ผู้เขียน หัวข้อ: Review Lego กระเป๋าเดินทาง  (อ่าน 1817 ครั้ง)

ออฟไลน์ biminator

• Newbie
  • *
Review Lego กระเป๋าเดินทาง
« เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2017 / 12:03:50 AM »
สวัสดีค้าบบ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกๆคน หลังจากผมห่างหายไปกับเลโก้กว่า  7 8 ปี ก็มีเรื่องที่ทำให้กลับเข้ามาสะสมอีก
มีอยู่ว่าผมไปเรียนที่ฮ่องกงสองเทอมเลยกะจะหาตังค์กินขนมซะหน่อยหานู้นหานี้เตรียมพรีออเด้อ เลยไปเจอพอดีว่าเลโก้ที่ฮ่องกงถูกกว่าไทยเยอะ
ins point ดันอยู่ใกล้ที่พักด้วย ว่างๆก็ไปเดินเล่นตลอด เดินไปเดินมา ทนไม่ไหวครับ ออกจากที่นั้นนี้ตัวเบาหวิวเลย ตังค์หายหมด 555

เดินไปเดินมาไปเจอเซ็ตนี้พอดี บวกกับเราชอบเดินทาง ควักจ่ายแบบไม่ดูราคา

ค่าเสียหาย  99HK$  :P

ถ่ายเล่นๆตรงหน้าต่างหอพักครับ  ;)

ขอจบการรีวิวครั้งแรกไว้เท่านี้นะครับ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Re: Review Lego กระเป๋าเดินทาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2017 / 09:42:39 AM »
ตอนนี้เลโก้เมืองไทยก็ถูกค่ะ ปีนี้ไม่รู้เป็นอะไร มีแต่ของลดราคามาขาย   ;D

กล่องนี้สวยจังเลย  มีคู่มือแบบจดบันทึกได้ด้วย ดีสุดๆ  :D

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: Review Lego กระเป๋าเดินทาง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2017 / 10:44:16 AM »
ขอบคุณที่นำของแปลกๆ มาให้ชมกันครับ

ชุดนี้เห็นข่าวทีแรก ก็ว่าไอเดียเข้าท่าดีครับ แต่เลโก้น่าจะลงทุนทำเป็นกล่องพลาสติกอ่ะ แบบนี้พกไปทีเดียวก็แบนละ

ปล. เห็นราคาทีแรกสะดุ้งเลย นึกว่า US$   :-[

ออฟไลน์ biminator

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2017 / 12:00:43 PM »
ตอนนี้เลโก้เมืองไทยก็ถูกค่ะ ปีนี้ไม่รู้เป็นอะไร มีแต่ของลดราคามาขาย   ;D

กล่องนี้สวยจังเลย  มีคู่มือแบบจดบันทึกได้ด้วย ดีสุดๆ  :D
ใช่ครับผมกลับมาดูที่ห้างที่ลดในประเทศ ลดแล้วถูกกว่าฮ่องกงอีก

ขอบคุณที่นำของแปลกๆ มาให้ชมกันครับ

ชุดนี้เห็นข่าวทีแรก ก็ว่าไอเดียเข้าท่าดีครับ แต่เลโก้น่าจะลงทุนทำเป็นกล่องพลาสติกอ่ะ แบบนี้พกไปทีเดียวก็แบนละ

ปล. เห็นราคาทีแรกสะดุ้งเลย นึกว่า US$   :-[

เห็นเค้าแปะไว้ 4.99 US$ ราคาเก่า ส่วนเรื่องกล่องเบาะบางมากครับผมขนกลับมา มีรอยยับด้วย  :'(