ผู้เขียน หัวข้อ: [รีวิว]Pizza Van-60150  (อ่าน 3266 ครั้ง)

ออฟไลน์ shanao

• Jr. Member
  • **
[รีวิว]Pizza Van-60150
« เมื่อ: 30 ธันวาคม 2017 / 02:28:33 AM »
หลังจากเลโก้ปล่อยเซ็ตในฝันที่ชาวซิตี้หลายคนตามหา*อย่าง 6350-Pizza To Go ในปี 1994 (รีโปรดักซ์อีกครั้งปี2002) ผ่านไป20กว่าปี ในที่สุดเลโก้ก็ยอมกลับมาผลิตร้านพิซซ่าอีกหน หลังจากไปแฝงตัวกับหลายๆเซ็ตอย่าง7641 – City Corner หรือมินิฟิคซีรีย์12

หน้าตาชุดในตำนาน

อันนี้ผมได้จากร้าน clickbrick โอไดบะ เมื่อเดือนมีนาที่ผ่านมา ค่าเสียหายหลังรีฟันประมาณ900บาท

เปิดกล่องมา จะเจอซองใส่บริค+คู่มือแยกเป็น2ชุด กับสติ๊กเกอร์1แผ่น

พาร์ทเด่นของเซ็ตนี้ แน่นอนว่าต้องเป็นพิซซ่าครับ มาทั้งแบบเต็มถาดและ1/4 กับพาร์ทฝาน้ำกระป๋องแบบสกรีน ซึ่งน่าจะถูกใจแฟนซิต้หลายๆคน

พาร์ทโต๊ะ+ร่มของเซ็ตนี้(อันหลัง) มาแบบหน้าตาร่มจริงๆ แต่ถ้าเทียบกับของเก่า(อันหน้า) ผมว่ามันดูสูงไปหน่อย

รถส่งพิซซ่าคราวนี้มาแบบทรงเวสป้าสีแดง เทียบกับรถส่งพิซซ่ารุ่นพี่

หลังจากผ่านไปครึ่งชม. ก็ต่อเสร็จซักที ไซส์ออกมากำลังดี

แกะดูภายในครัว ดูมีรายละเอียดเยอะเหมือนกัน

เอามาตั้งเทียบกับรุ่นพี่ในตำนานอย่าง6350-Pizza To Go

**ส่วนตัวผมชอบตรงความละเอียดกับพาร์ทพิเศษค่อนข้างมาก แต่ก็แอบติเล็กๆเรื่องคู่มือ2เล่ม กับเอาไปmocต่อยอดลำบากเนี่ยละ

ออฟไลน์ kan and lego

• Full Member
Re: [รีวิว]Pizza Van-60150
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2017 / 11:40:05 AM »
คันนี้ ผมหาได้มือสองมา 700 ครับ ชอบเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2017 / 05:01:12 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ส่วนตัวแล้วชอบพวก City ของ Lego มาก ราคาช่วงหลัง ๆ ยิ่งตอนถ้ามีโปรลดราคาก็น่าดึงดูดใจทีเดียว แต่ก็ไม่ได้ซื้อ  :'(   เอาไว้ให้มีที่ทางต่อวางก่อนค่อยมาจัด  ::)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 มกราคม 2018 / 11:08:31 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ส่วนตัวแล้วชอบพวก City ของ Lego มาก ราคาช่วงหลัง ๆ ยิ่งตอนถ้ามีโปรลดราคาก็น่าดึงดูดใจทีเดียว แต่ก็ไม่ได้ซื้อ  :'(   เอาไว้ให้มีที่ทางต่อวางก่อนค่อยมาจัด  ::)

เหมือนกันเลยค่ะ
ส่วนตัวแล้วชอบพวก City ของ Lego มาก ราคาช่วงหลัง ๆ ยิ่งตอนถ้ามีโปรลดราคาก็น่าดึงดูดใจทีเดียว แต่ก็ไม่ได้ซื้อ  :'(   เอาไว้ให้มีที่ทางต่อวางก่อนค่อยมาจัด    :'( :'( :'(

ไม่เหมือนพี่อั๋น ซื้อแล้วซื้ออีก โปรแพงก็ซื้อ โปรถูกก็ซื้อ   :o

ปล. รีวิวดีมากๆเลยค่ะ ชอบมากทั้ง2ชุดเลย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 มกราคม 2018 / 12:35:50 PM »
ขอบคุณที่นำมารีวิวให้ชมครับ รถสีสันสดใสเลย

ดี๋ยวนี้ทางตัวแทนจำหน่าย ทำราคาธีมหลักอย่าง CITY, Creator ได้สมเหตุสมผลมากขึ้น แฟนๆ สองธีมนี้คงได้เล่นกันเยอะขึ้นเลย

ไม่เหมือนพี่อั๋น ซื้อแล้วซื้ออีก โปรแพงก็ซื้อ โปรถูกก็ซื้อ   :o

ปล. รีวิวดีมากๆเลยค่ะ ชอบมากทั้ง2ชุดเลย  ;D ;D ;D

อิอิ ผิดแล้ว ผมไม่ได้เล่นธีม CITY นะ ไม่ได้ซื้อเลยไม่ว่าถูกแพง  ::)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มกราคม 2018 / 09:03:02 AM »
ชุดคลาสสิค น่ารักดี ชุดใหม่เน้น ขายเคลื่อนที่ตามยุคสมัยใหม่ ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  ;D

ส่วนตัวยังอยากเข้าร่วมCityอยู่นะครับ แบบมีฮีโร่ มีวายร้าย แต่ไม่มีเวที เอ้ย เมืองให้ต่อสู้กัน ก็ยังไงๆ  ::)