ผู้เขียน หัวข้อ: [VpV Comics]All New VpV Studio สตูดิโอคนเพี้ยน เกรียนเลโก้กลับมาแล้ว!!!!! หน้า19  (อ่าน 122029 ครั้ง)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
55555555555555 อ่านแล้วฮาน้ำตาเล็ดเลยครับท่านประมุข "ช่างงบมันสิครับ 5555555"(โดนใจๆ อิอิ)  :P :P :P
ขอบคุณครับท่านรอง ช่างงบมัน กันครับ 555  :P

ขอบคุณมากครับท่านประมุข สำหรับบทแรก :D

ถ้าผมมีอาการเพี้ยนๆ ก็เพราะเกิดจากท่านประมุขนะครับ :P

ปล. โกดังพึ่งจะเริ่มเอง ขอเอาเวลาไปช็อปเลโก้ก่อนนะครับ :P
เพี้ยนวันละนิดจิตแจ่มใสครับ  ;D

วาทะแห่งปีเลยครับ

"Legoก็เหมือนโล่รางวัล ทุกครั้งที่ได้มองมันบนตู้โชว์ ก็รู้สึกภูมิใจที่ได้เก็บ"
ขอบคุณครับพี่อั๋น  ;D

สาวๆในกรุ Vpv จะเยอะไปไหนเนี่ย มีทุกธีมเลย  :o
เยอะกว่าฟิกไลน์หลักอีกครับ :-[

ฟิกสาวๆเยอะมากเลยผมขอบ้างได้ปะ :P
รักยิ่งชีพเจ้าเพี้ยนเลยครับ :-\

ท่าน Darksied ผู้แข็งแกร่งโดนสาวๆเหยียบจมดินเลย :P :P :P :P :o
สาวๆTBC ร่วมมือกันแล้ว น่ากลัวๆครับ  8)

ชายอิสระ ไร้สังกัด ไร้ธีม แต่มีจุดยืน  :P
เข้าพรรคประมุขเพี้ยน รับรองหมื่นก็ไม่เหลือครับ  :P

555 เลโก้เหมือนโล่รางวัล แต่ถ้าขืนชอบมากไปจะอดตายเอานี่สิครับท่านประมุขวี
มองเลโก้ แล้วกินข้าวเปล่าก็สุขใจล่ะครับพี่ทศ  :P

ขอร่วมอุดมการณ์ช่างงบมันด้วยจิครับ 555555
เจอของถูกใจซัดหมดทุกกล่อง ^^
ยินดีต้อนรับเข้าพรรคเลยครับ  ;)

เลโก้เหมือนโล่ห์รางวัล และบางครั้งจะต้องเอามาต้มกินแทนข้าว  :-\  :-\ :-\
อดทนเอาครับ พี่พลเจ้าของฉายา เหมาไวเหนือแสงสีเสียงก็ผ่านจุดนี้มาแล้วนะครับพี่แบงค์   8)

ท่านประมุข ช่วงนี้ผมเริ่มคิดหน้าคิดหลังแล้วครับ  :o
ถังอี หมด มีแต่ถังแตกมากๆครับช่วงนี้  :'(
ตอนนี้มีบาทหวังพันยังไม่กล้าเลยครับท่านประมุข  :(
ปล. หวังสิบก็น้อยไป อิอิ นั้น!! ผมจะออกมาตอนที่ 4 ต้องรอชม
คุณชิ้ว เก็บถังอีเป๊บเดียวก็คืนสังเวียนแล้วครับเชื่อผม เก็บ2ไลน์ไปเลยครับ 8)

บทที่ 1 นี้มีคำคมด้วย เยี่ยมครับ
จะรออ่านครับ อยากรู้จักที่ปรึกษาทุกคนเลยครับ  :) :) :)

ปล. คำว่า บทที่ มันน่าจะเป็น Chapter มากกว่านะครับ
ขอบคุณครับพี่กุ้ง  ;D

ปล.แก้แล้วครับ ขอบคุณครับพี่กุ้ง

ดูละครพี่เค้าทุกตอนเลยสนุกมาก_แอบรักออนไลน์
"คนที่ยืนตรงนี้ ไม่เคยไปไหน จะอยู่รักเธอ"
ได้มายืนถ่ายรูปข้างๆ เดี๋ยวต้องขอลายเซ็นบ้างแล้ว
รู้สึกพรรคนี้น่าจะเป็นที่ปรึกษาที่ ไม่น่าปรึกษาเท่าไหร่นะ
งบพัน แต่ซื้อหมื่น _ที่แน่ๆตกคณิตศาสตร์ ชัวๆ
ตอนหน้าเหมือนตัวเองกำลังจะขึ้นเวที
"ถ้าเรียกมันว่ารัก ไม่ผิดใช่มั้ยเธอ
ถ้าทุกวันต้องการเจอเธอ
มันมีแต่เธอข้างในหัวใจ ไม่รู้
 มันคือความรักใช่มั้ย "
ปล_พรรคนี้ต้องร้องเพลงทุกคนใช่มั้ย ;D
พรรคนี้ร้องเพลงทุกคนหรือเปล่าไม่ทราบครับ แต่เท่าที่ทราบหน้าตาดีทุกคนครับพี่มด 5558 )
(โดยเฉพาะท่านประมุขเพี้ยน  :P )

