ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้แนะนำตัว : สมาชิกใหม่ๆ สามารถแนะนำตัวได้ที่กระทู้นี้ครับ  (อ่าน 21505 ครั้ง)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
โดยตอบจากคำถามด้านล่างนี้ครับ  :D

Username :
ชื่อเล่น :
ธีมที่ชอบมากที่สุด :
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร :
พูดอะไรสั้นๆ :

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
Username : banggamo
ชื่อเล่น : แบงค์
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Creator Modular House
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : กลับมาเล่นใหม่ๆเมื่อปี 2009 แล้ว Search เจอจาก Google ก็รู้จักตั้งแต่นั้นมา
พูดอะไรสั้นๆ : ยินดีกับบ้านหลังใหม่ และ เพื่อนใหม่ๆ ครับ

ออฟไลน์ pumpkin

• Verified Member
  • Full Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
Username : Pumpkin
ชื่อเล่น : ทศ
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Castle
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : เสิร์จหาจาก Google ดันไปหลงกลเพราะ minifig collection เลยติดยาวเลย
พูดอะไรสั้นๆ : ยินดีกับบ้านใหม่นะครับ สำหรับสมาชิกใหม่ๆยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
Username : Pol
ชื่อเล่น : Pol
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Castle
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : แฟนแนะนำมาครับ
พูดอะไรสั้นๆ : ขอให้พี่เสือร้ายน้อยลงครับ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Username :  Tiggr
ชื่อเล่น : ทิค (El Tigre)
ธีมที่ชอบมากที่สุด :  City (Modular), Western, Castle, Pirate, ยานพาหนะและอุปกรณ์รักษาความสงบทุกยุค ทุกชนิด
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : กลับมาเริ่มเล่นใหม่ตอนปี 2010 ย้ายกลับมาเชียงราย หาซื้อเลโก้ตามห้างไม่ได้ (สมัยนั้นยังไม่มีเซ็งทั่น) เลยต้องเข้าเว็บหาซื้อ จนมาเจอเว็บนี้ครับ จากนั้นก็ปักหลักอยู่ที่นี่ตลอดเวลา
พูดอะไรสั้นๆ : ยินดีกับบ้านใหม่และเพื่อนใหม่ (หน้าเก่า) ทุกคนนะครับ ยินดีต้อนรับสู่ด้านส้ม      :D

ออฟไลน์ bird186

• Newbie
  • *
Username : bird186
ชื่อเล่น : เบิร์ด
ธีมที่ชอบมากที่สุด : STAR WARS ล Castle
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : Google
พูดอะไรสั้นๆ : ดีใจครับนึกว่าจะหายไปยาว คงลงแดงแน่ๆ  :'(

ออฟไลน์ JiuKung

• Newbie
  • *
Username : JiuKung
ชื่อเล่น : จิ๋ว
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Creator Modular House / Collectible Minifigure
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : ช่วงปลายปี 2013 เครียดๆ กับการทำทีสิสครับ เลยเสิชเนตไปมา เจอ cmf อยู่ๆ ก็เลยอยากสะสม แล้วก็เริ่มกลับมาเล่นใหม่ตั้งแต่นั้นครับผม
พูดอะไรสั้นๆ : ใครมีชิ้นส่วนสร้าง CC & GG เมตตาแบ่งปันผมได้นะคร้าบ ^^"

ออฟไลน์ Yoong

• Newbie
  • *
Username : Yoong
ชื่อเล่น : ยุง
ธีมที่ชอบมากที่สุด : เริ่มจากMonster Fighter ตามมาด้วยNinjago จบด้วยModularครับ
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : จากคุณชายไผ่ครับ
พูดอะไรสั้นๆ : ดีใจที่เวปกลับมาใช้ได้อีกครั้งครับ

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
แทรกนิดนึงครับ  ใครเปลี่ยนชื่ิอ username วงเล็บบอกชื่อเก่าไว้หน่อยก็ดีครับ จะได้ไม่งงกัน

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
Username : January28
ชื่อเล่น : แจน
ธีมที่ชอบมากที่สุด : ชอบ Starwars ปัจจุบันหันมาเล่น Modular House
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : ค้นเจอจาก internet จากการ search หาชุด 7965 Millennium Falcon
พูดอะไรสั้นๆ : LEGO เป็นมากกว่าของเล่น เป็นทั้งงานอดิเรกและความทรงจำดีๆ
ชุดแรกที่เคยมีคือชุด 6541 Intercoastal Seaport
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มกราคม 2015 / 12:16:02 AM โดย January28 »

