ผู้เขียน หัวข้อ: [VpV Comics]All New VpV Studio สตูดิโอคนเพี้ยน เกรียนเลโก้กลับมาแล้ว!!!!! หน้า19  (อ่าน 122030 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongza

• Verified Member
  • Full Member
  • *
Re: [VpV]>>> New VpV Mini Story:Thai Brick Crisis -The Last Remember <<<
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 มกราคม 2015 / 06:26:14 PM »
รอชมคับ ;)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: [VpV]>>> New VpV Mini Story:Thai Brick Crisis -The Last Remember <<<
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 มกราคม 2015 / 06:47:46 PM »
นั้น!!! เป็นถึงหัวหน้าพรรค นอนพื้นอีกแล้วนะครับ   :) :D

ออฟไลน์ WolFAero

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 มกราคม 2015 / 07:14:32 PM »
น่าดูมากเลยครับรอชมครับ :D
ปล.ท่านประมุขขโมยยืมชุดมาจากbatmanหรอครับ :P :P

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 19 มกราคม 2015 / 08:25:31 PM »
จะ Reset ซักแปดหมื่นรอบ  จอมมารทิคก็ร้ายทะลุมิติเหมือนเดิมนั่นแหละ หุหุ

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 19 มกราคม 2015 / 10:14:52 PM »
ถ้าทางพวกเหล่าร้ายต้องมีแผนใหญ่แน่ๆเลย รอติดตามชมตอนต่อไปนะครับ ;) ;)

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 19 มกราคม 2015 / 11:52:41 PM »
อืม_เปิดเรื่องมา รู้เลย สงสัยคนอ่านก็โดนเหล่าร้ายresetความทรงจำไปด้วย ;D

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 12:19:15 AM »
อืม_เปิดเรื่องมา รู้เลย สงสัยคนอ่านก็โดนเหล่าร้ายresetความทรงจำไปด้วย ;D
อิอิ เห็นด้วยครับ เรียกว่าโดน Reset กันถ้วนหน้า ทั้งคนอ่าน ทั้งนักแสดง จำไรไม่ได้เลย   :P

จะ Reset ซักแปดหมื่นรอบ  จอมมารทิคก็ร้ายทะลุมิติเหมือนเดิมนั่นแหละ หุหุ
หรา...คนนี้สงสัยจะโดน Reset ด้วย ถึงได้จำอะไรผิด ๆ ไป จอมมารนั้นมี 1 เดียวนะ ชื่อ มารโจ๋ ใส่ชุดทองหัวดาบครับ   :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 10:06:36 AM »
มีผมด้วยป่าว?อิอิ ::)
รอชมครับ พยายามจะให้มีทั้งยุทธภพTBCเลยครับ ;)

แค่เกริ่นตอนแรกก็น่าดูแล้วสิ
แต่ละคนจะถูกเปลี่ยนบทเป็นยังไงบ้างนะ
รอติดตามๆครับ  :)
ขอบคุณครับกอล์ฟ

รอชมคับ ;)
ขอบคุณครับ  ;D

นั้น!!! เป็นถึงหัวหน้าพรรค นอนพื้นอีกแล้วนะครับ   :) :D
นอนให้สมชื่อพรรคกระยาจกยังไงละครับคุณชิ้ว :P

น่าดูมากเลยครับรอชมครับ :D
ปล.ท่านประมุขขโมยยืมชุดมาจากbatmanหรอครับ :P :P
ขอบคุณครับเวเฟอร์
เรียกว่ายึดจะดีกว่าครับเวเฟอร์ ;)

พี่ทิคร้ายด้วยหรือครับ พี่หมอเอ่ยกะพี่ทศบอกมาเสมอว่าพี่ทิคเป็นคนดี๊ดี :o

ถ้าทางพวกเหล่าร้ายต้องมีแผนใหญ่แน่ๆเลย รอติดตามชมตอนต่อไปนะครับ ;) ;)
ขอบคุณครับ  ;D

อิอิ เห็นด้วยครับ เรียกว่าโดน Reset กันถ้วนหน้า ทั้งคนอ่าน ทั้งนักแสดง จำไรไม่ได้เลย   :P
ผู้กำกับเองก็เหมือนจะโดนไปด้วยนิดๆครับพี่มด พี่ทิค :-[

หรา...คนนี้สงสัยจะโดน Reset ด้วย ถึงได้จำอะไรผิด ๆ ไป จอมมารนั้นมี 1 เดียวนะ ชื่อ มารโจ๋ ใส่ชุดทองหัวดาบครับ   :P
มารโจ๋กะแม่ทัพหมื่นกระทู้คนเดียวกันหรือเปล่าครับ  :P

ออฟไลน์ Takashizero

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 01:24:21 PM »
เนื้อเรื่องน่าติดตามมากครับคุณ VpV ขอบคุณสำหรับภาพสนุกๆขำๆมาให้ชมกันนะครับ ;)

