ผู้เขียน หัวข้อ: วันแห่งการเดินทาง  (อ่าน 14409 ครั้ง)

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • Full Member
  • *
วันแห่งการเดินทาง
« เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 10:56:41 PM »

Rhino&spiderman สีกับbrick ผมปรับเท่าที่มีครับ
ผมชอบideaคนขี่หุ่นยนต์
ปล_สายhero ควรจะมีกันคนละตัวนะ ขนาดกำลังดีเลย

มีผู้ช่วยคนสำคัญ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มีนาคม 2015 / 08:24:11 PM โดย Modsystem »

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
Re: Modsystem งานmoc rhino&spiderman
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 11:00:17 PM »
ผู้ช่วยได้ค่าจ้างป่าวครับ :P

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
Re: Modsystem งานmoc rhino&spiderman
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 11:02:42 PM »
spiderman กับ rhino สู้กัน(เพราะด้านหลังมีคนใส่ไฟนี่เอง 5555555)

มีผู้ช่วยตัวน้อยด้วยน่ารักจัง  :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 11:05:54 PM »
ไรโนเขาแดงเชียว ต้องโชว์ด้านหน้าด้วยสิครับ  ;D

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 11:13:27 PM »
คุณเอ พูดได้ล้ำลึกมากๆ ขนาดผมเองยังคิดไม่ทันเลยครับ อิอิ  :P
ปล. ลูกสาวพี่มด ช่วยกันเต็มที่จริงๆนะครับ  :)

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 11:32:39 PM »
ผู้ช่วยได้ค่าจ้างป่าวครับ :P
งานนี้กินแรงเด็ก ฟรีครับ

spiderman กับ rhino สู้กัน(เพราะด้านหลังมีคนใส่ไฟนี่เอง 5555555)

มีผู้ช่วยตัวน้อยด้วยน่ารักจัง  :-[ :-[ :-[
มีผู้ช่วยทำงานง่ายขึ้นเยอะ

ไรโนเขาแดงเชียว ต้องโชว์ด้านหน้าด้วยสิครับ  ;D
สีมันจะมั่วไปหมด_หาแบบลงตัวยากครับ

คุณเอ พูดได้ล้ำลึกมากๆ ขนาดผมเองยังคิดไม่ทันเลยครับ อิอิ  :P
ปล. ลูกสาวพี่มด ช่วยกันเต็มที่จริงๆนะครับ  :)
งานนี้ช่วยๆกัน สมานสามัคคี

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 มกราคม 2015 / 04:32:18 PM »
ผู้ช่วยดูตั้งใจมากเลยครับ อิอิ
 พาร์ทผมใช้เวลาหานานเหมือนกันครับ  :)

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 มกราคม 2015 / 06:14:36 PM »
ผู้ช่วยน่ารักจัง ;D

ออฟไลน์ AWESOME

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 มกราคม 2015 / 10:29:41 PM »
น่าสนุกดีนะครับ กิจกรรมร่วมแบบนี้
เห็นเจ้า Rhino แต่ด้านหลัง ดูบึกบึน  ภาพแรกเหมือนเจ้า Spider มองสิ่งอื่นอยู่ (สงสัยแอบมองสาว :P)
 มีเบื้องหลังด้วย ผู้ช่วยน่ารักดีครับ ท่าทางการส่องไฟดูตั้งใจมากเลย   ;D

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 11:01:52 PM »
อิอิ ไฟฉายย่อส่วนรึป่าวครับพี่... ;D

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 มกราคม 2015 / 03:19:24 PM »
ผู้ช่วยดูตั้งใจมากเลยครับ อิอิ
 พาร์ทผมใช้เวลาหานานเหมือนกันครับ  :)
ปรับไปตามpartที่มีเลยครับ
ผู้ช่วยน่ารักจัง ;D
:D
น่าสนุกดีนะครับ กิจกรรมร่วมแบบนี้
เห็นเจ้า Rhino แต่ด้านหลัง ดูบึกบึน  ภาพแรกเหมือนเจ้า Spider มองสิ่งอื่นอยู่ (สงสัยแอบมองสาว :P)
 มีเบื้องหลังด้วย ผู้ช่วยน่ารักดีครับ ท่าทางการส่องไฟดูตั้งใจมากเลย   ;D
คือผมเลี้ยงลูก สรุปเลยต้องหาอะไรทำปคะจำ
อิอิ ไฟฉายย่อส่วนรึป่าวครับพี่... ;D
ไฟฉายเล็กๆ :D

