ผู้เขียน หัวข้อ: [VpV Comics]All New VpV Studio สตูดิโอคนเพี้ยน เกรียนเลโก้กลับมาแล้ว!!!!! หน้า19  (อ่าน 121109 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: [VpV Studio]>>> New VpV Mini Story:Thai Brick Crisis -The Last Remember <<<
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 08:31:40 PM »
Pandestro น่าเกรงขามมากครับ ขนาดตอนยังไม่มีพลังอะไร แค่แอปเปิ้ลลูกเดียวยังกำจัดทหารได้หลายคน
แบบนี้ เกรียนแลนเทิร์นจะสู้ไหวไหมครับเนี่ย   :P

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
Re: [VpV Studio]>>> New VpV Mini Story:Thai Brick Crisis -The Last Remember <<<
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 09:56:02 PM »
แพนด้าเหลือง เท่ห์มากครับ ดูดีมีระดับ พลังยุทธน่าจะสูงมากเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 10:52:14 PM »
คือต้องหาแหวนมาใส่บ้างแล้ว :D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: [VpV Studio]>>>55501 LEGO® Thai Brick Club™ Grean Lantern vs Pandestro<<<
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 27 มกราคม 2015 / 10:39:02 AM »
เกรียน แลนเทิร์น 555+   :P
LIKES ชื่อนี้ ทั้งเกรียนและเพี้ยน  :P
มนุษย์โคมเกรียน :P

ดูเป็นศึกที่น่าจะมันส์นะครับเนี่ย :P :P :P
มันส์และฮาแน่นอนครับ ;)

เอ๊ยยยยย เจ๋งอ่ะประมุขวี แพนด้าชุดเหลืองตาเหลืองดูเข้ากันอ่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ
ปล. หน้ากากท่านประมุขเด็ดขาดจริงๆ! อิ_อิ :P :P :P
ขอบคุณครับท่านรอง  ;D

GL ดูหน้าแล้วเหมือนผ่านศึกมาเยอะนะครับ :-*
แมวข่วนน่ะครับ  8)

หน้าลอกครับท่านประมุข รีบรับประทานยาต้านเชื้อแพนด้าเอโดยด่วน :)
ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างครับ ลอกการบ้านเพื่อนตลอดเลยครับพี่ขยัน :-\

ตั้งแต่มาบอร์ดใหม่ ผู้กำกับวีถ่ายรูปชัดขึ้นเยอะเลยนะคะ  อิอิ  :P
ตัดใจจาก76023 Tumbler (จนโดนคุณชิ้วบ่น  :-[ ) ไปซื้อSony Z2 ครับพี่ปลาถ่ายชัดขึ้นเยอะเลยครับ  ;)

หมวกpandaของพี่เอใส่กับอะไรก็หลอนนะครับ :P
ตาเหลืองแล้วดูเป็นด้านมืดยังไงก็ไม่รู้ครับเวเฟอร์   ::)

Pandestro น่าเกรงขามมากครับ ขนาดตอนยังไม่มีพลังอะไร แค่แอปเปิ้ลลูกเดียวยังกำจัดทหารได้หลายคน
แบบนี้ เกรียนแลนเทิร์นจะสู้ไหวไหมครับเนี่ย   :P
แอปเปิ้ลลูกเดียว โดนเจ้าเพี้ยนกินไปแล้วครับพี่ทิค  :P

แพนด้าเหลือง เท่ห์มากครับ ดูดีมีระดับ พลังยุทธน่าจะสูงมากเลยทีเดียว
สูงขึ้นแต่เจอพี่อั๋นระดับHuman Being คงสลบหมอบพระรามแค่ในช่องเดียวแน่นอนครับ  ;)

คือต้องหาแหวนมาใส่บ้างแล้ว :D
แนะนำให้ซื้อทั้งชุดเลยครับพี่มด  8)

ออฟไลน์ HiluxVigo™

Re: [VpV Studio]>>> New VpV Mini Story <<<
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 09:05:19 PM »
รอบหน้าต้อง Orange lantern ครับ  :o

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: [VpV Studio]>>> New VpV Mini Story <<<
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:13:07 AM »
รอบหน้าต้อง Orange lantern ครับ  :o
แหวนส้มแห่งความมั่งคั่งเนื่องจากกองน้อยๆ นั่นเองครับ  :-*

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:15:59 AM »
จะมี GOLD Lantern ด้วยไหมครับวี ถ้ามีสงสัยท่าจะร้ายกาจมากๆ  :P :P :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
[VpV Studio]>>>เตรียมพบกับ VpV Mini Story:พรรคกระยาจก งบพันหวังซื้อหมื่น<<<
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2015 / 11:56:08 AM »
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
VpV Mini Story:
"The King of Beggars Gang" Story
พรรคกระยาจก งบพันหวังซื้อหมื่น มาแว้ว :P

