ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รายงานสถานการณ์ Minifig Series ทั่วราชอาณาจักร  (อ่าน 32037 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: กระทู้รายงานสถานการณ์ Minifig Series ทั่วราชอาณาจักร
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 16 มีนาคม 2015 / 12:55:26 PM »
ถ้าเจอตัวฮ้อทๆถ้าจะเก็บตัวเดียวก็ตามใจ หรือจะเก็บหลายตัวแล้วนำมาสร้างมิตรภาพด้วยการปล่อยให้คนเล่นคนสะสมด้วยกันในราคามิตรภาพก็ได้

ตอนนี้ผมก็ทำแบบนี้เลยพี่ ตั้งใจว่าให้มามินิมีทติ้ง แล้วจะขายให้ในราคาปกติเลย
อย่างวันก่อนไปเดิน TRU CTW เห็นคนกำลังคลำหาอยู่ ก็ลองเลียบๆ เคียงๆ ถามดู ก็คิดว่าคงเป็นนักสะสมแหละ
ผมก็พยายามลองถามเค้านะว่ารู้จัก TBC มั้ย เค้าบอกก็รู้จักแต่ไม่ได้ค่อยเค่ามาอ่านอะไรเท่าไร ก็เลยจบข่าว ไม่ได้เสนออะไรต่ออีก... ::)

ออฟไลน์ bonpain223

• Newbie
  • *
Re: กระทู้รายงานสถานการณ์ Minifig Series ทั่วราชอาณาจักร
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 16 มีนาคม 2015 / 01:46:24 PM »
ความเฮงซวยของระบบทุนนิยมไงครับ เป็นกันทั้งโลก มันเคยเกิดขึ้นกับพวก Modular building ในต่างประเทศมาแล้ว ถึงขนาดกว้านซื้อกันแบบยก lot แล้วก็มาตามเชียร์ให้มัน เลิกผลิตเร็วๆแบบออกหน้าออกตา เพื่อที่ตัวเองจะได้เอาออกมาขายแบบเกร็งกำไร ซื้อนิดหน่อยไม่ว่า แต่นี่บางคนกวาดไปเป็น 10 - 20 กล่อง แล้วมาปล่อยราคาแบบ x2 x3 เท่าตัว เห็นแล้วมันเศร้าใจจริงๆครับ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 16 มีนาคม 2015 / 02:04:20 PM »
ผมก็พยายามลองถามเค้านะว่ารู้จัก TBC มั้ย เค้าบอกก็รู้จักแต่ไม่ได้ค่อยเค่ามาอ่านอะไรเท่าไร ก็เลยจบข่าว ไม่ได้เสนออะไรต่ออีก... ::)
น่าจะลองถามว่า รู้จักพ่อเลี้ยงTiggr ไหม รับรองได้รู้จักกันอย่างไวเลยครับพี่พล 555 ;)

ออฟไลน์ ratapon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 19 มีนาคม 2015 / 03:07:58 PM »
โรบินสัน บางรัก
S.13 ตัวที่เหลือมี 2 4 5 6 7 8 9 10 13 15 16
S.12 มี 3 4 6 7 8 11 13

ออฟไลน์ tuktik

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 19 มีนาคม 2015 / 06:29:05 PM »
Bricklink เลยครับ ราคารวมส่งแล้วยังจะถูกกว่าที่ขายตามห้างอีก จะซ้ำเท่าไหร่สั่งได้สบายใจ

ออฟไลน์ SaNukNa

• VIP
  • *
  • ศิษย์น้องแห่งสำนักขำๆ จำกัด
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 19 มีนาคม 2015 / 06:49:04 PM »
ส่วนตัวตอนนี้ พอใจกับที่เราหามาแล้ว กะว่า จะหาซ้ำๆ แค่ ตัวละ สองชุด เท่านั้น แต่หลังจากที่คลำไปแบบขำๆ  ได้บางตัวที่ตอนนี้ เกิน ครึ่งโหลไปแล้ว ได้แก่ พระราช , เฟนซึ่ง , และ ยักษ์ตาเดียว ตัวต่อไปคงเป็น ก๊อปบิล แน่ๆ ตัวอื่นปล่อยไป อย่าไปตามกระแส ไม่งั้น เจ็บตัวหนักอ่ะ และ หากไม่รีบ เดี๋ยวก้น่าจะมีแบบในช่วงของ S12 ที่ออกมาใหม่ให้คลำ อีกแน่นอน

