ผู้เขียน หัวข้อ: Photo Gallery 15/06/59 P.16  (อ่าน 96620 ครั้ง)

ออฟไลน์ AWESOME

• Jr. Member
  • **
Re: Mini Story Pumpkin Land - "ภารกิจลับของนินจาสาว Part 1 P.2
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 11 มกราคม 2015 / 11:45:37 AM »
ชอบครับ  ภาพสวย  เนื้อเรื่องสนุก   แต่ละวิชาใช้เหมาะเจาะจริง  8)
รอชมตอนต่อครับ อยากรู้ว่าสาร(ส้ม) มีอะไรสำคัญในนั้น    ;)

ออฟไลน์ pumpkin

• Verified Member
  • Full Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
Mini Story Pumpkin Land - "ภารกิจลับของนินจาสาว Part 2 P.3
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 11 มกราคม 2015 / 08:30:50 PM »
นินจาปลา ตอน 2
ความเดิมจากตอนที่แล้วนินจาหญิง ได้รับภารกิจจากท่านผู้เฒ่าให้ส่งเอกสารลับให้แก่ท่านโชกุน ระหว่างทางเจออุปสรรคมากมาย
แต่ด้วยความสามารถจึงผ่านพ้นมาได้

หลังจากจัดการกับชนเผ่ามืดไปได้แล้ว นินจาหญิงจึงออกเดินทางต่อ

ระหว่างทางก็พบกับ หนูนิวขี้อ้อน กับ Vigo มาดักรออยู่
หนูนิว : นินจาหญิง ส่งสารลับนั่นมาให้พวกผมเสียดีๆ
นินจาหญิง : ปลาคงให้ไม่ได้หรอกค่ะ ขอตัวนะคะ
vigo : จะหนีไปไหนครับพี่ปลา เจอระเบิดหน่อยเป็นไง อุตส่าห์ขนมาเพียบ

ว่าแล้ว vigo ก็โยนระเบิดใส่นินจาหญิง
แต่ก่อนที่ระเบิดจะทำงาน นินจาหญิงได้ใช้เคล็ดวิชา ทำให้สลับตัวกับหนูนิว
นินจาหญิง : วิชานินจาสลับร่าง
หนูนิว : เอ๊ะ ทำไมเรามาอยู่ตรงนี้นี่ แล้วไอ้แดงๆนี่มันระเบิ....

หนูนิวไม่ทันพูดจบ ระเบิดก็ทำงาน ทำให้หนูนิวลงไปนอนกองกับพื้น
vigo รีบเข้ามาหาด้วยความเป็นห่ง
vigo : พี่แบงค์ผมผมขอโทษ ผมไม่ได้ตั้งใจ เดี๋ยวเลโก้ที่บ้านพี่ผมจะรับไปดูแลเองนะครับ

หลังจากหนีจากสองคนนั้นได้ นินจาหญิงก็เดินทางต่อไป wafer ผ่านมาแถวนั้นพอดี เลยกะจะฉวยโอกาสตอนนินจาหญิงไม่ระวังตัว
wafer : พี่ปลากำลังเดินสบายอารมณ์เลย เราต้องฉวยโอกาสนี้แย่งสารส้มมาไม่ให้ทันรู้ตัว

นินจาหญิงเดินจนมาถึงทะเลสาบ โดยมี wafer แอบตามมาด้วย
wafer : ทำไมยิ่งเดิน ยิ่งรู้สึกตัวเองตัวเตี้ยลง เตี้ยลงแฮะ
wafer : หวาาา นี่มันในน้ำนี่นา ใครก็ได้ อุ๊บ บุ๋ง บุ๋ง
นินจาหญิง : เอ รู้สึกเหมือนได้ยินเสียงคน หันมากลับไม่เห็นใครสงสัยคิดมากไปเอง

