ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้แนะนำตัว : สมาชิกใหม่ๆ สามารถแนะนำตัวได้ที่กระทู้นี้ครับ  (อ่าน 21489 ครั้ง)

ออฟไลน์ nekodesign

• Verified Member
  • Newbie
  • *
ชื่อ :เนย
ธีมเลโก้ที่ชอบ :Paradise,Friends
เจอเว็บนี้จาก :google
พูดอะไรสั้นๆ:ที่นี่คือบ้านอีกหลัง และเต็มไปด้วยความฝันและความทรงจำ ^^

ออฟไลน์ MelonEnergy

• Newbie
  • *
  • ไม่มีไรมาก
Username :MelonEnergy
ชื่อเล่น :อยากให้เรียกสั้นๆ ว่า "จี"
ธีมที่ชอบมากที่สุด :Ninjago , Marvel
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร :อยู่ดีๆ ก็หลงเข้ามา  :-[
พูดอะไรสั้นๆ :กำลังพยายามสะสม Ninjago อยู่  :)
ลายเซ็นอะไรไม่มี!!!!!!

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • Full Member
  • *
ชื่อ :เนย
ธีมเลโก้ที่ชอบ :Paradise,Friends
เจอเว็บนี้จาก :google
พูดอะไรสั้นๆ:ที่นี่คือบ้านอีกหลัง และเต็มไปด้วยความฝันและความทรงจำ ^^

คุณเนยหายไปไหนมา........สงสัยมัวแต่เลี้ยงเจ้าตัวเล็กแน่ๆ

ออฟไลน์ Kingkungzz

• Newbie
  • *
Username : Kingkungzz
ชื่อเล่น : ขิง
ธีมที่ชอบมากที่สุด : เยอะเลยครับ แต่ไม่เก็บฟิกทุกตัว เก็บตามที่ชอบและตามกำลังที่มี
                            ส่วนใหญ่ก็HarryPotter TheLord Starwars Superhero มินิฟิกซีรีย์ต่างๆ เอ่อ ชักจะเยอะละ555+
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : จริงๆเจอครั้งแรกก็ตอนหาลิงค์ขายเลโก้ในไทย
                                      แต่ไม่เคยเข้ามาดูเลย เพิ่งจะมาเข้าก็ตอนเป็นสมาชิกในกลุ่มเลโก้ในเฟสบุ๊ค
พูดอะไรสั้นๆ : อนาคตอยากจะสร้าง"Lego House"กับใครสักคน อิอิ เขิน5555 :P

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
ธีมที่ชอบมากที่สุด : เยอะเลยครับ แต่ไม่เก็บฟิกทุกตัว เก็บตามที่ชอบและตามกำลังที่มี
                            ส่วนใหญ่ก็HarryPotter TheLord Starwars Superhero มินิฟิกซีรีย์ต่างๆ เอ่อ ชักจะเยอะละ555+
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : จริงๆเจอครั้งแรกก็ตอนหาลิงค์ขายเลโก้ในไทย
                                      แต่ไม่เคยเข้ามาดูเลย เพิ่งจะมาเข้าก็ตอนเป็นสมาชิกในกลุ่มเลโก้ในเฟสบุ๊ค
พูดอะไรสั้นๆ : อนาคตอยากจะสร้าง"Lego House"กับใครสักคน อิอิ เขิน5555 :P
ตามมาจากกลุ่ม ใน FB ซะด้วย ใครกันหนออ  :P

ยินดีต้อนรับจ้าา

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
เมพขิง เข้าจักรวาลTBCแล้ว อย่ากระนั้นเลย มาเข้าEarth-555 ด้วยกันเทอญ 555  :P
http://thaibrickclub.com/board/index.php/topic,27.0.html

ออฟไลน์ apec

• Newbie
  • *
เด็กใหม่ครับ :)
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2015 / 11:29:08 PM »
ขอทำความรู้จักด้วยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
Re: เด็กใหม่ครับ :)
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2015 / 11:51:21 PM »
สวัสดีด้วยครับๆๆ  ;D

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
Re: เด็กใหม่ครับ :)
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2015 / 12:16:09 AM »
มาแนะนำตัวได้ที่นี่เลยครับ :D

http://thaibrickclub.com/board/index.php/topic,21.0.html

ออฟไลน์ apec

• Newbie
  • *
ชื่อเล่น :เอเปคหรือเอเปค

ธีมที่ชอบมากที่สุด : Cityครับ

เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : ตอนนั้นกำลังหาร้านขายเเล้วก็เจอพอดี
พูดอะไรสั้นๆ : สวัดดีครับ  :P

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
ยินดีต้อนรับครับ :D
ปล.สวัสดีสะกดอย่างนี้ครับ ;)