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 03:07:51 PM »
ไป CTW เมื่อวาน เก็บ ก๊อปลิน ซามุไร นักรบอียิปต์ ได้จาก อิเซตัน และ TRU อย่างละ 3 ตัว ยังคงไม่พบ HotdogMan & Unicon

เอ่อ.. มีเรื่องอยากจะพูดหน่อย
ประเทศเราให้คลำให้จับซองเพื่อหามินิฟิกแบบที่ต้องการ ในขณะที่มีบางประเทศไม่ให้ทำแบบนั้น

ก็อยากให้ช่วยๆกันคลำหาอย่างนุ่มนวลหน่อยครับ ผมไปเจอสภาพซองที่ ขาดทะลุ เหมือนโดนคลำหาอย่างแรง หรือไม่ก็แอบแกะซองเพื่อดูของข้างใน หรือแม้กระทั่ง แกะเอาฟิกฯข้างในไปจริงๆ

สาขา TRU นี่.. ซองขาดเยอะมากครับ เกิน 10 ซอง ซองที่ยังไม่ขาดแต่สภาพยับเยินมากๆอีกเป็นสิบซอง
ผมไม่รู้ว่า เจอแบบนี้บ่อยๆเข้า ทางบริษัทจะมีมาตรการอะไรออกมาป้องกันหรือป่าว? ไม่อยากให้ถึงขั้นห้ามคลำหาเด็ดขาดแบบบางประเทศเลยนะครับ

อีกเรื่องคือ พวกคนไม่ดี เห็นแก่ตัว หวังเอาแต่ได้ ดูเหมือนมันจะไม่ใช่แค่ ซองมินิฟิกซ่ะแล้ว ล่าสุดผมไปดูหนังสือที่ คิโนะคุนิยะ เจอ หนังสือเลโก้ มีสภาพเหมือนพยายามจะแกะ เอามินิฟิกฯ โคลนทรูเปอร์ไป เพราะพลาสติกห่อมีรอยขาดเฉพาะตรงตัวทหารโคลน แต่ทำไม่สำเร็จเพราะมีพลาสติกแข็งซีลด้านในอีกทีนึง ( ต่างประเทศคงมีเหตุการณ์คล้ายกัน จนเขาแก้ทางไว้)

เล่มนี้ครับ

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 03:29:56 PM »
อีกเรื่องคือ พวกคนไม่ดี เห็นแก่ตัว หวังเอาแต่ได้ ดูเหมือนมันจะไม่ใช่แค่ ซองมินิฟิกซ่ะแล้ว ล่าสุดผมไปดูหนังสือที่ คิโนะคุนิยะ เจอ หนังสือเลโก้ มีสภาพเหมือนพยายามจะแกะ เอามินิฟิกฯ โคลนทรูเปอร์ไป เพราะพลาสติกห่อมีรอยขาดเฉพาะตรงตัวทหารโคลน แต่ทำไม่สำเร็จเพราะมีพลาสติกแข็งซีลด้านในอีกทีนึง ( ต่างประเทศคงมีเหตุการณ์คล้ายกัน จนเขาแก้ทางไว้
เกลียดจริงๆครับคนประเภทอย่างนี้ :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มีนาคม 2015 / 03:32:58 PM โดย Touching Xdark »

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 03:51:53 PM »
อีกเรื่องคือ พวกคนไม่ดี เห็นแก่ตัว หวังเอาแต่ได้ ดูเหมือนมันจะไม่ใช่แค่ ซองมินิฟิกซ่ะแล้ว ล่าสุดผมไปดูหนังสือที่ คิโนะคุนิยะ เจอ หนังสือเลโก้ มีสภาพเหมือนพยายามจะแกะ เอามินิฟิกฯ โคลนทรูเปอร์ไป เพราะพลาสติกห่อมีรอยขาดเฉพาะตรงตัวทหารโคลน แต่ทำไม่สำเร็จเพราะมีพลาสติกแข็งซีลด้านในอีกทีนึง ( ต่างประเทศคงมีเหตุการณ์คล้ายกัน จนเขาแก้ทางไว้
เกลียดจริงๆครับคนประเภทอย่างนี้ :-\
จะไปเกลียด พวกเขาก็ไม่ถูกนะครับ  ::) บางทีเขาก็อยากจะเล่น lego บ้าง เพราะเขาอาจจะมีไม่มีเงิน ความอยากที่จะได้
และหนทางจะได้มามันก็น้อย การขโมยก็ถือว่าสิ่งเดียวที่คิดได้ในตอนนั้นก็ได้นะครับ

