ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] Hero Factory : 2283 : Witch Doctor  (อ่าน 3073 ครั้ง)

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • Full Member
  • *
  • "Darker than Darkness"
[Review] Hero Factory : 2283 : Witch Doctor
« เมื่อ: 13 มกราคม 2015 / 03:22:01 PM »
(ย้ายมาจากบอร์ดเดิม)

สวัสดีครับ

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวว่า จริงๆ แล้วไม่ได้เป็นแฟนธีมนี้ มีแค่รุ่นเก่าๆ บางตัวเท่านั้นที่สะดุดตา ลองซื้อมาประเดิมสักชุด มันจะเรียกเพื่อนมามั้ยนะ

พอเทกระจาด ถึงกับน้ำหมากกระจาย..พระเจ้าช่วย!! ชิ้นส่วน 300 กว่าชิ้น ไม่มีชิ้นบล็อคให้ชื่นใจเล้ย มีแต่ก้านกับลูกอมรสสตรอเบอรี่

แค่ขากับลำตัวก็หมดชิ้นส่วนไปเกินครึ่ง

ต่อเสร็จก็หมดแรงข้าวต้มพอดี ต่อพวกบอลจ๊อยกับเพลาใช้แรงเยอะดี

เทียบไซส์กับมินิฟิกทอรี่ ยังกะโมบิลสูทกับไพล็อท

เทียบกับมือตัวเอง เหมาะมือดีเหมือนกัน

เข้ากั๊นเข้ากันกับปราสาทผี

หืม? มองไม

ด้านหลังน่าจะเป็นจุดอ่อน เพราะไม่มีเกราะเลย

1..2..3 Action!

ท่ายากๆ ก็ทำได้ งานนี้โนสแตนด์อิน

ลูกเล่นเพียงหนึ่งเดียวของเจ้านี่ เครื่องยิงลูกบอล ยิงแรงและไกลมากทีเดียว อันตรายสำหรับทุกวัย

สรุป
1. ตัวใหญ่ เหมาะจะวางบทให้เป็นวายร้ายถล่ม CITY แล้วก็มียอดมนุษย์ 5 สีมาปราบ
2. ควรจะหา Friends มาเป็นทาสหรือเชลย
3. ต่อไม่สนุก แต่ผลลัพธ์คุ้มกับความเหนื่อย
4. คุ้มราคาอยู่นะ
5. ข้อต่อแขนขามีข้อจำกัด ขยับได้ไม่เยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มกราคม 2015 / 04:18:00 PM โดย ChuiChui »
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ Khaofang

• Newbie
  • *
  • แค่คนหนึ่งที่อยากเล่นเลโก้กับเธอ
Re: [Review] Hero Factory : 2283 : Witch Doctor
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 05:02:39 PM »
ตัวใหญ่สวยดีครับ

เอ๊ะ รู้แล้วว่าผมลืมอะไร ลืมทำรีวิวนี่เอง !!
Visit my blog

- Khaofang (KFC) -

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
Re: [Review] Hero Factory : 2283 : Witch Doctor
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 08:23:43 PM »
ผมเลิกเล่นพวกนี้ไปตั้งแต่เปลี่บนเป็นhero factory
แต่ดูจากรูปแล้วชิ้นส่วนรู้สึกมันซับซ้อนกว่าที่ผมเคนเล่bionicleอีกนะเนี้ย

ออฟไลน์ Khaofang

• Newbie
  • *
  • แค่คนหนึ่งที่อยากเล่นเลโก้กับเธอ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 11:31:29 PM »
ผมเลิกเล่นพวกนี้ไปตั้งแต่เปลี่บนเป็นhero factory
แต่ดูจากรูปแล้วชิ้นส่วนรู้สึกมันซับซ้อนกว่าที่ผมเคนเล่bionicleอีกนะเนี้ย

สำหรับ HeroFactory รุ่นเก่าๆ ถ้าตัวใหญ่ๆมันซับซ้อนก็ปกติครับ แต่มาหลังๆเริ่มดูไม่ซับซ้อนเอาซะแล้วครับ
ส่วนตัวเล็กๆนี่ ...... = =
Visit my blog

- Khaofang (KFC) -

ออฟไลน์ Lezaki_The_Fatlizard

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มกราคม 2015 / 10:27:54 PM »

สำหรับ HeroFactory รุ่นเก่าๆ ถ้าตัวใหญ่ๆมันซับซ้อนก็ปกติครับ แต่มาหลังๆเริ่มดูไม่ซับซ้อนเอาซะแล้วครับ
ส่วนตัวเล็กๆนี่ ...... = =

หนึ่งจุดด้อยอันใหญ่หลวงของฮีโร่แฟคทอรี่ คือหลังโล่งมาก =_='

UNITY!!!    DUTY!!!    DESTINY!!!

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มกราคม 2015 / 10:36:35 PM »
ตัวใหญ่มากๆเลยครับคุณคิว  :o
โหยยย ไม่มีบริคน่าสนใจสักกะชิ้นเดียว ผ่านแน่นอนครับ อิอ  ;)

ออฟไลน์ pongza

• Verified Member
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 มกราคม 2015 / 07:37:02 AM »
ตัวใหญ่สวยดีคับ