ผู้เขียน หัวข้อ: [MOC] Bicycle Shop & Bike Club (Page 2)  (อ่าน 11900 ครั้ง)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Re: [MOC] Bike Shop & Cafe x2 - Modular Scale
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 09:18:02 PM »
สูงเท่าๆกับparisian restaurant เลยค่ะ  ;D
เห็นBike Shop แล้วนึกถึง market street เลย ครึ่งนึงเป็นระเบียง  ;)

ออฟไลน์ AWESOME

• Jr. Member
  • **
Re: [MOC] Bike Shop & Cafe x2 - Modular Scale
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 09:22:22 PM »
สวยน่ารักดูลงตัวดีครับ   ฝีมือ MOC แจ่มมากเลย
เป็นร้านจักรยานที่สีสันสดใสน่าเข้าไปเยี่ยมชม 
ผมชอบตรงระเบียง กับ ชั้นสองของร้านจักรยาน
ภาพสุดท้าย ก็แลดูเนียนเลยครับ  :)

ออฟไลน์ mrkornk

• Verified Member
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 09:57:41 PM »
โห ขนาดไม่ได้วางแผนยังออกมาดูดีเลยครับ หน้าร้านจักรยานชั้น 1 มีกันสาดเหลืองด้วย  :) กับหน้าต่างชั้น 3 ต่อได้สวยดีอ่ะ

ที่ร้านกาแฟดูด้อยๆลงไปเพราะร้านดูลึกกว่าร้านจักรยานด้วยละมั้งครับ 
เตี้ย+ลึก  มาเจอ สูง+ล้ำ นี่มันก็เปรียบเทียบกันเลยเห็นชัดอ่ะ

ออฟไลน์ January28

• Full Member
  • *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 10:50:36 PM »
วางเทียบกันก็ดูดีเลยนะพี่ว่า ไม่ขี้เหร่เลย... ;D

ขอบคุณอีกครั้งครับ ดีใจที่ไม่ขี้เหล่ ฮ่าๆ  ;D

ฮะนั่นแน่ๆ เห็นเงียบๆอย่างงี้คุณแจนคูณ 2 นะครับ!!!!!

ปล. สวยมากๆเลยครับคุณแจนดูดีขึ้นกว่าแบบธรรมดาเยอะเลย  :-[ :-[ :-[

ขอบคุณครับคุณเอ  :) :)
แหม่ๆ เห็นเงียบๆ คุณเอ ซุ่ม UCS หลายชุดนะครับ  :P

พอดีกับหลังอื่นเลยครับ 8)
ปล.ต้องมีเฟอร์นิเจอร์เพิ่มนะครับ :-* :-*

ขอบคุณครับน้องเวเฟอร์ ไว้จะทำเฟอนิเจอร์เพิ่มครับ  :-[ :-[

สูงเท่าๆกับparisian restaurant เลยค่ะ  ;D
เห็นBike Shop แล้วนึกถึง market street เลย ครึ่งนึงเป็นระเบียง  ;)

ขอบคุณอีกครั้งครับพี่ปลา ตอนต่อไม่ได้วัดความสูงเลยนะครับ บังเอิญสูงเท่ากัน  :P :P
พี่ปลารู้ความลับจนได้ market street ผมยังไม่มีเลยอยากมีตึกนึงที่ทรงคล้าย MS มันดูมีเลเยอร์ดี

สวยน่ารักดูลงตัวดีครับ   ฝีมือ MOC แจ่มมากเลย
เป็นร้านจักรยานที่สีสันสดใสน่าเข้าไปเยี่ยมชม 
ผมชอบตรงระเบียง กับ ชั้นสองของร้านจักรยาน
ภาพสุดท้าย ก็แลดูเนียนเลยครับ  :)

ขอบคุณครับผม ดีใจที่มีคนชอบ  ;D ;D

โห ขนาดไม่ได้วางแผนยังออกมาดูดีเลยครับ หน้าร้านจักรยานชั้น 1 มีกันสาดเหลืองด้วย  :) กับหน้าต่างชั้น 3 ต่อได้สวยดีอ่ะ

