ผู้เขียน หัวข้อ: [VpV Comics]All New VpV Studio สตูดิโอคนเพี้ยน เกรียนเลโก้กลับมาแล้ว!!!!! หน้า19  (อ่าน 121990 ครั้ง)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: [VpV Studio]>>VpV Mini Story:ผลของการใช้Dragon Ball!!! <<
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2015 / 03:37:13 PM »
หูย มังกรงับเจ้าเพี้ยนจนฟันหักเลย น่าสงสารจัง

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: [VpV Studio]>>VpV Mini Story:ผลของการใช้Dragon Ball!!! <<
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2015 / 06:03:20 PM »
เทพเจ้ามังกรเวอร์ชั่นนี้ขาวโอโม่มากๆ แต่แอบโหดงับหัวกันเลยทีเดียว
เจ้าเพี้ยนไม่ตายดี เอ้ย ไม่ตายง่ายๆหรอกครับ จะโหดกว่านี้ก็ทนได้ครับ  8)

หูย มังกรงับเจ้าเพี้ยนจนฟันหักเลย น่าสงสารจัง
นั้นไม่ใช่เลือดมังกรสิครับพี่อั๋น :'(

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2015 / 07:20:48 PM »
ชอบไดโนเสาตัวนี้จังค่ะ  ;D

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2015 / 08:02:44 PM »
เทพเจ้ามังกรใจดีจัง แค่ขอพรขอให้สาว ๆ หลงรัก ถึงกับจะพาไปส่งหาสาว ๆ เลย   8)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2015 / 08:27:35 PM »
คอไม่ขาด แสดงว่า ไม่เป็นไรสินะ ท่านประมุข  ;)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2015 / 01:03:19 PM »
ชอบไดโนเสาตัวนี้จังค่ะ  ;D
ยืนท่ามกลางฟาร์มสีน้ำ ตอนหิมะตกเริ่ดแน่ๆเลยครับ  :-*

เทพเจ้ามังกรใจดีจัง แค่ขอพรขอให้สาว ๆ หลงรัก ถึงกับจะพาไปส่งหาสาว ๆ เลย   8)
เกรงว่าจะพาไปหาสาวคนนี้แทนนะครับ  :-[

คอไม่ขาด แสดงว่า ไม่เป็นไรสินะ ท่านประมุข  ;)
สบายดีครับ  :-[

ออฟไลน์ Kingkungzz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2015 / 09:50:03 PM »
รอชมตอนต่อๆไปอยู่นะครับ  ;)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 05:11:18 PM »
รอชมตอนต่อๆไปอยู่นะครับ  ;)
ขอบคุณครับ ขอลงข่าวก่อนนะครับ  ;)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
[VpV Studio]>>VpV News รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!!! ฉบับ5(55) <<
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 06:50:54 PM »
VpV Studio
ภูมิใจ เสนอ

คนเพี้ยน เกรียนข่าว
VpV News ฉบับที่ 5(55)
รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!

ข่าวสาร งานอีเวนท์ ซิบซุป ดาราแห่งTBC Universe ไม่มีใครยำแม่นไปกว่า VpV News

ได้เวลา รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!

1.เจ้าสำนักขำๆ ประกาศ ทุ่มทุนสุดๆ ตามหา อาร์เคน โกลด์

เป็นที่ตื่นตะลึง ตึ่งๆ ไปทั่วTBC Universe  เมื่อเจ้าสำนักขำๆ ผู้กว้างขวางแห่งวงการสะสมเลโก้ "vyJo TBC" หรือที่น้องๆรู้จักในนามพี่อั๋น เจ้าสำนักขำๆ ผู้ครอบครองLego ชุดที่ถือว่าเป็นที่สุดของสายCastle อย่าง6080 King's Castleไว้ถึง 5หลัง
ประกาศตามหาArken Gold หรือ หัวใจแห่งขำๆ ทองยอดมงกุฏในตำนานของTBC Universe :-*

โดยที่น่าตะลึงกว่าคงเป็นรางวัล สำหรับผู้ที่หา อาร์เคน โกลด์ มาให้เจ้าสำนักขำๆ ผู้นี้ได้ นั่นคือ
 ชุด6080 King's Castle สภาพNew In Box 1ชุดกันเลยทีเดียว  :o

