ผู้เขียน หัวข้อ: [VpV Comics]All New VpV Studio สตูดิโอคนเพี้ยน เกรียนเลโก้กลับมาแล้ว!!!!! หน้า19  (อ่าน 122044 ครั้ง)

ออฟไลน์ goong

• Full Member
  • Love LEGO so much.
Re: [VpV Studio]>>VpV News รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!!! ฉบับ6 <<หน้า8
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2015 / 06:28:40 PM »
เจ้าของโกดังจรัญนี่ ร้ายจริงๆ  :) :) :)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: [VpV Studio]>>VpV News รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!!! ฉบับ6 <<หน้า8
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2015 / 06:50:10 PM »
มาแค่ 3 ข่าว แต่เนื้อๆ เน้นๆ เส้นไม่มี โปจเจกท์เยอะจริงค่าย VpV เนี่ย อิอิ

ตกลงจะเป็น Vigo หรือ Revo กันแน่  ::)

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2015 / 08:20:37 PM »
Sir Pol เหมาๆ เปลี่ยนคอนเซปจากเดิม
"ซื้อทุกอย่างที่ลดราคา" แล้วเหรอ  :o
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2015 / 09:25:10 PM »
ทีแรกนึกว่าพิมพ์ผิด

ทำไปได้ "ไฮเล็ก วีโก้"  :P :P

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2015 / 11:53:45 PM »
ได้ดูข่าวสาร เค้าไปถึงไหนกันแล้ว
สาระล้วนๆเลย  ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2015 / 03:31:07 PM »
Po1000 ร้ายการจริงๆ ซื้อทุกกล่องที่เป็นแดงดำ อย่างนี้เห็นเจอร์รี่จะไม่เหมาเอาเข้าบ้านด้วยเหรอ  :P :P :P
เจอรรี่เป็นยามเฝ้าประตูโกดังจรัญอยู่แล้วครับ  :P

เจ้าของโกดังจรัญนี่ ร้ายจริงๆ  :) :) :)
พี่กุ้งระวังคลังด้านมืดไว้นะครับ ชุดด้านมืดมีสีดำแดงเยอะด้วย จะโดนเหมาเอา :-[

มาแค่ 3 ข่าว แต่เนื้อๆ เน้นๆ เส้นไม่มี โปจเจกท์เยอะจริงค่าย VpV เนี่ย อิอิ

ตกลงจะเป็น Vigo หรือ Revo กันแน่  ::)
ขอบคุณครับพี่อั๋น  ;D

กอล์ฟ Hilux Vigo ผลิตรถบิ๊กอัพHilux Vigoที่ขายดีที่สุดในTBC กอล์ฟยอมเปลื่ยนชื่อรุ่นเป็นHilux Revo
เพื่อให้ได้เข้าพรรคเจ้าเพี้ยนครับ  ;D :-* :-*

Sir Pol เหมาๆ เปลี่ยนคอนเซปจากเดิม
"ซื้อทุกอย่างที่ลดราคา" แล้วเหรอ  :o
"ซื้อทุกอย่างที่มีสีแดงดำอยู่บนกล่อง" เนื่องจากกว่าจะลดราคามันนานครับพี่หมอเอ่ย  :P :P :P

ทีแรกนึกว่าพิมพ์ผิด

ทำไปได้ "ไฮเล็ก วีโก้"  :P :P
ประมุขเพี้ยนบอกรักใครไม่ได้นอกจาก"รักๆและสาวโสดทั่วยุทธภพ" ครับกอล์ฟ :P

ได้ดูข่าวสาร เค้าไปถึงไหนกันแล้ว
สาระล้วนๆเลย  ;D
ถ้าได้อ่านแล้ว จะคุยกับเขาไม่รู้เรื่อง8)  :P :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
[VpV Studio]>>VpV News รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!!! ฉบับ7 <<
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2015 / 11:54:48 PM »
VpV Studio
ภูมิใจ เสนอ

คนเพี้ยน เกรียนข่าว
VpV News ฉบับที่ 7
รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!

ข่าวสาร งานอีเวนท์ ซิบซุป ดาราแห่งTBC Universe ไม่มีใครยำแม่นไปกว่า VpV News

ได้เวลา รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!