ที่ร้านกาแฟดูด้อยๆลงไปเพราะร้านดูลึกกว่าร้านจักรยานด้วยละมั้งครับ 
เตี้ย+ลึก  มาเจอ สูง+ล้ำ นี่มันก็เปรียบเทียบกันเลยเห็นชัดอ่ะ

ขอบคุณครับ ร้านกาแฟที่ว่าถูกต้องเลยครับ  ;) ;)
ดูด้อยเพราะ เตี้ย+ลึก จะลองปรับปรุงดูครับ อาจจะแก้ให้ดันมาข้างหน้าอีกหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มกราคม 2015 / 10:52:14 PM โดย January28 »

ออฟไลน์ sweetbullet

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 21 มกราคม 2015 / 09:52:47 PM »
Bike shop สีหวานไปนะฮะ ทำให้นึกถึง circus ยังไงไม่รู้
 8)

• *
[MOC] Bicycle Shop & Bike Club
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2015 / 09:17:16 AM »
[MOC] Bicycle Shop & Bike Club

ปรับปรุงใหม่จาก MOC หลังเดิมให้ดูสมส่วนขึ้นนะครับ
จาก MOC แรกตึกสีแดงเข้มเป็น Cafe เล็กๆ ปรับปรุงเป็น Bike Club ที่รวมตัวของแก๊งนักบิด (เด็กแว๊น)
ตึกสีขาวร้านจักรยาน ปรับปรุงใหม่ใช้โทนสีฟ้าขาว

จบแล้ว.. ขอบคุณที่รับชมและแสดงความคิดเห็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2015 / 09:29:51 AM โดย January28 »

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2015 / 09:27:46 AM »
เอ้ยย!! ยาเยอะดีจัง  :o
อ๊ะ! ไม่ใช่หรอ  ::)

ปล. บ้านสวยดีนะแจน ภายนอกดูดีๆมากๆเลย
แต่ภายในชั้น 1 ไม่มีให้ส่องหรอครับ  8)

• *
Re: [MOC] Bicycle Shop & Bike Club
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2015 / 11:25:42 AM »
เอ้ยย!! ยาเยอะดีจัง  :o
อ๊ะ! ไม่ใช่หรอ  ::)

ปล. บ้านสวยดีนะแจน ภายนอกดูดีๆมากๆเลย
แต่ภายในชั้น 1 ไม่มีให้ส่องหรอครับ  8)

ขอบคุณครับชิ้ว  :)
ภายในยังไม่เสร็จเลย โชว์แต่ภายนอกไปก่อน พาร์ทไม่พอ  :-[

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: [MOC] Bicycle Shop & Bike Club (Page 2)
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2015 / 01:07:31 PM »
งามครับ แต่พี่ชอบหลังคาสี Dark Red แบบอันเดิมมากกว่านะ ดูมันขลังดี อิอิ 

แต่แบบนี้ก็โอนะ พอจับไปอยู่ข้าง ๆ ร้านนักสืบก็ใช้ได้เหมือนกัน
ชอบอีกจุดคือ คอมเพรสเซอร์แอร์ข้างบนดาดฟ้า ดูดีเลยอะ ลอก ๆ  :P

มีมอไซด์ดำด้วย อยากได้ ๆ ๆ ๆ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: [MOC] Bicycle Shop & Bike Club (Page 2)
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2015 / 03:05:58 PM »
พอเอาไปวางในเมืองแล้วสวยงามมากครับ รอชมภายในครับผม  ;D

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2015 / 03:16:48 PM »
moc ออกมาแล้วดูน่ารัก และสวยดีครับ :)

แต่อยากให้มีเพิ่มอีกชั้นจัง จะได้ดูสูงๆ :D

ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชมกัน

ออฟไลน์ macc ngow

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2015 / 05:16:40 PM »
สวยมากเลยครับ

ออฟไลน์ deecga

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2015 / 05:29:15 PM »
ชอบตรงตึกสีขาวครับเป็นร่องๆ สวยดีครับ มีกันสาดโค้งเข้ากับตัวตึกแล้วก็ส่วนหลังคาก็เยี่ยมครับผม