งานนี้ ทางVpV Studio ได้ข่าวลือมาว่า มีการขุดพบ  อาร์เคน โกลด์  ในทางตอนเหนือของยุทธภพ TBC คงตอนแข่งขันหาอาร์เคน โกลด์ กันหน่อยสำหรับคนที่ต้องการ ชุด6080 King's Castle จากพี่อั๋น ส่วนใครได้ชุด6080แล้วไม่สะดวกเก็บชุด6080ไว้ ทางโกดังจรัญ รับซื้อชุดนี้สูงถึง 3หมื่นบริกต่อชุดเลยทีเดียว  :-*

2.Tigger TBC เปิดตัวเกราะใหม่ Tigger Mark D ให้ยลโฉมกันในOrangers Expo 2015 !!!

ถือเป็น งานใหญ่ ฝั่ง ส้ม เลยทีเดียว กับงาน Orangers Expo 2015  งานแสดง อาวุธยุทโธปกรณ์  ของผู้รักสันติ
ที่จะจัดขึ้นอย่างยิ่งใหญ่ขึ้น ณ ดอยส้มแห่งสันติ โดยมี สำนักด้านส้มแห่งสันติ เป็นพ่องานครับ
ในงานมีทีเด็ด คือ จะเป็นตัว เกราะใหม่ ของ"Tigger TBC" หรือที่รู้จักกันในชื่อ พ่อเลี้ยงทิค เจ้าสำนักด้านส้มแห่งสันตินั่นเอง

โดย ข้อมูลหลุดของเกราะใหม่ คือ ดูรักสันติกว่าเดิม แข็งแกร่งกว่าเดิม และทำลายล้างได้มากกว่าเดิมครับ
ใครที่อยากสัมผัส เกราะส้มโฉมใหม่ ของพี่ทิค ไปชมได้ที่ งาน Orangers Expo 2015 1 กรกฏาคมนี้ ที่ดอยส้มแห่งสันติครับ  ;)

3.โค้งสุดท้าย TBC REVIEW CONTEST 2015 : มุ่งสู่ฝัน Reviewers Academy

การแข่งขันใหญ่ แห่งTBC Universe ประจำปี 2015 เลยทีเดียว สำหรับ
TBC REVIEW CONTEST 2015 : มุ่งสู่ฝัน Reviewers Academy
>>http://thaibrickclub.com/board/index.php/topic,647.0.html<<

การแข่งขัน ที่เฟ้นหา นักรีวิว แห่งปี2015 ซึ่งมี นักสะสมทั้งระดับBig Bang ไปจนถึงNew Wave ทยอยส่งผลงานรีวิวอย่างอุ่นหนาฝาคลั่ง
วันพรุ่งนี้เป็นวันสุดท้าย ท่านใดมีLego อยู่ในมือ อยาก รีวิวให้เพื่อนๆ น้องๆ ชมกันในสไตล์ตัวเอง รีบๆกันหน่อยนะครับ
ส่วนท่านใดที่ไม่สะดวก ร่วมสนุก โหวตให้ผลงานรีวิวโดนใจ จะเปิดใหวตผลงานกัน หลังปิดรับผลงาน  15 - 24 มิ.ย. 2558 นี้ครับ
ทั้งนี้ก็ขอขอบคุณทุกท่านที่ร่วมสนุกแทนผู้จัดการแข่งขันด้วยครับผม ;D

พบกันให้ฉบับหน้านะครับ
ในVpV News คนเพี้ยน เกรียนข่าว:รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิถุนายน 2015 / 07:16:13 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
ข่าวสนุกมาอีกแล้ว คิดถึง VpV News มากเลยค่ะ  ไม่ได้อ่านตั้งนาน  ;D
การแข่งขัน ที่เฟ้นหา นักรีวิว แห่งปี2015 หมดเขตส่งวันนี้  แต่ VpV News เพิ่งจะเอามาลงข่าวเนี่ยนะ  ช้าไปไหมคะ อิอิ   :P

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
เสื้อเกราะทิคเกอร์นี้ Mark ไหนแล้วละน่ะ  ???

