ผู้เขียน หัวข้อ: [VpV Comics]All New VpV Studio สตูดิโอคนเพี้ยน เกรียนเลโก้กลับมาแล้ว!!!!! หน้า19  (อ่าน 122047 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
อ้อ ที่แท้เรื่องราวก็มาจากให้ออกไปซื้อกุ้งนี่เอง
ท่านประมุขรวยนะครับ ข้าวผัดกุ้ง 2 จาน ใช้กุ้งตั้ง 1 โลแน่ะ... :o

ว่าแต่ คนเพี้ยนหล่อเทวดา รู้จัก คุณทิคร้ายจอมมาร มั้ยครับ อิอิ... :P

ออฟไลน์ pumpkin

• Verified Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
ต้องปรับปรุงชุดให้แปลงร่างให้ได้ระดับไมโคร รับรองไม่โดนเหยียบแน่ๆ  :P :P

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
แว๊นท์แมนนี้เป็นญาติกับdeadpoolป่าวครับ
ตายซ้ำไปซ้ำมา555 :o

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
 :) สนุกแบบสับสนมึงงงเล็กน้อย....เดี๋ยวนี้จะไม่มอคฉากประกอบแล้วหรือ? จะใช้ภาพตัดปะ ปะผุ :P :P :P บทหน้าฉากต้องอลังการหน่อยนะ... :D :D

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
เรื่องราวความเป็นมาสมจริงมากครับ  ท่านประมุขเพี้ยนคงเขียนขึ้นมาจากชีวิตจริงเลยอ่ะ 555   ;D  ;D  :P

ออฟไลน์ King Roster

• **
ไหงพอถอดหน้ากากปุ๊ป ถึงมาเป็นลิเกเลยล่ะครับเนี่ย :P :P :P :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts

แว๊นแมนดับอนาถ  ::) จะสงสาร หรือ สมน้ำหน้าดีนี่  ::)
ช่วงนี้ การรีทัช รูปเป็นที่นิยมของ ชาว TBC อย่างมากนะครับ อิอิ  :P

ผมไม่ได้เห็นผิดใช่ไหม ท่านประมุข มี กัปตันแฟลคอน!!!

ปล. ระ รวยขิงๆจริงๆนะครับ  :o :-*
สุขสันต์วันพ่อ ครับ
รีทัชตามกระแสครับ 555
กัปตัน ฟัลคอน เป็นCustomของน้องในFacebookงานเนี้ยบเลยอุดหนุนน้องเขามาถ่ายการ์ตูนครับท่านรอง ;)

เพี้ยนมากๆค่ะ อาวุธเยอะมากแต่ถือกระบอง  :o
ชื่อชุดประกาศอิสรภาพ ก็เพี้ยนนะน้องวี 5555555 ++
ปล.บ้านน่ารักมากค่ะ  มีบ้านน่ารักๆแบบนี้ควรนอนอยู่บ้านนะแล้วชีวิตจะปลอดภัยค่ะ อิอิ :P
ขอบคุณครับพี่ปลา บ้านแอปเปิ้ลพอเอารูปมาอยากได้แต่งบหมดครับ ช่วงงบหมดเห็นอะไรก็อยากได้ 555
แว๊นท์แมนเกือบจะเท่แล้วจริงๆ ดันมาแพ้มนุษย์แฟน 5555555555555

ปล. การ์ตูนสนุกดีอ่ะวี เพี้ยนมากๆ 555  :P :P :P
ขอบคุณครับท่านรอง การ์ตูนเน้นเพี้ยนไม่เน้นสาระเลยครับช่วงนี้ :)
น่าสงสารตอนท้ายเรื่องจังครับ :)

ของบเพิ่มเกราะสะท้อนพลังเหยียบด้วย :P 555+

ขอบคุณครับ :-*
ขอบคุณครับ
พลังเท้ารักๆหนักเกินเกราะสะท้อนใดๆอีกครับท่านพี่ที่ปรึกษา :)

อ้อ ที่แท้เรื่องราวก็มาจากให้ออกไปซื้อกุ้งนี่เอง
ท่านประมุขรวยนะครับ ข้าวผัดกุ้ง 2 จาน ใช้กุ้งตั้ง 1 โลแน่ะ... :o

ว่าแต่ คนเพี้ยนหล่อเทวดา รู้จัก คุณทิคร้ายจอมมาร มั้ยครับ อิอิ... :P
กุ้งใช้หลายวันครับพี่ 555
ใช่พี่ทิคคนเดียวกับที่น้องวีรู้จักไหมครับ คนนั้นชื่อ"พี่ทิคหล่อร้ายละลายใจสาว"ครับ
ต้องปรับปรุงชุดให้แปลงร่างให้ได้ระดับไมโคร รับรองไม่โดนเหยียบแน่ๆ  :P :P
เดี๋ยวเจอซูม6000เท่า+รองเท้าไร้ดอกยางไปก็ไม่รอดอยู่ดีครับ ผู้หญิงน่าจัวครับพี่ทศ  :-[
แว๊นท์แมนนี้เป็นญาติกับdeadpoolป่าวครับ
ตายซ้ำไปซ้ำมา555 :o
มีใบชุบชีวิตครับน้องทัช 555 :P

