ผู้เขียน หัวข้อ: บริคจีน modular buildings  (อ่าน 2953 ครั้ง)

ออฟไลน์ ake1

• Jr. Member
  • **
บริคจีน modular buildings
« เมื่อ: 26 มกราคม 2018 / 12:50:15 PM »
บริคจีน 3 ยี่ห้อปนกัน ผมดัดแปลงเองนิดหน่อย พาร์ทใสบางชิ้น ไม่เรียบ เป็นรอย ขุ่น จึงใช้ของแท้แทนที่ เฉาะร้านแมคที่แถมไฟ USB แต่ตอนเปิดห้ามเอามือไปโดน เพราะนิ้วอาจจะแสบๆร้อนๆครับ  :-\

bbqqq brick by cmfkian, on Flickr

bbqqq brick by cmfkian, on Flickr

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: บริคจีน modular buildings
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มกราคม 2018 / 10:40:36 PM »
มีตึกโรงเตี๊ยมอันริมสุดด้านขวาเหมือนกันครับ ยังไม่เคยต่อ แต่ดูจากรีวิวน่าจะสวยดี  :D

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 มกราคม 2018 / 11:30:59 AM »
มีตึกโรงเตี๊ยมอันริมสุดด้านขวาเหมือนกันครับ ยังไม่เคยต่อ แต่ดูจากรีวิวน่าจะสวยดี  :D

ตึกโรงเตี๊ยมอันริมสุดด้านขวา หลังจากต่อของจริงเสร็จ ผมก็ต่อใน LDD อีกรอบครับ

หมุนดู 3D โมเดล -->  https://www.mecabricks.com/en/models/qxov7mNx20D

render :
CHINA by cmfkian, on Flickr

china by cmfkian, on Flickr

ปัญหาอีกอย่างของบริคจีนคือพอต่อแล้ว base plate หรือ plate ล่างสุดชอบโก่ง แนะนำให้แทนด้วย base plate แท้ครับ

ไฟ USB ที่แถมมากับร้านแมคดีต่อการถ่ายภาพมากครับ เป็น plate LED 1x4 5 อัน

ภาพทั้งหมด -->    https://www.flickr.com/photos/122140297@N08/
                            https://flic.kr/s/aHskB79hWr

ปล. มินิฟิกและพาร์ทบางอันป็นเลโก้แท้ครับ

bbqqq lego by cmfkian, on Flickr

bbqqq lego by cmfkian, on Flickr

bbqqq bricks by cmfkian, on Flickr

bbqqq bricks by cmfkian, on Flickr

Arvo brothers akira bike by cmfkian, on Flickr

Arvo brothers vespa by cmfkian, on Flickr

Arvo brothers vespa by cmfkian, on Flickr
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มกราคม 2018 / 11:54:16 AM โดย ake1 »

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2018 / 10:25:38 AM »
 :o :o :o :o :o :o

ตึกจีนแต่ดูดีมากๆเลยค่ะ  ;D

ปล.ปลาก็เพิ่งซื้ออูบจีนไปเหมือนกัน ดูดีสุดๆเลยค่ะ  เก็บของเลโก้ไม่ไหว แพงงงงงงงงงงงง :'(

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2018 / 10:40:14 AM »
ตึกจีนสวยงาม อยากจะแกะมาต่อซะที แต่ยังไม่รู้จะไปวางไหน อิอิ

พี่เอกขยันจัง ต่อ 2 รอบเลย  ;D

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2018 / 08:15:14 AM »

ปล.ปลาก็เพิ่งซื้ออูบจีนไปเหมือนกัน ดูดีสุดๆเลยค่ะ  เก็บของเลโก้ไม่ไหว แพงงงงงงงงงงงง :'(

อูบจีน คืออะไรครับ  ::)

เคยคิดถ้าชุดที่แท้กับก็อปราคาต่างกันมากหลายเท่าตัว อาจใช้วิธีซื้อทั้งคู่ ต่อ Lepin แล้วเก็บ Lego  ;)

ตึกจีนสวยงาม อยากจะแกะมาต่อซะที แต่ยังไม่รู้จะไปวางไหน อิอิ

พี่เอกขยันจัง ต่อ 2 รอบเลย  ;D

นี่ก็เริ่มหาที่วางยากขึ้นเช่นกันครับ  :)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2018 / 08:34:07 AM »

อูบจีน คืออะไรครับ  ::)

เคยคิดถ้าชุดที่แท้กับก็อปราคาต่างกันมากหลายเท่าตัว อาจใช้วิธีซื้อทั้งคู่ ต่อ Lepin แล้วเก็บ Lego  ;)

อูฐจีนค่ะ 5555555555555555  :-[

ออฟไลน์ palawast

• Newbie
  • *
  • เราชอบ LEGO ชุดเก่าๆ
    • SEARCH MONOPOLY
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2023 / 01:02:24 PM »
สุดยอดเลยครับ  :D :D :D
เราชื่นชอบ LEGO ชุดปราสาท Vintage