ผู้เขียน หัวข้อ: Medieval War  (อ่าน 12109 ครั้ง)

ออฟไลน์ pumpkin

• Verified Member
  • Full Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
Medieval War
« เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 04:01:30 PM »
สารบัญ
Pumpkin Castle P.1
Pumpkin Joust P.2
Medieval War P.2

------------------------------------------------------
ว่างๆเลยลอง MOC ปราสาทส่วนเฉพาะท้องพระโรงนะครับ

ส่วนของบัลลังค์สามารถกางกำแพงออกมาได้

ตัวบัลลังค์

ด้านข้างกับด้านหลังพาร์ทไม่พอเลยต้องใช้สีอื่นไปแทน

ด้านบนครับ

ชุมนุมมากันพร้อมเพียง ทั้งอัศวินและพ่อมด

พระราชากับองค์หญิงทั้งสอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มีนาคม 2015 / 09:32:59 AM โดย pumpkin »

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
Re: Pumpkin Castle
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 04:16:30 PM »
สวยงามน่าเกรงขามมากครับ สมกับเป็นบัลลังค์ด้านส้ม  :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม 2015 / 04:54:49 PM โดย January28 »

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 04:41:23 PM »
นี่มันปราสาทมารชัดๆ  >:(

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 04:45:18 PM »
สวยครับพี่ทศ  ;)
อยากมีบัลลังค์กับเค้าบ้าง  >:(

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 04:54:48 PM »
ขนาดแค่บัลลังค์นะครับเนี้ย เสร็จแล้วจะขนาดไหนครับเนี้ย :o

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 05:01:29 PM »
องค์หญิงคนขวาหน้าคุ้นๆนะครับ :D

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 05:27:46 PM »
บัลลังค์ส้มน่าเกรงขามมากครับ  ;D

เตรียมระดมพลยกทัพไปปราบมารโจ๋กันเถอะครับ  >:(
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 05:56:49 PM »
moc สวยมากเลยคับ ;)

ออฟไลน์ Takashizero

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 06:36:45 PM »
บังลังค์ชวนนึกถึง บังลังค์ของเทพเจ้า Hades เลยครับ สวยงามมากๆ ;)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 08:02:57 PM »
ดูสมกับเป็น Castle ของลอร์ดPumpkin เลย  ชอบสีส้มสลับดำดูแปลกดีค่ะ  8)
นี่แค่ ท้องพระโรงนะ  ถ้าMoc ทั้งหลังจะขนาดไหน  ;)

เตรียมระดมพลยกทัพไปปราบมารโจ๋กันเถอะครับ  >:(

เห็นด้วยเลยค่ะ   8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม 2015 / 08:04:34 PM โดย colour12 »

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 08:28:42 PM »
สวยงามครับ เล่นสีส้มสลับแบบนี้ บ่งบอกเลยว่า ปราสาทฝ่ายธรรมะ   8)
ชอบสีส้มหลังบัลลังค์ครับ มันขับให้บัลลังค์เด่นเป็นสง่าจริง ๆ

เห็นด้วยครับ จะไปเมื่อไรบอกด้วย  8)

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 08:34:47 PM »
บัลลังค์ อลังการมากเลยครับ..

แถวของเหล่าอัศวิน ก็ดูเข้ากันมาก เหมือนกำลังเตรียมระดมกำลังเข้าสู่สงคราม..  ;)

ออฟไลน์ Itokin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 09:09:19 PM »
อัศวินสีส้มนี่ ดูน่าเกรงขาม และสง่างามมากครับ  ::)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 09:18:02 PM »
:o :o :o ตอนแรกแอบคิดว่าคนที่นั่งบนบัลลังค์จะเป็นลอร์ดฟักทองนะครับนี่ อิอิ

เห็นด้วยครับ จะไปเมื่อไรบอกด้วย  8)
พี่อั๋นโดนศึกหนักแล้ว...... :o :o :o

ออฟไลน์ mrkornk

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 09:27:49 PM »
โห บัลลังค์ใหญ่ดีจริงๆ นั่งได้ทั้งผ้าคลุมเลยทีเดียว

แสงส้มด้านหลัง+ซุ้มโค้งนี่มันทำให้ดูมีมิติดีจริงๆ  :)

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 11:05:52 PM »
สีสันนี้สุดๆจริงๆ  :D ต้อนรับfantasy Eraได้เลยนะนี่

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 11:11:43 PM »
สีดำสลับส้มเหมือนเสือลายพาดกลอนเลยอะ สมแล้วกับหัวหน้าแก๊งนี้ หุหุ

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 11:32:18 PM »
สวยงามน่าเกรงขามมากครับ สมกับเป็นบัลลังค์ด้านส้ม  :o
ขอบคุณครับ

คงสู้ปราสาทมารโจ๋ไม่ได้หรอกครับ  :P :P

สวยครับพี่ทศ  ;)
อยากมีบัลลังค์กับเค้าบ้าง  >:(
moc เลยครับชิ้ว สนับสนุน moc เต็มที่  :P