ต่างคนต่างฐานะ ปัญหาคือเราจะทำยังไงให้คนเหล่านี้สามารถ มาเล่นได้แบบพวกเราๆ

ออฟไลน์ Venage

• **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 04:08:22 PM »
ไป CTW เมื่อวาน เก็บ ก๊อปลิน ซามุไร นักรบอียิปต์ ได้จาก อิเซตัน และ TRU อย่างละ 3 ตัว ยังคงไม่พบ HotdogMan & Unicon

เอ่อ.. มีเรื่องอยากจะพูดหน่อย
ประเทศเราให้คลำให้จับซองเพื่อหามินิฟิกแบบที่ต้องการ ในขณะที่มีบางประเทศไม่ให้ทำแบบนั้น

ก็อยากให้ช่วยๆกันคลำหาอย่างนุ่มนวลหน่อยครับ ผมไปเจอสภาพซองที่ ขาดทะลุ เหมือนโดนคลำหาอย่างแรง หรือไม่ก็แอบแกะซองเพื่อดูของข้างใน หรือแม้กระทั่ง แกะเอาฟิกฯข้างในไปจริงๆ

สาขา TRU นี่.. ซองขาดเยอะมากครับ เกิน 10 ซอง ซองที่ยังไม่ขาดแต่สภาพยับเยินมากๆอีกเป็นสิบซอง
ผมไม่รู้ว่า เจอแบบนี้บ่อยๆเข้า ทางบริษัทจะมีมาตรการอะไรออกมาป้องกันหรือป่าว? ไม่อยากให้ถึงขั้นห้ามคลำหาเด็ดขาดแบบบางประเทศเลยนะครับ

อีกเรื่องคือ พวกคนไม่ดี เห็นแก่ตัว หวังเอาแต่ได้ ดูเหมือนมันจะไม่ใช่แค่ ซองมินิฟิกซ่ะแล้ว ล่าสุดผมไปดูหนังสือที่ คิโนะคุนิยะ เจอ หนังสือเลโก้ มีสภาพเหมือนพยายามจะแกะ เอามินิฟิกฯ โคลนทรูเปอร์ไป เพราะพลาสติกห่อมีรอยขาดเฉพาะตรงตัวทหารโคลน แต่ทำไม่สำเร็จเพราะมีพลาสติกแข็งซีลด้านในอีกทีนึง ( ต่างประเทศคงมีเหตุการณ์คล้ายกัน จนเขาแก้ทางไว้)

เล่มนี้ครับ

minifigure ซองยับยังทนได้ครับ แต่ผมว่าพวกที่คลำจนซองขาดคงจะโลภมากไปหน่อย :P :-\ แต่พวกที่แอบเปิดดูในซองกับที่งัดเอาฟิกข้างในไป ผมว่าถ้าเขาไม่มีเงินก็เห็นใจอยู่แต่คนที่มีเงินซื้อ ผมก็ไม่รู้แล้วครับ    >:( :-\
ส่วนที่ขโมยฟิกสตรอมมี่ ผมว่าถ้าไม่มีเงินก็เข้าใจอยู่ หลายๆที่ก็ป้องกันโดยเอาหนังสือที่แถมฟิกไปห่อพลาสติกครับ
May the money be with you

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 06:49:55 PM »
จะไปเกลียด พวกเขาก็ไม่ถูกนะครับ  ::) บางทีเขาก็อยากจะเล่น lego บ้าง เพราะเขาอาจจะมีไม่มีเงิน ความอยากที่จะได้
และหนทางจะได้มามันก็น้อย การขโมยก็ถือว่าสิ่งเดียวที่คิดได้ในตอนนั้นก็ได้นะครับ

