ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รวมกองทัพใน Zarbee Lego World (อัฟเดทเมื่อมีไฟหรือของขึ้นเท่านั้น..)  (อ่าน 3850 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zarbee

• Full Member
  • ชอบเลโก้มากๆ
เปลี่ยนแปลงอัฟเดทใหม่..  ;)

??? ทำลิงค์ไปยังคอลัมน์ที่อัฟเดทยังไงน้า???  :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ตุลาคม 2017 / 01:02:37 PM โดย Zarbee »

หยุดยาว 3 วัน ประกอบกับ Lego Ninja Go เข้าฉาย ถึงจะยังไม่ได้ไปดูแต่ตื่นเต้นกับการเก็บเซ็ทพิเศษ BatMan มากๆ (แล้วมันเกี่ยวอะไรกับนินจาโก??)

มาพูดถึงกองทัพนี้กันดีกว่า ก็..นั่งดู ยูทิวบ์ ไปเรื่อยๆ เจอสงครามทรอย ที่แบรดพิทเล่นเป็นอาคิลิสเข้า ประทับใจเลยลองสร้างกองทัพสมมุติของกรุงทรอยดู.. เดี๋ยวทำทัพของอาคิลิสอีกทีหลัง..(ถ้ายังมีไฟ)

** ฉากไม่ได้เกี่ยวข้องกับเนื้อเรื่องแม้แต่น้อย...  :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ตุลาคม 2017 / 12:51:45 PM โดย Zarbee »

ออฟไลน์ Kiels

• Newbie
  • *
อลังการมาก เลยครับ

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
ยังเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนสายเลยนะพี่  :D

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
 :o  สวยมากๆเลยค่ะ

โล่เอาของอะไรมาใช้คะ ไม่เคยเห็นเลยสวยๆ  ;D

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • *
  • CastleMania
 :o ทัพน่าเกรงขามมากเลยครับ
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

อลังการมาก เลยครับ
ขอบคุณครับ.. :)

ยังเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนสายเลยนะพี่  :D
ว่าจะเลิกแล้ว... แต่เลิกไม่ได้.. :P

:o  สวยมากๆเลยค่ะ

โล่เอาของอะไรมาใช้คะ ไม่เคยเห็นเลยสวยๆ  ;D
ฝากคุณทิค ดอยอาร์อัส สั่งซื้อให้จาก BrickForce ครับ

:o ทัพน่าเกรงขามมากเลยครับ
ขอบคุณครับ.. แต่ยังเทียบกับกองทัพของหลายๆแคว้นในบอร์ดไม่ได้เลย.. :)

สงครามแห่งกรุงทรอย.. อัฟเดท 2017-10-23
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2017 / 12:56:07 PM »
สงครามกรุงทรอย ในมหากาพย์ “อีเลียด”

ฉากสู้กันระหว่าง แฮกเตอร์ VS อาคิลิส

ภาพหมู่กองทัพกรีก ที่บุกโจมตีกรุงทรอย

เบื้องหลัง.. ดารารับเชิญมาแสดงบท อาคิลิส

** หมายเหตุ - พาร์ทของตัวอื่นๆใช้พาร์ทของจีน นำมาใส่กับตัวเลโก้แท้ครับ..  :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ตุลาคม 2017 / 12:59:34 PM โดย Zarbee »

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
สวยมากครับพี่  ;)
อะไหล่จากพี่จีน เดี๋ยวนี้ดูดีจังเลยครับ

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
โล่ห์ลูกน้องพี่แบ๊ะ มาจากชุดไหนหนอ

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • *
  • CastleMania
ยังขาดม้าไม้ นะครับ  :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

สวยมากครับพี่  ;)
อะไหล่จากพี่จีน เดี๋ยวนี้ดูดีจังเลยครับ
ยังไม่เหมือนซ่ะทีเดียวนะครับ ร่องหรือขอบนูนเหลี่ยมยังไม่คมเท่า ลายสกรีนก็ไม่เหมือนและสีก็ยังเพี้ยนๆอยู่ แต่เอามาใช้กับเลโก้แท้ได้โอเคเลย

โล่ห์ลูกน้องพี่แบ๊ะ มาจากชุดไหนหนอ
ผมสั่งจากอีเบย์มาแบบ รวมเซ็ทแบทแมนวอริเออร์ 21 Pcs อย่างเดียวเลยครับ ไม่รู้เหมือนกันว่ามาจากชุดไหนของยี่ห้ออะไร??
หาภาพตัวอย่างมาให้ดูไม่ได้ละ เข้าใจว่าลิงค์นั้นน่าจะหมด จบการขายไปแล้ว
ภาพตัวอย่างก็คล้ายๆแบบนี้ละครับ

ยังขาดม้าไม้ นะครับ  :P
ก็คิดๆอยู่ครับว่าอาจมีตอนที่3 เป็นฉากม้าไม้ แต่ยังนึกไม่ออกว่าจะ Moc ม้าไม้ยังไง ด้วยพาร์ทที่มีตอนนี้
หรือจะทำออกมาแบบนี้

ม้าไม้แห่งทรอย..(ใช่หรอ??..ฮ่าๆๆ)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
กองทัพสวยมากครับ เห็นแล้วเกิดไฟอยากจัดกองทัพเลย 555

กองทัพสวยมากครับ เห็นแล้วเกิดไฟอยากจัดกองทัพเลย 555

จัดเลยครับ.. บอร์ดเงียบมานาน.. จะได้มีอะไรเคลื่อนไหวมั่ง..  :D

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu

จัดเลยครับ.. บอร์ดเงียบมานาน.. จะได้มีอะไรเคลื่อนไหวมั่ง..  :D

ระดับจอมมารส้มแต่งทัพ บอร์ดคงสั่นสะเทือนเลื่อนลั่นเป็นแน่แท้

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
ขอเคลียร์งานก่อน เรื่องจัดทัพ รีวิว กระตุ้นบอร์ดนี่อยู่ในหัวนานแล้ว แต่พอจะทำก็มีโน่นนี่นั่นมาขัดตลอด ๆ  :-X

ระดับจอมมารส้มแต่งทัพ บอร์ดคงสั่นสะเทือนเลื่อนลั่นเป็นแน่แท้
สีส้ม สีแห่งความดี อย่าจำผิดสลับกับมารทองคำสิครับ   8)