ผู้เขียน หัวข้อ: [VpV Comics]All New VpV Studio สตูดิโอคนเพี้ยน เกรียนเลโก้กลับมาแล้ว!!!!! หน้า19  (อ่าน 122034 ครั้ง)

ออฟไลน์ pumpkin

• Verified Member
  • Full Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
Re: [VpV Studio]>>VpV Mini Story ตอนGhostBusters vs เจ้าเพี้ยนVpV<<หน้า12
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2015 / 12:24:23 PM »
เหนือวีฮัค ยังมี วีฮัคบัสเตอร์ สมเป็นผบ.ทบ.จริงๆ  :P :P :P

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Re: [VpV Studio]>>VpV Mini Story ตอนGhostBusters vs เจ้าเพี้ยนVpV<<หน้า12
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2015 / 12:47:36 PM »
ชอบที่เอาหัวใจไปไว้ที่ตา เหมือนโดนน้ำมันพรายเลยค่ะ 5555555 ;D
สั้นๆแต่สนุกนะเนี่ย  :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2015 / 01:05:55 PM »
ว้า.. กลุ่มกำจัดผีลืมเอากล่องเก็บผีพรายกลับไปด้วย แบบนี้ก็เข้ามาสิงเจ้าเพี้ยนอีกสิเนี่ย   :-\

เจ้าเพี้ยนต้องขอเรียนเคล็ดลับสยบ ผบ.ทบ.จากพี่หมอกิตแล้วนะครับ จะได้ไม่ต้องเสียเลือดอีก  :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2015 / 12:04:29 PM »
ผีพรายนี่เฮี้ยนจริงๆ :P :P  :P
ผีพรายเฮี้ยน เพี้ยนฮา  :P

รู้สึกเดี๋ยวนี้พี่วีเสียเลือดบ่อยนะเนี้ย
ปล.เจอกันวันงานครับ ;D
ยอมเสียเลือดเพื่ออุดมการณ์ครับ 555  :P

เจอ เพี้ยนบัสเตอร์ เข้าไป จบ(ชีวิต)กันเลย
เหนือยอดมนุษย์ ยังมีมนุษย์ผบ.ครับ :-[

ท่านประมุข ดับอนาถทุกเรื่องเลยนะครับ อิอิ  :P
สมกับเป็นหัวหน้าพรรคยาจก น่าเลื่อมใสๆ  ::)
บอร์น ทูบีไปแล้วมั้งครับท่านรอง2

เจอกันที่มีตครับ น้องเพี้ยนบัสเตอร์... ;)
ได้เจอพี่พลสมใจซะที  ;D

ท่านประมุขบอกว่าไม่อยากเป็นฮัค (น้อย) :-\ แต่เป็นฮัค (ใหญ่) ::) ได้ใช่ไหมครับ

การ์ตูนสนุกดี ขอบคุณครับ :)
ขอบคุณครับพี่โต้ง  ;D

เหนือวีฮัค ยังมี วีฮัคบัสเตอร์ สมเป็นผบ.ทบ.จริงๆ  :P :P :P
วีเป็นช้างเท้าหน้า รักๆเป็นควาญช้างครับ :P

ชอบที่เอาหัวใจไปไว้ที่ตา เหมือนโดนน้ำมันพรายเลยค่ะ 5555555 ;D
สั้นๆแต่สนุกนะเนี่ย  :P
ขอบคุณครับพี่ปลา

ว้า.. กลุ่มกำจัดผีลืมเอากล่องเก็บผีพรายกลับไปด้วย แบบนี้ก็เข้ามาสิงเจ้าเพี้ยนอีกสิเนี่ย   :-\

เจ้าเพี้ยนต้องขอเรียนเคล็ดลับสยบ ผบ.ทบ.จากพี่หมอกิตแล้วนะครับ จะได้ไม่ต้องเสียเลือดอีก  :P
พี่หมอกิตเน้นสันติวิธีครับพี่ทิค ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
[VpV Studio]>>VpV News รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!!! ฉบับ10 <<
« ตอบกลับ #244 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2015 / 01:59:14 PM »
VpV Studio
ภูมิใจ เสนอ

คนเพี้ยน เกรียนข่าว
VpV News ฉบับที่ 10
รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!

ข่าวสาร งานอีเวนท์ ซิบซุป ดาราแห่งTBC Universe ไม่มีใครยำแม่นไปกว่า VpV News

ได้เวลา รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!