1.สำนักดอยส้มแห่งสันติเป็นพ่องานรวมพลTBCพรุ่งนี้ที่ภาคเหนือ

ข่าวดีของชาวTBC ที่อยู่ภาคเหนือครับ เมื่อพ่อเลี้ยงทิคและพ่อเลี้ยง หมอเอ่ย อาจารย์เจ และเหล่าดาราTBC แห่งแดนเหนือร่วมกันจัดงาน
MiniMeeting ChiangMai :Moc 40107 Winter Skating Scene
รายชื่อดาราที่ร่วมมีต คือ1. sKKK (หมอเอ่ย) /2. Aj.jae (อ.เจ) 3. January28 (แจน) 4. SkyKnight (เจอรี่)5. Dune68 (พัฒน์) 6. qooaon (อ้น)
ซึ่งข่าวจากวงในแถวโกดังจรัญบอกมาว่า พ่อเลี้ยงทิค จะแอบไปร่วมวงด้วยครับ แต่ทางสำนักด้านส้มปิดข่าวไว้นั่นเอง  :-*
ใครสะดวกไปมีตแล้วแอ่วเหนือต่อ เชิญร่วมงานพรุ่งนี้วันที่ 1 สิงหาคม 2558 เวลา 10:00-13:00 ห้องประชุม2 ร้าน C.A.M.P. ชั้น 5 ศูนย์การค้า MAYA

ส่วนใครไม่สะดวกเชิญที่กรุงเทพฯ วันอาทิตย์ที่ 9 สิงหาคม 2558 ศูนย์อาหาร ห้างสรรพสินค้า อัมรินทร์ พลาซ่า ครับ ;D

2.พี่หมอกิต สารวัตเอกและเจ้าเพี้ยน พร้อมน้องอุลตร้ารวมพลคนสะสมเลโก้โคราช!!!

ประตูสู่อีสานก็จัดงานมีต ด้วยเหมือนกันครับ โดยหมอกิต(KittyUltra) สารวัตเอก (Nobita) ว่าที่เจ้าบ่าว ที่จะเข้าพิธีวิวาห์เร็วๆนี้ครับ:-* และอภิมหาสุดหล่อหล่อสุดประมุขพรรคงบพรรคงบพันหวังซื้อหมื่น VpV ร่วมด้วยกลุ่มYoung TBC นำโดยน้องอัลตร้า(Ultra) และน้องๆ ตัวเล็กๆที่จะมารวมพลกันใน

TBC Meeting:The Winter in Korat
ซึ่งจะจัดขึ้นวันเสาร์ ที่ 15 สิงหาคม 2558 ;D 9.00-10.10น โดยรวมพลกันร้านFeka ร้านกาแฟและเบเกอรี่สุดฮิต หน้าโรงพยาบาลมหาราชกันครับ
จะกิจกรรมให้น้องๆYoung TBC ได้ร่วมสนุก และรายการVpV Mini Show !!!ท่านใดสะดวกหรืออยู่ใกล้โคราช เดินทางเข้ามาร่วมมีตได้ครับ  ;)

3.รวมดาราTBC ทั่วฟ้าเมืองไทย ในงาน TBC Meetingครั้งที่8 "LEGO Fun Fest!!!

เจ้าพ่องานอีเว้นท์อย่างเฮียแบงค์ Bang Gamo กลับมาจับงานมีตใหญ่แห่งปีอีกครั้ง นั่นคือ