ต่างคนต่างฐานะ ปัญหาคือเราจะทำยังไงให้คนเหล่านี้สามารถ มาเล่นได้แบบพวกเราๆ
เห็นด้วยครึ่งนึง คือไม่ควรเกลียด แต่ควรจะสงสาร เห็นใจดีกว่า
ที่ไม่เห็นด้วย คือ ขโมย ลักทรัพย์ ก็คือขโมย จะมาอ้างว่าไม่มีเงินไม่ได้ การขโมยเกิดจากกิเลสไม่ได้เกิดจากความยากจน

minifigure ซองยับยังทนได้ครับ แต่ผมว่าพวกที่คลำจนซองขาดคงจะโลภมากไปหน่อย :P :-\ แต่พวกที่แอบเปิดดูในซองกับที่งัดเอาฟิกข้างในไป ผมว่าถ้าเขาไม่มีเงินก็เห็นใจอยู่แต่คนที่มีเงินซื้อ ผมก็ไม่รู้แล้วครับ    >:( :-\
ส่วนที่ขโมยฟิกสตรอมมี่ ผมว่าถ้าไม่มีเงินก็เข้าใจอยู่ หลายๆที่ก็ป้องกันโดยเอาหนังสือที่แถมฟิกไปห่อพลาสติกครับ
อันนี้ผมยิ่งไม่เข้าใจครับ เราไม่ควรเห็นใจคนที่ทำผิดศิลธรรมและกฎหมาย โดยการอ้างเอาเหตุผลเฉพาะตัว

พระอาจารย์ท่านนึงที่ผมนับถือ เคยกล่าวไว้ประมาณนี้ครับ "การขโมยไม่ได้เกิดจากความยากจน มันเป็นเพียงข้ออ้าง ทั้งหมดมันเกิดจากกิเลส"

ถ้าเรายอมรับการทำผิดโดยการอ้างว่าเงินไม่พอ เราก็ต้องยอมรับการคอรัปชั่นต่าง ๆ นา ๆ โดยผู้ที่ทำผิดทุกคนต่างก็อ้างว่า มีเงินไม่พอใช้ ประเทศนี้จะเป็นอย่างไรครับ  :-X

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 08:37:26 PM »
เห็นด้วยครึ่งนึง คือไม่ควรเกลียด แต่ควรจะสงสาร เห็นใจดีกว่า
ที่ไม่เห็นด้วย คือ ขโมย ลักทรัพย์ ก็คือขโมย จะมาอ้างว่าไม่มีเงินไม่ได้ การขโมยเกิดจากกิเลสไม่ได้เกิดจากความยากจน

อันนี้ผมยิ่งไม่เข้าใจครับ เราไม่ควรเห็นใจคนที่ทำผิดศิลธรรมและกฎหมาย โดยการอ้างเอาเหตุผลเฉพาะตัว

พระอาจารย์ท่านนึงที่ผมนับถือ เคยกล่าวไว้ประมาณนี้ครับ "การขโมยไม่ได้เกิดจากความยากจน มันเป็นเพียงข้ออ้าง ทั้งหมดมันเกิดจากกิเลส"

ถ้าเรายอมรับการทำผิดโดยการอ้างว่าเงินไม่พอ เราก็ต้องยอมรับการคอรัปชั่นต่าง ๆ นา ๆ โดยผู้ที่ทำผิดทุกคนต่างก็อ้างว่า มีเงินไม่พอใช้ ประเทศนี้จะเป็นอย่างไรครับ  :-X

อ่านแล้วอยากกดไลด์ให้สัก 1000 ที

ถ้าไม่มีเงิน แล้วเที่ยวไปขโมยของ นี่เป็นเรื่องที่ไม่น่าเห็นใจเลยครับ ไม่มีเงินแต่อยากได้อยากมี ก็ต้องหาเงินมาซื้อ หาเงินมาด้วยวิธีสุจริตด้วยนะ

ผมเองสมัยเด็กๆ ไม่มีรายได้อะไรนอกจากค่าขนมของพ่อแม่ อยากได้โมฯกันดั้มสักตัว ยังต้องพยายามเก็บเงิน จนครบที่จะไปซื้อได้เลยครับ

