ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้แนะนำตัว : สมาชิกใหม่ๆ สามารถแนะนำตัวได้ที่กระทู้นี้ครับ  (อ่าน 21333 ครั้ง)

ออฟไลน์ goong

• Full Member
  • Love LEGO so much.
Username : Wason
ชื่อเล่น : สัน
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Technic & Starwar
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : เข้ามาค้น แหล่งซื้อเลโก้ให้ลูกชาย
พูดอะไรสั้นๆ : สวัสดีครับ  มาขอหลงเสน่ห์ที่ลืมไปแล้วของ เลโก้ ครับ  จากที่เคยสัมผัสมาเมื่อกว่า 20 ปีก่อนมีเพื่อนคนนึงมีห้องของเล่นที่เต็มไปด้วยเลโก้ ตอนนั้นตื่นตาตื่นใจมาก แต่เรายังไม่ได้ลงมือหามาเล่นจริงจัง จนมาตอนนี้มีลูกชาย สี่ขวบเศษ ได้ไปเข้าเรียนต่อเลโก้ เลยได้กลับมาสัมผัสอีกครั้งนึง
เหมือนได้เติมฝัันได้วัยเด็กอีกครั้ง
ยินดีต้อนรับเข้าสู่ด้านมืดครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • *
Username : Wason
ชื่อเล่น : สัน
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Technic & Starwar
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : เข้ามาค้น แหล่งซื้อเลโก้ให้ลูกชาย
พูดอะไรสั้นๆ : สวัสดีครับ  มาขอหลงเสน่ห์ที่ลืมไปแล้วของ เลโก้ ครับ  จากที่เคยสัมผัสมาเมื่อกว่า 20 ปีก่อนมีเพื่อนคนนึงมีห้องของเล่นที่เต็มไปด้วยเลโก้ ตอนนั้นตื่นตาตื่นใจมาก แต่เรายังไม่ได้ลงมือหามาเล่นจริงจัง จนมาตอนนี้มีลูกชาย สี่ขวบเศษ ได้ไปเข้าเรียนต่อเลโก้ เลยได้กลับมาสัมผัสอีกครั้งนึง
เหมือนได้เติมฝัันได้วัยเด็กอีกครั้ง
ยินดีต้อนรับเข้าสู่ด้านมืดครับ  :) :) :)

พี่กุ้งหาคนเข้าสำนัก

ออฟไลน์ Krit44

• Newbie
  • *
Username : Krit44
ชื่อเล่น : เอิร์ธ
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Star Wars
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : กำลังค้นหาแหล่งขาย lego ถูกๆ แล้วก็มาเจอเว็บนี้ครับผม  :)
พูดอะไรสั้นๆ : ตอนเด็กๆ ได้แต่เล่นของญาติครับ พอมีงาน มีเงิน รายได้ที่มั่นคงก็เลยอยากรำลึกความสนุกที่ห่างหายไปนาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มีนาคม 2016 / 12:24:13 PM โดย Krit44 »

ออฟไลน์ Murasamax

• Newbie
  • *
สวัสดีคับ แอบส่องและ ซื้อของในเว็บมาสักพักแล้วคับ :-[ :-[ แต่ไม่เคยแนะนำตัวเลย
User Name : Murasamax
ชื่อเล่น : เอ็ม
Theme ที่ชอบที่สุด : Castle
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : กำลัง google หาร้านขาย lego ในไทยคับ
พูดอะไรสั้นๆ : มารำลึกความหลังตอนอายุ 12 ขวบ มี lego ชุดแรกคับ แล้วก็หลงไปต่อกันดั้มอยู่ 10 กว่าปี ย้ายบ้านเลยเจอเลโก้ชุดแรก เลยอยากกลับมาเล่น lego อีกครั้งคับ

ธีมที่ชอบมากที่สุด : Star Wars
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : กำลังค้นหาแหล่งขาย lego ถูกๆ แล้วก็มาเจอเว็บนี้ครับผม  :)
พูดอะไรสั้นๆ : ตอนเด็กๆ ได้แต่เล่นของญาติครับ พอมีงาน มีเงิน รายได้ที่มั่นคงก็เลยอยากรำลึกความสนุกที่ห่างหายไปนาน

ออฟไลน์ danoob

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
    • www.muangthongpet.com

เอ่อพี่กุ้งครับ คุณเอิร์ทเขาบอก Castle ครับไม่ใช่สตาร์วอร์ครับ

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You

เอ่อพี่กุ้งครับ คุณเอิร์ทเขาบอก Castle ครับไม่ใช่สตาร์วอร์ครับ
พี่นูปหมายถึงคุณเอ็มรึเปล่าครับ