โดยจัดกันวันอาทิตย์ที่ 11 ตุลาคม 2558 ณ เอสพลานาด รัชดาภิเษก ในงานมีดาราTBC ระดับแนวหน้ามารวมตัวกันเพียบครับ ไม่ว่าจะเป็น vyJo และPol เจ้าพ่อวงการLego จากสำนักขำๆ /พี่เอกAkuma TG แห่งOnsen Shopและน้องออนเซน ดาราจิ๋วชื่อดังแห่งTBC /คู่หูคู่ฮา Bang- Zero / คอรถไฟSaNukNaและพี่Kayan/ หมอนูป danoobพ่อน้องฟรังค์ น่ารักมาก/ พี่ปลา colour12 เจ้าของฟาร์มสีน้ำและคอนโดสีน้ำ /พรรคงบพันหวังซื้อหมื่นVpV พี่ขยัน ท่านรองเอ ท่านรองชิ้ว พี่เจี้ยบjeaba/พี่ทศ pumpkin แห่งPumpkin Land /  น้องกอล์ฟ วีโก้/น้องรี่ ฮีโร่Custom SkyKnight
อีกทั้งTBCรุ่นเก๋าและหน้าใหม่Tko /Dhol Design /PLAM /PARP /K.Thitipong  /sakolalai / tuktik /ChuiChui
เอาเป็นว่า มากันเพียบยิ่งกว่า คณะตลกในพระราม9 คาเฟ่อีกครับ  :-*
ใครสะดวกเชิญไปลงชื่อ ได้ที่ http://thaibrickclub.com/board/index.php/topic,216.0.htmlเลยครับผม (ท่านไหนบ้านไกลอยากร่วมติดต่อสอบถามกันในกระทู้นี้ได้ครับ  ;) )

ฉบับนี้เน้น ข่าวMeeting ข่าวฮาไว้ฉบับหน้าแทน แล้วพบกันให้ฉบับหน้านะครับ
ในVpV News คนเพี้ยน เกรียนข่าว:รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 กรกฎาคม 2015 / 11:57:23 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ zero

• Jr. Member
  • *
Re: [VpV Studio]>>VpV News รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!!! ฉบับ7 <<หน้า9
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2015 / 01:46:43 AM »
ไม่มีดารา av ไม่ไปดีก่า

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
Re: [VpV Studio]>>VpV News รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!!! ฉบับ7 <<หน้า9
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2015 / 06:34:45 AM »
meeting กันทั่วเลยย  :D ชอบมาก
อยากจะให้มีตติ้งแบบใหญ่ๆที่ต้องเช่า hall impact เผื่อโชว์ของแต่ละคน

ของบางคน แค่ hall เดียวใส่ไม่พอแน่ๆ !

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2015 / 08:18:49 AM »
งานเหล่านี้มีการบ้านด้วยนะครับ :o

ทั้งมอค ทั้งฟิก ทั้งแผงลอย :o

8) 8) 8)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2015 / 10:20:25 AM »
ช่วงนี้ครึกครื้นๆๆ อิอิ เตรียมงานกันยาวๆๆๆๆ  8)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2015 / 01:04:10 PM »
สมกับเป็น VpV News เลยค่ะ ไม่มีพลาดเลยกับข่าวสำคัญๆ  ;D
ปล. ไปแน่นอนค่ะ เพราะถ้าพลาดงานนี้ เดี๋ยวจะอดพบกับ บก.  VpV News  :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2015 / 01:23:26 PM »
ที่ไหนมี ฝากพี่โก้จองที่ให้ผมด้วยนะครับ  :P

แล.ท่านรองเอ ไม่ได้ไปไหนเลยกรอเนี่ย?

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2015 / 03:57:21 PM »
ไปกันทั่วหน้าเลย :o
ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดผมไปแน่ครับ ::)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2015 / 09:58:42 PM »
ดารา เอ(จากดาวมุกดาอิน) วี(จากดาวโคริปตัน)

meeting กันทั่วเลยย  :D ชอบมาก
อยากจะให้มีตติ้งแบบใหญ่ๆที่ต้องเช่า hall impact เผื่อโชว์ของแต่ละคน

ของบางคน แค่ hall เดียวใส่ไม่พอแน่ๆ !
รอ Thai Brick Club Expo รับรอง  Hall impact แตก 555  :P

งานเหล่านี้มีการบ้านด้วยนะครับ :o

ทั้งมอค ทั้งฟิก ทั้งแผงลอย :o

8) 8) 8)
อ่า การบ้านด้วยหรือครับ ไม่ส่งโดนทำโทษไหมครับนิ   :-[

ช่วงนี้ครึกครื้นๆๆ อิอิ เตรียมงานกันยาวๆๆๆๆ  8)
จัดไปครับเฮียแบงค์ มีตดีมีคุณภาพอีกแล้วครับท่าน  :-*

สมกับเป็น VpV News เลยค่ะ ไม่มีพลาดเลยกับข่าวสำคัญๆ  ;D
ปล. ไปแน่นอนค่ะ เพราะถ้าพลาดงานนี้ เดี๋ยวจะอดพบกับ บก.  VpV News  :P
ปีที่แล้วบก.ยังอายๆ ปีนี้ปล่อยเพี้ยนเต็มทีแน่นอนครับ ;D

ที่ไหนมี ฝากพี่โก้จองที่ให้ผมด้วยนะครับ  :P

แล.ท่านรองเอ ไม่ได้ไปไหนเลยกรอเนี่ย?