หลังจากนั้น นินจาหญิงก็เดินใกล้ถึงปราสาทส้ม อันเป็นที่อยู่ของโชกุน
Parduk : นั่นนินจาหญิง ที่มีสารลับนี่นา
Sking : พวกเรารีบไปชิงกันเถอะ
พูดจบ ทั้งสองก็วิ่งไล่ตามนินจาหญิงไปถึงกำแพง
นินจาหญิง : เคล็ดวิชานินจาไต่กำแพง
Sking : พวกเราก็เอามั่ง เคล็ดวิชาไต่กำแพง แอ๊ก
Parduk : เคล็ดวิชาไต่กำแพง แอ๊ก

ทั้งสองเดินขึ้นไปได้แค่ 2-3 ก้าวก็ตกกำแพงกระแทกพี้นเสียงดัง แอ๊ก
นินจาหญิง : ทั้งสองคนเป็นอย่างไรบ้างคะ เห็นตกกระแทกเสียงดังฟังชัดเลยค่ะ
                    เดี๋ยวปลาไปหาท่านโชกุนก่อนนะคะ

ณ ภายในประสาท ที่พำนักของโชกุน
โชกุน : ข้าคือโชกุนผู้ยิ่งใหญ่แห่งดอยส้ม 555 เจ้านินจาหญิงมีธุระอะไรกับข้าหรือ
นินจาหญิง : ข้าได้รับการไว้วานจากผู้เฒ่า ให้มามอบสาร (ส้ม) ลับให้ท่านโชกุนเจ้าค่ะ
โชกุน : ไหนข้าดูหน่อยสิว่าเนื้อความในสารเขียนว่าอย่างไร
นินจาหญิง : เชิญเลยเจ้าค่ะ
นินจาหญิง : ในเมื่อสารถึงมือท่านโชกุนแล้ว ภารกิจของข้าเป็นอันเสร็จสิ้น งั้นข้าน้อยขาตัวก่อนนะเจ้าคะ

หลังจากนินจาหญิงไปแล้ว โชกุนก็เปิดสาร (ส้ม) ลับ อ่าน
เมื่อได้อ่านเนื้อความถึงกับตกใจเป็นอย่างมาก

เนื้อความในจดหมายเขียนไว้ว่า

"เมื่อได้สารนี้กรุณาส่งต่อด้วยนะ  อ่านแล้ว อย่าหยุด เพราะ คุณได้โดนคำสาปนี้ไปแล้ว....
................. เมื่อได้อ่านสารนี้แล้วกรุณา copy ข้อความนี้เป็นจำนวน 10 copy แล้วส่งต่อไปให้คนอื่น
หากไม่ทำตามท่านจะถูกเคราะห์ร้ายภายในอีก 7 ชั่วโมง

ลงชื่อ ราชินีเอลซ่าเนย ณ Freezing

หญิงสาว : ท่านผู้เฒ่ามีจดหมายลูกโซ่มาอีกแล้วเจ้าค่ะ
ผู้เฒ่า : หวาาา แค่กองนี้ก็เป็นสิบฉบับแล้ว นี่พึ่งจะส่งไปได้แค่ไม่กี่คนเอง จดหมายมันมาอีกแล้ว ............................

---------------------------------- The End -----------------------------------------------

ปล. ไม่รู้ว่าจะมีใครไม่เข้าใจเรื่องจดหมายลูกโซ่ไหมหว่า

ปล. คคห.ของแต่ละท่านขอนุญาตยกยอดไปตอบรวมหลังจากนี้นะครับ

ออฟไลน์ Ender Berry

• Newbie
  • *
    • ํYouTube channel
Re: Mini Story Pumpkin Land - "ภารกิจลับของนินจาสาว Part 1 P.2
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 11 มกราคม 2015 / 09:46:43 PM »
จบได้ฮามากครับ  ;D ;D ;D ;D ;D
ถ้าถูกดักอ่านคนที่อ่านต้องก็ต้องส่งด้วย