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 04:02:01 PM »
รอชมยุทธภพ TBC อยู่นะครับ เรื่องเก่าลืมไปหมดเลย ขอเริ่มอ่านเรื่องใหม่เลยละกันนะครับ  :-[

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 22 มกราคม 2015 / 11:11:10 AM »
เนื้อเรื่องน่าติดตามมากครับคุณ VpV ขอบคุณสำหรับภาพสนุกๆขำๆมาให้ชมกันนะครับ ;)
ขอบคุณที่ติดตามรับชมเช่นกันครับ

รอชมยุทธภพ TBC อยู่นะครับ เรื่องเก่าลืมไปหมดเลย ขอเริ่มอ่านเรื่องใหม่เลยละกันนะครับ  :-[
ยินดีครับคุณแจน ผู้กำกับก็หลงๆลืมๆเหมือนกันครับ  :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
[VpV Studio]>>>55501 LEGO® Thai Brick Club™ Grean Lantern vs Pandestro<<<
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 05:27:34 PM »
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
55501 Grean Lantern vs Pandestro

หลังจากประสบความสำเร็จขายดีถล่มทลายกับชุด 76555 LEGO® Thai Brick Club™ Advent Calendar และ 66555 LEGO® Thai Brick Club™ Superior Pack ไปเมื่อปีที่แล้ว

ปี2015 VpV Mini Story ก็เผยภาพชุด 55501 LEGO® Thai Brick Club™ Grean Lantern vs Pandestro
เกรียน แลนเทิร์น ปะทะแพนเดสโตร  ซึ่งเป็นตอนที่เจ้าเพี้ยนกับแพนด้าเอ ไปขโมยแหวนของนักแสดงDC 2015 มาใส่เล่นครับ

ในชุดมีฟิก 2 ตัวครับ นั้นคือ
1. Grean Lantern VpV
มนุษย์โคมเพี้ยนจากยุทธภพTBC หนุ่มน้อยร้อยเสน่ห์ผู้สวมแหวนปกป้องสตูดิโอครับ  ;)

อีกหน้าหนึ่ง เป็นตอนใส่หน้ากาก ครับ  ;)

2.Pandestro
ยอดมนุษย์ชุดแพนด้า ที่เผลอใส่แหวนสีเหลือง (ไปห้ามเจ้าเพี้ยนขโมยแหวนเลยโดนเจ้าเพี้ยนจับใส่แหวนซะเลย  :P )

ชุดนี้ยังไม่กำหนดราคาครับ เพราะไม่ทราบว่าจะขายได้หรือเปล่านะครับ  :-[

ส่วนการ์ตูนตอน  Grean Lantern vs Pandestro จะลงเร็วๆนี้ครับ เรื่องราวจะเป็นเช่นไร จบอย่างไรติดตามชมเร็วๆนี้ครับ  ;)
และยังมีLEGO® Thai Brick Club™ ปี2015 ที่กำลังทยอยออกมาเรื่อยๆ คอยติดตามข่าวได้เรื่อยๆครับ  ;)

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ ;D

ออฟไลน์ pongza

• *
Re: [VpV Studio]>>> New VpV Mini Story:Thai Brick Crisis -The Last Remember <<<
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 05:59:23 PM »
เกรียน แลนเทิร์น 555+   :P

ออฟไลน์ King Roster

• **
Re: [VpV Studio]>>> New VpV Mini Story:Thai Brick Crisis -The Last Remember <<<
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 06:06:16 PM »
ดูเป็นศึกที่น่าจะมันส์นะครับเนี่ย :P :P :P

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 06:35:27 PM »
เอ๊ยยยยย เจ๋งอ่ะประมุขวี แพนด้าชุดเหลืองตาเหลืองดูเข้ากันอ่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล. หน้ากากท่านประมุขเด็ดขาดจริงๆ! อิ_อิ :P :P :P

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 07:08:05 PM »
GL ดูหน้าแล้วเหมือนผ่านศึกมาเยอะนะครับ :-*

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 08:00:43 PM »
หน้าลอกครับท่านประมุข รีบรับประทานยาต้านเชื้อแพนด้าเอโดยด่วน :)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 08:06:56 PM »
ตั้งแต่มาบอร์ดใหม่ ผู้กำกับวีถ่ายรูปชัดขึ้นเยอะเลยนะคะ  อิอิ  :P

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 08:17:48 PM »
เกรียน แลนเทิร์น 555+   :P

LIKES ชื่อนี้ ทั้งเกรียนและเพี้ยน  :P

ออฟไลน์ WolFAero

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 26 มกราคม 2015 / 08:19:58 PM »
หมวกpandaของพี่เอใส่กับอะไรก็หลอนนะครับ :P