ขอแสดงความยินดีกับ บทที่1 พี่ขยัน ที่ปรึกษาพรรคที่เคารพด้วยคนค่ะ   ได้ที่ปรึกษาที่ดี  อนาคตสดใส อิอิ  ;)
ปล. ทุกบทนี่ต้องมีสาวนะ  :P
ขอบคุณครับพี่ปลา ที่ปรึกษาขยันทำงานเก็บงบช๊อปเป็นแบบอย่างให้น้องๆทำตามครับ 8)
(ที่น้องๆทำตามคือเรื่องช๊อปแบบไม่ยั่งน่ะครับ  :-[ )

ปล.มีสาวทุกตอนเนื่อวงจากปะมุขพรรคนี้แรงดึงดูดเพียบครับ พี่ปลา  8)

จน เครียด เล่นเลโก้ ทั้งแก็งค์เลยสินะครับ :P
แม่นแล้วครับ แต่เป็น จน เพี้ยน เล่นเลโก้แทนครับ   ;)
(ไปแอบเช็คประวัติทอร์ธมา เลยจับเข้าพรรคซะเลย 555  :P )

555 ฮามากๆ  ;D รอชมบทต่อไปครับ  ;)
ขอบคุณครับพี่หมอเอ่ย

สนุกมากครับ รอติดตามที่มาของเหล่าสมาชิกพรรคท่านอื่น
ส่วนผมคงต้องเปิดพรรค งบหมดหวังหมื่น ซะแล้ว
ขอบคุณครับคุณคิว  8)

งบหมดทางพรรคเรา จะพาท่านสมัคร โครงการ "Paypol ช๊อปกระจาย จนตายกันไปข้างหนึ่ง" รับรองปัญหางบหมดจะไม่มีอีกต่อไปครับ  8)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
งบหมดทางพรรคเรา จะพาท่านสมัคร โครงการ "Paypol ช๊อปกระจาย จนตายกันไปข้างหนึ่ง" รับรองปัญหางบหมดจะไม่มีอีกต่อไปครับ  8)
ขอสมัครอยู่พรรคนี้ด้วยคนนึง  Paypol ช็อปกระจาย ปลอดดอก ปลอดต้น ไม่สมัครไม่ได้แล้วววววว   

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
ขอสมัครอยู่พรรคนี้ด้วยคนนึง  Paypol ช็อปกระจาย ปลอดดอก ปลอดต้น ไม่สมัครไม่ได้แล้วววววว   
สมาชิกพรรค ระดับBig Name กันเลยทีเดียว เป็นเกียรติจริงๆครับผม คิดไม่ผิดที่ขอสปอนเซอร์จากPaypol ครับ  :-*

ออฟไลน์ TKO

• VIP
  • Newbie
  • *
คั่นโฆษณาแพพ
แย่ยิ่งกว่าการไม่มีตังค์ คือยังไม่มีเธอ ,,, แฮ่!!!!!!!

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
โฆษณาด้วยครับ  8)
พรรคงบพรรคหวังซื้อหมื่น บทที่ 2
จ่ามด สไนเปอร์มือพระกาฬ แห่งประวัติศาสตร์TBC

คั่นโฆษณาแพพ

เสียค่าโฆษณาด้วยนะครับ 555  :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
การ์ตูนยังทำอยู่ในระหว่างการตกแต่งภาพครับ  ;)
สำหรับ
พรรคงบพรรคหวังซื้อหมื่น บทที่ 2
จ่ามด สไนเปอร์มือพระกาฬ แห่งประวัติศาสตร์TBC

เรื่องราวย้อนไปสมัยเจ้าประมุขเพี้ยน ที่เคยร่วมศึกกับเจ้าเพี้ยน

และการมาเจอกันที่พิลึกพิลันนำพาจ่ามดเข้ามาเป็นผู้สังเกตการณ์ในพรรค ครับผม

ติดตามกันได้ที่นี่ เร็วๆนี้ครับผม  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มีนาคม 2015 / 09:56:22 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
รอดูมือพระกาฬแห่งtbcครับ  ;D