ถือเป็นการ์ตูนฮาต้อนรับวาเลนไทน์+ตรุษจีน เลยครับ  8)

สำหรับการ์ตูนเรื่องนี้จะพาท่านไปเจาะลึกกับ พรรคที่มีคำโฆษณาที่ว่า
"หากท่านเป็นนักสะสมเลโก้ที่มีงบแค่พัน แต่ดันเผลอshopเป็นหมื่น เข้าร่วมกับ
พรรคพรรคกระยาจก งบพันหวังซื้อหมื่น
รับประกัน ชีวิตการสะสมเลโก้ของท่านจะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไปครับ "

ติดตามรับชมได้ที่นี่เร็วๆนี้ครับ  ;D

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
"หากท่านเป็นนักสะสมเลโก้ที่มีงบแค่พัน แต่ดันเผลอshopเป็นหมื่น เข้าร่วมกับ
พรรคพรรคกระยาจก งบพันหวังซื้อหมื่น
รับประกัน ชีวิตการสะสมเลโก้ของท่านจะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไปครับ "

ผมขอรับสิทธิ์นั้นเดี๋ยวนี้ครับท่านประมุข!!!! :P :P :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.

ข้าน้อยมารายงานตัวครับ ประมุขวี  8)

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
รอดูครับ

ตอนนี้ท่านลอร์ดก็ไส้แห้งเหมือนกันครับ  ;D

ออฟไลน์ zero

• Jr. Member
  • *
พรรคนี้คบไม่ได้ สามคนเเถวหน้า
เจได ชิ้ว  ซื้อดะ ทุกอย่างที่เปน star wars  ยิ่งเปนของลดราคา เร็วนี้แต่ไลน์ ไป castle อีก
เเพนด้า A ซื้อ เเหลก  สั่งกระจุย
เจ้าสำนักนี้ยิ่งเเล้วใหญ่เลย  มีฮีโร่ ครับทุกตัว ทุกค่าย ของใหม่ของเก่ามีหมด ยาจกตรงไหนเนี่ยเเต่ละคน  คนที่จะเข้าพรรคนี้ได้ ต้องชอบกินเเห้วด้วยนะครับ อันนี้สำคัญเลย

ออฟไลน์ pongza

• *
พรรคกระยาจก งบพันหวังซื้อหมื่น
ผมเห็นด้วยนะ 555+ :P
อ้างถึง
พรรคนี้คบไม่ได้ สามคนเเถวหน้า
เจได ชิ้ว  ซื้อดะ ทุกอย่างที่เปน star wars  ยิ่งเปนของลดราคา เร็วนี้แต่ไลน์ ไป castle อีก
เเพนด้า A ซื้อ เเหลก  สั่งกระจุย
เจ้าสำนักนี้ยิ่งเเล้วใหญ่เลย  มีฮีโร่ ครับทุกตัว ทุกค่าย ของใหม่ของเก่ามีหมด ยาจกตรงไหนเนี่ยเเต่ละคน  คนที่จะเข้าพรรคนี้ได้ ต้องชอบกินเเห้วด้วยนะครับ อันนี้สำคัญเลย

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
พรรคนี้อาหารหลักเป็นมาม่ากับข่าวไข่เจียวใช่ไหมครับ 555

ออฟไลน์ AWESOME

• **
  คำโฆษณาของพรรคน่าสนใจนะครับเนี่ย      รอชมการ์ตูนครับ   :)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
คำโฆษณาของพรรคนี่ เข้าทางพี่เหมือนกันนะ  ช่วงนี้ก็งบพันแต่แอบหวังหมื่นเหมือนกันค่ะ  ;D

ออฟไลน์ King Roster

• **
สโลแกนน่าสนใจ ขอเข้าร่วมด้วยคนนะครับ :P :P :P

ออฟไลน์ WolFAero

• Newbie
  • *
ช่วยๆโฆษณาครับ :P :P

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
พรรคกระยาจก งบพันหวังซื้อหมื่น 8)

ที่ปรึกษา มารายงานตัว พรีจนทะลุเป้าแล้วครับ :P :-\ :-*

ออฟไลน์ Modsystem

• *
คำตรงนี้สำคัญ

รับประกัน ชีวิตการสะสมเลโก้ของท่านจะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไปครับ

:o

ชีวิตเปลี่ยนเลยนะนี่