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2015 / 06:06:08 PM »
น่ารักดีค่ะ   ขนาดใกล้กับบ้านนักสืบเลย  ;D
ร้านจักรยาน กับ ร้านมอเตอร์ไซด์  แล้วร้านขายยา Moc รึยังค่ะ อิอิ  :P

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2015 / 06:37:42 PM »
งามมากครับ :-*
ปล.มีเด็กหมวกแดง(คุ้นๆ)อยากได้จักรยานด้วย :P

ออฟไลน์ ChatchaiAt2505

• *
  • เด็กได้รับการแต่งแต้มจากผู้ใหญ่
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2015 / 06:42:29 PM »
 :D สวยงามมาก ชอบครับ

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2015 / 06:58:23 PM »
งามครับ แต่พี่ชอบหลังคาสี Dark Red แบบอันเดิมมากกว่านะ ดูมันขลังดี อิอิ 

แต่แบบนี้ก็โอนะ พอจับไปอยู่ข้าง ๆ ร้านนักสืบก็ใช้ได้เหมือนกัน
ชอบอีกจุดคือ คอมเพรสเซอร์แอร์ข้างบนดาดฟ้า ดูดีเลยอะ ลอก ๆ  :P

มีมอไซด์ดำด้วย อยากได้ ๆ ๆ ๆ

ขอบคุณครับพี่ทิค ต้องเสียสละหลังคาแดงมาทำ Bike Club อ่าครับพี่ พาร์ทมิพอ อิอิ

คอมเพรสเซอร์แอร์เป็นส่วนที่ผมชอบเหมือนกันครับ  :)

พอเอาไปวางในเมืองแล้วสวยงามมากครับ รอชมภายในครับผม  ;D

ขอบคุณครับท่านประมุขวี  ;D

moc ออกมาแล้วดูน่ารัก และสวยดีครับ :)

แต่อยากให้มีเพิ่มอีกชั้นจัง จะได้ดูสูงๆ :D

ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชมกัน

ขอบคุณครับพี่ขยัน ผมก็อยากทำสูงๆ ครับพี่ ขอพี่ขยันบริจากพาร์ทโหน่ยยย  :P

สวยมากเลยครับ

ขอบคุณครับผม  :)

ชอบตรงตึกสีขาวครับเป็นร่องๆ สวยดีครับ มีกันสาดโค้งเข้ากับตัวตึกแล้วก็ส่วนหลังคาก็เยี่ยมครับผม

ขอบคุณครับพี่สุนทร  ;)

น่ารักดีค่ะ   ขนาดใกล้กับบ้านนักสืบเลย  ;D
ร้านจักรยาน กับ ร้านมอเตอร์ไซด์  แล้วร้านขายยา Moc รึยังค่ะ อิอิ  :P

ขอบคุณครับพี่ปลา พี่ปลาจะบอกว่าตึกเตี้ยไปนิดนึงใช่ไหมครับ 555
ร้านยาก็อยากทำนะครับพี่ปลา แต่กว่าจะได้ทำ เลโก้อาจจะทำก่อน  :P

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2015 / 07:06:18 PM »
งามมากครับ :-*
ปล.มีเด็กหมวกแดง(คุ้นๆ)อยากได้จักรยานด้วย :P

ขอบคุณครับน้องทัช
ช่างสังเกตุมากครับ เห็นเด็กหมวกแดงด้วย  :P

:D สวยงามมาก ชอบครับ

ขอบคุณครับ อ.ฉัตรชัย :)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2015 / 08:28:33 PM »
โหววว พี่แจนอิจฉาจังเลยย  :-[

มีเมืองยักษ์ๆ อยู่ในบ้าน สุดยอดไปเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2015 / 09:26:37 PM »
โหววว พี่แจนอิจฉาจังเลยย  :-[

มีเมืองยักษ์ๆ อยู่ในบ้าน สุดยอดไปเลยครับ

ขอบคุณครับเจอรี่  :)
เมืองเล็กๆ เองครับ ฟิกน้องเจอรี่ สร้างเมืองได้ยักษ์กว่าพี่เยอะ  :-[