วันนี้ฉบับพิเศษ รายงานข่าวการประชุม Thai Brick Club 2015 ที่ผ่านมาครับ  ;)

งานประชุมสุดยอดนักสะสมLEGO แห่งThai Brick Club ดารามากันเพียบ!!!

(รูปหมู่นักสะสมเลโก้TBC Universe จากBrickinfo)

มากันทั่วฟ้าเมืองไทยกันเลยทีเดียว สำหรับงานMeetingประจำปี ของชาวTBC Universe
นั่นคืองานTBC Meeting Present "LEGO Fun Fest" ซึ่งจัดกันเป็นครั้งที่ 8 แล้ว

ทางVpV Studio ก็ได้ร่วมด้วยครับแต่ไปสายเลย ตั้งได้มุมเล็กๆเท่านั่นเอง  ;)
(มุมน้อยๆ ได้ภาพสวยๆจากน้องต๋า  :-* )

อีกมุม

ดารารุ่นจิ๋วประจำงานเลย น้องฟรังค์น่ารักมากของคุณพ่อหมอนูปนั่นเอง (จำพี่นูปไม่ได้พี่ท่านโกนหนวด :-[ )

ทัพทหารม้าของพี่นูปครับ  :-*

ให้เจ้าเพี้ยนเป็นแม่ทัพซะหน่อย

อันนี้ ทัพด้านมืดของน้องทัชครับ

ยึดทัพซะเลย 8)

ถ่ายกับฟิกทัชตัวจริง (ในการ์ตูนเพี้ยน ทัชยังอยู่ในฟิกVenomอยู่นะครับ 8) )

เครื่องบินๆ มินิฟิกสเกลของพี่แบงค์ หมวกแดง มาแสดงตัวหน่อยครับ  :-*

เจ้าเพี้ยนถือวิสาขะซะเลย  :P

มุมนี้ ของพี่ปลาอลังการงานสร้างเช่นเคยครับ  :-*

เซอร์ไพส์ที่พี่การูมาด้วยหลังหายไปมุ่งมั่นด้านด๋อยซะนาน  ;D

เจ้าเพี้ยนไปทักเจ้าสัตว์ประหลาดยักษ์ในมุมร้านขายขำๆของท่านพี่อั๋นครับ  :-*

ในงานนี้เจ้าเพี้ยน เปิดตัวมือถือกันน้ำกันไฟกันภัยพิบัติทั้งหลายทั้งปวงด้วยครับ

มาชมในส่วนผู้เข้าร่วมงานกันบ้างครับ ในงานนี้มีผู้ที่สะสมLEGO และของเล่นอื่นๆกันเยอะแยะเลย

มีเกมให้เล่น และการประกวด8*8 งานวัด และนี้คือผู้ชนะการประกวดครับ
ได้แก่ โจอี้  ท่านรองเอ แห่งมุกดาอิน และท่านพี่ฟาโรห์เจี๊ยบ ยินดีด้วยคร้าบ :-*
***ตามระเบียบพรรค สมาชิกพรรคท่านใดได้รางวัลต้องแบ่งสมาชิกพรรคท่านอื่นๆด้วยนะครับท่านรองกับพี่เจี๊ยบ  :P

กระผมเอง ไปถ่ายกับพี่อั๋น พี่นุ จากสำนักขำๆ (พี่อั๋นพี่นุ ตัวเล็กไปเลยเมื่อยืนใกล้กับผม  :-[ )

ในงานได้น้องนายพลต๊าและนายพันนนทนันท์ จัดรายการBrickinfo ตอนTBC Meetingด้วยครับ  ;)

และสุดท้าย กับเซอร์ไพร์วันเกิดให้พี่พล ครับ  :-*

และเวลาผ่านไปรวดเร็ว ก็ถึงเวลาต้องจากลาครับ

ในงานนี้มีคนแต่งคอสเพลย์มาด้วยนะเนี้ย น้องแอล เอ้ย น้องทัชนั่นเอง  8)

สรุปความรู้สึกส่วนตัว งานมีตติ้งปีนี้ เต็มอิ่มกับบรรยากาศที่เป็นกันเอง มาก คุยภาษาเดียวกัน  งานนี้ได้เจอทุกท่านที่อยากเจอหลังแชทคุยกันมานาน
แต่เวลาผ่านไปเร็วมากจริงๆ ผมก็แอบเสียดายที่ไปถึงช้า  :-[ จึงพลาดเจอกับหลายๆท่านที่กลับไปก่อน อีกทั้งบางท่านก็ติดธุระจริงๆไม่ได้ไปคงไว้โอกาสหน้าสักวันนะครับ
สุดท้าย รูปที่ผมตั้งใจจะไปถ่ายมาให้ได้นั่นก็คือ รูปหมู่ตัวจริงของสมาชิกพรรคงบพันหวังซื้อหมื่นนั่นเองครับผม :-*

