ผู้เขียน หัวข้อ: ขายเลโก้เป็นอาชีพเสริมดีไหม  (อ่าน 1408 ครั้ง)

ออฟไลน์ Austin

• Newbie
  • *
ขายเลโก้เป็นอาชีพเสริมดีไหม
« เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2017 / 01:02:23 PM »
สวัสดีครับ พอดีผมกำลังมองหาอาชีพเสริมที่ไว้ทำควบคู่กับงานประจำ ส่วนตัวเป็นคนชอบเลโก้มาก เลยอยากขายเลโก้มินิฟิกบ้าง

อยากทราบว่าถ้าผมซื้อเลโก้มินิฟิกแบบกล่องใหญ่มาจัดชุดขาย หรือขายแยกเป็นตัวๆ จะคุ้มไหมครับ พอจะมีกำไรบ้างไหม

แล้วพอจะมีร้านไหนที่ไว้วางใจได้บ้างครับ ชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kan and lego

• Full Member
Re: ขายเลโก้เป็นอาชีพเสริมดีไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2017 / 04:01:47 PM »
ในฐานะ คนกำลังทำ

อย่าเลยครับ ช่วงนี้ คนขายเยอะกว่าคยซื้อ และขายได้บางอัน
อย่างมินิฟิกซีรีย์ ยกกล่อง ราว 7200 มี 60 ตัว จัดชุด ขายกัน 16 ตัว  ขายกัน 2100 + กำไรน้อย จะได้กับพวกตัวเศษ ซึ่ง ตัวที่เหลือเศษ ขายยากครับ ผมเจอมาแล้ว

ออฟไลน์ zero

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
Re: ขายเลโก้เป็นอาชีพเสริมดีไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2017 / 12:13:33 AM »
มินิฟิกซี่รี่ย์ระยะสั้นลำบากครับกำไรน้อยกล่องนึงกำไรไม่เกิน 800ในกรณีที่ขายหมด 60ตัว เเต่พวกเศษกว่าจะขายหมดนานบางตัวราคาต่ำกว่าทุน ยกเว้นบางซี่รี่ย์ที่ตัวเศษเปนที่นิยมอาดได้กำไรเพิ่มมาหน่อย
เเต่ถ้าเงินเหลือระยะยาวถือว่าดีอยู่เพราะคนเล่นใหม่ๆมีมาเพิ่มตลอด

ออฟไลน์ Austin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2017 / 10:25:14 AM »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