PS อะไรนะ สำนักเพี้ยนลงมาสมัคร ขำขำ ถ้าได้ก็ไม่รับรางวัล ???  ;D

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
ข่าวแข่งขันการ review

ตัดคะแนน ตัดคะแนน ตัดคะแนน 555555555

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
ข่าวสนุกมาอีกแล้ว คิดถึง VpV News มากเลยค่ะ  ไม่ได้อ่านตั้งนาน  ;D
การแข่งขัน ที่เฟ้นหา นักรีวิว แห่งปี2015 หมดเขตส่งวันนี้  แต่ VpV News เพิ่งจะเอามาลงข่าวเนี่ยนะ  ช้าไปไหมคะ อิอิ   :P
ขอบคุณที่ติดตามเป็นแม่ยก ข่าวเพี้ยน เกรียนข่าว นะครับผม
TBC REVIEW CONTEST 2015 ปิดรับผลงานพรุ่งนี้ เที่ยงนะครับ แต่ที่ลงวันนี้ เกรงว่าข่าวออกไปก่อนหน้านี้นานแล้วนักรีวิวจะแห่กันมากว่า3พันคนน่ะครับ เดี๋ยวกรรมการจะเจอหนักกันเปล่าครับ 555   :P (แต่เอาข่าวมาลงตอนนี้คงมีคนรีวิวแล้วส่งผลงานคืนนี้กันเป็นร้อยแน่ๆครับ  8) )

เสื้อเกราะทิคเกอร์นี้ Mark ไหนแล้วละน่ะ  ???

PS อะไรนะ สำนักเพี้ยนลงมาสมัคร ขำขำ ถ้าได้ก็ไม่รับรางวัล ???  ;D
Mark ที่นิยมที่สุดในTBC Universe คือ Tygurah

Mark ฉบับมินิ บู๊ดุสนั่น คือ Tormak (สำนักขำๆเรียกกัน ทิคเฒ่ามาก  :-[ )

Mark ที่Exclusive เฉพาะVpV Mini Story คือ Jiffy นั่นเองครับ

ปล.เอาสิครับ ของเป็นขวัญกล่องขวัญซองเริ่มปีที่3 ในTBC Universeซะหน่อยครับพี่  :-[

ข่าวแข่งขันการ review

ตัดคะแนน ตัดคะแนน ตัดคะแนน 555555555
ท่านรองอันดับ 1 จะตัดคะแนนตัวเองหรือครับ  :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
ขอบคุณสำหรับข่าวรู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว   :P
แหม.. มีเกราะ Mark ใหม่ออกมาอีกแล้วหรือครับ ลำบากพี่แย่เลยต้องไปหาอีกสิเนี่ย   ::)  :P

แต่ว่า เดี๋ยวต้องเข้า BL ไปตามหาพาร์ท Arken Gold ก่อน เอามาสัก 4 อัน แลก 6080 NIB 4 กล่อง ฟินเลย   :-*

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
ขอบคุณสำหรับข่าวรู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว   :P
แหม.. มีเกราะ Mark ใหม่ออกมาอีกแล้วหรือครับ ลำบากพี่แย่เลยต้องไปหาอีกสิเนี่ย   ::)  :P

แต่ว่า เดี๋ยวต้องเข้า BL ไปตามหาพาร์ท Arken Gold ก่อน เอามาสัก 4 อัน แลก 6080 NIB 4 กล่อง ฟินเลย   :-*
เกรงว่าพี่อั๋นต้องการ อาร์เคน มิสเตอร์ โกลด์ จากพี่ทิคแทนนะครับ  :P

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
โอ๊ะ เมื่อวานมัวแต่ทำไรหว่า ไม่เห็นรู้ว่ามีข่าว

สรุปว่ายังเพี้ยนได้ใจอยู่ แต่ว่าแอบมีสาระมาด้วยนิดนึง ถือเป็นวิวัฒนาการนิดนึง (ใครใส่ DNA ใหม่เข้าไปในตัวรึเปล่าเนาะ)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
ตกลงน้องวีตัดต่อพันธุกรรมมาเหรอ อิอิ
จะเอา DNA ไรใส่เข้าไปก็ได้นะ แต่อย่าเผลอเอา DNA ชิ้วแล้วกันล่ะ... :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
โอ๊ะ เมื่อวานมัวแต่ทำไรหว่า ไม่เห็นรู้ว่ามีข่าว

สรุปว่ายังเพี้ยนได้ใจอยู่ แต่ว่าแอบมีสาระมาด้วยนิดนึง ถือเป็นวิวัฒนาการนิดนึง (ใครใส่ DNA ใหม่เข้าไปในตัวรึเปล่าเนาะ)
ขอบคุณครับพี่อั๋น  ;D

