ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้แนะนำตัว : สมาชิกใหม่ๆ สามารถแนะนำตัวได้ที่กระทู้นี้ครับ  (อ่าน 21484 ครั้ง)

ออฟไลน์ legobuilder

• Newbie
  • *
Username :legobuilder
ชื่อเล่น :โจ
ธีมที่ชอบมากที่สุด :STARWARS
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร :เสิร์ชเวบแล้วเจอครับ
พูดอะไรสั้นๆ : ขอบคุณพี่วีที่สร้างเว็บนี้ขึ้นมา ขอบคุณพวกพี่ๆที่ให้ความรู้มากมายนอกเหนือจากเลโก้ ขอบคุณที่ทำให้ความทรงจำวัยเด็กของผมกลับมาโลดแล่นอีกครั้ง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • Full Member
  • *
  • "Darker than Darkness"
Username : Charlie Que
ชื่อเล่น : Q
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Ninjago
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : เจอทาง Google ตอนที่กลับมาเล่นอีกครั้ง เมื่อปี 2013
พูดอะไรสั้นๆ : Welcome to darkside
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤศจิกายน 2016 / 10:24:11 AM โดย Charlie Que »
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ HiluxVigo™

Username : HiluxVigo
ชื่อเล่น : กอล์ฟ/วีโก้
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Lord of the Rings + Hobbit มี SuperHeroes เอี่ยวด้วยนิดหน่อย  :P
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : เสิร์จอะไรสักอย่างเกี่ยวกับ Lego จาก Google
พูดอะไรสั้นๆ : พึ่งจะรู้ว่า reset บ้านใหม่. หลงคิดว่าจะปิดถาวรล่ะ  :-X

ออฟไลน์ Kittyultra

• Newbie
  • *
Username : kittyultra
ชื่อเล่น : kitt
ธีมที่ชอบมากที่สุด : modular
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : ค้นจากพี่กู(Google)
พูดอะไรสั้นๆ : TBC awakens

ออฟไลน์ Olk69

• Newbie
  • *
Username : olk69
ชื่อเล่น : องค์
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Pharaoh's Quest+Monsters Fighter
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : Google
พูดอะไรสั้นๆ : หายไปนานแต่ไม่ได้หายไปไหนนะครับ แห่ะๆ :D

ออฟไลน์ Lezaki_The_Fatlizard

• Newbie
  • *
ตอนอยู่บอร์ดเก่าผมยังไม่เคยแนะนำตัวเลย ขอถือซะตอนนี้เลยละกันนะครับ

Username : Lezaki_The_Fatlizard
ชื่อเล่น : อิฐ/เลซากิ
ธีมที่ชอบมากที่สุด : BIONICLE,Hero Factory,Mixels
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : โดยบังเอิญระหว่างหาข้อมูลของไบโอนิเคิล
พูดอะไรสั้นๆ : ต่อจากนี้ไปก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ;)

UNITY!!!    DUTY!!!    DESTINY!!!

ออฟไลน์ WolFAero

• Newbie
  • *
Username : Wafer31262
ชื่อเล่น : เวเฟอร์
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Star Wars
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : Google ตอนนั้นกำลังหารีวิวอยู่แล้วก็มาเจอครับ
พูดอะไรสั้นๆ : เป็นบ้านหลังที่2ทีสวยมากครับ ;)

ออฟไลน์ pongza

• Verified Member
  • *
Username : pongza
ชื่อเล่น : pong
ธีมที่ชอบมากที่สุด : ninjago
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : gogle
พูดอะไรสั้นๆ : ไม่พูดได้ไหม

ออฟไลน์ oakato

• Newbie
  • *
Username: oakato
ชื่อเล่น: โอ๊ค
ธีมที่ชอบ: ตอนนี้ชอบ Chima แบบ Bionicle ครับ ชอบ Creator ที่เป็นสัตว์
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร: จำไม่ได้แล้วครับ ><a
พูดอะไรสั้นๆ: สั้นๆ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Username : colour12
ชื่อเล่น : ปลา
อายุ : .......... ไม่ใส่แล้วกันค่ะ แต่น้อยกว่าดินแดนฟักทองของลอร์ดPumpkin   :P
ธีมที่ชอบมากที่สุด : christmas เพราะหลังเล็กๆน่ารักดี...... แต่เอาเข้าจริงเก็บมั่วแบบธีมตามใจฉัน   กล่องไหนก็ได้ที่โดน  ธีมละนิดๆหน่อยๆ พอเป็นพีธี  ;)
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : Google
พูดอะไรสั้นๆ : ดีใจมากเลยค่ะ ที่เวบกลับมาใช้ได้อีกครั้ง   :D

