ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความยินดีกับการครบรอบ 9 ปีของ ThaiBrickClub  (อ่าน 6392 ครั้ง)

ออฟไลน์ goong

• Full Member
  • Love LEGO so much.
เวลาผ่านไปเร็วเหมือนติดปีก แป๊ปเดียวก็ครบ 9 ปีแล้ว อยากเห็นเว็บนี้กลับมาครึกครื้น และเต็มไปด้วยคนรัก LEGO แบบวันวาน ต้องขอให้พี่เสือ พี่อั๋น พี่ขยัน คุณปลาเรียกแขกหน่อยแล้วครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: ขอแสดงความยินดีกับการครบรอบ 9 ปีของ ThaiBrickClub
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มกราคม 2018 / 03:38:27 AM »
แขกครับแขก มาหน่อยมาเร้ว โย่วๆ เร่เข้ามาเร่เข้ามา สองเท้าล้วงกระเป๋า สองมือจิ้มคียบอร์ดล็อกอินเข้า TBC กัน

เวลาแล่นไปเร็วจริงๆ ครับพี่กุ้ง 9 ปีแล้ว ถึงจะเงียบๆ เหงาๆ ไปบ้าง แต่ก็อยู่กันมา 9 ปี ชาว TBC เองก็ยังคุยๆ กันอยู่ แม้จะย้ายที่คุยไปบ้าง ยังไม่ทิ้งกันไปไหนครับ

ก็แวะๆ กันมาคุยในนี้ให้มากขึ้นหน่อยนะครับ  ::)

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
Re: ขอแสดงความยินดีกับการครบรอบ 9 ปีของ ThaiBrickClub
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มกราคม 2018 / 11:10:33 AM »
ขอเชิญสมาชิกทุกท่านมาช่วยกันร่วมพูดคุย ลงข่าวสารเลโก้กันนะครับ :)

ส่วนตัวผมเองก็พยายามทำหน้าที่ลงติดตามราคากับปฏิทินอย่างเต็มที่เช่นกัน :)

ขอให้มีความสุขกันมาก ๆ ครบรอบ 9 ปีครับ :)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มกราคม 2018 / 11:15:26 AM »
ยินดี กับเว็ปบอร์ดนี้ด้วยนะครับ 9ปีแล้ว ขอให้ทุกท่านร่วมก้าวสู่ปีที่10 และ ปีต่อๆไปด้วยกันครับ  :-*

วีเพี้ยนจะมาให้ข่าวสาร ฮีโร่ และ VpV News ทั้งหมดเองครับผม  8)

ขอบคุณสำหรับมิตรภาพ ดีๆ ณ ที่นี้ด้วยคร้าบ  :-*

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มกราคม 2018 / 11:34:28 AM »
9ปีแล้ว เลขสวยเลย  ;D
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มกราคม 2018 / 12:46:21 PM »
แป๊ปเดียว9ปีแล้วเหรอเนี่ย happy birthday ค่ะ  ;D ;D ;D

รู้จักเวบนี้5ปีก่อน ได้เก็บโมดูล่า FB กล่องแรกก็จากในนี้แหละ  เห็นเค้าซื้อกันก็ซื้อตามทั้งๆที่คิดว่าแพงมาก  แต่ก็ตามๆไป  :-[

ถ้าไม่รู้จักเวบนี้อาจได้โมดูล่าแพงๆเพราะเก็บไม่ทันแน่ๆเลยค่ะ

ปล. จริงๆแล้วชอบเข้ามาอ่านในเวบ มากกว่าเฟสอีกค่ะ 55555555555555555

แต่เสียอย่างนึง ตอนนี้เวบที่ฝากรูปไว้คิดเงิน รูปที่เคยลงไว้ปลิวหมด   ถ้าอยากให้รูปกลับมาต้องจ่าย เลยหมดกำลังใจทำรีวิว   :'(

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 มกราคม 2018 / 12:48:00 PM »
เวลาผ่านไปเร็วเหมือนติดปีก แป๊ปเดียวก็ครบ 9 ปีแล้ว อยากเห็นเว็บนี้กลับมาครึกครื้น และเต็มไปด้วยคนรัก LEGO แบบวันวาน ต้องขอให้พี่เสือ พี่อั๋น พี่ขยัน คุณปลาเรียกแขกหน่อยแล้วครับ  :) :) :)

