ผู้เขียน หัวข้อ: [VpV Comics]All New VpV Studio สตูดิโอคนเพี้ยน เกรียนเลโก้กลับมาแล้ว!!!!! หน้า19  (อ่าน 121997 ครั้ง)

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • Full Member
  • *
การ์ตยุคนี้แนวโปรโมท
มีเกรินนำตลอดทำให้อยากติดตาม_
คราวนี้เล่นพี่เสือเป็นตัวร้ายเลย_
พี่เสือจะต้องเตรียมตัวยังไงนะ!?
งานนี้เปิดถ่ายโกดังจรัญเลยว่างั้น
มีถ่ายฉากเกี่ยวดองความสัมพันธ์กับพี่วัยโจ๋ว์
จะมีภาพโจ๋งครึ่มขนาดไหน?!
จบด้วยออกไปจักรวาลอันไกลโพ้นไปดูเพื้อนบ้านเรา
ไทยเปิดAEC ไทยบริคเปิดกับเค้ามั่งเป็นไทยรัก!!
.........55555.......

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
นักวิจารณ์TBC ยกย่องTBC Universe บทที่ 1 Tiggr สนุกมาก
พร้อมรูปภาพแรกจากการ์ตูนและใบปิดใหม่ !!!

หลังประกาศสร้างการ์ตูน 3 ตอน รวด เจ้าเพี้ยนวี ผู้กำกับการ์ตูนก็หายเลย เงียบเลย 5555  :P
จนมาเดือนที่แล้วมีการให้สัมภาษณ์กับสื่อว่าใกล้เสร็จและจะลงในเดือนหน้านี้
พร้อมปล่อยภาพ Earth- VpV ที่เป็น Earth หลักเป็นจุดเริ่มต้นของการ์ตูนทั้งหมดในอนาคตครับ :-*

ซึ่งมีการส่งภาพเบื้องต้นไปในรอบสื่อ หลังจากสิ่อได้ชมก็ได้รับเสียงตอบรับที่ดีครับ
ได้จากคะแนนimdb สูงถึง 9.99 คะแนน และ Rolling  Tomatoes ชื่นชอบมากถึง 99.99%  :-*

ส่วนนี้คือคำวิจารณ์ที่ ชาวTBCให้หลังชม TBC Universe บทที่ 1 Tiggr

Tiggr  "6080ของผมละพล" ::)

sKKK "อะไรอะ???"  ::)

colour12 "ต้องเลี้ยงเบอร์เกอร์พวกนี้อีกแหละ"  :-[

vyJo "ด้านส้มร้ายที่สุด"

Pol "ด้านส้มร้ายที่สุด"

SaNukNA "ด้านส้มร้ายที่สุด"

Kayan "มันโปรโมทตั้งแต่ธันวา นี่จะเมษาแล้วเงียบกริ๊บเลย "  ::)

Jeaba "โลกนี้ช่างเงียบเหงา เราช่วยกันด้วยสองมือ"  ( ใครช่วยถอดรหัสที :o )

Touching "มีฟิกผมหรือยัง"  ::)

AkumaTG "เฮ้อ!!!"  :(

กระแสตอบรับของนักวิจารณ์ดีขนาดนี้ แต่ที่ยกมานี้แค่คำวิจารณ์บางส่วนครับ ยังมีอีกหลายท่านเลย ไว้พิสูจน์กันเองในรอบฉายปกตินะครับ
อีกทั้ง Viewofficemojo คาดการณ์ว่า การที่พรรคงบพันหวังซื้อหมื่นพบกับTiggrอยู่ในPart 1 จะทำให้ตอนแรก ยอดวิวสูงถึง 2,000 คนภายใน7วันเลยทีเดียวครับ  ;)

สุดท้ายนี้ เจ้าเพี้ยนไปปล่อยโปสเตอร์ใหม่ สร้างกระแสฮือฮา โดยแสดงถึงการต่อสู้กันระหว่างTiggr และ vyJo  น่าจะเป็นการบอกใบ้ว่าทั้ง2จะปะทะกันแน่ๆอีกด้วยครับ  :-*

.
.
.
.
 :-*

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
Trailer น่าชมมากครับ อิอิ... :P

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
ข่าวเพี้ยนหายไปนานเลย นึกว่าเลิกอาชีพไปซะแล้ว อิอิ

สรุป รอเบอร์เกอร์พี่ปลา

ออฟไลน์ SaNukNa

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ศิษย์น้องแห่งสำนักขำๆ จำกัด
โปรโมทกันหนักมาก รอติดตาม  8)

สรุป ด้านส้มร้ายที่สุด

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • *
โปสเตอร์ใหม่นี้ ดูเหมือนหนังคนละแนวเลยทีนี้ 18+แน่ๆ :-\