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 11 มกราคม 2015 / 10:21:59 PM »
หน้าตาโชกุนนี้มาผิดคาดเลยครับ :o

• *
Re: Pumpkin Land : Reset
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 12:25:21 PM »
Plain ขาดสี Chrome Gold คับ อิอิ :P
ถ่ายภาพได้สวยมากเลยคับ :-*
ขอบคุณครับ Plain Chrome เคยคิดจะหามาเก็บแต่ไปๆมาๆก็ล้มเลิกครับ เพราะมันเล่นแล้วต้องระวังมากกว่าปกติ

ชอบรูปstormyจ้องหน้ามังกรอย่างบอกไม่ถูก :P
อารมณ์แบบว่าไม่รอดแน่ๆครับ

ชอบมากๆเหมือนกันครับ วงดนตรีสตรอมมี่  ;)
ขอบคุณครับ มันมีอีกรูปที่วงใหญ่กว่านี้ไว้เดี๋ยวค่อยเอาลงครับ

ลงโทษ โจรขโมยทอง โดยการมัดมือกับหืบแล้วโยนลงน้ำครับ ;D
ไม่พอครับมัดแค่นั้นเดี๋ยวก็หนีกลับมาได้อีก ต้องส่งกลับไปดาวพลูโตครับ  :P

ชอบมากครับ  ;D
มีวิชาเจ๋งๆเยอะๆขนาดนี้ น่าจะมีวิชาที่ทำให้ไปถึงจุดหมายได้เลยเนอะ  ;)
แต่ถ้าเป็นงั้นเรื่องมันก็ไม่หนุกสิ  ;D
ขอบคุณครับ นินจาถ้าไปถึงที่หมายได้ทันทีก็อดผจญภัยสิครับ  :D

ชอบกองทัพ Plain จังเลยครับ
หวังว่าสักวันจะมีโอกาสได้ลองทำบ้าง  ;)
ลองเลยครับหมอเอ่ย สีหลักๆหาไม่ยากครับ

พลังพี่ปลา ร้ายกาจมากจริงๆครับ  :o
นานๆจะเห็นเคราขาวพี่ทศ ปกติโกนทุกวันสินะ  :P
แค่นี้ยังส่วนน้อยครับยังมีวิชาซ่อนไว้อีกเยอะครับ
ไปยืมหนวดคนอื่นเขามาครับ จะได้สมกับเป็นท่านปู่หน่อยครับ  :P

ชอบเรื่องนี้มากเลยค่ะ ;D
อ่านสนุกทุกรอบ อ่านเรื่องนี้แล้วสงสัยต้อง Moc สำนักนินจาซะแล้ว อิอิ  :P
ปล.โครงการเยอะมาก  แต่เสร็จน้อยมาก :-[
ขอบคุณครับ ของผมก็เป็นครับคุณปลาผุดไอเดียเยอะแต่ก็พับไปเยอะเหมือนกันครับ

รอชมคับ :)

ขอบคุณครับ

พี่ปลานี้เก่งสุดยอดเลยครับ :o
คุณปลาเป็นเสือซุ่มครับ คมในฝักครับ  :P

ชอบครับ  ภาพสวย  เนื้อเรื่องสนุก   แต่ละวิชาใช้เหมาะเจาะจริง  8)
รอชมตอนต่อครับ อยากรู้ว่าสาร(ส้ม) มีอะไรสำคัญในนั้น    ;)
ขอบคุณครับ สารส้มเป็นสารที่สำคัญมากๆครับ  :P :P :P

จบได้ฮามากครับ  ;D ;D ;D ;D ;D
ถ้าถูกดักอ่านคนที่อ่านต้องก็ต้องส่งด้วย
555 นั่นคือความร้ายกาจของสาร(ส้ม)ลับฉบับนี้ล่ะครับ

