลองหาอ่านดูครับ ผมเสริ์ฟเบา ๆ ด้วยเว็บนี้ก่อนแล้วกัน
http://e-shann.com/?p=8784

เว็บนี้มีทั้งหมด 14 ตอน เป็นเรื่องชุมชนลาวในภาคกลางของสยาม ที่เกี่ยวพันกันเป็นกองกำลังให้กับสยามในสงคราม 9 ทัพและสงครามอื่น ๆ กับพม่า รวมถึงสงครามอานามสยามยุทธิ์ด้วยครับ 
แต่ถ้าใจร้อนอยากรู้เรื่องสงครามเร็ว ๆ ก็เลื่อนไปตอนที่ 7 เป็นต้นไปครับ   :D

หรือจะลองเสริ์ชดูที่วิกิพีเดียก็ได้ครับ มีหลายตำรา แตกต่างกันไป เพราะการเรียนประวัติศาสตร์ที่ดี ไม่ควรยึดถือเพียงตำราเดียวนะครับ    :D

ปล. อานามสยามยุทธ์ หรือบางทีก็เรียก อันนัมสยามยุทธ์ คำว่า "อันนัม" คือชื่อที่จีนเรียกมณฑลของชาวเวียตในปกครอง ต่อมาฝรั่งเศสใช้เรียกเวียตนามตอนกลาง แต่โดยรวมเป็นที่รับรู้กันว่า "อันนัม" ก็คือเวียตนามหรือญวน

• Taramizu
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2015 / 06:57:05 AM »
ละครไรก็ไม่รู้อ่ะ  ผมเปิดมาเจอกองทัพพิงกี้อาร์มี่ ปะทะ กรีนแก๊งค์ นึกว่าเค้าเล่นกีฬาสีกัน อิอิ