ขนาดแค่บัลลังค์นะครับเนี้ย เสร็จแล้วจะขนาดไหนครับเนี้ย :o
คงได้แค่นี้ครับวี พาร์ทสีเทามีแค่นี้ ถ้าจะ moc ต่อคงต้องหาพาร์ทเพิ่มอีกเยอะมากครับ

องค์หญิงคนขวาหน้าคุ้นๆนะครับ :D
องค์หญิงคนขวา มาจากอัศวินขาวในเกมที่ทำล่าสุดครับ  :D (แต่ผมทรงเดียวกับนินจาปลา  ;D)

บัลลังค์ส้มน่าเกรงขามมากครับ  ;D

ขอบคุณครับ
เห็นด้วยอีกเสียงครับ ต้องไปปราบสำนักขำๆ

moc สวยมากเลยคับ ;)
ขอบคุณครับ

บังลังค์ชวนนึกถึง บังลังค์ของเทพเจ้า Hades เลยครับ สวยงามมากๆ ;)
ขอบคุณครับ บัลลังค์อาณาจักรนี้ต้องทำใหญ่ๆไว้ก่อนครับ  ;D

ดูสมกับเป็น Castle ของลอร์ดPumpkin เลย  ชอบสีส้มสลับดำดูแปลกดีค่ะ  8)
นี่แค่ ท้องพระโรงนะ  ถ้าMoc ทั้งหลังจะขนาดไหน  ;)

ขอบคุณครับคุณปลา ถ้า moc ทั้งหลังนี่สงสัยจะอีกนานคิดว่าคงใช้พาร์ทสีเทาเยอะมากครับ

สวยงามครับ เล่นสีส้มสลับแบบนี้ บ่งบอกเลยว่า ปราสาทฝ่ายธรรมะ   8)
ชอบสีส้มหลังบัลลังค์ครับ มันขับให้บัลลังค์เด่นเป็นสง่าจริง ๆ

ขอบคุณครับพี่ทิค สีส้มดำพอลองใช้ดูสีมันตัดกันมากครับเลยชอบ
เรื่องระดมพลไปปราบมารร้ายนี่เห้นด้วยมากๆครับ  :P :P

บัลลังค์ อลังการมากเลยครับ..

แถวของเหล่าอัศวิน ก็ดูเข้ากันมาก เหมือนกำลังเตรียมระดมกำลังเข้าสู่สงคราม..  ;)
ขอบคุณครับ
ทำออกมาแนวประชุมก่อนออกศึกจริงๆครับ

อัศวินสีส้มนี่ ดูน่าเกรงขาม และสง่างามมากครับ  ::)
ขอบคุณครับ
เสียดายที่ lego ไม่ทำเกราะส้มออกมาไม่งั้นน่าจะสวยกว่านี้ครับ

:o :o :o ตอนแรกแอบคิดว่าคนที่นั่งบนบัลลังค์จะเป็นลอร์ดฟักทองนะครับนี่ อิอิ

พี่อั๋นโดนศึกหนักแล้ว...... :o :o :o
งวดนี้ให้คนอื่นออกแทนบ้างครับ ท่านลอร์ดออกบ่อยแล้ว
เราออกศึกเพื่อผดุงความยุติธรรมครับ  :D

โห บัลลังค์ใหญ่ดีจริงๆ นั่งได้ทั้งผ้าคลุมเลยทีเดียว

แสงส้มด้านหลัง+ซุ้มโค้งนี่มันทำให้ดูมีมิติดีจริงๆ  :)
ขอบคุณครับ จะทำพอดีตัวแล้วมันนั่งลำบากเลยต้องทำใหญ่ไว้ครับ

สีสันนี้สุดๆจริงๆ  :D ต้อนรับfantasy Eraได้เลยนะนี่
ทำไว้ต้อนรับ Halloween ปีนี้ครับ  :P :P :P

สีดำสลับส้มเหมือนเสือลายพาดกลอนเลยอะ สมแล้วกับหัวหน้าแก๊งนี้ หุหุ
พึ่งนึกถึงเลยครับ 555 จริงๆตั้งใจใช้สีนี้เพราะจะทำเป็นธีม Halloween กับฟักทอง ครับ

ออฟไลน์ ars040

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 มกราคม 2015 / 04:33:06 PM »
ดูบังลังค์ แล้วนึกถึงบ้านดำ อ.ถวัลย์ ดัชนีเลยครับ  :)

ออฟไลน์ AWESOME

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 มกราคม 2015 / 10:10:25 PM »
ชอบบัลลังค์สีดำ(ตัวปีกทำให้ดูอลังการ)สวยสง่า  8)
 ลายส้มดำด้านหลังกับโค้งเทาด้านบนก็เข้ากับบัลลังค์ดีครับ  ดูสวยแฟนซี   :)