ออฟไลน์ Zarbee

• Full Member
  • ชอบเลโก้มากๆ
โอ้..ปูเรื่องน่าติดตามอย่างยิ่ีงครับ..  ;)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
ดูจากรูปแล้ว VpV เหมือนไม่ค่อยเต็มใจรับจ่ามดเข้าพรรคนะครับ  ::)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
อารายยยย Paypol... >:(

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • *
  • CastleMania
Sniper Pol มีคู่แข่งแล้วล่ะซิเนี่ย  :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

• *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
อารายยยย Paypol... >:(

เครดิต มาจากคุณ kayan ครับ   ;D

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
สงสัยจ่ามด เจอเจ้าเพี้ยนเข้าไปผมร่วงหมดหัวกันเลยทีเดียว  :P

ออฟไลน์ Modsystem

• *
--เอ็ะใจกับคำว่า พิลึกพิลั่น ไม่รู้ดีร้ายอย่างไร :o

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
"การ์ตูนยังทำอยู่ในระหว่างการตกแต่งภาพครับ"

ทิ้งระยะแบบนี้สงสัยว่า visual effect คงจะตระการตาแจ่มใสปิ๊งอย่างแน่นอน ::)

สู้สู้ครับ ท่านประมุข :) รอติดตามผลงานอยู่ อิอิ ::)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
VpV Mini Story
:OverTheBudgetParty Chapter 2
Capt. Mod the observer
หรือชื่อไทย
คนเพี้ยน หล่อเทวดา
ตอน พรรค งบพันหวังซื้อหมื่น
บทที่2 จ่ามด ผู้สังเกตการณ์พรรคระดับพระกาฬ
  ;D

เรต 18+ เด็กและสตรีมีครรถ์ไม่ควรรับชม เพราะมีน้ำแดงอยู่ด้วยครับ  ;)

8)

:o

:-*

.
.
.
.
.
.
.

.
.
.
.
.
.
.

จบ บทที่2 จ่ามด ผู้สังเกตการณ์พรรคระดับพระกาฬ

Next Charter 3  Panda-A Vice-President No.1  บทที่ 3 เจไดแพนด้า ท่านรองอันดับ1ของพรรค ครับ  ;)

คุยกันท้ายเรื่อง
"เรียนๆทำงานๆ ไม่ว่างเลยครับ แต่สงกรานต์นี้คงถ่ายอัดไว้เดี๋ยวคิวนักแสดง(และผู้กำกับ) จะไม่ตรงกันอีกครับ อิๆ ;) สำหรับบทที่2 เป็นการปูทางไปถึงTBCrisis นั่นเองครับ ซึ่งบทที่6 ก็จะพาเข้าสู่TBCrisis  อย่างแท้จริง  :-* 
สำหรับบทนี้ออกโหดๆหน่อยแต่ยังน้อยถ้าเทียบกับผลงานเก่าๆน่ะครับ (ผลกระทบจากทำการ์ตูนตลกบ่อยๆครับ) พบกันใหม่บทหน้าครับ "

ขอบคุณที่รับชม
สวัสดีครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิถุนายน 2015 / 02:58:02 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
ท่านประมุขนี้พูดคำคมยังไม่พอแถมระห่ำแตกด้วย :o
ปล.รู้สึกรูปที่่ใครอยู่บทไหนอัศวินชิ้วกับพี่เจียบจะซ้ำกันน่ะครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เมษายน 2015 / 11:42:48 PM โดย Touching Xdark »

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
ท่านประมุขชั่งกล้าหาญ สมกับเป็นผู้นำในการพรีออเดอร์เป็นอย่างมาก (เกี่ยวมั้ย?) :-\

จนสมาชิกอยากจะยกระดับตนเองทำตาม แต่ยังไม่ถึงเวลา อิอิ :P

ขอบคุณสำหรับเรื่องราวที่น่าติดตาม 8)

ปล. chapter 5 มี 2 อันครับ ::)

• *
สมัยเป็นทหารออกกำลังกายทุกวันมี six pack พอปลดประจำการไล่จีบสาวทุกวันเลยรวมกันเป็น One pack   ;D

....
ปล. chapter 5 มี 2 อันครับ ::)
chapter 5 มีสองคนจริงด้วย ..... พี่เจี๊ยบอย่าหันหลังให้เจไดชิ้วแบบนั้นสิครับ มันอันตราย   :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เมษายน 2015 / 12:59:27 AM โดย Tiggr »

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
เนื้อเรื่องมีสาระน่าติดตามมากๆครับท่านประมุข (ตอนนี้ข้าน้อยช๊อปจนไม่เหลือเงินจะช๊อปแล้วววว!!!!5555)