ผู้เขียน หัวข้อ: [VpV Comics]All New VpV Studio สตูดิโอคนเพี้ยน เกรียนเลโก้กลับมาแล้ว!!!!! หน้า19  (อ่าน 122026 ครั้ง)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: [VpV Studio]>>VpV News รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!!! ฉบับ8 << หน้า10
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2015 / 08:26:38 PM »
อื้อหื้อออ  :o :o
นั้นมันสาวๆๆๆทั้งนั้นเลยยยๆๆๆๆๆๆ โอยยยยย อ้าาาๆๆๆ  :-\  :-\  :-\
"โอย" ยังพอเข้าใจได้ แต่ "อ้าาาๆๆๆ" หมายความว่ายังไงครับ น้องเจอร์รี่ รีบแถลงไขด่วน   ::)   :P
ตอนแรกผมก็ไม่คิดหรอกครับ แต่พอเห็นพี่ทิคโพสนี่คิดเลย  ::)

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
Re: [VpV Studio]>>VpV News รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!!! ฉบับ8 << หน้า10
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2015 / 08:59:04 PM »
ขอแสดงความยินดีครบรอบความเพี้ยน 2 ปีครับ ::)

เห็นมีหน้าเพี้ยนเยอะมาก คงจะเพียงพอแล้ว อิอิ (ราคาตลาดที่พุ่งสูงปี๊ด) :o

เหตุการณ์ไฟดับข้ามปีที่ผ่านมา ยังไม่ยอมเฉลยอีก (เล่นตัวจัง) ::)

ยังไง สาวกก็รอครับ :)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2015 / 09:28:00 PM »
อุปป มี ข.ขิง มาร่วมโผล่  :P

ออฟไลน์ goong

• Full Member
  • Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2015 / 10:16:17 PM »
ครบ 2 ปีแล้วเหรอ ทำไมมันไวนัก
ข่าวทั้งหมดนี่ มันรู้ลึก รู้เกินไปจริงๆ  :) :) :)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2015 / 12:53:03 AM »
ยินดีในการครบรอบ2ปีด้วยครับ :P
ปล.พี่วีกลายเป็นแพนด้าระวังโดนแกล้งนะครับ ::)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2015 / 09:29:49 AM »
เจ้าเพี้ยนมีหลายร่างจังครับ สงสัยเอาไว้รับมือกับจำนวนสาวๆ ที่มากขึ้น
วิชาแยกร่างสับราง อิอิ  :P
รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว อิอิ   :P
รู้ทะลุ รู้ทะลวง รู้แล้วเหยียบไว้!!!!  :P :P :P

นั้นมันสาวๆๆๆทั้งนั้นเลยยยๆๆๆๆๆๆ โอยยยยย อ้าาาๆๆๆ  :-\  :-\  :-\
"โอย" ยังพอเข้าใจได้ แต่ "อ้าาาๆๆๆ" หมายความว่ายังไงครับ น้องเจอร์รี่ รีบแถลงไขด่วน   ::)   :P
ตอนแรกผมก็ไม่คิดหรอกครับ แต่พอเห็นพี่ทิคโพสนี่คิดเลย  ::)
เสียงปริศนามาจากรี่ มันคือเสียงอะไร!!!!! :o :o :o

ไชโย!!!! ;D....ดีใจด้วยค่ะ ครบรอบ2ปี ของVpV Mini Storyแล้ว  อ่านสนุกทุกตอน  ถึงจะมั่วบ้างอะไรบ้าง รูปมืดบ้าง  :P จะติดตามอ่านเรื่อยๆนะคะ  :D :D :D

ขอบคุณครับพี่ปลา เน้นงานDark ภาพเลยDarkตามครับ ;D

หนึ่ง สอง สาม สี่ โอ้ยยย ลายตา  ::)
หน้าท่านประมุขเพี้ยนเยอะแยะไปหมด  :P
หลายร่างเวลาสะดวกเวลาเปลี่ยนชุดเข้าฉากครับท่านรอง ;D

ขอแสดงความยินดีครบรอบความเพี้ยน 2 ปีครับ ::)

