ผู้เขียน หัวข้อ: จะไป SG ช่วงวันแม่ครับ อยากทราบว่า LEGO ที่ไหนถูกบ้างครับ  (อ่าน 1070 ครั้ง)

ออฟไลน์ Moo

• Newbie
  • *
ลูกชายเริ่มจะ 4 ขวบ หาตัวต่อ LEGO มาให้ลูกเล่นครับ วางแผนไปสิงคโปร์ช่วงวันแม่ครับ  ระหว่างไปซื้อตาม Brickworld กับไปซื้อแบบชั่งกิโลที่ LEGO LAND อย่างไหนดีต่างกันครับ
ที่เล็งไว้ก็  10696 LEGO® Medium Creative Brick Box กับ 10698 LEGO® Large Creative Brick Box
หรือ 10696 LEGO® Medium Creative Brick Box + ชั่งกิโลที่ LEGO LAND
ใครพอรู้ว่าแบบ ชั่งกิโลที่ LEGO LAND กี่บาทครับ และ พาร์ทพวกประกอบเป็นรถมีหรือเปล่าครับ
แล้วซื้อแบบไหนถึงจะหลากหลายครับ รบกวนหน่อยครับ มือใหม่ด้านนี้จริงๆครับ

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
ราคาตักบริกชั่งกิโลที่ LEGOLAND Malaysia ผมจำไม่ได้ แต่ว่าความหลากหลายนั้นมากกว่า Brickworld มากมายครับ นึกจะมีแบบพาร์ทให้เลือกมากกว่าที่ Brickworld ซัก 10 เท่าได้ครับ

ออฟไลน์ zero

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
ที่เลโก้เเลนพาร์ทเยอะกว่าเเต่ที่นั้นคิดราคาเปนขีดถ้าจำไม่ผิดขีดนึง 43 RMx8บาท =344/100กรัมครับ ถ้าเปนชุดเริ่มต้นซื้อที่ไทยถูกกว่าครับตกชิ้นละ 2บาทนิดๆครับ
10704 Creative Box 900 ชิ้น/1,800 หรือ 10703 Creative Building Set 500 ชิ้น  /900 ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กรกฎาคม 2017 / 06:57:02 AM โดย zero »

ออฟไลน์ Moo

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ ดูแล้วแบบชั่งกิโลแพงกว่ามากเลยครับ  คงจะฝากเพื่อนที่อยู่ SG สั่งเป็น Brick Box ครับ และ ค่อยไปจ่ายเงินคืนครับทีหลังครับ