ภาพกิจกรรมเพิ่มเติม
http://thaibrickclub.com/board/index.php/topic,1034.msg17782/topicseen.html#msg17782

พบกันใหม่ในVpV News คนเพี้ยน เกรียนข่าว:รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!! ฉบับหน้าครับ

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ตุลาคม 2015 / 03:57:14 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับท่านประมุขข
ปล.สรุปผมเป็นไลน์หรือเป็นแอลครับ :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับท่านประมุขข
ปล.สรุปผมเป็นไลน์หรือเป็นแอลครับ :P
เป็นแอลๆ แต่ดูจากแนวการ์ตูนน่าจะเป็น ไลท์มากกว่านะครับทัช ร่วงเป็นใบไม้เลย 555  :P

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
ดีใจจังได้อ่านข่าว ;D  นึกว่าข่าวมีีตใหญ่จะไม่ได้ลง นสพ.ซะแล้วค่ะ   :P
ในงานน้องวี สมกับเป็นบก. VpV News  พรีเซ้นต์เลโก้เกือบทุกชุดเลย รวมถึงชุดพี่ด้วย ขอบคุณค่ะ   :D
ไว้เจอกันใหม่มี๊ตใหญ่ครั้งหน้านะคะ  ;)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
เห็นบรรยากาศได้แต่อิจฉา อยากไปมั่งจังเลย   :-X

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
ชอบที่สุดก็ตรงที่บอกว่า ใครเป็นใครนี่แหละ  :) :) :)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
ผมนี่ อ้วน มากๆเลยครับ เห็นทีต้องลดอาหารมื้อเล่นๆบ้างละครับ  ::)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
Re: [VpV Studio]>>>VpV News รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!!! ฉบับ10 <<<หน้า13
« ตอบกลับ #251 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2015 / 09:37:09 AM »
ดีใจจังได้อ่านข่าว ;D  นึกว่าข่าวมีีตใหญ่จะไม่ได้ลง นสพ.ซะแล้วค่ะ   :P
ในงานน้องวี สมกับเป็นบก. VpV News  พรีเซ้นต์เลโก้เกือบทุกชุดเลย รวมถึงชุดพี่ด้วย ขอบคุณค่ะ   :D
ไว้เจอกันใหม่มี๊ตใหญ่ครั้งหน้านะคะ  ;)
เจอกันปีหน้าครับ เร็วๆนี้อาจได้เปลี่ยนงานแล้วจะแวะไปมินิมีตด้วย คงเจอกันบ่อยขึ้นครับ ;D

เห็นบรรยากาศได้แต่อิจฉา อยากไปมั่งจังเลย   :-X
ปีหน้ามากันครับพี่ทิค น้องๆรออยู่ครับ ;)

ชอบที่สุดก็ตรงที่บอกว่า ใครเป็นใครนี่แหละ  :) :) :)
ขอบคุณครับพี่กุ้ง ไม่ได้เจอพี่กุ้ง แต่ได้เจอศิษย์เอก(ท่านรองเออี้) ศิษย์โท(ท่านรองชิ้วอี้) ศิษย์ตรี(น้องทัช)ก็สุดยอดละครับงานนี้  ;D

ผมนี่ อ้วน มากๆเลยครับ เห็นทีต้องลดอาหารมื้อเล่นๆบ้างละครับ  ::)
โหวงเฮงอาเสี่ยไงครับท่านรองชิ้ว  ;)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
Re: [VpV Studio]>>>VpV News รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!!! ฉบับ10 <<<หน้า13
« ตอบกลับ #252 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2015 / 10:42:54 AM »
งานหน้า ต้องเป็นธีมพี่เสือ เผื่อพี่เสือจะได้ลงมา อิอิ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #253 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2015 / 04:53:49 PM »
งานหน้า ต้องเป็นธีมพี่เสือ เผื่อพี่เสือจะได้ลงมา อิอิ
ไอเดียแจ่มมากครับ ถ้าพี่ทิคไม่มาประท้วงไม่ปิดงานเลยครับ :-*