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 09:00:58 PM »

อ่านแล้วอยากกดไลด์ให้สัก 1000 ที

ถ้าไม่มีเงิน แล้วเที่ยวไปขโมยของ นี่เป็นเรื่องที่ไม่น่าเห็นใจเลยครับ ไม่มีเงินแต่อยากได้อยากมี ก็ต้องหาเงินมาซื้อ หาเงินมาด้วยวิธีสุจริตด้วยนะ

ผมเองสมัยเด็กๆ ไม่มีรายได้อะไรนอกจากค่าขนมของพ่อแม่ อยากได้โมฯกันดั้มสักตัว ยังต้องพยายามเก็บเงิน จนครบที่จะไปซื้อได้เลยครับ
ขอโทษที่นะครับที่ผมใช่คำพูดไม่ดี :-[

ออฟไลน์ shanao

• **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 09:44:28 PM »
กลายเป็นกระทู้อภิปรายไปซะงั้น เอาทีละประเด็นละกัน

-เรื่องข้อเสียของระบบทุนนิยม ถกกันยังไงก็ไม่จบหรอกครับ เพราะคำนิยามเรื่องเศรษฐกิจแต่ละแบบถูกจำกัดด้วยเงื่อนไขอุดมคติเกือบทั้งนั้น
ผมเคยสะสมของเล่นมาหลายอย่างตั้งแต่มัธยม (โดยเฉพาะเกมส์การ์ด) ยอมรับเลยว่าหนีวงจรนี้ไม่พ้นจริงๆ คนที่มีทุนเยอะกว่ามักคุมกลไกราคาได้ ยิ่งมีอินเตอร์เน็ตก็ยิ่งปั่นกระแสง่ายใหญ่

สำหรับมินิฟิคซีรีย์ ผมยอมรับเลยว่าเริ่มเบื่อกระแสกวาดฟิคเพื่อปั่นราคามานานล่ะ แต่ก็ไม่ชัดเจนมากเพราะการขายถูกคุมด้วยกลไกบอร์ดที่มีขนาดเล็ก
แต่หลังๆการขายกระจายไปยังเฟสบุ๊ค ทำให้ควบคุมราคากันลำบาก ผมว่าวิธีที่ดีสุดคือไม่ต้องรีบซื้อตามกระแสอย่างพี่เสือว่าครับ

-เรื่องคลำกันซองเปื่อย อันนี้ก็ปัญหาเรื้อรังมาตั้งแต่สมัยเกมส์การ์ดเหมือนกัน ผมว่าวิธีที่แฟร์สุดก็คือใช้ไข่กาชาปอง(สีทึบ)แบบที่ญีปุ่นหรือตู้กดแบบยุโรปครับ แต่มีข้อแม้ว่าคนถือกุญแจต้องเป็นคนส่งของเท่านั้น อาจจะแก้ปัญหาเรื่องเซลล์กักตุนไม่ได้100% แต่อย่างน้อยก็ช่วยเรื่องคลำกันยับเยินได้
ปล.มีเรื่องตลกเล็กๆ ผมเพิ่งมีโอกาสไปลองคลำs.12ครั้งแรกในรอบหลายเดือนที่ร้านTRUแฟชั่น เจอซองนึงไม่มีรอยเปิดแต่ลองจับๆดูทำไมมันเป็นรูปเป็นร่างดีจัง เลยลองซื้อมา พอแกะดูกลายเป็นต่อออกมาเสร็จสมบูรณ์เลย