ปลาเข้าเวบเกือบทุกวันเลยนะคะพี่กุ้ง   ;D ;D ;D

พี่อั๋นแหละผิด ไม่เรียกแขก  >:(

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 มกราคม 2018 / 10:57:39 PM »
ยังมาทัน TBC ครบ 9 ปีแล้ว ขอให้อยู่ไปนาน ๆ นะครับ (ถึงแม้หลัง ๆ ตัวเองจะไม่ค่อยได้เข้ามาก็เถอะ)

ปล. แค่มารโจ๋ลดความร้ายลง คนเข้ามาเยอะแน่นอนครับ  :P :P :P

ออฟไลน์ kan and lego

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 มกราคม 2018 / 08:53:14 PM »
กลับมาเล่นกันเยอะๆ น้า

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 มกราคม 2018 / 10:43:38 PM »
ยินดีกับครบรอบ 9  ปี ThaiBrickClub ครับมาช้าไปหน่อย แต่ดีกว่าไม่มา อิอิ  :-[   :P

ออฟไลน์ danoob

• Jr. Member
  • *
    • www.muangthongpet.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 มกราคม 2018 / 07:36:22 AM »
โอ้ 9 ปีแล้วยินดีด้วยครับ
ขอให้คงอยู่ตลอดไปครับ

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 มกราคม 2018 / 10:49:55 AM »
ผมกลับมาเล่น lego ในปี 2013 ได้เข้ามาเจอ tbc แห่งนี้เปรียบสมือนบ้านและโรงเรียนอีกแห่งหนึ่ง
เจอทั้งเพื่อน พี่ น้อง และความรู้จากผู้มีประสบการณ์หลายๆ ท่าน ได้ซื้อ-ขาย lego ในราคามิตรภาพ
ได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นทั้งในเรื่อง lego และนอกเหนือจากนั้น จากที่สัมผัสมาตลอดระยะเวลา 5 ปี
tbc คือที่ที่อบอุ่นเสมอครับ

ยินดีครบรอบ 9 ปี thaibrickclub  ;)

ออฟไลน์ Bricker®

• X Th!nk+ X
  • Administrator
  • Newbie
    • ThaiBrickClub
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 มกราคม 2018 / 12:27:13 PM »
ขอบคุณพี่กุ้งมากครับ ไม่เคยลืมมา Birthday ทุกๆ ปี

ขอบคุณ Moderators ทุกคน ที่ช่วยดูแลและประคับประคองให้เว็บอยู่มาจนถึงวันนี้

ขอบคุณสมาชิกทุกท่าน ที่แวะเวียนกันเข้ามาพูดคุย ถึงแม้หลังๆ จะเงียบเหงาลงไปบ้าง

ไม่น่าเชื่อนะ 9 ปี ผ่านไปเร็วจริงๆ
ความล้มเหลวมีค่ามากกว่าความสำเร็จ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 มกราคม 2018 / 01:03:41 PM »
ด้วยความยินดีครับ คุณปอนด์  :) :) :)

ออฟไลน์ BangGamo

• คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2018 / 09:32:49 AM »
ผมนี้ลืมๆ ว่ากี่ปีแล้ว ตอนนี้เลยมาปัดฝุ่นในบอร์ดใหม่อีกครั้ง  :-[   :P

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2018 / 03:03:41 PM »
ต้นปีหน้า ครบ 10 ปี  ทำไรกันดีน้อ

ปล.โลโก้เว็บเป็นเวอร์ชั่นวันแม่ละนะ อิอิ เผื่อใครไม่ทันเห็น

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2018 / 03:57:32 PM »
ผมนี้ลืมๆ ว่ากี่ปีแล้ว ตอนนี้เลยมาปัดฝุ่นในบอร์ดใหม่อีกครั้ง  :-[   :P
คุณแบงค์ หายไปนานเลย  :) :) :)

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2018 / 03:59:18 PM »
ต้นปีหน้า ครบ 10 ปี  ทำไรกันดีน้อ

ปล.โลโก้เว็บเป็นเวอร์ชั่นวันแม่ละนะ อิอิ เผื่อใครไม่ทันเห็น

พึ่งสังเกตเห็นครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2018 / 04:02:59 PM »
โอ้.. 9 ปี แล้ว..

HBD ด้วยครับ.. :D

ออฟไลน์ BangGamo

• คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2018 / 05:07:34 PM »
คุณแบงค์ หายไปนานเลย  :) :) :)
ไปแฝงตัวอยู่ใน กลุ่มเฟส TBC แทนหละพี่ ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  :-[  :P :P :P

มิตติ้งใหญ่ ครบรอบ 10 ปีแทน  8) 8) 8) 8) 8)