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
โอ้ออออออ
น่าอ่านจริงๆ  ::)

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
ไปวิจารณ์ตอนไหนเนี่ย :)

แค่อ้างอิงเล็กน้อยเท่านั้นเอง อิอิ

รอติดตามอยู่นะครับ :-\

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
คะแนนรอบสื่อสูงมากครับ  :P :P :P :P :P :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
รอชม แล้วผมจะได้ 6080 กับ guarded inn จากพลหรือเปล่าครับ   :-X

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Trailer น่าชมมากครับ อิอิ... :P
:-*

ข่าวเพี้ยนหายไปนานเลย นึกว่าเลิกอาชีพไปซะแล้ว อิอิ

สรุป รอเบอร์เกอร์พี่ปลา
ไม่ได้หายไปไหนครับอยู่ในใจทุกคนเสมอครับผม  8)
ถ้าน้องเพี้ยนเลิก แล้วใครจะรู้ลึกรู้จริงรู้เกินไปแล้ว!!!ละครับ  :-[
รองานTTE ขอสักชิ้นนะครับ  :D

โปรโมทกันหนักมาก รอติดตาม  8)

สรุป ด้านส้มร้ายที่สุด
ขอบคุณครับพี่นุก

โปสเตอร์ใหม่นี้ ดูเหมือนหนังคนละแนวเลยทีนี้ 18+แน่ๆ :-\
ไม่มีแบบนี้ในเรื่องครับ เลยเอามาใส่ในโปสเตอร์แทน :-[

โอ้ออออออ
น่าอ่านจริงๆ  ::)
มาๆรับเชิญด้วย :D

ไปวิจารณ์ตอนไหนเนี่ย :)

แค่อ้างอิงเล็กน้อยเท่านั้นเอง อิอิ

รอติดตามอยู่นะครับ :-\
วิจารณ์แบบไม่รู้ตัวฉบับVpV News  555 :P

คะแนนรอบสื่อสูงมากครับ  :P :P :P :P :P :P
คะแนนสูงกว่านี้แน่ ในรอบฉายจริง บอกเลย 8)

รอชม แล้วผมจะได้ 6080 กับ guarded inn จากพลหรือเปล่าครับ   :-X
พี่พลเขาบอกให้พี่ไปรับได้ที่โกดังจรัญครับ 8)

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
โฆษณามา 3 เดือนแล้ว เมื่อไหร่ขอจริงจะมา
พึ่งเห็นว่า มีตัวเองเข้าไปเอื่ยวด้วย
จะรอชมครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ HiluxVigo™

สาวๆรุมล้อมอีกละ  >:(

รอชมครับ  :)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
โฆษณามา 3 เดือนแล้ว เมื่อไหร่ขอจริงจะมา
พึ่งเห็นว่า มีตัวเองเข้าไปเอื่ยวด้วย
จะรอชมครับ  :) :) :)
ขอบคุณครับพี่  ;D
ปล.พึ่งได้ฟิกพี่คืนมา (หลังจากแอบลืมไว้ที่Earthแขมร  :-[ )

สาวๆรุมล้อมอีกละ  >:(

รอชมครับ  :)
เขาเปล่าน๊า สาวๆมาเอง เขาเปล่าชวนน๊า มากันเอ๊ง !!!  :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
ช่วงนี้ ท่านประมุข การตลาดมากๆ
รอให้เรทติ้งกระฉูด แล้วค่อยสร้าง  :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
ช่วงนี้ ท่านประมุข การตลาดมากๆ
รอให้เรทติ้งกระฉูด แล้วค่อยสร้าง  :P
เรตติ้งมาจากVpV Poll เชื่อได้สุดๆ :P :P :P

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
สรุปว่า ทำไม Avengers ถึงยกพวกตีกันล่ะครับ เชียร์บอลคนละทีมเหรอ
แล้วทำไมในโปสเตอร์ ไม่เห็นพี่เขียวเลย หรือคนเขียนบทไม่กล้าให้คนอื่นมาสู้ด้วย

อ่ออ่อ นี่มันกระทู้ TBC Universe หนินะ อิอิ ขออำภัย  :P

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
รอฉันรอเธออยู่ :D

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
ฉันจะมารอพุธเย็นนะ ;)

อ้าว ก็พรุ่งนี้แล้วสิครับ :-*

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
รอฉันรอเธออยู่ :D
รอแป๊บครับ สมาชิกพรรคขั้นฝึกหัด  :)

ฉันจะมารอพุธเย็นนะ ;)

อ้าว ก็พรุ่งนี้แล้วสิครับ :-*
จะลงเลยก็กระไร เรียกแขกก่อนครับท่านพี่ที่ปรึกษาพรรค :D