ออฟไลน์ MongkoL

• Newbie
  • *
Username :  MongkoL
ชื่อเล่น : มงคล
ธีมที่ชอบมากที่สุด :  Creator (เน้นพวกสัตว์), Ideas, Technic, Architecture, Mindstorms EV3
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : Google
พูดอะไรสั้นๆ :
   สวัสดีและยินดีที่ได้รู้จักครับ
   ปกติผมสะสมพวก Gundam Model ส่วน LEGO เจอตามห้างก็สนใจแต่ยังไม่มีแรงจูงใจให้ถลำเข้ามาในวงการ LEGO ซื้อ LEGO กล่องแรก เป็น Creator เพราะห้างลดราคา แล้วในกล่องบอกว่าต่อได้ 3 แบบ เลยอยากลองต่อดู ต่อเสร็จก็ยังรู้สึกเฉยๆนะครับ ยังไม่ถลำเข้ามาเหมือนเดิม  :P  จนกระทั่งมีเจ้าตัวเล็กครับ  ::) เริ่มหาของเล่นให้เจ้าตัวเล็ก อยากได้ของเล่นที่ช่วยพัฒนาด้าน จินตนาการ ทำให้กลับมาสนใจ LEGO อีกครั้ง เริ่มหาข้อมูลมากขึ้น จนตอนนี้ก็เข้ามาในวงการ LEGO เรียบร้อย  :D (ช่วงนี้เหมือนตัวพ่อจะซื้อเล่นเองเยอะมากกว่าซื้อให้เจ้าตัวเล็กเล่นนะ   ::))

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ
ส่วนมากตัวพ่อมักจะอ้างลูกเสมอเลยนะครับเรื่องเลโก้เนี่ย คล้ายๆ คนแถวๆ นี้เลย อิอิ... ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
ยินดีต้อนรับคร้าบ ;D

ออฟไลน์ oun

• Newbie
  • *
Username : oun
ชื่อเล่น : อั๋น
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Castle(fantasyEra) Creator Modular Buildings
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : กลับมาเล่นใหม่หลักจากหยุดสะสมมาห้าปีครับ
พูดอะไรสั้นๆ : สวัสดีครับ น้องใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
ยินดีต้อนรับครับ  :) :) :)

ปล. มีอีก 1 อั๋น เพิ่มมาแล้ว  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Castle(fantasyEra) Creator Modular Buildings
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : กลับมาเล่นใหม่หลักจากหยุดสะสมมาห้าปีครับ
พูดอะไรสั้นๆ : สวัสดีครับ น้องใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

สวัสดีครับ อั๋นเหมือนกันครับ ชอบเหมือนกันครับ กลับมาเล่นประมาณห้าปีเหมือกันครับ

สงสัยจะมาจากจักรวาลคู่ขนาน อิอิ

ออฟไลน์ Wason

• Newbie
  • *
Username : Wason
ชื่อเล่น : สัน
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Technic & Starwar
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : เข้ามาค้น แหล่งซื้อเลโก้ให้ลูกชาย
พูดอะไรสั้นๆ : สวัสดีครับ  มาขอหลงเสน่ห์ที่ลืมไปแล้วของ เลโก้ ครับ  จากที่เคยสัมผัสมาเมื่อกว่า 20 ปีก่อนมีเพื่อนคนนึงมีห้องของเล่นที่เต็มไปด้วยเลโก้ ตอนนั้นตื่นตาตื่นใจมาก แต่เรายังไม่ได้ลงมือหามาเล่นจริงจัง จนมาตอนนี้มีลูกชาย สี่ขวบเศษ ได้ไปเข้าเรียนต่อเลโก้ เลยได้กลับมาสัมผัสอีกครั้งนึง
เหมือนได้เติมฝัันได้วัยเด็กอีกครั้ง

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Username :  MongkoL
ชื่อเล่น : มงคล
ธีมที่ชอบมากที่สุด :  Creator (เน้นพวกสัตว์), Ideas, Technic, Architecture, Mindstorms EV3
ยินดีต้อนรับครับพี่มงคล ไม่สนใจพลังสายดาร์คบ้างหรอครับ  ::)

ยินดีต้อนรับคนับพี่อั๋น คนที่สอง คนชื่อนี้ร้ายทุกคนหรือเปล่าครับนี่  :P
มาสาย Castle เหมือนกันด้วย อิอิ

Username : Wason
ชื่อเล่น : สัน
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Technic & Starwar
ยินดีต้อนรับครับพี่สัน ขอให้พลังจงสถิตย์กับตัวท่านนะครับ  8)
ได้ลูกพรรคเพิ่มอีกหนึ่งละครับ อิอิ

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
อายุเรียงกันมาเลยครับ :-*
36-37-38