ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้แนะนำตัว : สมาชิกใหม่ๆ สามารถแนะนำตัวได้ที่กระทู้นี้ครับ  (อ่าน 21331 ครั้ง)

ออฟไลน์ General_ta

• Newbie
  • *
  • สวัสดี้ราต๋าเองนะ
    • https://www.youtube.com/Brickinfo
Username : General_Ta
ชื่อเล่น : ต๋า
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Star Wars !
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : เพื่อนที่เรียนด้วยกันตั้งแต่ ประถมปลาย มาแนะนำตอนรู้ว่าผมเล่นเลโก้สมัย ม.ต้น เพื่อนคนนั้นคือ YAYA™ นั่นเอง
พูดอะไรสั้นๆ : สวัสดี !

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Username :jeaba
ชื่อเล่น :เจี๊ยบ
ธีมที่ชอบมากที่สุด :เริ่มจาก PIRATE>CASTLE>ETC
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร :หาในเวป
พูดอะไรสั้นๆ :จินตนาการไม่มีที่สิ้นสุด...ถ้าไม่เจอบอร์ดนี้ ก็คงนั่งต่อเลโก้แบบเหงาๆอยู่ที่บ้าน...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2015 / 02:28:28 PM โดย jeaba »

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
Username :Touching Xdark
ชื่อเล่น :ทัช
ธีมที่ชอบมากที่สุด :STAR WARS
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร :หาlegoในgoogleอยู่ดีก็หลงมาที่นี้
พูดอะไรสั้นๆ :may the dark side be with you

ออฟไลน์ LoYeR104

• Verified Member
  • Newbie
  • *
Username : LoYeR104
ชื่อเล่น : Tew
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Star Wars / LORT
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : นั่งสมาธิและก้นึกถึงเว็บนี้ขึ้นมาครับ 555+

ออฟไลน์ Aj.Jae

• Global Moderator
  • Newbie
  • รักคนอ่าน ^^
Username : Aj.Jae
ชื่อเล่น : เจ (เอิ้น เจมส์ จิ ก่อได้ :P)
อายุ : เป็นเพียงตัวเลข แต่น้อยกว่าหัวหน้าพรรคมารขำๆ แน่นอน
ธีมที่ชอบมากที่สุด : เคยเป็นสาวก Castle ตอนนี้ปวรณาตนเป็นสาวกผู้ภักดีของธีม LotR และ Hobbit ครับ
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : สมัยก่อนเจอเพราะ google ส่วนร่างอวตารใหม่นี้ หมอเอ่ย sKKK ส่ง sms ไปตามว่าเปิดบอร์ดใหม่แล้ว ;D
พูดอะไรสั้นๆ : TBC โฉมใหม่ดูอินเตอร์ดีจังครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ legoake

• Full Member
Username : Legoake
ชื่อเล่น :เอก
ธีมที่ชอบมากที่สุด :หลังจากเล่นมา 2 ปี SW , Winter Village , Modular , POTC , Creator 3 in 1 building , Advance ต่างๆ สุดท้าย MOC เอง
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร :Google
พูดอะไรสั้นๆ : ชอบ Bricks Toy

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
Username :SkyKnight
ชื่อเล่น :เจอร์รี่
ธีมที่ชอบมากที่สุด :superheroes,star wars,modular
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร :เจอโดยบังเอิญเมื่อปี 2009 ครับ :D
พูดอะไรสั้นๆ :ขอบคุณสำหรับบ้านแห่งใหม่ tbc2  ;)

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • *
Username : akumaTG
ชื่อเล่น : เอก
ธีมที่ชอบมากที่สุด : เก็บแต่บ้านครับ
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : หลงๆ เข้ามา
พูดอะไรสั้นๆ : ยินดีที่ได้เจอเพื่อนๆ ใหม่ครับ ยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ danoob

• *
    • www.muangthongpet.com
Username : danoob
ชื่อเล่น : นูบ
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Minifigures series, star war, Castle , Lord of the ring, Friends
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : จำไม่ได้แล้วครับ
พูดอะไรสั้นๆ: จิตสมาธิต้องนิ่งไม่งั้นกินม่าๆทุกมื้อแน่ครับ