หน้าตาโชกุนนี้มาผิดคาดเลยครับ :o
โชกุนผู้ยิ่งใหญ่ไม่มีใครเหมือนครับ  :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: Mini Story Pumpkin Land - ภารกิจลับของนินจาสาว Part 2 P.3
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 12:59:29 PM »
ไหง.. ผู้เฒ่าถึงส่งจ.ม.อ.ธรรมโชติมาให้กระผมอ่ะครับ  ต้องส่งให้มารโจ๋ดิ    :-X :P

ลงโทษ โจรขโมยทอง โดยการมัดมือกับหืบแล้วโยนลงน้ำครับ ;D
ไม่พอครับมัดแค่นั้นเดี๋ยวก็หนีกลับมาได้อีก ต้องส่งกลับไปดาวพลูโตครับ  :P
คงยากแล้วอ่ะครับ เราพากันย้ายมาอยู่บอร์ดใหม่กัน มารร้ายเลยสบโอกาสลงมายังโลกด้วย
ทีนี้ จะจับขึ้นไปดาวพลูโต คงจะยากแล้ว   ???  :-X

ออฟไลน์ HiluxVigo™

Re: Mini Story Pumpkin Land - ภารกิจลับของนินจาสาว Part 2 P.3
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 06:33:35 AM »
นินจาปลา ยังต้องช่วยส่งจดหมายอีกหลายฉบับเลย  ;D
การ์ตูนอ่านเพลินเช่นเคยครับ  :)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 08:15:43 AM »
โชกุนทิคถึงกับเงิบ 555
เมื่อเจอ จม ลูกโซ่ มีคำสาปแช่งด้วย อิอิ  :P

ออฟไลน์ danoob

• Jr. Member
  • *
    • www.muangthongpet.com
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 08:19:17 AM »
อ่านแล้วสนุกมากเลยครับ

ปกติจดหมายลูกโว่นี่ผมทิ้งลูกเดียวครับ

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 10:24:10 PM »
ไหง.. ผู้เฒ่าถึงส่งจ.ม.อ.ธรรมโชติมาให้กระผมอ่ะครับ  ต้องส่งให้มารโจ๋ดิ    :-X :P

คงยากแล้วอ่ะครับ เราพากันย้ายมาอยู่บอร์ดใหม่กัน มารร้ายเลยสบโอกาสลงมายังโลกด้วย
ทีนี้ จะจับขึ้นไปดาวพลูโต คงจะยากแล้ว   ???  :-X
การ์ตูนเมื่อนานมาแล้วครับ สมัยยังไม่ค่อยฝักใฝ่ฝ่ายใดเท่าไหร่ครับ  :P
สงสัยต้องจับไปถ่วงสะดือทะเลครับ

นินจาปลา ยังต้องช่วยส่งจดหมายอีกหลายฉบับเลย  ;D
การ์ตูนอ่านเพลินเช่นเคยครับ  :)
ขอบคุณครับ ลูกศิษย์ที่ท่านผู้เฒ่าเรียกใช้มีหลายคนครับ  :P

โชกุนทิคถึงกับเงิบ 555
เมื่อเจอ จม ลูกโซ่ มีคำสาปแช่งด้วย อิอิ  :P
มันคือสารลึกลับ ที่มาพร้อมกับคำว่า "ไม่เชื่ออย่าลบหลู่" ครับ  :P

อ่านแล้วสนุกมากเลยครับ

ปกติจดหมายลูกโว่นี่ผมทิ้งลูกเดียวครับ
ขอบคุณครับ
ปกติจดหมายพวกนี้ผมเจอก็เฉยๆ ไม่ได้สนใจอะไรเลยครับ

• *
Pumpkin Special - มาเล่นเกมกัน P.3
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 10:32:40 PM »
ลองเล่นกันดูนะครับ เจอจุดผิดพลาดตรงไหนรบกวนแจ้งด้วยนะครับ
ปรับใหม่ให้ดูง่ายขึ้นครับ คลิ๊กตามเบอร์ได้เลยครับ