ออฟไลน์ Emerald Knight

• Jr. Member
  • **
Username : Emerald Knight
ชื่อเล่น : เจ
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Superheroes ซื้อทั้งสองค่ายแต่จะเน้นไปทาง DC มากกว่า
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : ชอบเลโก้มากๆ ลองหาข้อมูลในกูเกิ้ลเลยมาเจอเว็บนี้
พูดอะไรสั้นๆ : ชอบดูหนังและเล่นเลโก้ยิ่งกว่าอาหารสามมื้อ
ในวันที่ฟ้าสว่างและคืนอันมืดมิด จะไม่มีความชั่วใดลอดพ้นสายตาข้าไปได้ ขอให้เหล่าผู้บูชาความชั่วจงระวังพลังข้า ลำแสงแสงกรีนแลนเทิร์น

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
Username : sKKK
ชื่อเล่น : เอ่ย
ธีมที่ชอบมากที่สุด : castle
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : โดนพลังด้านส้ม ดึงดูดมา
พูดอะไรสั้นๆ : ยินดีกับบ้านหลังใหม่ เริ่มปีใหม่แล้ว ขอให้สิ่งดีๆต่างคุ้มครองให้รอดพ้นภัยสำนักขำๆ(ร้าย) ซะที  :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ onibaku_ake

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

Username :  onibaku_ake  (ชื่อเดิมครับ)

ชื่อเล่น :   เอก

ธีมที่ชอบมากที่สุด :  The lord of the ring, The hobbit และ Catle ย้อนยุคครับ

เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร :  ค้นหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ทแล้วเจอแบบบังเอิญมากๆ

พูดอะไรสั้นๆ :  ตอนเด็กๆอยากได้เลโก้มาก แต่ไม่มีเงินซื้อเพราะแพง ... พอโตมาเริ่มทำงานหาเงินได้เอง ก็เริ่มระลึกหวนถึงวัยเด็ก จึงค่อยๆเก็บสะสมครับ ..  กลับมาเล่นเลโก้แล้วรู้สึกกลับไปเป็นเด็กทุกวันก่อนนอนเลยครับ เพระจะชอบดูของที่เลโก้ต่อไว้ก่อนนอน  :-[ :-[

ออฟไลน์ joey3d

• VIP
  • Newbie
  • *
Username :  joey3d
ชื่อเล่น :  โจ
ธีมที่ชอบมากที่สุด :  modular building
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร :   หลงทางมาคับ   :)
พูดอะไรสั้นๆ :  ดีใจที่เวบกลับมาใช้ได้อีกรอบ หลังจากปล่อยให้ผมลงแดงมาหลายวัน

ออฟไลน์ liberta035

• Newbie
  • *
Username :  Liberta035
ชื่อเล่น : โจ้
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Superheros ทั้ง 2 ค่าย
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : ความชอบที่มีต่อเลโก้
พูดอะไรสั้นๆ : เป็นสมาชิกใหม่ เพิ่งสะสมไม่ได้ ฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
Username : kayan
ชื่อเล่น : โต้ง, อี้อี้
ธีมที่ชอบมากที่สุด : รถไฟ
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : google.com
พูดอะไรสั้นๆ : พยายามหาผู้โดยสาร (มินิฟิก) มาขึ้นขบวนรถไฟให้มากที่สุด

ออฟไลน์ TKO

• VIP
  • Newbie
  • *
Username : TKO
ชื่อเล่น : เต้
ธีมที่ชอบมากที่สุด : แรกๆน่ารัก หลังๆHERO
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : www.thaibrickclub.com/ แค่คลิ๊กอารมก็เปลี่ยน
พูดอะไรสั้นๆ : แค่นี้นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มกราคม 2015 / 03:55:16 PM โดย TKO »
แย่ยิ่งกว่าการไม่มีตังค์ คือยังไม่มีเธอ ,,, แฮ่!!!!!!!

ออฟไลน์ §teamβreath

• Newbie
  • *
  • สิ่งที่เป็นไปไม่ได้ นั้นแหละเป็นไปไม่ได้
Username : §teamβreath
ชื่อเล่น : แยม
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Batman
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : ออโน๊ตแนะนำมาครับ  ;)
พูดอะไรสั้นๆ : สวัสดีปีใหม่ครับ

ออฟไลน์ winoreo

• Newbie
  • *
Username : winoreo
ชื่อเล่น : วิน
ธีมที่ชอบมากที่สุด : City, Modular Buildings
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : google ไปเรื่อยๆครับ บังเอิญเจอ
พูดอะไรสั้นๆ : สวัสดีปีใหม่ครับ

ออฟไลน์ thikimilks

• Newbie
  • *
Username : thikimilks
ชื่อเล่น : ยุท
ธีมที่ชอบมากที่สุด : Superheroes ทั้ง2ฝั่งครับ :D
เจอเว็บ TBC ได้อย่างไร : อยากกลับมาเล่นเลโก้ เลยลองหาเว็บซื้อขายจาก Google แล้วก็มาเจอTBCครับ
พูดอะไรสั้นๆ : ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับผม  ;D