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • *
« ตอบกลับ #254 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2015 / 02:22:20 PM »
ตามอ่านย้อนตั้งแต่เดือนกันยา กระทู้นี้ยาวสุดๆแล้ว ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
VpV Mini Story
:OverTheBudgetParty Chapter 4.5
Rise of V-Ant Man
หรือชื่อไทย
คนเพี้ยน หล่อเทวดา
ตอน พรรค งบพันหวังซื้อหมื่น
บทที่4.5 แว๊นท์แมน มนุษย์เพี้ยนมหากาลนานเทอญ
  ;D

บทที่ 1
->>>>>>>>>VpV mini story :คนเพี้ยน หล่อเทวดา ตอน พรรค งบพันหวังซื้อหมื่น บทที่1 พี่ขยัน ที่ปรึกษาพรรคที่เคารพ<<<<<<<<<

บทที่ 2
->>>>>>>>>VpV mini story :คนเพี้ยน หล่อเทวดา ตอน พรรค งบพันหวังซื้อหมื่น บทที่2 จ่ามด ผู้สังเกตการณ์พรรคระดับพระกาฬ<<<<<<<<<

บทที่ 3
->>>>>>>>>VpV mini story :คนเพี้ยน หล่อเทวดา ตอน พรรค งบพันหวังซื้อหมื่น บทที่3 ท่านรองเอ รองประมุขอันดับ1<<<<<<<<<

บทที่ 4
->>>>>>>>>VpV mini story :คนเพี้ยน หล่อเทวดา ตอน พรรค งบพันหวังซื้อหมื่น บทที่4 ท่านรองชิ้ว รองประมุขอันดับ2<<<<<<<<<

เรต 18+ เด็กและสตรีมีครรถ์ไม่ควรรับชม เพราะมีน้ำแดงอยู่ด้วยครับ  ;)

:o

8)

>:(

;)

::)

;D

:-*

;D

:-[

.
.
.
.
.

8)

:-\

:P :P

พบกับก๊วน พรรคงบพันหวังซื้อหมื่นได้อีกครั้ง ใน
คนเพี้ยน หล่อเทวดา
ตอน พรรค งบพันหวังซื้อหมื่น
บทที่ 5 ฟาโรห์เจี๊ยบ  คืนชีพฟาโรห์ผู้พิทักษ์รักษ์โลก

อีกไม่นานเกินรอครับ  ;)

คุยกันท้ายเรื่อง
"เนื้อเรื่องของแว๊นท์แมน เกิดก่อนเรื่องของท่านรองทั้ง2 นะครับ  ;) เนื้อเรื่องเยอะมากเลยได้ฝ่าฟันงานจนได้มาลงวันนี้ครับผม  ;)
อ้อ วันนี้เป็นวันพ่อด้วย (บทที่3 ของท่านรองเอ ลงวันแม่  :-* )  สุขสันต์วันพ่อ ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับครอบครัวมากๆนะคร้าบ  ;D "

ขอบคุณที่รับชม
สวัสดีครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ธันวาคม 2015 / 01:28:43 AM โดย VpV »

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
แว๊นแมนดับอนาถ  ::) จะสงสาร หรือ สมน้ำหน้าดีนี่  ::)
ช่วงนี้ การรีทัช รูปเป็นที่นิยมของ ชาว TBC อย่างมากนะครับ อิอิ  :P

ผมไม่ได้เห็นผิดใช่ไหม ท่านประมุข มี กัปตันแฟลคอน!!!

ปล. ระ รวยขิงๆจริงๆนะครับ  :o :-*
สุขสันต์วันพ่อ ครับ

• VIP
  • *
เพี้ยนมากๆค่ะ อาวุธเยอะมากแต่ถือกระบอง  :o
ชื่อชุดประกาศอิสรภาพ ก็เพี้ยนนะน้องวี 5555555 ++
ปล.บ้านน่ารักมากค่ะ  มีบ้านน่ารักๆแบบนี้ควรนอนอยู่บ้านนะแล้วชีวิตจะปลอดภัยค่ะ อิอิ :P

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
แว๊นท์แมนเกือบจะเท่แล้วจริงๆ ดันมาแพ้มนุษย์แฟน 5555555555555

ปล. การ์ตูนสนุกดีอ่ะวี เพี้ยนมากๆ 555  :P :P :P

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
น่าสงสารตอนท้ายเรื่องจังครับ :)

ของบเพิ่มเกราะสะท้อนพลังเหยียบด้วย :P 555+

ขอบคุณครับ :-*