วันนี้มาupdate idea แปลกๆหน่อยครับ

ความที่ลูกอยากเล่นแป้งโดว์ แต่อันนี้เป็นlight clay หรือดินเบา หรือแป้งเด้ง ผมเรียกไม่ถูกละ แล้วแต่จะตั้งชื่อละกัน เอามาทำวิกผมให้minifig ใช้ได้เลย น้องอิ่มเค้าอยากทำผมแบบพี่อิงดาว(หวานใจกับนายกระจอก_ละครช่อง3ก่อนข่าว_ไม่รู้ใครได้ดูมั่ง) ถ้าแกะออกมาก็ต้องปั้นกันใหม่_ดินมันจะนิ่มๆผสมสีได้ ลองดูครับ

ออฟไลน์ mrkornk

• Jr. Member
  • *
Re: [Modsystem] update idea ทำวิกผมครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 มกราคม 2015 / 09:48:19 PM »
ทรงผมสีน่ากินมากครับ    น่าจะลองเอากรรไกร แง๊บๆดู กลายเป็นทรงใหม่ได้อีก  :)

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
Re: [Modsystem] update idea ทำวิกผมครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 มกราคม 2015 / 10:08:39 PM »
ไอเดียดีเลยครับพี่ ในภาพเหมือนสระผมแล้วโพกผ้าขนหนู 555 ต้องจัดทรงให้อีกหน่อยน่าจะสวยเลยครับ  :)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 04:38:17 AM »
เหมือนอยู่ในร้านตัดผมเลยค่ะ มีผ้าเช็ดตัวอยู่บนหัว ยืนรอให้ช่างมาไดร์ผมให้  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มกราคม 2015 / 04:40:38 AM โดย colour12 »

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 07:52:27 AM »
เหมือนอยู่ในร้านตัดผมเลยค่ะ มีผ้าเช็ดตัวอยู่บนหัว ยืนรอให้ช่างมาไดร์ผมให้  :P
คิดเหมือนพี่ปลาเลยครับ พี่จ่ามด  8)

ปล. ดูบางทีก็คล้าย วิสครีมรสตรอเบอร์รี่เลยครับ อิอิ  :P

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 10:15:21 AM »
ทรงผมเหมือน เหมือนทรงสาวย้อนยุคเลยพี่ แต่ก็ชอบครับ  ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 10:29:18 AM »
พี่มดจะเปิดร้านทำผมหรือครับ  :P

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 04:58:17 PM »
วิกสวยดีนะ :P

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 05:20:35 PM »
นายkornk _สีแจ่มเลย ใช้กรรไกรนี่เป็นความคิดที่ดีเลยครับ
คุณเมื่อวาน_เกิดมีidea ต้องถ่ายทอด clubเราจะได้มียอดฝีมือ มีผลงาน แตกสาขา ออกไป
12สี_โถ่ มองเป็นผ้าโพกหัว ไม่ใช่พวกอังวะนะครับ (บางระจัน)
อัศวินเลโก้_เห็นเป็นของกิน หิวรึเปล่าเรา ดีทีผมกินอิ่มแล้ว
หนูนิว_อย่างน้อยก็คนนึงที่ว่าเหมือนทรงผม
ประมุขV_สงสัยคงได้เปิดร้านทำผมครับ ทำหลายๆทรง สนุกดีนะ
พรซ่า_thank you ลองเล่นดูครับ
 เด้งได้(ระวัง หาย) และก็อย่าโดนน้ำครับ

ลองดูรูปครับ

ทิ้งไว้คืนนึง มันจะคงรูปถอดออกมาใส่ ตัวมินิฟิกได้

สลับหัวกันได้ อาจจะไม่แน่นนะครับแต่ก็ไม่หลุดเหมือนยึดกันด้วยแรงเสียดทาน ถ้ามีโอกาสอย่าลืมลองเล่นกัน

เพราะเด็กคนนี้ รบเร้าอยากเล่นแป้งโดว์ ผมเลยหาอะไรมาแทน ซึ่งเข้าท่ามากๆครับ

สำนักขำ ๆ ร้ายที่สุด
น้องอิ่มก็ ร้ายไม่เบา

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
Re: [Modsystem] update idea ทำวิกผม หลังทิ้งไว้หนึ่งคืน/29jan
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 07:25:32 PM »
หัวหมูน่ากินมากพี่  :P :P

ยังไงพี่เสือก็ร้ายที่สุดอยู่ดี
น้องฟรัง น้องอิ่ม น้องออนเซน น่ารักมากครับ