DNA ความมีสาระ ถ้าในพรรคคงเป็นพี่ขยันกับพี่มดนะครับ นอกนั้นคงสโลแกนเพี้ยนตามประมุขหมดครับ  ;D

ตกลงน้องวีตัดต่อพันธุกรรมมาเหรอ อิอิ
จะเอา DNA ไรใส่เข้าไปก็ได้นะ แต่อย่าเผลอเอา DNA ชิ้วแล้วกันล่ะ... :P
คนพันธุ์หล่อน่าจะได้ครับพี่พล :P

ปล.DNAชิ้วนี่ไม่ไหว หุ่นทรมานใจเพศที่3 เหลือเกิน เป็นข่าวว่าม่วงอยู่บ่อยครั้ง แต่ขอเทคนิคจีบสาวอยู่เนืองๆครับ  ;)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
[VpV Studio]>>>VpV Mini Story:WWB:TBC Era ตอน ศึกชิงแชมป์TBChampionship!!!<<<
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2015 / 06:35:25 PM »
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
WWB:TBC Era!!!

ของฝากนักมวยปล้ำ (กฎ กติกา การแข่งขัน)

วอท อิส มวยปล้ำ  ::)

เปิดตัว

จำนวนคู่ต่อสู้

กรรมการ

การปรับแพ้DQ

การจับกด

หยุดการจับกด

ทนไม่ไหว ยอมแพ้ Submission

ผู้บรรยาย

;D

:-[

เชิญ พบกับ
WWB:TBC Era
ตอน ศึกชิงแชมป์TBChampionship!!!

ขอต้อนรับทุกท่านสู่ศึกมวยปล้ำสะท้านยุทธภพTBCแห่งนี้ครับ เชิญรับชมกันเลยครับ

ย้อนไปเมื่อ2สัปดาห์ก่อน

สัปดาห์ที่แล้ว

:-*

ตัดกลับมาที่ห้องส่ง

vyJo แชมป์TBC 5สมัย 195ซม. 105 กิโลกรัม

Tiggr อดีตแชมป์TBC 4สมัย 189ซม. 95 กิโลกรัม

Goong อดีตแชมป์TBC 4สมัย 192ซม. 95 กิโลกรัม

VpV ผู้ชนะการแข่งขันKing of New Wave

ชิงแชมป์ TBChampionship ณ บัด นาว!!!

::)

:P

:-[

::) ??

ตัดขึ้นมาบนเวที

:-*

:o

.
.
.
.
.
.
.
 :o

Danoob TBC

:o :o :o

:-\

The Winner is VpV!!!  :o :o :o :-\ :-\ :-\

:-[ :-[ :-[

จบไปแล้วสำหรับศึกประเดิมหัวแรกของWWE:TBC Eraครับ
ซึ่งเนื้อเรื่องนี้ไม่ได้เกิดที่วันแรกที่จัดการแข่งขัน แต่ผ่านมาแล้วหลายครั้งครับ
จนมาถึงครั้งนี้เป็นที่จะดึงนักมวยปล้ำจากWWEเข้ามาแข่งกับTBCครับนั่นเองครับผม
ตอนต่อไป ใครคือผู้อยู่เบื้องหลัง เหตุการณืในคืนนี้ และ การเปิดศึกระหว่างแก๊งค์ Oranger กับแก๊งค์ขำๆครับ :-*

เตรียมพบกับ
VpV News คนเพี้ยน เกรียนข่าว ฉบับที่ 6
และ
งบพันหวังซื้อหมื่น บทที่ 3
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กันยายน 2015 / 11:21:39 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
Re: [VpV Studio]>>>VpV Mini Story:WWE:TBC Era ตอน ศึกชิงแชมป์TBChampionship!!!หน้า7
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2015 / 07:32:39 PM »
เฮ้ยย อะไรกัน  :o อุส่านั่งเอา เชียร์ พี่อั๋นสุดๆ โดนท่าพี่กุ้งท่าเดียว นอนสลบเลย

ท่ากระโดด ทิ้งตัว แบบอุกาบาต นี้รุนแรงจริงๆ  :-\

ไฟดับ เจ้าเพี้ยน ชนะเฉยเลยย...