ออฟไลน์ Ender Berry

• Newbie
  • *
    • ํYouTube channel
Username : Nat_Chlorine (Nat II)
ชื่อเล่น : นัท
ธีมที่ชอบมากที่สุด : CITY (ลดราคาบ่อย) , Bionicle (เจอขายมือสองบ่อย)
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : ข้อมูลเลโก้ในกูเกิ้ลแล้วก็เจอ แต่ไม่ได้สมัครยังเด็กเกินไม่มีอีเมล ต่อมาดูBrick Informationของพี่ต๋าเลยกลับมาสมัคร
พูดอะไรสั้นๆ : อะไรสั้นๆ

ออฟไลน์ Khaofang

• Newbie
  • *
  • แค่คนหนึ่งที่อยากเล่นเลโก้กับเธอ
Username : Khaofang
ชื่อเล่น : ข้าวฟ่าง
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Bionicle
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : เสิร์จข้อมูลเลโก้มาเจอ เห็นเป็นภาษาไทยซะด้วยเลยเข้ามา
พูดอะไรสั้นๆ : ตอนนี้ขอสงบจิตใจ แล้วเก็บเงินรอซื้อเลโก้แล้วกันนะครับ และก็ขอบคุณสำหรับ บ้านหลังใหม่ของ TBC ไฉไลกว่าเดิมมากเลยครับ !!!
Visit my blog

- Khaofang (KFC) -

ออฟไลน์ shanao

• **
บอร์ดเก่ายังไม่เคยแนะนำตัวเลย เลยถือโอกาสแนะนำตัวละกันครับ

Username : shanao (แรกสุด Sh@n@o/ช่วงหลัง h@lolo)
ชื่อเล่น : อ็อฟ
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Lego classic(ชอบสุด แต่หายาก+แพง), Modular, Starwars (ถึงจะหักหลังคนเก็บไลน์นี้บ่อยๆก็เหอะ)
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : อาจดูแปลกๆ แต่รู้จักเว็บนี้ผ่านกระทู้ขายเลโก้จากOverclockzone.com
พูดอะไรสั้นๆ : ช่วง2-3ปีนี้คงห่างๆจากการล่าlegoเซ็ตใหม่ๆ เพื่อล่าฝันPhilosophy Degree แต่พยายามจะแวะเข้ามาคุยเรื่อยๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มกราคม 2015 / 08:32:03 PM โดย shanao »

ออฟไลน์ ChatchaiAt2505

• *
  • เด็กได้รับการแต่งแต้มจากผู้ใหญ่
Username : ChatchaiAt2505
ชื่อเล่น : อี๊ด(อ.ฉัตร์ชัย)
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Modular building
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : อากู๋พาหลงเข้ามาออกไม่ได้เลย
พูดอะไรสั้นๆ : ดีใจที่กลับมาเจอพี่น้องในบ้านTBC อีกครั้ง

ออฟไลน์ Podtakorn

• Newbie
  • *
Username : Podtakorn
ชื่อเล่น: แพท
ธีมที่ชอบมากที่สุด : star wars,superheroesทั้งสองอย่าง,the hobbits
เจอเว็บTBCได้อย่างไร: มีคนเเนะนำให้เข้ามาดู
พูดอะไรสั้นๆ : ผมขอฝากตัวด้วยครับสำหรับบ้านหลังที่สองของTBC

ออฟไลน์ Police Lord

• Newbie
  • *
  • แก๊งตำรวจจากนรก
Username : Police Lord
ชื่อเล่น: ถั่วพู (เจ้าเก่า)
ธีมที่ชอบมากที่สุด: CITY
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร: เจอโดยบังเอิญ
พูดอะไรสั้นๆ: เออ......เมื่อกี้ไปแนะนำตัวผิดกระทู้ด้วยล่ะ :o

