ผู้เขียน หัวข้อ: 8637-Volcano Base  (อ่าน 2132 ครั้ง)

ออฟไลน์ danoob

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
    • www.muangthongpet.com
8637-Volcano Base
« เมื่อ: 13 มกราคม 2015 / 10:22:27 PM »
เห็นช่วงนี้เด็กๆเข้าบอร์ดเยอะและดูชื่นชอบ Agent กันวันนี้ว่าง
ก็เลยเอาของเก่าที่มีมาซึ่งก็มีเพียงชุดเดียวนั่นก็คือ

Theme - Agent
Year - 2008
จำนวน 718 ชิ้น

แปลกันเอาเองพอดีไม่ใช่แฟนพันธ์แท้เลยขี้เกียจ

Status: Emergency.
Update: Dr. Inferno is trying to take over the world from his volcano base using his gigantic laser canon. Your Task: Locate the base using the Agent helicopter, then infiltrate and deactivate the laser canon before Dr. Inferno can fire it! Alert: Watch out for Dr. Inferno’s newest henchmen, Fire Arm and Claw-dette!

อ้างอิงจาก
http://agents.lego.com/en-US/Products/Agents/8637.aspx

ส่วนอันนี้คู่มือนะครับเผื่อพี่น้องในเวปมีชุดนี้แล้วทำคู่มือหาย
http://agents.lego.com/en-gb/BuildingInstructions/8637group/Build8637.aspx

หน้าหล่องนะครับ

ด้านหลังกล่อง

เปิดกล่องออกมามี
1.คู่มือ 2 เล่ม
2.สติกเกอร์ 2 แผ่น
3.แผ่นฐาน 1 แผ่นสีเทาสี่เหลี่ยมจตุรัสแผ่นเล็ก
4.ถุงทั้งหมด 7 ถุง มีเบอร์ 1 ถึง 5 (มีเบอร์1 จำนวน 2 ถุงและไม่มีเบอร์ 1 ถุง)

ดูกันใกล้ๆ

สติกเกอร์

Mini figure 6 ตัว

มาต่อกันเลยนะครับ

เครื่องบิน

ฐานทัพ

ฐานด้านข้างขวา

ฐานด้านซ้าย

ภาพรวมนะครับ

ข้อดี
1.มี Mini figure แปลกๆหลายตัว
2.มี Part แปลกมากมายพร้อมทั้ง Part ปกติก็เป็นชิ้นส่วนสีใสทั้งสีส้มที่ทำลาวาและสีเขียว
3.มีลูกเล่นพอสมควรให้ความรู้สึกเหมือนได้ทำหนังนักสืบพวก เจมส์บอล

ข้อเสีย
1.สติกเกอร์ที่มีมากมายหลายที่มากๆ
2.ฐานใหญ่น่าจะเป็นฐานเดียวมากกว่าเอาหลายจุดมารวมกัน

ทั้งข้อดีข้อเสียเป็นความคิดส่วนตัวนะครับ
ชุดนี้เด็กๆคงชอบเป็นอีกชุกหนึ่งที่ดูมีสีสันและเอามาเล่นมันๆได้

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
Re: 8637-Volcano Base
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 10:22:37 AM »
คิดถึงธีมนี้จังเลย  :D

ออฟไลน์ pongza

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 10:28:02 AM »
ธีมนี้ฟิกตัวร้ายดูสวยดี ;D

ออฟไลน์ AWESOME

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 มกราคม 2015 / 05:27:54 PM »
ไม่ได้ดูตีมนี้นานและ  ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ  :)
ชุดนี้สีสันสดใสดีนะครับ ชอบตรงลาวาใส ดูเข้าพาร์ทหินน้ำตาล  มินิฟิกก็ดูแนวดีครับ  8)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2015 / 08:08:42 PM »
ฐานทัพภูเขาไฟ นี่เข้าขั้นของ Rare เลยนะครับ  พาร์ทลาวาสี Trans Orange สวยมากเลย ได้อารมณ์เหมือนลาวาจริง ๆ   :D