ผู้เขียน หัวข้อ: [VpV Comics]All New VpV Studio สตูดิโอคนเพี้ยน เกรียนเลโก้กลับมาแล้ว!!!!! หน้า19  (อ่าน 121998 ครั้ง)

ออฟไลน์ pumpkin

• Verified Member
  • Full Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
บทเจ้าวีพระเอกมากๆ

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
 :) เหมือนอ่านหนังสือปรัชญายังไงไม่รู้ งงๆมึนๆนะครับ ....  :o ไม่อยากเป็นดาราเน้อ 55  :D :D

ออฟไลน์ Modsystem

• *
กองร้อย555 นี่นึกไม่ออกมาก่อนเลย แต่ถ้าออกจากพรรค จะกลับกองร้อยนี่ละ ;D

รถbatmanสีดำ นี่ก็ ว้าวๆๆ เลย  ผมมีสีน้ำตาลอยู่คันนึง ว่าจะเปลี่ยนสีแต่ ลืมไม่รู้จอดไว้ไหน :-\

ตึกสูงในTBC นี่ก็ ว้าวเลย  :o

ถึงจะเป็นผู้สังเกตการณ์พรรค แต่สมาชิกมีใครบ้างนี่ไม่รู้ :-[ คงต้องรอฟังจากประมุขพรรค

ส่วนพี่เจี้ยบ(ฟาโรห์) ยืนซะอย่างนั้น แต่งตัวซะอย่างนั้น  ผมนี่แนะให้พี่วิ่งหนีเลยครับ ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
ปล.รู้สึกรูปที่่ใครอยู่บทไหนอัศวินชิ้วกับพี่เจียบจะซ้ำกันน่ะครับ ;)
ปล. chapter 5 มี 2 อันครับ ::)
chapter 5 มีสองคนจริงด้วย ..... พี่เจี๊ยบอย่าหันหลังให้เจไดชิ้วแบบนั้นสิครับ มันอันตราย   :o
chapter 4 ของท่านรองอันดับ2 ครับ 555  :P

ท่านประมุขนี้พูดคำคมยังไม่พอแถมระห่ำแตกด้วย :o
ขอบคุณครับ
Born to be the Star  8)
แปล ... เกิดมาเพื่อเป็นดาว(ซินโดม)  :P

ท่านประมุขชั่งกล้าหาญ สมกับเป็นผู้นำในการพรีออเดอร์เป็นอย่างมาก (เกี่ยวมั้ย?) :-\
จนสมาชิกอยากจะยกระดับตนเองทำตาม แต่ยังไม่ถึงเวลา อิอิ :P
ขอบคุณสำหรับเรื่องราวที่น่าติดตาม 8)
ท่านที่ปรึกษา ถึงเวลาแล้วครับ โกดังเสร็จเมื่อไร จะให้รางวัล สมาชิกทำผลงานดีเด่นเลยครับ 8)

สมัยเป็นทหารออกกำลังกายทุกวันมี six pack พอปลดประจำการไล่จีบสาวทุกวันเลยรวมกันเป็น One pack   ;D
ที่มีOne pack  เพราะจะสื่อว่าพร้อมที่จะรักเธอคนเดียวไงครับพี่ทิค  ;D

เนื้อเรื่องมีสาระน่าติดตามมากๆครับท่านประมุข (ตอนนี้ข้าน้อยช๊อปจนไม่เหลือเงินจะช๊อปแล้วววว!!!!5555)
ขอบคุณครับท่านรอง
ช๊อปเข้าไป เราช๊อปจนเงินบาทสุดท้าย  :-*

บทเจ้าวีพระเอกมากๆ
ขอบคุณครับพี่ทศ เดี๋ยวอีเว้นท์ใหญ่บทจะน้อยครับเพราะโฟกัสที่ดาราหย่ายท่านอื่นหมดครับ  ;)

:) เหมือนอ่านหนังสือปรัชญายังไงไม่รู้ งงๆมึนๆนะครับ ....  :o ไม่อยากเป็นดาราเน้อ 55  :D :D
ขอบคุณครับพี่เจี๊ยบ ผู้กำกับก็ยังมึนๆ งงๆเช่นกันครับ :-[
เป็นดารา งานมีตติ้งเยอะแล้วมาเป็นในการ์ตูนผม สักตอนเดียวเองคร้าบพี่  ;)

กองร้อย555 นี่นึกไม่ออกมาก่อนเลย แต่ถ้าออกจากพรรค จะกลับกองร้อยนี่ละ ;D

รถbatmanสีดำ นี่ก็ ว้าวๆๆ เลย  ผมมีสีน้ำตาลอยู่คันนึง ว่าจะเปลี่ยนสีแต่ ลืมไม่รู้จอดไว้ไหน :-\

