ผู้เขียน หัวข้อ: Photo Gallery 15/06/59 P.16  (อ่าน 95813 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: Pumpkin Mini Story : A Knight's Tale P.6
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 15 มีนาคม 2015 / 02:25:35 PM »
เฮ้อออ โลกนี้ช่างอยู่ยากขึ้นทุกที เพราะพี่เสือร้ายขึ้นทุกวัน... :-\

ออฟไลน์ pongza

• Verified Member
  • *
Re: Pumpkin Mini Story : A Knight's Tale P.6
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 15 มีนาคม 2015 / 02:59:50 PM »
นินจาปลาเก่งมากเลยนิ :P สามารถสยบมารได้เลย :-*

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 15 มีนาคม 2015 / 03:45:22 PM »
มารโจ๋ร้ายมั่ก ๆ ขนาดแพนด้าเอยังต้านไม่อยู่
ดีนะที่เหนือมารโจ๋ ยังมีสำนักสีน้ำกับยันต์ส้ม   อิอิ   ;D
ใช่ครับพี่ทิคระดับแพนด้าเอ ไม่ใช่คู่มือของมารโจ๋จริงๆครับ

มารโจ๋จะกลายเป็นผีจีนมั้ยครับอิอิ :P
สงสัยจะใกล้เคียงกับผีจีนครับ โดนยันต์แล้วนิ่งไม่ขยับ  :P

Classic มาก จับถ่วงน้ำ ;D
ระดับมารโจ๋ต้องจับถ่วงทะเลครับ แม่น้ำเอามารโจ๋ไม่อยู่ครับ

ต้องจับใส่หม้อก่อนถ่วงน้ำนะครับผมมมมม 5555   :P :P :P
มารโจ๋ร้ายมั่ก ๆ ขนาดแพนด้าเอยังต้านไม่อยู่
ดีนะที่เหนือมารโจ๋ ยังมีสำนักสีน้ำกับยันต์ส้ม   อิอิ   ;D
แม่ทัพเม่นทองคำแข็งแกร่งเกินต้านทานขอรับพี่ทิค 55555
หม้อคงเอาไม่อยู่ครับลงไม่ได้ ติดหัวเม่นครับ 555

สนุกจังเลยค่ะคุณทศ    ดีนะเนี่ย มียันต์ส้มเป็นอาวุธ ใช้สะกดวิญญาณมารโจ๋   ;D ;D
แล้วฝาหม้อต้องแปะยันต์ส้มไว้อีกรึเปล่าคะ  กันหลุด :P
ขอบคุณครับคุณปลา อย่างพี่อั๋นต้องผนึกลง***บเหล็กหลายๆชั้นครับ ไม่งั้นหนีรอดทุกทีครับ

แพนด้าถึงกับหนีทัพกลับป่าเลยหรอครับ อิอิ  ::)
ยันต์ส้มโหดจริงๆ
แพนด้าใช้หลักรู้รักษาตัวรอดเป็นยอดชายครับ  :P :P :P

โดนยันต์ไปนิ่งเลยแม่ทัพอั๋นเรา :P

รอชมต่อไปว่าพี่อั๋นจะโดนถ่วงน้ำสำเร็จไหมครับ ;)
ยันต์ส้มแก้อาถรรพ์สิ่งเหนือธรรมชาติได้ทุกชนิดครับ (อย่างพี่อั๋นก็ถือเป็นสิ่งเหนือธรรมชาติเช่นกันครับ)
เรื่องถ่วงน้ำสำเร็จแน่นนอนครับ ผนึกหลายๆชั้นตามด้วยโซ่และกุญแจอีกหลายๆตัวครับ

ยันต์นั่นใช่สาส์นส้มป่าวครับ  :)
นินจาปลาร้ายกาจมากเลย รอชมตอนต่อไปครับ
ประเภทเดียวกับสารส้มครับ
นินจาปลาฝีมือร้ายที่สุดแล้วครับ

แพนด้าอู้งานอีกและ ยังไม่ทันสู้เลย โกยแน๊บ  ::)

