ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องงานมีตติ้งและฝากตัวเด็กน้อยด้วยค่ะ  (อ่าน 2223 ครั้ง)

ออฟไลน์ little brick boy

• Newbie
  • *
สวัสดีค่ะ เพิ่งสมัครสมาชิกสดๆร้อนๆ
จริงๆคนอยากสมัครเข้ามาพูดคุยและอยากไปร่วมงานมีตติ้ง
คือลูกชายวัย 4 ขวบของเราเองค่ะ
ลูกเริ่มเล่นเลโก้คลาสสิกมาตั้งแต่ 2 ขวบครึ่ง และหลงรักเลโก้มาก
จนกลายเป็นของเล่นที่ต้องเล่นทุกวันวันละหลายชั่วโมง
บางชิ้นก็ง่วนอยู่หลายวันหรือเป็นอาทิตย์เลยก็มี
นอกจากจะเป็นของเล่นแล้ว ยังเป็นสื่อที่ใช้สอนคณิตศาสตร์ แพทเทิร์น
ความสมมาตร และอีกหลายๆเรื่อง
ลูกเราไม่ไปโรงเรียน แต่เข้าใจเรื่องการบวกลบจากการต่อเลโก้นี่แหละค่ะ

เกริ่นมาขนาดนี้ พอเล่าให้ลูกฟังว่าเจอกลุ่มคนรักเลโก้ ลูกก็บอกว่าอยากจะขอไปเจอบ้าง

ถึงจะบอกว่าอาจจะไม่มีเด็กคนอื่น และทุกคนมาคุยกันเรื่องเลโก้ ไม่วิ่งเล่น
ลูกก็ยืนยันว่าอยากจะไป เลยสมัครสมาชิกมาถามว่าขออนุญาตพาลูกไปด้วยคนได้ไหมคะ
สัญญาว่าจะดูแลอย่างใกล้ชิดแน่นอนค่ะ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
ตอบแทนสมาชิกท่านอื่นและผู้จัดงานครับ ยินดีต้อนรับทุกเพศทุกวัยครับ ขอให้มีใจรักชอบในเลโก้ก็พอครับ วันที่จะจัดก็คาดว่าเป็นเสาร์ที่ 3 ของเดือนมกราคมแน่นอนครับ สถานที่ดูเหมือนว่าจะจัดที่ร้านแมคโดนัลด์ สาขา....สักที่กลางเมืองครับ (รอผู้รู้มาแจ้งข่าวเพิ่มเติมก่อนครับ ผมคนบ้านนอกไม่รู้จักที่ในเมืองครับ  :-[ )

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
ยินดีต้อนรับค่ะ มาเลยค่ะ จะไปเหมือนกัน กำลังรอวันที่แน่นอนอีกทีค่ะ เสาร์ที่3เดือนมกราคมว่าชัวร์รึเปล่า  ;D

ออฟไลน์ little brick boy

• Newbie
  • *
ขอบคุณค่า ไม่น่าพลาดแน่นอน ลูกชายตื่นเต้นมากค่ะ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
ขอบคุณค่า ไม่น่าพลาดแน่นอน ลูกชายตื่นเต้นมากค่ะ

;D ;D ;D ;D ;D  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D 

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
มาเลยครับ ยินดีมากๆ ในงานเรามีทุกรุ่นครับ ตั้งแต่รุ่นอาวุโสสูงสุดอย่างท่านผู้ตอบกระทู้ท่านแรก รุ่นกลางๆ ตอบตามมา วัยรุ่นๆ รวมถึงเด็กๆ นิดหน่อย