ตึกสูงในTBC นี่ก็ ว้าวเลย  :o

ถึงจะเป็นผู้สังเกตการณ์พรรค แต่สมาชิกมีใครบ้างนี่ไม่รู้ :-[ คงต้องรอฟังจากประมุขพรรค

ส่วนพี่เจี้ยบ(ฟาโรห์) ยืนซะอย่างนั้น แต่งตัวซะอย่างนั้น  ผมนี่แนะให้พี่วิ่งหนีเลยครับ ;D
ขอบคุณครับพี่มด
กองร้อย555 ยังอยู่ครับ พี่(นายพล)จ่ามดยังเป็นผมนำกองร้อยผมอยู่ครับ  ;)
สมาชิกตอนนี้ประมุขเองก็ยังไม่ได้นับเหมือนกันเลยครับ เห็นช๊อปกันโครมๆเข้าสมบัติพรรคเพียบเลยครับ  :-\

ออฟไลน์ HiluxVigo™

Vpv จะเก่งเกินไปละ มีโล่กัปตันอีกตะหาก  :o

ออฟไลน์ pongza

• *
Vpv จะเก่งเกินไปละ มีโล่กัปตันอีกตะหาก  :o
ผมเห็นด้วยเก่งเกิน :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
ผมเห็นด้วยเก่งเกิน :P
ไม่เท่าไรหรอกครับ ถ้าเทียบกับระดับบิ๊กๆประจำTBC อิ_อิ  ;)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
Happy VpV Studio
2nd Years
 Anniversary

เริ่มเข้าสู้จักรวาล TBC ก็วันที่ 05 มิถุนายน 2013
ซึ่งวันที่5 ที่ผ่านมา ก็กินเวลามาครบ 2ปี เลยทีเดียว  8)

ก่อนอื่น ผู้กินกับและดาราทุกคนต้องขอขอบคุณ ชาวTBCทุกท่าน ที่ติดตามกันมาเป็นปี2ปีนะครับ :-*

เนื่องด้วย กล้องมือถือที่ถ่ายประจำกลับบ้านเก่า งานเพียบ การเรียนกำลังเสนอหัวข้อ+3บท :-[ 
เลยถือโอกาสปิดปรับปรุงสตูดิโอชั่วคราว
ตอนนี้ดีหน่อยที่Notebook และได้กล้องCompact ที่เคยซื้อไว้เมื่อนานมาแล้ว คืนจากน้องคนเล็ก(ที่ยืมขาดไปนานเลย >:( )

ต่อไปนี้ จะเน้นการ์ตูนเหมือนเดิมครับ ส่วนการ์ตูนที่จะกลับมาต่อ คือ

1.WWE:TBC  Era

การกลับมา ของนักมวยปล้ำสายพันธ์TBC!!! :-*

ที่จะกลับมาชิงเข็มขัดยุทธภพTBC กันมันส์หยดตึ่งๆ

2.คนเพี้ยน หล่อเทวดา ตอน พรรค งบพันหวังซื้อหมื่น
กับเนื้อเรื่อง 4บท สุดท้าย  ;) โดยบท ที่3-4 จะลงควบให้หายคิดถึงเลยทีเดียวเชียว

3.คนเพี้ยน หล่อเทวดา ตอนTBCrisis มฤตยูล่าล้างยุทธภพ
ภัยร้ายซ่อนเร้น จนถึงวันปะทุ งานนี้ถึงขั้นล้างยุทธภพกันเลยทีเดียว  :-\

ส่วนข่าว VpV News ก็จะเอามา ลงกระทู้นี้แทนนะครับ ผม  ;)

เอาละ มาดูกันครับว่า สมาชิกพรรคงบพันหวังซื้อหมื่น ทำอะไรบ้างในระหว่างที่สตูดิโอปิดปรับปรุง
1.พี่ขยัน ที่ปรึกษาพรรค

2.ท่านประมุขและรองประมุขอันดับ1

3.จ่ามด ผู้สังเกตการณ์พรรคระดับพระกาฬ

4.พี่เจี๊ยบสมาชิกพรรคอาวุโสและท่านรองประมุขอันดับ2 ร่วมด้วยสมาชิกพรรคคนอื่นๆ

พบกันใหม่เร็วๆนี้ ดีใจที่ได้กลับมาเปิดStudioอีกครั้งนะครับ  ;D
ขอบคุณี่รับชม สวัสดีครับ

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
 :o :o :o อะไร กระบองๆ ครับท่านประมุข  :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\
รอดู บท 3-4 ที่ควบนะครับ อิอิ

บับบาย ด้านมืดของท่านประมุข

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
:o :o :o อะไร กระบองๆ ครับท่านประมุข  :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\
รอดู บท 3-4 ที่ควบนะครับ อิอิ