ชิ้วไป วีก็ไปด้วยละกัน ขัดท่านรองไม่ค่อยเป็น ::)

ท่านรองเอไปนะเห็นว่าจองรถเจ๊เกี๊ยวไว้แล้ว  8)

ไปกันทั่วหน้าเลย :o
ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดผมไปแน่ครับ ::)
มาๆ อย่างเห็นขาโหดตัวจริง  ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
VpV Mini Story
:OverTheBudgetParty Chapter 3
Panda the Vice chief No.1
หรือชื่อไทย
คนเพี้ยน หล่อเทวดา
ตอน พรรค งบพันหวังซื้อหมื่น
บทที่3 ท่านรองเอ รองประมุขอันดับ1
  ;D

บทที่ 1
->>>>>>>>>VpV mini story :คนเพี้ยน หล่อเทวดา ตอน พรรค งบพันหวังซื้อหมื่น บทที่1 พี่ขยัน ที่ปรึกษาพรรคที่เคารพ<<<<<<<<<

บทที่ 2
->>>>>>>>>VpV mini story :คนเพี้ยน หล่อเทวดา ตอน พรรค งบพันหวังซื้อหมื่น บทที่2 จ่ามด ผู้สังเกตการณ์พรรคระดับพระกาฬ<<<<<<<<<

เรต 18+ เด็กและสตรีมีครรถ์ไม่ควรรับชม เพราะมีน้ำแดงอยู่ด้วยครับ  ;)

:o

::)

.
.
.
.
.
.
.
.
หนึ่งปีก่อนหน้านี้
 :'(

:P

:-\

>:(

:-[

งาน Thai Brick Club Expo ครั้งที่ 1

:-*

???

:-[

;)

8)

:D

8)

;D

:P

8)

ที่แท้ อดีตของทั้ง3เกิดขึ้นในเวลาเดียวกัน จะเป็นอย่างไรต่อ ติดตามต่อได้ใน
พรรคงบพันหวังซื้อหมื่น บทที่ ท่านรองประมุขอันดับ2

อีกไม่นานเกินรอครับ  ;)

คุยกันท้ายเรื่อง
"เนื้อเรื่องของท่านรองทั้ง2 ต่อกันนะครับ  ;) ตอนแรกว่าจะควบแต่ภาพเยอะเนื้อเรื่องยาวเลย แบ่งลงเป็นตอนแยกจะดีกว่าครับ ต่อไปนี้จะพยายามลงต่อเนื่องแล้วทั้งข่าว ทั้งการ์ตูนครับผม  ;)
อ้อ วันนี้เป็นวันแม่ด้วย สุขสันต์วันแม่ ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับครอบครัวมากๆนะคร้าบ  ;D "

ขอบคุณที่รับชม
สวัสดีครับ  ;D

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
vant-manน่ีเกินคาดจริงๆครับ :o
ปล.ตอนต่อไปมาเร็วๆนะฮะรอดูlord purple :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
รอชมตอนต่อไป  จะดูว่าชิ้วน้อยจะกลับตัวกลับใจ กลายเป็นชิ้วม่วงได้อย่างไรกัน อิอิ   :P

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
ท่านประมุขคือแว้นท์แมน พึ่งจะทราบตอนนี้เองครับ :-*

อย่าลืมไปดาวน์รถมอเตอร์ไซด์มาขับด้วยนะครับ :'(

ชุดของแพนด้าเอ คงมีกลไกอะไรซ่อนอีกเยอะแน่ ::)

ทำไมตอนหลังถึงไปใส่ชุดสตอมมี่ :D

การ์ตูนสนุกดี ขอบคุณครับ 8)

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
แว้นแมนนี่ล่อฟูลโหลดเลยทีเดียว รอดูชิ้วอี้จะเปลี่ยนจากด้านมืดเป็นด้านม่วงยังไง  :P :P :P