นินจาปลาเก่งสุด กระโดดข้ามหมวกเม่นมารโจ๋ได้สบายๆเลย  :D

ปล. วิธีกำจัดมารโจ๋ ต้องเอาไปเผาในเบ้าหลอมยาของเง็กเซียนฮ่องเต้

แพนด้าเน้นเอาตัวรอดไว้ก่อนครับ
นินจาปลาเหมือนเป็นตัวละครลับครับหมอเอ๋ย
ปล.ไม่มีเบ้าหลอมยาของเง็กเซียน งั้นขอลองเตาหลอมทองแถวร้านทองได้ไหมครับ  :P :P

รอชมต่อครับ  :) :) :)
วัยโจ๋เก่งขนาดนั้น ก็ยังสู้นินจาปลาไม่ได้

ปล. อาณาจักรพัมพ์กิ้น ไม่ใช่เป็นของลอร์ดพัมพ์กิ้นหรือครับ ชื่อเดียวกันเลย
นินจาปลามีวิชาลับเยอะครับพี่กุ้ง
ปล.พัมพ์กิ้นเป็นแค่ลอร์ดครับ อาณาจักรยังมีพระราชา เจ้าหญิง ที่อยู่สูงกว่าลอร์ดพัมพ์กิ้น

เฮ้อออ โลกนี้ช่างอยู่ยากขึ้นทุกที เพราะพี่เสือร้ายขึ้นทุกวัน... :-\
พี่เสือร้ายแค่ไหน แต่พลกับพี่อั๋นยังร้ายกว่าอีกระดับกันเลยทีเดียว  :P

นินจาปลาเก่งมากเลยนิ :P สามารถสยบมารได้เลย :-*
ได้แค่สยบไม่ให้เคลื่อนไหวเฉยๆครับ ถ้าเอายันต์ออกก็กลับมาร้ายเหมือนเดิมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มีนาคม 2015 / 04:24:31 PM โดย pumpkin »

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 15 มีนาคม 2015 / 09:01:50 PM »
แม่ทัพทองคำ ช่างสุภาพบุรุษเหลือเกิน ไม่คิดทำร้ายสุภาพสตรี รู้ทั้งรู้ว่าอีกฝ่ายโดนมนตราศาสตร์ส้มทำให้มิอาจแบ่งแยกผิดชอบชั่วดี 

อีกแม้นแท้จริงแม่ทัพทองคำจะฉากหลบไปได้ อาณาจักรฟักทองคงไม่ให้นินจาปลากลับแดนตะวันออกแต่โดยดี จึงยอมถูกจับเพื่อให้นินจาปลาพ้นภัย และเพื่อพวกพ้องมิต้องเสียเลือดเนื้อ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 15 มีนาคม 2015 / 09:25:22 PM »
แม่ทัพทองคำ ช่างสุภาพบุรุษเหลือเกิน ไม่คิดทำร้ายสุภาพสตรี รู้ทั้งรู้ว่าอีกฝ่ายโดนมนตราศาสตร์ส้มทำให้มิอาจแบ่งแยกผิดชอบชั่วดี 

อีกแม้นแท้จริงแม่ทัพทองคำจะฉากหลบไปได้ อาณาจักรฟักทองคงไม่ให้นินจาปลากลับแดนตะวันออกแต่โดยดี จึงยอมถูกจับเพื่อให้นินจาปลาพ้นภัย และเพื่อพวกพ้องมิต้องเสียเลือดเนื้อ

ออฟไลน์ sKKK

• Sr. Member
  • *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 15 มีนาคม 2015 / 11:40:23 PM »

ขอฮาด้วยอีกคน
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 19 มีนาคม 2015 / 07:28:11 AM »
เห็นท่ากระโดดสูงของนินจาปลาแล้ว อดคิดไม่ได้ว่าอาจะพลาดท่า เสียบเข้ากับหมวก มาร ก็เป็นได้  :-\

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 19 มีนาคม 2015 / 10:22:58 AM »
พี่อั๋นมาเต็มเลย 55555