บับบาย ด้านมืดของท่านประมุข
ขอบคุณครับท่านรองอันดับ2
ขึ้นปี2ปุ๊บมีเหตุให้ต้องโละด้านมืดแบบไม่นึกไม่ฝันเหมือนกันครับ😖
ถือว่าโละเพื่อก้าวต่อละกันนะครับ 😋

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
อิอิ สำนักข่าวและการ์ตูนเพี้ยน หายไปนานเลย รอตามต่อ

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
เข้ามาแสดงความยินดีกับ VpV Studio ครบรอบ 2 ปีด้วยครับ ::)

และให้กำลังใจท่านประมุขในการออกจากด้านมืด :P (ทั้งที่ชอบของดำ)

เพื่อตามล่าหาทุนไป :-* 76034, 76035, 76036, 76037, 76039 :P

อิอิ 8) ถูกต้องมั้ยครับ :(

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
คนเพี้ยน หล่อเทวดา ตอนTBCrisis มฤตยูล่าล้างยุทธภพ

เรื่องนี้ชื่อยาวมาก คาดว่าคงจะบู้แหลก ::)

ของvpv ตามอ่านไม่ทันเลย หายไปแค่ไม่กี่เดือนโผล่มาอีกทีใครเป็นใครมั้งก็ไม่รู้แล้ว

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
ขอแสดงความยินดีกับการครบรอบ 2 ปีครับ
ว่าแต่ประมุขระออกจากด้านมืดแล้วเหรอ  :( :( :(

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
ขอแสดงความยินดีกับการครบรอบ 2 ปีครับ
ว่าแต่ประมุขระออกจากด้านมืดแล้วเหรอ  :( :( :(

อนาคิน:ท่านประเมินพลังข้าต่ำไป!
คุณระ:ท่านประเมินพลังข้าสูงไป!

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
อิอิ สำนักข่าวและการ์ตูนเพี้ยน หายไปนานเลย รอตามต่อ
ขอบคุณครับพี่อั๋น ;D

เข้ามาแสดงความยินดีกับ VpV Studio ครบรอบ 2 ปีด้วยครับ ::)

และให้กำลังใจท่านประมุขในการออกจากด้านมืด :P (ทั้งที่ชอบของดำ)

เพื่อตามล่าหาทุนไป :-* 76034, 76035, 76036, 76037, 76039 :P

อิอิ 8) ถูกต้องมั้ยครับ :(
ขอบคุณครับพี่ขยัน

หางบเพื่อก้าวต่อในเส้นทางหลักนั่นเองครับ (ค่าเทอมด้วยน่ะครับ  ;) )

คนเพี้ยน หล่อเทวดา ตอนTBCrisis มฤตยูล่าล้างยุทธภพ

เรื่องนี้ชื่อยาวมาก คาดว่าคงจะบู้แหลก ::)

ของvpv ตามอ่านไม่ทันเลย หายไปแค่ไม่กี่เดือนโผล่มาอีกทีใครเป็นใครมั้งก็ไม่รู้แล้ว
บู๊ล้างผลาญเลย  ;)

ขอบคุณครับพี่กุ้ง  ;D
เดี๋ยวภาค7มาได้ต่อยอด จนกร๊อบแน่นอนครับ  :-[

อนาคิน:ท่านประเมินพลังข้าต่ำไป!
คุณระ:ท่านประเมินพลังข้าสูงไป!
ไลน์รอง พลังเลยอ่อนตามครับ  :-[

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
รออ่าน TBCrisis ครับ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
รออ่าน TBCrisis ครับ  ;D ;D ;D ;D
ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
[VpV Studio]>>VpV Mini Story:ผลของการใช้Dragon Ball!!! <<
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2015 / 01:33:33 PM »
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
VpV Mini Story
:ผลของการใช้Dragon Ball !!!

วันนี้ของเปิด ยุคNew VpV Studio ด้วยการ์ตูนสั้น ซะหน่อย เชิญรับชมกันเลยครับ

เมื่อเปิดสตูดิโอ เจ้าเพี้ยน ขอให้ผู้กำกับหาดราก้อนบอลให้จะขอพร เทพเจ้ามังกรซะกะหน่อย ;D

:-*

.
.
.
.
.
.
.
.
 ::)

:-[

การ์ตูนเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า
1.สาวโสดมีเยอะก็แบ่งให้หนุ่มโสดแถวนี้บ้าง ;)
2.รักๆ นำเจ้าเพี้ยนอยู่ก้าวหนึ่งเสมอ :'(

วันนี้ของการ์ตูนสั้นก่อนนะครับ
ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ
.
.
.
.
.
.
.
เตรียมพบกับ
VpV NewS
และ
WWE:TBC  Era

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
Re: [VpV Studio]>>VpV Mini Story:ผลของการใช้Dragon Ball!!! <<
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2015 / 02:39:22 PM »
เทพเจ้ามังกรเวอร์ชั่นนี้ขาวโอโม่มากๆ แต่แอบโหดงับหัวกันเลยทีเดียว