2 3 4 5 6 7 8 9 10

11 12 13 14 15 16 17 18 19 20

21 22 23 24 25 26 27 28 29 30

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2015 / 11:20:16 PM โดย pumpkin »

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
Re: Pumpkin Special - มาเล่นเกมกัน P.3
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 10:50:48 PM »
สนุกดีครับ เลื่อนขึ้นๆลงๆเยอะหน่อย ทำเอามึนเหมือนกัน
แต่ก็ยังผ่านจนจบได้   8)

ปล. อัศวินขาวมาจากไหนหว่า  :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

• *
Re: Pumpkin Special - มาเล่นเกมกัน P.3
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 10:55:57 PM »
สนุกดีครับ เลื่อนขึ้นๆลงๆเยอะหน่อย ทำเอามึนเหมือนกัน
แต่ก็ยังผ่านจนจบได้   8)

ปล. อัศวินขาวมาจากไหนหว่า  :P

ไว้เดี๋ยวจะทำแยกเป็นชิ้นๆจะได้ดูง่ายหน่อยครับ

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 11:00:04 PM »
สนุกมากๆ ตายและเครื่องค้างไปที
กลับมาอีกที ได้ทั้งอาณาจักร และที่สำคัญได้เจ้า ญ แสนสวยด้วย!!!!  ;D

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 11:02:11 PM »
อัศวินส้มหายไปไหนแล้วอะ  :-[

เกมนี้ ฮามากครับ ฮาตรงจอฟ้านี่แหละ  :P

แอบสงสัยว่า ถ้าก่อนถึงฉากจบ เราผ่านฉากที่รู้ว่าอัศวินขาวเป็นองค์หญิงอีกคน
พอจบเรื่อง เราจะได้แต่งงานทั้งพี่ทั้งน้องเลยป่าวครับ  :D

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 11:24:11 PM »
สนุกมากๆ ตายและเครื่องค้างไปที
กลับมาอีกที ได้ทั้งอาณาจักร และที่สำคัญได้เจ้า ญ แสนสวยด้วย!!!!  ;D
ตอนทำยังไม่แน่ใจว่า มีลืมไม่ได้ใส่ข้อไหนไว้บ้างหรือเปล่าด้วยะครับ

อัศวินส้มหายไปไหนแล้วอะ  :-[

เกมนี้ ฮามากครับ ฮาตรงจอฟ้านี่แหละ  :P

แอบสงสัยว่า ถ้าก่อนถึงฉากจบ เราผ่านฉากที่รู้ว่าอัศวินขาวเป็นองค์หญิงอีกคน
พอจบเรื่อง เราจะได้แต่งงานทั้งพี่ทั้งน้องเลยป่าวครับ  :D
อัศวินส้มเป็นแค่ตัวประกอบเฉยๆครับ
เล่นจนจบก็ได้ทั้งเจ้าหญิงทั้งสอง ทั้งพระราชาเลยครับ  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ nongtodd

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 15 มกราคม 2015 / 12:32:24 AM »
สนุกดีครับ ผมตายหลายทีเลย ;D
แล้วอัน"ปล่อยให้อัศวินขาวสู้ไปคนเดียว 32'อยู่ตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ WolFAero

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 15 มกราคม 2015 / 08:21:45 AM »
ไอเดียดีมากครับพี่ทศ ;D
แต่ผมตายประมาณ5รอบได้ครับ 5555 :P

ออฟไลน์ Ender Berry

• Newbie
  • *
    • ํYouTube channel
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 15 มกราคม 2015 / 04:08:58 PM »
เหนื่อยเลยครับ สนุกครับ
ไม่นับการตายแล้ว เยอะไปๆ  :(

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 15 มกราคม 2015 / 04:25:48 PM »
พอกดเข้าไปแล้วลืมว่าเล่นถึงเลขอะไรครับ :-[