เห็นมีหน้าเพี้ยนเยอะมาก คงจะเพียงพอแล้ว อิอิ (ราคาตลาดที่พุ่งสูงปี๊ด) :o

เหตุการณ์ไฟดับข้ามปีที่ผ่านมา ยังไม่ยอมเฉลยอีก (เล่นตัวจัง) ::)

ยังไง สาวกก็รอครับ :)
ขอบคุณครับท่านที่ปรึกษาพี่โต้ง  :-*
หน้าเจ้าเพี้ยนนี้ที่ราคาพุ่ง ทางVpV Newsได้ข่าวมาว่า
การ์ตูนเพี้ยนได้เผยแพร่ไปในยุทธภพทางตะวันออกกลางนำไปแปลเป็นภาษาอาหรับ ฮิตจนสุลตานอาบุอิจูบิก้า สั่งทำชุดเกราะทองคำคอสเพย์ตามตัวละครในการ์ตูนกันเลยทีเดียวครับ  :-*

อุปป มี ข.ขิง มาร่วมโผล่  :P
ดาราจากTBC:Facebook Universe ครับ  ;D

ครบ 2 ปีแล้วเหรอ ทำไมมันไวนัก
ข่าวทั้งหมดนี่ มันรู้ลึก รู้เกินไปจริงๆ  :) :) :)
ขอบคุณครับพี่กุ้ง มีดาราใหญ่ทุกๆท่าน มาตามติดแบบนี้คงอยู่ไปเป็นหมื่นปีหมื่นๆปีเลยครับ  :-*

ยินดีในการครบรอบ2ปีด้วยครับ :P
ปล.พี่วีกลายเป็นแพนด้าระวังโดนแกล้งนะครับ ::)
ขอบคุณครับน้องทัธ

กลายเป็นแพนด้าน้อย คนมีกันเยอะจะได้เป็นนักแสดงรับเชิญกะเขาบ้างครับ  :P
(ไม่มีอะไรสาหัสไปกว่าโดนรักๆพี่เข้าใจผิดอีกแล้วครับ)

ปล.หนังแนวน้องทัธมาอีกแล้วนะอย่าลืมไปเพิ่มดีกรี18+ในโรงเร็วๆนี้ด้วยกัน  8)

ออฟไลน์ pumpkin

• Verified Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2015 / 09:13:24 PM »
ลืมไปเลยว่ามีศึกชิ้งแชมป์ TBC ที่ค้างคาอยู่ นานจัด  :P :P :P

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2015 / 09:16:58 PM »
เสียงปริศนามาจากรี่ มันคือเสียงอะไร!!!!! :o :o :o

คือแบบว่า 

เป็น อ้ากๆๆ ครับ คงจะตก ตัว "ก" ไปนิดหน่อย ครับพี่ๆ :-[ :-[
แก้ๆก่อน

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2015 / 11:40:01 AM »
ลืมไปเลยว่ามีศึกชิ้งแชมป์ TBC ที่ค้างคาอยู่ นานจัด  :P :P :P
อีกไม่นานเกินรอครับ  ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
VpV Mini Story
:OverTheBudgetParty Chapter 4
M@sterChiu the Vice chief No.2
หรือชื่อไทย
คนเพี้ยน หล่อเทวดา
ตอน พรรค งบพันหวังซื้อหมื่น
บทที่4 ท่านรองชิ้ว รองประมุขอันดับ2
  ;D

บทที่ 1
->>>>>>>>>VpV mini story :คนเพี้ยน หล่อเทวดา ตอน พรรค งบพันหวังซื้อหมื่น บทที่1 พี่ขยัน ที่ปรึกษาพรรคที่เคารพ<<<<<<<<<

บทที่ 2
->>>>>>>>>VpV mini story :คนเพี้ยน หล่อเทวดา ตอน พรรค งบพันหวังซื้อหมื่น บทที่2 จ่ามด ผู้สังเกตการณ์พรรคระดับพระกาฬ<<<<<<<<<

บทที่ 3
->>>>>>>>>VpV mini story :คนเพี้ยน หล่อเทวดา ตอน พรรค งบพันหวังซื้อหมื่น บทที่3 ท่านรองเอ รองประมุขอันดับ1<<<<<<<<<

เรต 18+ เด็กและสตรีมีครรถ์ไม่ควรรับชม เพราะมีน้ำแดงอยู่ด้วยครับ  ;)

อดีตของท่านรองทั้ง2ที่เชื่อมต่อกัน!!!