สวัสดีคับ แอบส่องและ ซื้อของในเว็บมาสักพักแล้วคับ :-[ :-[ แต่ไม่เคยแนะนำตัวเลย

ออฟไลน์ danoob

• Jr. Member
  • *
    • www.muangthongpet.com

พี่นูปหมายถึงคุณเอ็มรึเปล่าครับ

อุ้ยตาลาย ขออภัยครับ

ออฟไลน์ Naruepanat

• Newbie
  • *
 :Pสวัสดีครับ ผมเพิ่งเข้ามาใหม่ เคยมาส่องเว็ปนี้นานแล้ว แต่เพิ่งได้สมัครสามชิค :P
Username : Naruepanat
ชื่อเล่น : เป้
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Pharaoh , Castle , Modular และ Marvel อีกนิดหน่อย
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : เคยหาเว็ปขายเลโก้ถูกๆแล้วดันมาเจอเว็ปนี้ครับ 8)
พูดอะไรสั้นๆ : อะไรสั้นๆ :P :P :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
:Pสวัสดีครับ ผมเพิ่งเข้ามาใหม่ เคยมาส่องเว็ปนี้นานแล้ว แต่เพิ่งได้สมัครสามชิค :P
Username : Naruepanat
ชื่อเล่น : เป้
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Pharaoh , Castle , Modular และ Marvel อีกนิดหน่อย
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : เคยหาเว็ปขายเลโก้ถูกๆแล้วดันมาเจอเว็ปนี้ครับ 8)
พูดอะไรสั้นๆ : อะไรสั้นๆ :P :P :P
ยินดีต้อนรับครับ ;D

ปล.ใครอ่านข้อความนี้แล้ว ส่งLEGOชุดไหนก็ได้มาที่ All NEW VpV Studio ไม่เช่นนั้น คุณจะซื้อLEGO แบบควบคุมตัวเองไม่ได้จนไม่เหลือเงินบาทสุดท้าย ภายใน7วัน   :P

ออฟไลน์ แอนโทนี่™

• Newbie
  • *
  • สวัสดีครับพอดีกำลังหัดเล่นเลโก้อยู่น้าครับ.
Username :แอนโทนี่
ชื่อเล่น :โตโต้
ธีมที่ชอบมากที่สุด :อัศวิน
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร :ค้นรูปแบรบริกอยู่ดีๆ ดันมาเจอ
พูดอะไรสั้นๆ : ประตูมิติไม่ใช้ทุกสิ่ง
♥ž◘ฝากตัวด้วยนะครับ◘♥

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
ยินดีต้อนรับทุก ๆ ท่านครับ ยินดีต้อนรับน้องแอนโทนี่กับประตูมิติด้วยครับ  ;D

ขอเชิญชวนสมาชิกทั้งใหม่และเก่า เข้ามาโพสต์ในกระทู้แนะนำตัวกันหน่อยครับ สำหรับคนที่ไม่เคยแนะนำตัวนะ เพราะผมอยากจะทราบอายุของคนที่เข้ามาในบอร์ด ว่ายังวัยรุ่นกันขนาดไหน  ::)

ไม่ได้เอาข้อมูลไปทำมิดีมิร้ายนะ แต่เอาไปเก็บเป็นข้อมูลเพื่อที่จะรายงานตอบแบบสำรวจให้กับทาง LEGO เดนมาร์ค ครับ คือทางโน้นเขาอยากรู้ว่าในแต่ละกลุ่มชมรมคนเล่นเลโก้แต่ละกลุ่มนั้นมีสัดส่วนสมาชิกอายุประมาณเท่าไรกันบ้าง

อีกประการที่คิดคือ  ถ้าทราบธีมที่สมาชิกแต่ละท่านสนใจเล่น ก็จะได้มีประโยชน์ในการวางแผนไม่ว่าจะเป็นการจัดอีเว้นต์ การจัดมีตติ้ง หรือการจัดกิจกรรมการร่วมสนุกในบอร์ดของเราต่อ ๆ ไป   :D

ออฟไลน์ classic do

• Newbie
  • *
Username  classic do
ชื่อเล่น :A
ธีมที่ชอบมากที่สุด : ปราสาท
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : หาข้อมูลเลโก้ในกูเกิลแล้วเจอ
พูดอะไรสั้นๆ :  เสื้อผ้าซื้อแล้วใส่อาจราคาตก แต่เลโก้ยิ่งนานมูลค่ายิ่งเพิ่ม

ยินดีรู้จักสมาชิกทุกท่านครับ

ออฟไลน์ Conan

• Newbie
  • *
Username : Conan
ชื่อเล่น : เต้
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : หาร้านซื้อเลโก้แล้วเจอในgoogleครับ
พูดอะไรสั้นๆ :  ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆน้องๆทุกคนครับ  ;)

Username : Conan
ชื่อเล่น : เต้
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : หาร้านซื้อเลโก้แล้วเจอในgoogleครับ
พูดอะไรสั้นๆ :  ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆน้องๆทุกคนครับ  ;)

ยินดีต้อนรับสู่ด้านมืดครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ น้องใหม่เลโก้

• Newbie
  • *
Username : น้องใหม่เลโก้
ชื่อเล่น : ตัน
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Superheroes
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : search จาก google ครับ สมัยนี้สื่อเข้าหากันง่ายมาก 
พูดอะไรสั้นๆ : เริ่มเล่น lego ตั้งแต่ 5 ขวบ ตอนเด็กหาเงินไม่ได้ ก็ต้องพยายามเก็บเงินซื้อเอง
ตอนนี้ทำงานเองแต่ก็ซื้อบางชุดที่ชอบจริงๆ มาเริ่มสนใจอีกครั้งเพราะต้องซื้อให้ลูกเล่นนี่แหละครับ