ออฟไลน์ PARP

• Newbie
  • *
Username : PARP
ชื่อเล่น : ภาพ
ธีมที่ชอบมากที่สุด : City + Exclusive + creator , Train
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : Search เจอครับ จำได้ว่าดีใจมากๆ
พูดอะไรสั้นๆ : ช่วงนี้เรียนหนักครับเลยไม่มีเวลาเล่น (30 ก็ยังเรียนกันอยู่ ^_^)

ออฟไลน์ Deo-Dday

• Newbie
  • *
Username : Deo-Dday
ชื่อเล่น : Deo
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Star Wars เก็บ set , Heroes เก็บ Figs
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : วาสนาพามาเจอกัน
พูดอะไรสั้นๆ : สมัยเด็กๆ อยากได้ lego คุณแม่ไม่มีสตางค์พอจะซื้อให้ พอหาเงินได้เอง เลยสนอง need ตัวเองแบบสาสม ?? Nice 2 meet you guys ครับ TBC

ออฟไลน์ Tanguy

• Jr. Member
  • **
  • to infinity and beyond!
username:Q
ชื่อเล่น:คิว
ธีมที่ชอบ:พึ่งเริ่มเล่นใด้ไม่กี่เดือนครับเลยไม่รู้ว่าชอบธีมอะไร :-[(เเต่เเอบสนใจcastle)
เจอเว็ป tbc ใด้อย่างไร:เพื่อนบอกครับ
พูดอะไรสั้นๆ:ยินดีที่ใด้รู้จักครับ
Bronies Forever!!!

ออฟไลน์ ruze26

• Newbie
  • *
Username : ruze26
ชื่อเล่น : ,มดเป้ง (แต่ชื่อจริงว่า รุจ)
ธีมที่ชอบมากที่สุด : City
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : เป็นสมาชิกเก่า

ออฟไลน์ brickprovider

• *
  • Minifigs's Collector
    • Brickprovider
Username : Brickprovider
ชื่อเล่น : อ้น
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Super Heroes // License
พูดอะไรสั้นๆ : ขอบคุณสำหรับพื้นที่ดีๆสำหรับความรู้ และเพื่อนใหม่ๆครับ
www.facebook.com/brickprovider ขายมินิฟิก อัพเดทเรื่อยๆครับ

ออฟไลน์ zacĸ

• Newbie
  • *
  • Building The Empire
Username : Mr.Zith
ชื่อเล่น : แซ็ก
ธีมที่ชอบมากที่สุด : แนว Castle // Star War
พูดอะไรสั้นๆ : ตอนแรกตกใจทำไมล๊อกอินไม่ได้ที่ไหนได้เปลี่ยนใหม่หมดเลย  :-[ :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤษภาคม 2017 / 03:33:29 AM โดย Mr.Zith »

ออฟไลน์ nulo

• Newbie
  • *
Username : nulo
ชื่อเล่น : นัท
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Star Wars
พูดอะไรสั้นๆ : ยินดีที่รู้จักทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ marco_o

• Newbie
  • *
Username :marco_o
ชื่อเล่น :อุ๋ย
ธีมที่ชอบมากที่สุด :MODULAR>STARWARS>LORD+HOBBIT หลังๆหลายธีมเลย555
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร :หาข้อมูลจาก Google เเล้วเจอ
พูดอะไรสั้นๆ : ยินดีที่ได้รู้จักกับเพื่อนๆที่นี่ครับ

ออฟไลน์ Venage

• **
Username:venage
ชื่อเล่น:ปัณ
ธีมที่ชอบมากที่สุด:super heroes ทั้ง 2 ค่าย
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร:เจอโดยบังเอิญ
พูดอะไรสั้นๆ:ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มีนาคม 2015 / 07:48:38 PM โดย Venage »
May the money be with you

ออฟไลน์ golf

• Newbie
  • *
  • LEGO!
Username:golf
ชื่อเล่น:กอล์ฟ
ธีมที่ชอบ:chima ninjago herofactory (ตอนนี้จะเริ่มเก็บstar wars)
เจอเว็บtbcได้อย่างไร:(เรื่องมันยาวครับ)
พูดอะไรสั้นๆ:ดีใจมากครับที่ได้สมัคร

ปล.ผมเป็นเพื่อนกับคนที่ใช้ชื่อว่าQ
 :)
May the force be with you