ส่วนเรื่องขโมย ไม่ว่าเหตุผลไหนมันก็ไม่ถูกทั้งนั้นล่ะครับ

ออฟไลน์ bonpain223

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 10:15:02 PM »
อย่างที่เคยแสดงความเห็นไปว่า เรื่องการกักตุนสินค้า หรือ ปั่นราคานั้น เป็นกันทั้งโลก ไม่เพียงแต่เฉพาะในประเทศไทย อย่าคิดว่า ในต่างประเทศไม่มีนะครับ ฝรั่งนี่ล่ะตัวสำคัญเลย อย่างที่ผมเคยยกตัวอย่างไปในกรณีของชุด Modular building ที่มีการกักตุนสินค้ากันอย่างมหาศาลในช่วงปลายๆปีที่แล้ว โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ชุด Town Hall กับ Grand Emporium ที่ sold out จาก Lego store ทำให้เกิดการแย่งกันกักตุนอย่างเมามันส์ ใน web board ฝรั่งมีการมีคุยกันว่า ตอนนี้สะสมไว้เป็นสิบๆกล่องแล้ว ถ้า retired เมื่อไหร่ก็เตรียมจะปล่อยออกมาขายทันที ซึ่งแน่นอนว่า ราคา x2 x3 อย่างแน่นอน ซึ่งผลร้ายก็ตกมาอยู่กับคนที่ซื้อไม่ทัน หรือ ไม่มีโอกาสได้ซื้ออย่างเราๆที่อยู่ที่ประเทศไทยนี่ล่ะครับ ลองไป search ดูก็แล้วกันว่า เราหาซื้อ ชุด Modular building ที่เราปกติจาก ebay ได้ไหม ไม่ได้เพราะมีแต่ราคาที่พวกฝรั่งไปซื้อมาตามร้านแล้วมาขายเอากำไรกันทั้งนั้น คือถ้าซืื้อ 2 กล่อง 3 กล่องไม่ว่ากันครับ แต่นี่ซื้อกันเป็น 10 กล่องเพื่อเกร็งกำไรโดยเฉพาะ ซึ่งเห็นด้วยมันน่าเศร้าจริงๆ

โชคดีสำหรับ Minifig ที่ราคามันไม่ได้สูงมาก ดังนั้นถ้าอยากจะปั่นเต็มที่ก็ประมาณ 300 - 400 บาท แต่ Modular building เนี่ยต้นทุน ประมาณ 4,000 ปลายๆ คิดซะ 5,000 ขายจริงๆเป็นหมื่น กำไรตั้งไม่รู้เท่าไหร่ครับ

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 10:20:44 PM »
ปล.มีเรื่องตลกเล็กๆ ผมเพิ่งมีโอกาสไปลองคลำs.12ครั้งแรกในรอบหลายเดือนที่ร้านTRUแฟชั่น เจอซองนึงไม่มีรอยเปิดแต่ลองจับๆดูทำไมมันเป็นรูปเป็นร่างดีจัง เลยลองซื้อมา พอแกะดูกลายเป็นต่อออกมาเสร็จสมบูรณ์เลย

โห... คนที่คลำไปแล้วยังอุตส่าห์ต่อเป็นตัวได้โดยไม่ต้องแกะห่อนี่... ฝีมือระดับเทพเลยนะครับเนี่ย.. สุดยอด...ด..มากๆ...  :D

ออฟไลน์ kuma

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 22 มีนาคม 2015 / 05:38:33 PM »
วันนี้ไปเซ็นทรัลรามอินทราหาอะไรทานกับที่บ้านกัน ขอแว่บไปเดินแผนกของเล่นแปปนึงได้ฮอทดอกกะยูนิคอนซะงั้นฟลุ้คจริงๆครับไม่คิดว่าจะมีเหลืออยู่  ;D

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 22 มีนาคม 2015 / 06:23:09 PM »
วันนี้ไปเซ็นทรัลรามอินทราหาอะไรทานกับที่บ้านกัน ขอแว่บไปเดินแผนกของเล่นแปปนึงได้ฮอทดอกกะยูนิคอนซะงั้นฟลุ้คจริงๆครับไม่คิดว่าจะมีเหลืออยู่  ;D
โชคดีมากๆเลยครับโอกาศได้ตอนนี้แทบจะเป็น1ใน100 :-*

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 17 เมษายน 2015 / 05:18:10 PM »
ไปโรบินสัน ซีคอนฯ
S 13 กล่องใหม่ลง พอดี เลยได้ Hotdog Man มาละ ในที่สุดก็เก็บครบ 16 แบบ ซ่ะที..  :D

ออฟไลน์ danoob

• *
    • www.muangthongpet.com
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 18 เมษายน 2015 / 08:08:39 AM »
เดอะมอลงาม มีทุกตัวครับ ไปมาเมื่อวาน
เอายูนิคอนกับฮอทดอกมาอย่างละ 1 ครับ เหลืออย่างละ 2