• *
Pumpkin Mini Gallery : Orange Astronaut P.7
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 02:51:03 PM »
มนุษย์อวกาศตัวน้อยและผองเพื่อนจะมาป่วนเมืองเร็วๆนี้ครับ  :P

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
Re: Pumpkin Mini Gallery : Orange Astronaut P.7
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 03:07:25 PM »
รอติดตามครับ
ปล:ระวังมดกัดนะครับ :P

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
Re: Pumpkin Mini Gallery : Orange Astronaut P.7
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 03:26:57 PM »
มาสำรวจอะไรกันพี่ หญ้าขึ้นพรึ้บ เลย

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 03:29:25 PM »
มาสีส้ม ต้องเป็นตัวร้ายแหงๆ

แถมความชำนาญของเจ้าสำนักส้มคือ "การตัดหญ้า" ซะด้วยสิ แบบนี้สนามเรียบแน่

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 05:40:43 PM »
รอชมครับพี่ทศ ว่าแต่จะมีGolden Astronautมารับเชิญบ้างไหมครับ  :P

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 06:21:20 PM »
ระวัง สาบสูญ นะครับ อิอิ

มีคนนึงทำเจ้าตัวเล็กหายมาแล้ว  :P :P

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 06:25:21 PM »
รอติดตามชมครับ ;D

• *
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: 21 มีนาคม 2015 / 02:13:40 PM »
เห็นท่ากระโดดสูงของนินจาปลาแล้ว อดคิดไม่ได้ว่าอาจะพลาดท่า เสียบเข้ากับหมวก มาร ก็เป็นได้  :-\
ระดับความสามารถของนินจาปลาโดดแค่นี้ชิลๆครับ  :P

พี่อั๋นมาเต็มเลย 55555
พี่อั๋นแกกะถล่มให้ราบครับ แต่ก็แพ้ฝ่ายธรรมะในที่สุด  :P :P :P

รอติดตามครับ
ปล:ระวังมดกัดนะครับ :P
ไม่เจอมดครับ เจอแต่แมลงวัน  :D

มาสำรวจอะไรกันพี่ หญ้าขึ้นพรึ้บ เลย
มาสำรวจตามหาม้า กับ หมา ครับ อิอิ

มาสีส้ม ต้องเป็นตัวร้ายแหงๆ

แถมความชำนาญของเจ้าสำนักส้มคือ "การตัดหญ้า" ซะด้วยสิ แบบนี้สนามเรียบแน่
ดูผิดแล้วครับพี่อั๋นหน้าตาน่ารักแบบนี้ จะเป็นตัวร้ายได้ยังไงกัน

รอชมครับพี่ทศ ว่าแต่จะมีGolden Astronautมารับเชิญบ้างไหมครับ  :P
น่าจะมีนะครับเดี๋ยวต้องยืมตัวเพลนมาเล่นชั่วคราว  :P :P :P

ระวัง สาบสูญ นะครับ อิอิ

มีคนนึงทำเจ้าตัวเล็กหายมาแล้ว  :P :P
ได้ข่าวว่าโดนจับไปเรียกค่าไถ่ครับ  :P :P :P

รอติดตามชมครับ ;D
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #136 เมื่อ: 21 มีนาคม 2015 / 03:37:02 PM »
ดาวดวงนี้ หญ้าขึ้นสูงเชียว
รอดูว่าจะสำรวจไปเจออะไรครับ  :)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: 21 มีนาคม 2015 / 04:22:10 PM »
ว้าววว ภาพน่ารักอีกแล้วครับพี่ทศ อิอิ ดวงดาวดวงนี้ตั้งอยู่แถวไหนรึครับ กิกิ

• *
Pumpkin Mini Story : Cartoon Gag P.7
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 21 มีนาคม 2015 / 11:37:01 PM »

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
Re: Pumpkin Mini Story : Cartoon Gag P.7
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 22 มีนาคม 2015 / 12:09:47 AM »
มารโจ๋นี้ขนาดโดนจับยังยิ้มได้อีก :-[
และลูกน้องดูรักเจ้านายมาเลยครับอิอิ