:) สนุกแบบสับสนมึงงงเล็กน้อย....เดี๋ยวนี้จะไม่มอคฉากประกอบแล้วหรือ? จะใช้ภาพตัดปะ ปะผุ :P :P :P บทหน้าฉากต้องอลังการหน่อยนะ... :D :D
ขอบคุณครับพี่เจี๊ยบ รีทัชใช้เวลานานกว่าหน่อยแต่ถ่ายจัดวางฟิกเร็วดีครับ
เรื่องราวความเป็นมาสมจริงมากครับ  ท่านประมุขเพี้ยนคงเขียนขึ้นมาจากชีวิตจริงเลยอ่ะ 555   ;D  ;D  :P
มีแรงบันดาลใจจากเรื่องจริงเฉยๆครับพี่ทิค  :-[
ไหงพอถอดหน้ากากปุ๊ป ถึงมาเป็นลิเกเลยล่ะครับเนี่ย :P :P :P :P
เรียกแม่ยกครับ Skillเมื่อตอนมีเฟี้ยวๆครับ 555

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
Based on true story อย่างที่พี่ทิคว่าไว้นั่นเอง ถึงได้สนุก ครบรสทั้ง Action Romantic Comedy Drama Thriller Crazy  แถมได้เรทติ้ง IMDB ถึง 9.9 เลยทีเดียว

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Based on true story อย่างที่พี่ทิคว่าไว้นั่นเอง ถึงได้สนุก ครบรสทั้ง Action Romantic Comedy Drama Thriller Crazy  แถมได้เรทติ้ง IMDB ถึง 9.9 เลยทีเดียว
ขอบคุณครับพี่อั๋น  ;D
จะส่งเรื่องนี้ชิงรางวัลนักแสดงนำชายตายยอดเยี่ยมครับ  :P

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • *
555_ข้าวผัดวิญญาณกุ้ง เมนูนี้สุดยอด!!

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
555_ข้าวผัดวิญญาณกุ้ง เมนูนี้สุดยอด!!
สั่งแล้วต้องทำไม่งั้นอดครับ :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
VpV Studio เตรียมเปิด ศักราชใหม่ ด้วยการ์ตูนพีเรียด
"TBC Universe "
หรือชื่อไทย
 "อาณาจักรคนหน้าตาดีมีเลโก้"

หลังจากประสบความสำเร็จ ในการ์ตูนซีรีย์ งบพันหวังซื้อหมื่น สตูดิโอคนเพี้ยนก็ได้ทำการ์ตูนซีรีย์ อีกเรื่องโดยจะแบ่งเนื้อเรื่องเป็น 3 ตอนรวดครับ ได้แก่
TBC Universe บทที่ 1 Tiggr

จุดเริ่มต้นของอภิมหาศึกชิงเจ้ายุทธภพ TBC ชายที่ถูกกล่าวขานว่าร้ายที่สุดในจักรวาลTBC "ทิคเกอร์แห่งส้มก๊ก" อะไรผลักดันให้ทิคเกอร์ผู้นี้ต้องร้ายติดตามชมกันในตอนนี้

TBC Universe บทที่ 2 vyJo and Pol
                   2คู่หูที่สุดแห่งความมั่นคั่ง เจ้าสำนักและรองเจ้าสำนัก ขำก๊ก แห่งยุทธภพTBC สงคราม ความแค้น ความรัก มิตรภาพ บทนี้มีครบครันเลยทีเดียวเชียว :-*

TBC Universe บทที่3 Goong The Dark side and the Light
                   บุคคลแห่ง2จักรวาล ผู้ดูแล ปกป้อง และเชื่อมทั้ง2 จักรวาล เข้าด้วยกัน ในตอนนี้จะได้พาทัวร์ จักรวาลเพื่อนบ้านเราด้วยนั่นคือ จักรวาลThai LUG ด้วยครับ  ;)

เตรียมรับชม 3 ตอนของซีรีย์ ใหม่ของสตูดิโดคนเพี้ยนได้เดือนมกราคม 2016 เป็นต้นไปครับ (ส่วนงบพันหวังซื้อหมื่น อีก 2 ตอนก็จะลงไล่ๆกันคร้าบ  ;) )

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีปีใหม่คร้าบ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธันวาคม 2015 / 05:33:12 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
ว้าวๆ มี Title มาก่อนแล้ว  ;)
ผมละ เริ่มออกมาเต้น เอ้ย!!! ตื่นเต้น ตื่นตารออ่านละ

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
ผมรีบเข้ามาจอง UCS MF กับ GG ในรูปก่อนเลยครับ :)

เอ้ย!... รีบเข้ามาปูเสื่อจิบน้ำชาพร้อมของว่าง รอครับ :D

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
รอๆ :-*
ปล:มีฟิกตัวผมยังครับ555

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
เป็นปีที่หนังฟอร์มยักษ์เปิดตัวเยอะมาก
ปูเสื่อรอด้วยคน
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ King Roster

• **
ดูเป็นมหากาพ์ที่ยิ่งใหญ่มากครับ  :P :P :P :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
โปรยหัวได้น่าดูมากครับ แต่จริง ๆ แล้วมีแต่สำนักขำก๊ก สำนักเดียวละครับที่มักจะกล่าวหาว่าผมร้าย   :'(

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
ต้องแกะปูรอซะแล้ว!!!!!!  :P :P :P

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
ในรูปนั่นมันนน 6080 ในตำนานหนิ ทุ่มทุนสร้างจริงๆ

ไหนๆ พี่ขยันก็จองอันอื่นไปแล้ว  ผมจอง 6080 ละกัน