>:(

.
.
.
.
.
.
.
.
หลายเดือนก่อนหน้านี้

.
.
.
.
.
.
 :-[

.
.
.
.
.
.
กลับมาเมื่อ1ปีก่อนอีกครั้ง  :P

8)

>:( >:(

::)

:o

:P

.
.
.
.
.
.
.
.
Present Day

:-\

8)

>>>โปรดติดตาม ตอนต่อไป<<<

เป้าหมายของกลุ่มSanukNaคือ ฟาโรห์เจี๊ยบ ชะตากรรมของฟาโรห์เจี๊ยบจะเป็นอย่างไรต่อ ติดตามต่อได้ใน
พรรคงบพันหวังซื้อหมื่น บทที่5 ฟาโรห์เจี๊ยบ สมาชิกอาวุโส

อีกไม่นานเกินรอครับ  ;)

คุยกันท้ายเรื่อง
"อยู่ๆงานก็เข้าพรรคเจ้าเพี้ยนซะแล้ว ตอนต่อไปเป็นตอนพิเศษ 4.5 ต้นกำเนิดแวนท์แมน ฮีโร่สุดหล่อ ยืดได้หดได้ ก่อนจะไปลุ้นกับการต่อสู้ของฟาโรห์ครับ
ช่วงนี้ จะกลับมาลงต่อเนื่องแล้วนะครับ ทั้งมวยปล้ำ ทั้งข่าว ทั้งวีโชว์โร่ ขอบคุณที่รอคอยและติดตามกันนะครับผม  "
  ;D

ขอบคุณที่รับชม
สวัสดีครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ตุลาคม 2015 / 01:53:15 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
รอยยิ้มพิฆาตของพี่นุช่างน่ากลัว...สนุกมากครับ
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
เหมือนดูซีรี่ยส์เมืองนอกเลย ตอนแรกๆ จะงงๆ หน่อย เพราะทิ้งช่วงนานจำซีซั่นก่อนนั้นไม่ได้  พอเริ่มจูนติดแล้ว ทีนี้ก็หยุดไม่ได้ละ

ประทับใจคติพจน์นกอินทรีล่าเหยื่อมากครับ อิอิ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
ฉากที่เจไดชิ้วยืนอยู่หลังประมุขกุ้งแล้วทำหน้าแบบ ยาราไนก้า น่ากลัวมากเลยครับ    :o

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
ว้าวๆ ! พรรคของท่านประมุข มีสมาชิกที่เก่งกาจทั้งนั้น :-\

อยู่ๆ ไปจะโดนหักหลังเมื่อไหร่ก็ไม่ทราบ ::)

ทางแก้มีทางเดียว ต้องรีบยุให้เปิดพรีถี่ๆ หาสมาชิกมาเพิ่ม :P

การ์ตูนสนุกน่าติดตาม ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
มาเล่าถึงความหลังให้ท่านอื่นฟังทำไมครับ ท่านประมุข  ::)
เรื่องมันก็นานมาแล้ว ว่าแต่... หน้าตาน้องทัช นี่หล่อใช่เล่นเลยนะ
โดนวีนอมจัดการไปแล้วสินะ อิอิ

สำนักขำๆร้ายที่สุด
กระผมน่ารักมากครับ  8)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
งบพันหวังซื้อหมื่นตายแน่ๆครับ :P แต่ผมสัมผัสได้ว่าผมต้องตายแน่ๆ
ฟิกผมก็darkสมชื่อเลยอิอิ ;D
ปล.ทัชสะกดอย่างนี้ครับบบบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กันยายน 2015 / 10:24:28 PM โดย Touching Xdark »

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
งบซื้อพันหวังซื้อหมื่น ต้องมีทีเด็ดแน่ๆ  ::)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
 V Ant Man Rises เหมือนบ้าหอบฟางเลยค่ะ  :o  แบกขนาดนี้ต้องมีรถประจำตำแหน่งไว้ใส่สมบัติ  หนักนะเนี่ย   :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
รอยยิ้มพิฆาตของพี่นุช่างน่ากลัว...สนุกมากครับ
รอยยิ้มแห่งความมุ่งมั่นครับ 8)