ออฟไลน์ nongtodd

• Newbie
  • *
Username : nongtodd
ชื่อเล่น : เทพ
ธีมที่ชอบมากที่สุด : ผมชอบ Modular building - ลูกชอบ Marvel ครับ
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : google ครับ
พูดอะไรสั้นๆ : ผมไม่ได้เล่นครับ ลูกแย่งเล่น  :-[

ออฟไลน์ georgieGG

• Newbie
  • *
Username : georgieGG
ชื่อเล่น : จอร์จี้
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Modular Buildings
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : อากู๋Google
พูดอะไรสั้นๆ : ขอบคุณ TBC สำหรับพื้นที่ดีๆที่ทำให้ได้รู้จักเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่รักเลโก้เหมือนกัน :)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Username : M@sterChiu
ชื่อเล่น : ชิ้ว
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Star Wars - Castle - Pirate - Heroes - City
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : ถามคำถาม"อากู๋"เล่นๆ แล้วนึกถึงของเล่นตอนเด็กๆขึ้นมา เลยแว๊ปมาเจอ แรกๆได้แต่มองตาปริๆ หลังๆ วิชาตัวเบาขั้นสูง เบ๋าเบา  ::)
พูดอะไรสั้นๆ : นี่ผมต้องดันกระทู้เพิ่มพลังใหม่หรือนี่!!!  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พฤศจิกายน 2015 / 11:22:55 PM โดย M@sterChiu »

ออฟไลน์ Modsystem

• *
Username : modsystem
ชื่อเล่น : มด
ธีมที่ชอบมากที่สุด : starwars แต่อะไรเข้าตาก็แตะๆต้องๆโดยเฉพาะพวกminifig
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : google แต่เริ่มจากมีคนพูดถึงในwebอื่นๆ ได้ชื่อมาsearchหาจนเจอ
พูดอะไรสั้นๆ : เหมือนผ่านจุดเปลี่ยนหรืออุปสรรคอะไรสักอย่าง Webล่มไปแต่กลับมาใหม่แบบเกิดใหม่
สำหรับคนเก่าๆที่ผ่านมันมาได้ก็คงตระหนักได้ว่า ไม่มีอะไรแน่นอน ต้องมีสติ ไม่สนุกจนเพลินไป
ไม่ได้saveอะไรไว้เลย จองอะไรไว้บ้าง รายการในpmไม่ได้copyไว้เลย ต้องไม่พลาดแล้ว
ปีใหม่พอดี ก็สวัสดีปีใหม่ทุกคนครับ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Username : VpV
ชื่อเล่น : วี / ระ /ประมุข /เจ้าเพี้ยน
ธีมที่ชอบมากที่สุด : LEGO Licensed ครับ เน้นMini Figureเป็นหลัก ครับ
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : หาแหล่งรวมผู้ชื่นชอบเลโก้เหมือนกันครับ  ;)
พูดอะไรสั้นๆ : ชีวิตเริ่มต้นใหม่ได้อย่าท้อแท้ครับผม อย่ากลัวที่จะเริ่มต้นใหม่ครับผม 8)

พูดอะไรสั้นๆ : เหมือนผ่านจุดเปลี่ยนหรืออุปสรรคอะไรสักอย่าง Webล่มไปแต่กลับมาใหม่แบบเกิดใหม่
สำหรับคนเก่าๆที่ผ่านมันมาได้ก็คงตระหนักได้ว่า ไม่มีอะไรแน่นอน ต้องมีสติ ไม่สนุกจนเพลินไป
ไม่ได้saveอะไรไว้เลย จองอะไรไว้บ้าง รายการในpmไม่ได้copyไว้เลย ต้องไม่พลาดแล้ว
ปีใหม่พอดี ก็สวัสดีปีใหม่ทุกคนครับ
ตอนแรกผมก็คิดงี้ครับ จะทำไง หาทางออกยังไง จนรอสักพักก็พบหนทางครับ อย่างแรกคือมีสติ ไม่ฟุ่งซานครับ ทางออกก็จะมาเองครับพี่มด ;D

สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับ  ;D