เหมือนดูซีรี่ยส์เมืองนอกเลย ตอนแรกๆ จะงงๆ หน่อย เพราะทิ้งช่วงนานจำซีซั่นก่อนนั้นไม่ได้  พอเริ่มจูนติดแล้ว ทีนี้ก็หยุดไม่ได้ละ

ประทับใจคติพจน์นกอินทรีล่าเหยื่อมากครับ อิอิ
ขอบคุณครับพี่อั๋น ช่วงนี้อินทรีไม่แรงจะออกล่าละครับ ซื้อจนเงินบาทสุดท้ายตามกฎพรรคจริงๆ  :-[

ฉากที่เจไดชิ้วยืนอยู่หลังประมุขกุ้งแล้วทำหน้าแบบ ยาราไนก้า น่ากลัวมากเลยครับ    :o
ไม่มีเจตนาไปในทางนั้นเลยนะครับ  :-\ :-\ :-\

ว้าวๆ ! พรรคของท่านประมุข มีสมาชิกที่เก่งกาจทั้งนั้น :-\

อยู่ๆ ไปจะโดนหักหลังเมื่อไหร่ก็ไม่ทราบ ::)

ทางแก้มีทางเดียว ต้องรีบยุให้เปิดพรีถี่ๆ หาสมาชิกมาเพิ่ม :P

การ์ตูนสนุกน่าติดตาม ขอบคุณครับ :)
ขอบคุณครับท่านพี่ที่ปรึกษา  ;D
งานนี้ต้องเปิดพรีฟิกด้านมืด7เพิ่มทั้งคนของสำนักด้านมืด ทั้งพรรคงบพัน ตามคำแนะนำของท่านพี่เสสียแล้ว  :-*

มาเล่าถึงความหลังให้ท่านอื่นฟังทำไมครับ ท่านประมุข  ::)
เรื่องมันก็นานมาแล้ว ว่าแต่... หน้าตาน้องทัช นี่หล่อใช่เล่นเลยนะ
โดนวีนอมจัดการไปแล้วสินะ อิอิ

สำนักขำๆร้ายที่สุด
กระผมน่ารักมากครับ  8)
โปรโมตพรรคเรา ต้องเล่าความเป็นมาซะหน่อยครับท่านรอง2 ;)
น้องทัช เสริมพลังด้วยซิมไบโอครับ (หาฟิกไม่ได้เคลือบซิมไบโอ ซะเลย  :P )

งบพันหวังซื้อหมื่นตายแน่ๆครับ :P แต่ผมสัมผัสได้ว่าผมต้องตายแน่ๆ
ฟิกผมก็darkสมชื่อเลยอิอิ ;D
ปล.ทัชสะกดอย่างนี้ครับบบบบบบ
ตัวละครเชิญมาทั้งทีตายยากครับ 8)

ปล.ชื่อทัธนี่ มีคนเดียวในTBCเลยนะนิ  :P

งบซื้อพันหวังซื้อหมื่น ต้องมีทีเด็ดแน่ๆ  ::)
สมาชิกอาวุโส ท่านฟาโรห์เจี๊ยบ มีทีเด็ดแน่ๆครับน้องรี่  8)

V Ant Man Rises เหมือนบ้าหอบฟางเลยค่ะ  :o  แบกขนาดนี้ต้องมีรถประจำตำแหน่งไว้ใส่สมบัติ  หนักนะเนี่ย   :P
อยากพกไปหลายๆกระบอกต้องทนหน่อยครับพี่ปลา :P
รถประจำตำแหน่งขนสาวๆเต็มแล้วครับ  :'(

ออฟไลน์ Venage

• Jr. Member
  • **
งบพันหวังซื้อหมื่น เดี้ยงแน่นอนครับ แต่การ์ตูนเรื่องนี้ชอลหักมุม ต้องมีที่เด็ดแน่นอน :D
ปล.ฟิก carnage กะ venom คงค่าตัวแพงสินะครับ 555
May the money be with you